Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เปิดแล้ว !! โครงการ "สำนักรีวิว หูฟัง & แก็ดเจ็ท"

นายมั่นคง

13/06/2017 21:56:03
4,282

วัสดีครับ วันนี้ผมมีโครงการใหม่ ซึ่งจริงๆคิดมานานมากแล้ว แต่ไม่ได้ทำเป็นเรื่องเป็นราวซักที นั่นก็คือโครงการ "สำนักรีวิวหูฟัง และ แก็ดเจ็ท" ซึ่งปัจจุบันนั้น รีวิวในภาคภาษาไทยนั้น เราอาจจะหาอ่านกันยาก ขาดความหลากหลายของสินค้า และจะมารอผมเขียนรีวิว อาจจะได้อ่านกันปีละไม่กี่ชิ้น แถมจะโดนข้อหาเชียร์ของตัวเองซะอีก 555

ผมก็เลยอยากให้ทุกท่านมีส่วนร่วมกับเว็บบอร์ดนี้ โดยให้ท่านที่มีฝีไม้ลายมือทางการขีดๆเขียนๆ สามารถส่งรีวิวหูฟัง และ ลำโพง รวมถึง Gadget ต่างๆเข้ามาร่วมสนุก ซึ่งผมขอสรุปให้ทุกท่านอ่านกันเข้าใจง่ายๆว่า จะมีทำไม แล้วจะดียังไง เขียนไปให้ใครอ่าน ฯลฯ ซึ่งอ่านสรุปของผมด้านล่างนี้ได้เลยครับ

วัตถุประสงค์
- ส่งเสริมให้มีรีวิวในรูปแบบของการอ่านในภาคภาษาไทย และรีวิวโดยคนใช้งานจริงๆ
- คนอ่านได้ประโยชน์และทราบแง่มุมต่างๆ ทั้งด้านบวกและลบก่อนตัดสินใจเลือกสินค้า
- เคารพสิทธิ์ในต้นฉบับ โดยปราศจากแรงกดดันหรือก้าวก่ายจากอำนาจมืด 555

ค่าเรื่องของนักเขียน
ผมแบ่งระดับต้นฉบับออกเป็น 3 ระดับง่ายๆดังนี้เอย

- ลมปราณขั้นที่ 3 รีวิวที่มีเนื้อหาเข้มข้น ละเอียด มีความยาวที่เหมาะสม ชวนติดตาม สามารถอ้างอิงได้จริง ภาพประกอบสวยงาม ถ่ายเองจากของจริง ผมมีค่าเรื่องตอบแทนให้ 1500 พอยท์ (มูลค่าใช้แลกซื้อสินค้าได้ 1500 บาท)

- ลมปราณขั้นที่ 2 รีวิวที่มีเนื้อหาและแง่มุมนำเสนอดีในระดับหนึ่ง น่าอ่าน ถ่ายทอดได้ดี ภาพถ่ายประกอบที่ถ่ายมีครบถ้วน เนื้อหาอาจจะรองจากระดับ 3 อยู่ ผมมีค่าเรื่องตอบแทนให้ 1000 พอยท์ (เท่ากับ 1000 บาท)

- ลมปราณขั้นที่ 1  รีวิวที่เนื้อหากระชับ แต่มีแง่มุมน่าอ่าน การบอกเล่าสื่อสารครบถ้วน ภาพถ่ายที่เหมาะสม ซึ่งมีความเป็นรองระดับ 3 หรือ 2 อยู่ ผมมีค่าเรื่องตอบแทนให้ 500 พอยท์

รีวิวที่ส่งเข้ามา ผมจะพิจารณาระดับให้ตามความเหมาะสมกับรีวิวนั้นๆจริงๆ ส่วนใครตั้งใจแต่ส่งมาแล้วอ่านไม่รู้เรื่อง หรือสั้นจนขาดเนื้อหาไปบ้าง ผมก็จะมีการแจกใบหูปลอบใจให้ แต่ทุกเรื่องที่ส่งมาผมจะพิจารณาให้อย่างแน่นอนครับ 555 และจะทำการโอนพอยท์เข้าใน account เว็บของท่าน และผมจะนำรีวิวของท่านลงในเว็บมั่นคงทั้งในส่วนหน้าสินค้า และในส่วนเว็บบอร์ด

สินค้าประเภทอื่นๆที่เป็นแนวแก็ดเจ็ท ก็สามารถส่งเข้ามาร่วมสนุกได้ อาทิเช่น โดรน, เกมส์, ฟิกเกอร์, กล้อง Action Camera ซึ่งอันนี้เราทดลองกันก่อน ถ้ามีคนอ่านผมก็จะเปิดกว้างให้เลยครับ เพราะจริงๆเว็บมั่นคงเราก็คุยกันหลากหลายพอสมควรอยู่แล้ว แต่ใครที่จะรีวิวสินค้ากลุ่มนี้ ผมขอความเข้มข้นและสาระจริงๆนะครับ 555

ขอให้ทุกท่านสนุกกับโครงการใหม่อันนี้ หากมีข้อแนะนำประการใด แจ้งมาเลยครับ ผมสามารถปรับเปลี่ยนแก้ไขทุกอย่างให้สอดคล้องกับความต้องการของทุกๆๆท่านได้นะครับ 55

หมายเหตุ :
- ผมขอสงวนสิทธิ์ให้เป็นการรีวิวสินค้าที่มีจำหน่ายในร้านมั่นคงเท่านั้น เพราะเป็นการป้องกันเนื้อหาที่อาจจะไปกระทบสินค้าของผู้อื่น หรือตัดปัญหาการวิจารณ์หรือดราม่าที่อาจจะตามมา

- บทความรีวิวที่จะผ่านการพิจารณาต้องไม่ก๊อปปี้จากที่อื่นมาลง เนื้อหาต้องเป็นการรีวิวที่ตั้งใจเขียนมาลงที่เว็บมั่นคงที่เดียวเท่านั้นจ้าๆๆ

ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 8
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

13/06/2017 22:00:34
4,282

https://www.munkonggadget.com/ContentHome/content_3618.html

และท่านที่ประเดิมเป็นคนแรกก็คือน้องแชมป์ครับ ซึ่งผมจัดให้อยู่ในรีวิวระดับ 2 รับไปเลย 1000 พอยท์ครับ โดยผมจะให้คุณแพะติดต่อไปว่าต้องการให้ใส่พอยท์ในบัญชีตัวเอง หรือจะมอบให้ใครฟรีๆๆก็ได้ 555

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 7
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

13/06/2017 22:08:01
4,282
นึกว่าเป็นการร่วมสนุกกันนะครับ เพราะพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคน ส่วนมากก็รีวิวมาลงเว็บกันแบบไม่คิดอะไรมาเป็น 10 ปี พูดง่ายๆรีวิวฟรีนั่นเอง 555

แต่เที่ยวนี้ผมอยากให้ทุกคนรู้สึกว่าการเขียนรีวิวหูฟังหรือ Gadget ที่ตัวเองชอบ เป็นงานอดิเรกอย่างหนึ่ง มีประโยชน์คือฝึกทักษะในการฟัง ได้ฝึกฝนการใช้ภาษา รวมถึงได้หัดการพรรณาโวหาร ซึ่งสิ่งเหล่านี้สามารถประยุกต์ใช้ในอนาคตได้ หรือใครเขียนเก่งอยู่แล้ว ก็ร่วมสนุกให้น้องๆนุ่งๆได้อ่านกัน แถมไม่เหนื่อยฟรี เพราะผมจัดค่าเรื่องให้แน่นอนครับ

และผมจัดทำแบบโปร่งใส คือไม่มีการเมล์ไปกำชับว่าเขียนดีๆ ยังงั้นยังงี้ หรือเชียร์ดังๆนะโว้ย ผมอยากให้เป็นอิสระทางความคิด อยากเขียนอะไร อยากเล่าอะไร สามารถถ่ายทอดลงมาอย่างตรงไปตรงมา ขออย่างเดียวคืออย่าใช้อคติในการเขียน อย่างเช่นอคติกับสินค้าราคาสูงๆ หรืออคติกับสินค้าจีน เหล่านี้เป็นต้น

อันนี้ผมวางยาวนะครับ ใครว่างก็เขียนมา เขียนลงในเว็บบอร์ดได้เลยครับ ใครอยากจองเขียนเรื่องอะไร ก็สามารถโพสลงชื่อไว้ก่อนว่าขอเขียนเรื่องอะไร คือผมพยายามจะไม่ให้ซ้ำกัน ไม่ใช่คนจ้องจะเขียน kinera 10 คนรวด แบบนี้คงไม่ได้ครับ 555

เอ้า ง่ายๆเหมือนเดิม มีอะไรจะให้ปรับปรุง หรือมีข้อแนะนำอะไร จัดมาเลยครับ งานนี้ผมดูแลเองอีกครับเจ้านายยยย 555
หยิกหู 1
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 3

usanee1981

13/06/2017 22:22:57
245
รออ่านอย่างเดียว

ท่านใดจะเขียน ขอรีวิวสายอัพเกรดราคาไม่แรงมากรุ่นใหม่ๆ หรือรุ่นเก่าแต่ยังเก๋าด้วยนะคะ (^ ^)
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Dawn

13/06/2017 22:36:14
88
ยืมของมารีวิวได้มั้ยครับเฮีย ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เดียว

13/06/2017 22:37:12
1,067
รีบฝึกซ้อมฝีมือ เตรียมเข้าสำนักด่วน!
ถึงจะเขียนไม่เป็น ก็อยากลอง 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

เดียว

13/06/2017 22:41:11
1,067
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - นายมั่นคง

https://www.munkonggadget.com/ContentHome/content_3618.html

และท่านที่ประเดิมเป็นคนแรกก็คือน้องแชมป์ครับ ซึ่งผมจัดให้อยู่ในรีวิวระดับ 2 รับไปเลย 1000 พอยท์ครับ โดยผมจะให้คุณแพะติดต่อไปว่าต้องการให้ใส่พอยท์ในบัญชีตัวเอง หรือจะมอบให้ใครฟรีๆๆก็ได้ 555

จ๊ากๆๆๆ ทำดีซะขนาดนี้ ละเอียดยิบ ฝีมือสูงส่ง ข้าน้อยอ่านแล้วถอยหม่างๆไปเลยครับ 55 สำนักนี้ไม่ใช่จะเข้ากันง่ายๆ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

ohwownoone

13/06/2017 22:42:45
370
ขอรางวัลเป็นเบอร์ส่วนตัวของ ผจก สาขาปิ่นเกล้า ได้เปล่าเฮีย
หยิกหู 1
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

13/06/2017 22:43:33
4,282
เรื่องยืมของอันนี้ยังไม่ได้เปิดให้มีการยืม สาเหตุไม่ใช่อะไรหรอกครับ เป็นเพราะทางผมยังไม่พร้อมเรื่องการจดบันทึกรับเข้า-ออกของสินค้า ซึ่งผมเกรงว่าพนักงานหน้าร้านจะไม่สามารถดูแลติดตามได้ ในตอนนี้ก็เลยขอเป็นว่า ท่านใดมีอะไร เล่นอะไร อยากจะรีวิวของที่อยู่ในมือ หรือเป็นของที่ยืมมาจากพรรคพวก อันนี้สามารถทำได้ก่อนเลยครับ 555

ใครอยากเขียนเรื่องอะไร สามารถทะยอยเขียนมาได้ครับ โครงการรีวิวนี้เราทำกันแบบระยะยาว ไม่มีหมดเขต ถ้ามีคนสนใจส่งรีวิว ก็จะลงและมีค่าเรื่องให้ไปตลอดจนกว่าร้านจะเจ๊งนั่นเลย 555

ใครอยากเป็นส่วนหนึ่งของสำนักรีวิว เชิญได้เลยนะคร้าบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

Dawn

13/06/2017 22:48:42
88
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - นายมั่นคง
เรื่องยืมของอันนี้ยังไม่ได้เปิดให้มีการยืม สาเหตุไม่ใช่อะไรหรอกครับ เป็นเพราะทางผมยังไม่พร้อมเรื่องการจดบันทึกรับเข้า-ออกของสินค้า ซึ่งผมเกรงว่าพนักงานหน้าร้านจะไม่สามารถดูแลติดตามได้ ในตอนนี้ก็เลยขอเป็นว่า ท่านใดมีอะไร เล่นอะไร อยากจะรีวิวของที่อยู่ในมือ หรือเป็นของที่ยืมมาจากพรรคพวก อันนี้สามารถทำได้ก่อนเลยครับ 555

ใครอยากเขียนเรื่องอะไร สามารถทะยอยเขียนมาได้ครับ โครงการรีวิวนี้เราทำกันแบบระยะยาว ไม่มีหมดเขต ถ้ามีคนสนใจส่งรีวิว ก็จะลงและมีค่าเรื่องให้ไปตลอดจนกว่าร้านจะเจ๊งนั่นเลย 555

ใครอยากเป็นส่วนหนึ่งของสำนักรีวิว เชิญได้เลยนะคร้าบบ 555
รับทราบครับเฮีย จะลองส่งให้พิจารณาครับผม ขอหาของรีวิวแปบ 55
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

UncleChill

13/06/2017 22:52:54
11
แบบนี้มีรีเควสให้รีวิวอันนู้น อันนี้เพียบ โครงการดีครับเฮีย สนับสนุนๆ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 11

somkiatr

13/06/2017 22:57:25
182
สมาธิสั้นเขียนอะไรยาวๆไม่ค่อยได้ครับ 555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

Seiryu

13/06/2017 22:58:04
แนะนำว่าควรเป็นรีวิวจากผู้ที่ครอบครองแล้วได้ใช้จริงๆคับ จะได้เห็นทั้งข้อดีข้อเสีย ไม่เอาแบบไปนั่งฟังที่ร้านแล้วรีวิว รู้สึกมันฉาบฉวยไปคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

นายมั่นคง

13/06/2017 23:15:49
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 12 - Seiryu
แนะนำว่าควรเป็นรีวิวจากผู้ที่ครอบครองแล้วได้ใช้จริงๆคับ จะได้เห็นทั้งข้อดีข้อเสีย ไม่เอาแบบไปนั่งฟังที่ร้านแล้วรีวิว รู้สึกมันฉาบฉวยไปคับ
อันนี้ผมมีไว้ในกติกาอยู่แล้วครับ จริงๆคืออยากจะให้เหมือนการฟีดแบ๊คผลิตภัณฑ์นั่นเองครับ คือใครซื้ออะไรไป หรือใครมีกลุ่มที่ยืมกันเล่นยืมกันฟัง อันนี้สามารถเขียนรีวิวได้เลย เพราะถือว่าตัวเองมีผลิตภัณฑ์จริงๆในมือ  แต่การมาฟังที่ร้านแล้วรีวิว อันนี้ผมพิจารณาองค์ประกอบร่วมอื่นๆ เช่นมาฟังตัวอื่นๆที่ร้านเพื่อเป็นการเปรียบเทียบกันกับตัวที่รีวิว อันนี้ยังอนุโลมได้ครับ

ทั้งนี้ผมพิจารณาจากเนื้อหาสาระที่เขียนด้วย ประเภทอวยจนกลายเป็นสินค้าอภินิหาร ฟันแทงไม่เข้า  หรืออวยชัยให้พรจนกลายเป็นหูฟังเหล็กไหล ดีเลิศประเสริฐล้นจนกลายเป็นวัตถุมงคล อันนี้ก็คงจะไม่ผ่านให้ครับ 555

เขียนมาเหอะครับ ขอให้เขียนด้วยความตั้งใจ ผมอยากให้คนเล่นได้ถ่ายทอดออกมาเป็นข้อเขียน เป็นบทความที่น่าอ่าน น่าติดตาม เพราะทุกวันนี้เราหารีวิวในรูปแบบของการอ่าน(ภาษาไทย) ค่อนข้างยากมาก เพราะโลกมันหมุนไป ไลฟ์สไตล์เปลี่ยนไป แต่สิ่งหนึ่งที่ผมมองว่าทุกคนชอบที่สุด ก็คือการรีวิวในรูปแบบของการอ่านนี่แหละ 555
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 14

chicachan

13/06/2017 23:21:33
21
เข้ามาสนับสนุน และเป็นกำลังใจให้คนสร้างผลงานค่ะ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 15

champ_korn

13/06/2017 23:30:49
2,143

ถือเป็นเกียรติแก่วงตระกูลที่ให้รีวิวจาก User ทั่วๆไปแบบผมได้ประเดิมเป็นรีวิวแรกในโครงการ "สำนักรีวิว หูฟัง & แก็ดเจ็ท"  ขอบคุณเฮียมากๆครับ

โครงการนี้น่าจะทำให้พวกเรามีรีวิวสนุกๆจากมุมมอง User หลายๆคน ในมุมมองต่างๆกันให้อ่านอีกเยอะเลยครับ เพลินแน่ๆ ทั้งคนเขียน คนอ่าน ^^

หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 16

Calatrava7

13/06/2017 23:38:20
22
เยี่ยมเลยครับเฮียโครงการนี้
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 17

นายมั่นคง

13/06/2017 23:40:04
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - champ_korn

ถือเป็นเกียรติแก่วงตระกูลที่ให้รีวิวจาก User ทั่วๆไปแบบผมได้ประเดิมเป็นรีวิวแรกในโครงการ "สำนักรีวิว หูฟัง & แก็ดเจ็ท"  ขอบคุณเฮียมากๆครับ

โครงการนี้น่าจะทำให้พวกเรามีรีวิวสนุกๆจากมุมมอง User หลายๆคน ในมุมมองต่างๆกันให้อ่านอีกเยอะเลยครับ เพลินแน่ๆ ทั้งคนเขียน คนอ่าน ^^

555 ขนาดนั้นเลยเรอะ ถ้าว่างก็เขียนมาได้อีกนะครับ เพื่อนๆจะได้มีอะไรอ่านไว้เป็นข้อมูลเปรียบเทียบในใจ ไม่จำกัดว่าต้องของแพงหรือของถูกนะครับ เราสนใจการนำเสนอและสาระที่ได้มากกว่า

เดี๋ยวแพะจะติดต่อไปนะครับ ว่าจะให้ใส่พอยท์ไว้ในแอคเคานท์ไหนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

bigtoro1

13/06/2017 23:56:44
68
สนับสนุนโครงการดีๆครับ รออ่านอย่างเดียว^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Five

14/06/2017 00:05:36
100
โครงการดีมากเลยครับเฮีย

เป็นการเปิดโอกาสให้คนรักหูฟังทุกท่านเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

artpiggo

14/06/2017 05:42:56
15
เฮียครับ ผมมีคำถามอยู่สามสี่ข้อ รบกวนแถลงไขทีครับ

1. ผมมีงานรีวิวของตัวเองอยู่ในเว็บ head fi เป็นภาษาปะกิตอยู่ ผมเอามาแปลลงในเว็บเฮียนี่ผิดกติกาไหมครับ

2. ถ้าผมรีวิว DAP ซึ่งเป็นสินค้าที่ร้านเฮียขายอยู่ แต่ใน section เปรียบเทียบ DAP อื่นๆ ผมสามารถนำ DAP อื่นๆทั้งที่ร้านเฮียขายและไม่ได้ขายมาเทียบด้วยนี่ผิดกติกาไหมครับ

3. แกดเจ็ทนี่หมายรวมถึงรีวิวมือถือด้วยได้ไหมครับ

4. ส่งรีวิวให้เป็น file word ทางเมล์เฮียใช่ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 21

champ_korn

14/06/2017 08:24:46
2,143
รีวิวของ Artpiggo นี่ระดับพระกาฬของแท้ครับ รีวิวดีมาก ละเอียดมาก

รออ่านภาษาไทยเลยเนี่ย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 22

สนใจ

14/06/2017 08:38:48
รออ่านของน้าอั๋น สันติ และ อาจารย์Ahura
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

รออ่าน

14/06/2017 11:30:14
ปกติชอบมาอ่านหาข้อมูลที่นี้บ่อยๆ ดีแล้วครับที่มีโครงการนี้ขึ้นมา

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

tangkoo.

14/06/2017 11:53:02
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 22 - สนใจ

รออ่านของน้าอั๋น สันติ และ อาจารย์Ahura

ผมชอบรีวิวของทั้งสองท่านมากเช่นกันครับ  น้าอั๋นนี่รีวิวละเอียดยันการแกะกล่อง มีรูปเยอะ และรายละเอียดดีมาก  ส่วนอาจารย์ Ahura นี่ชัดเจนตามแนวทางตัวเอง ลึกซึ้ง แฝงแนวคิด ดูแล้วมีอะไรให้คิดตาม(แม้งานหลังๆอาจารย์อาจพยายาม ทำให้เสพได้ง่ายขึ้น)
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 25

champ_korn

14/06/2017 19:05:35
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - นายมั่นคง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - champ_korn

555 ขนาดนั้นเลยเรอะ ถ้าว่างก็เขียนมาได้อีกนะครับ เพื่อนๆจะได้มีอะไรอ่านไว้เป็นข้อมูลเปรียบเทียบในใจ ไม่จำกัดว่าต้องของแพงหรือของถูกนะครับ เราสนใจการนำเสนอและสาระที่ได้มากกว่า

เดี๋ยวแพะจะติดต่อไปนะครับ ว่าจะให้ใส่พอยท์ไว้ในแอคเคานท์ไหนครับ 555

ขนาดนั้นเลยหละครับเฮีย เพราะพ่อผมเล่นครื่องเสียงมาก่อน เห็นลูกชายเขียนรีวิวละมีคนชอบเพราะอ่านง่าย พ่อคงดีใจและภูมิใจฮะ 5555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

UncleChill

14/06/2017 19:12:55
11
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 22 - สนใจ
ชอบการประพันของอาจารย์มากเลยครับ อยากให้อาจารย์เปรียบมวยพวกสายบ้าง 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

นายมั่นคง

14/06/2017 20:36:50
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - artpiggo
เฮียครับ ผมมีคำถามอยู่สามสี่ข้อ รบกวนแถลงไขทีครับ

1. ผมมีงานรีวิวของตัวเองอยู่ในเว็บ head fi เป็นภาษาปะกิตอยู่ ผมเอามาแปลลงในเว็บเฮียนี่ผิดกติกาไหมครับ

2. ถ้าผมรีวิว DAP ซึ่งเป็นสินค้าที่ร้านเฮียขายอยู่ แต่ใน section เปรียบเทียบ DAP อื่นๆ ผมสามารถนำ DAP อื่นๆทั้งที่ร้านเฮียขายและไม่ได้ขายมาเทียบด้วยนี่ผิดกติกาไหมครับ

3. แกดเจ็ทนี่หมายรวมถึงรีวิวมือถือด้วยได้ไหมครับ

4. ส่งรีวิวให้เป็น file word ทางเมล์เฮียใช่ไหมครับ
ยินดีจริงๆที่มีคำถามมา ตอบให้เลยครับ 555

1. การเอารีวิวภาคภาษาอังกฤษของตัวเอง แล้วมาแปลงเป็นภาษาไทย ผมถือว่าเป็นการจัดทำใหม่ครับ เพราะอย่างน้อยต้องเรียบเรียงมาเป็นภาษาไทย และต้องเกลาสำนวนใหม่ แบบนี้ลงได้ครับ

2. การเปรียบเทียบสินค้าที่รีวิวอยู่ กับสินค้า A หรือ B ของผู้ค้ารายอื่นๆ อันนี้ทำได้ แต่เป็นการเกิดจากความเห็นที่ปราศจากความอคติ คือจะชมหรือจะติต้องอยู่บนรากฐานของความจริง อันนี้ได้ครับ

3. แก็ดเจ็ทนี่รวมมือถือด้วยครับ จริงๆผมอยากให้เกิดความหลากหลาย คืออยากให้เป็นลักษณะไลฟ์สไตล์ของเล่นผู้ชายเป็นส่วนใหญ่ ถ้ามือถือและรีวิวในแง่มุมฟังก์ชั่นการฟังเพลง อันนี้ก็ทำได้ครับ แต่ถ้าเป็น Gadget ที่นอกเหนือจากหูฟังและลำโพง หากเป็นไปได้ โพสระบุมาเลยว่าเป็นอะไรในกระทู้นี้ก็ได้ครับ ผมจะพยายามเปิดพื้นที่กว้างๆให้เลยครับ 555

4. ได้ครับ รีวิวถ้ามีต้นฉบับก็ส่งเป็นไฟล์ทางเมล์มาที่ info@munkonggaget.com ก็ได้ เพราะผมจะเอารีวิวขึ้น 2 ช่องทาง คือในส่วนของเว็บหลัก และในส่วนของเว็บบอร์ด ซึ่งเว็บบอร์ดผมอยากให้เจ้าของรีวิวโพสเองเลยครับ เพราะถ้าหากมีคนมาถามมาตอบ ระบบเว็บจะมี Noti ไปบอก ซึ่งทำให้เจ้าของรีวิวได้มีอะไรทำมากขึ้นครับ 555

ก็แค่นี้เองครับ ผมทำอะไรง่ายๆ แต่พยายามเลี่ยงสิ่งที่อาจจะเกิดคำครหาได้ เช่นเรื่องการจ้างเขียน หรือการไปก้าวก่ายคนเขียน รับรองว่าผมไม่ไปยุ่งแน่นอนครับ และที่บอกว่าให้รีวิวสินค้าที่มีในร้านนั้น ก็เพราะบางทีข้อเขียนที่ออกมา อาจจะมีผู้ไม่ประสงค์ดีเขียนในแง่ลบหรือบวก แล้วมีคนมาตีกัน อันนี้แลดูไม่ดี เพราะเป็นคนละกรณีกัน อันนี้เป็นเรื่องรีวิวข้อมูลสินค้า ข้อดีและข้อเสีย โดย user ที่ผมมั่นใจว่าคนที่ส่งมีวุฒิภาวะดีพอสำหรับการเขียนครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 28

นายมั่นคง

14/06/2017 20:38:42
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - tangkoo.

ผมชอบรีวิวของทั้งสองท่านมากเช่นกันครับ  น้าอั๋นนี่รีวิวละเอียดยันการแกะกล่อง มีรูปเยอะ และรายละเอียดดีมาก  ส่วนอาจารย์ Ahura นี่ชัดเจนตามแนวทางตัวเอง ลึกซึ้ง แฝงแนวคิด ดูแล้วมีอะไรให้คิดตาม(แม้งานหลังๆอาจารย์อาจพยายาม ทำให้เสพได้ง่ายขึ้น)
นี่ผมก็รออาจารย์กับพี่สันติอยู่ครับ อันนี้รีวิวได้ครอบคลุมครับ ถ้าอาจารย์จะรีวิวมอเตอร์ไซต์ ผมก็ยังโอเคเลยครับ เพราะผมถือว่าเป็นของเล่นผู้ชาย และมีของจริงๆ ขี่จริงๆ อันนี้จัดมาได้เลย รออยู่เหมือนกันครับ

ส่วนพี่สันติหายไปไหนไม่รู้ เดี๋ยวต้องประกาศตามตัวมาร่วมสนุกแล้วครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

นายมั่นคง

14/06/2017 20:40:13
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 25 - champ_korn
ขนาดนั้นเลยหละครับเฮีย เพราะพ่อผมเล่นครื่องเสียงมาก่อน เห็นลูกชายเขียนรีวิวละมีคนชอบเพราะอ่านง่าย พ่อคงดีใจและภูมิใจฮะ 5555555
ยินดีด้วยครับ อันนี้บอกพ่อได้เต็มปากเลยว่า เข้าไปเขียนรีวิวแล้วทางเว็บเค้าพิจารณาให้เอาขึ้นไว้เป็นเกียรติ ไว้ผมจะทำ Bio ให้เขียนเองเลยนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 30

MaxxIE

14/06/2017 21:58:30
107
รีวิวพวกเพลง อัลบั้มเพลง โปรแกรมเล่นเพลง อะไรพวกนี้ได้ด้วยมั้ยเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

นายมั่นคง

14/06/2017 22:01:42
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 30 - MaxxIE
รีวิวพวกเพลง อัลบั้มเพลง โปรแกรมเล่นเพลง อะไรพวกนี้ได้ด้วยมั้ยเฮีย
ขอเป็นรีวิวโปรแกรมเล่นเพลงก็แล้วกันครับ จะโปรแกรมเล่นบนมือถือหรือเล่นบน desktop ได้ทั้งนั้นครับ แต่ถ้ารีวิวเพลงเลย มันจะกว้างจนหลุดคอนเซปท์ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 32

tangkoo.

14/06/2017 22:44:29
1,368
ท่านเจ้ายุทธภพเปิดสำนัก ให้เหล่าจอมยุทธเข้ามาแสดงเพลงยุทธได้เต็มที่แบบนี้  ถือเป็นผลดีต่อยุทธจักรครับ  ทั้งจอมยุทธทั่วไป จอมยุทธน้อยที่เข้าไปจดตำราที่สำนักเรือธง  หรือจะระดับสุดยอดฝีมือที่ตอนนี้ออกท่องยุทธจักรด้วยมอเตอร์ไซค์555  หลวงจีนกวาดลานวัดอย่างผมคงรอชมอยู่ใกล้ๆ  
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 33

นายมั่นคง

14/06/2017 22:55:17
4,282

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 32 - tangkoo.
ท่านเจ้ายุทธภพเปิดสำนัก ให้เหล่าจอมยุทธเข้ามาแสดงเพลงยุทธได้เต็มที่แบบนี้  ถือเป็นผลดีต่อยุทธจักรครับ  ทั้งจอมยุทธทั่วไป จอมยุทธน้อยที่เข้าไปจดตำราที่สำนักเรือธง  หรือจะระดับสุดยอดฝีมือที่ตอนนี้ออกท่องยุทธจักรด้วยมอเตอร์ไซค์555  หลวงจีนกวาดลานวัดอย่างผมคงรอชมอยู่ใกล้ๆ  
555 ท่านไต้ซือไม่คิดจะเขียนขำๆซักเรื่องเลยเหรอครับ เรื่องอะไรก็ได้ที่เป็น Gadget ของผู้ชาย ยกเว้นสถานฟิตเนสที่ว่ามานะครับ 555

ตอนนี้ขอแก้ไขให้ทราบว่า ผมเปลี่ยนระดับขั้นของนักเขียนให้เข้ากับ "สำนักหมั่งค้งยื่อเป้า" ด้วยการแบ่งเป็นระดับของลมปราณ โดยมีลมปราณขั้นที่1 ลมปราณขั้นที่ 2 และ 3 แล้วนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 34

นายมั่นคง

14/06/2017 22:56:00
4,282
อันนี้ผมลอกมาจากเว็บยอดยุทธนะครับ 555 อ่านแล้วเข้าท่าดี

---------------------------
สุดยอดวิชาพลังระฆังทอง
วิชาระฆังทองเป็นวิชากำลังภายในและภายนอกมีทั้งสิ้น 12 ขั้น ผู้ที่ฝึกสำเร็จจะได้เป็นยอดฝีมือ

ขั้นที่ 1 เป็นการฝึกลมปราณให้ระบบภายในยืดหยุ่นได้ดี ผู้ที่บาดเจ็บจะลดอาการได้ครึ่งนึงในแต่ละครั้งที่เดินลมปราณดังกล่าว
ขั้นที่ 2 เวลาถูกทำร้ายจะรู้สึกเพียงคันๆเท่านั้น
ขั้นที่ 3 ฟาดร่างกายด้วยกระบองหรือแส้เพื่อเสริมความแข็งแกร่งให้ผิวหนัง
ขั้นที่ 4 ผู้ฝึกขั้นนั้สำเร็จเมื่อโดนดาบฟันจะแค่ผิวหนังถลอกเท่านั้น ดาบไม่สามารถทะลุถึงกล้ามเนื้อได้
ขั้นที่ 5 กล้ามเนื้อและระบบภายในเกิดแรงยืดหยุ่นเมื่อถูกฟาดด้วยกระบองอย่างแรง จะสะท้อนพลังกลับไปทำร้ายคู่ต่อสู้
ขั้นที่ 6 ผู้ที่ฝึกขั้นนี้สำเร็จจะปลอดภัยจากของมีคมทุกชนิดนอกเสียจากจะถูกจุดสำคัญ เช่น ดวงตา หู ปาก เท่านั้น
ขั้นที่ 7 ผู้ที่ฝึกขั้นนี้สําเร็จจะมีจุดชีพจรที่เเข็งเเกร่งนอกจากปากเเละหูเเล้วร่างกายทุกส่วนไม่มีสิ่งใดทำอันตรายได้
ขั้นที่ 8 ทั้งร่างกายเป็นชั้นคุ้มกันได้ นอกจากชีพจรหลักเพียงจุดเดียวแล้ว ส่วนอื่นไม่มีอันตรายจากการโจมตีใดๆทั้งสิ้น
ขั้นที่ 9 สามารถใช้ทุกสิ่งแม้กระทั่งใบไม้หรือกลีบดอกไม้เป็นอาวุธที่ร้ายกาจได้ นอกจากชีพจรหลักแล้ว ไม่มีสิ่งใดทำร้ายส่วนอื่นของร่างกายได้
ขั้นที่ 10 ทั้งร่างกายเป็นพลัง แม้แต่บ้วนน้ำลายก็สามารถฆ่าคนได้ อาวุธทุกชนิดทำได้แค่ให้ผิวหนังถลอกเท่านั้น
ขั้นที่ 11 พลังแข็งแกร่งปานเหล็กกล้า นุ่มนวลดั่งปุยนุ่น
ขั้นที่ 12 ตั้งแต่โบราณมีเพียงตั๊กม้อเท่านั้นที่ฝึกสำเร็จถึงขั้นนี้ ไม่เหลือจุดอ่อนแม้แต่จุดเดียว ตกนำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ กินยาพิษไม่ตาย อดอาหารห้าร้อยวันไม่เป็นไร
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 35

tangkoo.

14/06/2017 23:17:34
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 33 - นายมั่นคง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 32 - tangkoo.
555 ท่านไต้ซือไม่คิดจะเขียนขำๆซักเรื่องเลยเหรอครับ เรื่องอะไรก็ได้ที่เป็น Gadget ของผู้ชาย ยกเว้นสถานฟิตเนสที่ว่ามานะครับ 555

ตอนนี้ขอแก้ไขให้ทราบว่า ผมเปลี่ยนระดับขั้นของนักเขียนให้เข้ากับ "สำนักหมั่งค้งยื่อเป้า" ด้วยการแบ่งเป็นระดับของลมปราณ โดยมีลมปราณขั้นที่1 ลมปราณขั้นที่ 2 และ 3 แล้วนะครับ 555

555 ผมเคยฝึกคัมภีร์เปลี่ยนเส้นเอ็นไปได้แค่ครึ่งกระบวนท่า  ก็ธาตุไฟแตกซ่านแล้ว  เลยต้องหันมาเอาดีทางฟิตเนสแทน555  นอกนั้นนึกเรื่องอื่นที่จะเขียนตำราไม่ออกจริงๆ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

นายมั่นคง

15/06/2017 22:23:12
4,282
โอว วรยุทธล้ำลึก ถึงขั้นเปลี่ยนเส้นเอ็นห้าสิบสตางค์ออกไปแล้ว ข้าน้อยคงต้องยอมรามือ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 37

Yoyo123a

15/06/2017 23:08:29
16
ไม่ได้ซื้อแต่ไปลองที่พารากอนบ่อยๆจะสามารถรีวิวในอารมณ์ของผมได้ไหมครับ อิอิ
(Shure KSE1500 ลองแล้วหลง เสียงนี่แบบชัดจับใจมาก ไม่มีตังซื้อแต่ไปลองทุกรอบ 555555+)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

ตามนั้น

15/06/2017 23:40:34
ไม่น่าได้นะคับ ไปลองบ่อยๆ กับได้เอาไปใช้นี่มันคนละเรื่องเลย ผมเคยไปลองแล้วชอบมาก เอากลับมาใช้ดันไม่ค่อยถูกจริตการใข้งานซะงั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

นายมั่นคง

16/06/2017 23:59:32
4,282
ผมรอทุกท่านอยู่นะครับ ใครมีอะไร และอยากถ่ายทอดออกมาในรูปแบบของการอ่านด้วยการเขียนรีวิว ส่งเข้ามาได้เลยนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 40

นายมั่นคง

26/06/2017 21:50:17
4,282
มาอัพเดทครับ ผมจะบันทึกไว้ในกระทู้นี้ ว่าใครที่เขียนรีวิวมาและได้รับการตีพิมพ์ เอ๊ย ได้รับการรวบรวมไว้ในเว็บหลัก ซึ่งรีวิวต่างๆผมจะมีค่าเรื่องให้ตามที่ได้แจ้งไว้ ซึ่งตอนนี้มีผู้ที่ส่งมาแล้ว 2 เรื่องคือ

1. รีวิว HE1000 v1 แบบบ้านๆ
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=235282

2. รีวิว Lola หูฟัง UIEM ค่าย JH audio "The Midrange Beauty"
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=235990
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 41

นายมั่นคง

27/06/2017 20:17:05
4,282
ท่านใดสนใจการขีดๆเขียนๆ ส่งเรื่องเข้ามาได้เลยนะครับ ง่ายๆด้วยการโพสลงในเว็บบอร์ดนี่ล่ะ เดี๋ยวทีมงานจะไปจัดรูปเล่มให้สวยงามเองครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

นายมั่นคง

28/06/2017 20:52:13
4,282

https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=236114
มาอีกแล้วครับท่าน รีวิวเรื่องใหม่ล่าสุด "ciem ครั้งแรกกับ ue5pro จ้า"

อัพเดทล่าสุด มีรีวิวจากท่านนักเล่น 3 ท่านแล้วคร้าบบบ 555

1. รีวิว HE1000 v1 แบบบ้านๆ
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=235282

2. รีวิว Lola หูฟัง UIEM ค่าย JH audio "The Midrange Beauty"
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=235990

3.
ciem ครั้งแรกกับ ue5pro
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=236114

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

นายมั่นคง

30/07/2017 18:25:14
4,282
อัพเดทกันต่อนะครับ ตอนนี้มีเรื่องใหม่เพิ่มมาอีกแล้วจ้าๆๆๆ

1. รีวิว HE1000 v1 แบบบ้านๆ (โดย champ_korn)

2. รีวิว Lola หูฟัง UIEM ค่าย JH audio "The Midrange Beauty" (โดย ueaungkun)

3. ciem ครั้งแรกกับ ue5pro (โดย rath2o)

4. Final Audio E3000 : คุณหนูไฮโซ กับก้าวแรกสู่ Audiophile (โดย หูทองเหลือง)
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=237963

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

นายมั่นคง

13/08/2017 00:59:22
4,282
อัพเดทล่าสุดครับ รีวิวตอนใหม่มาแล้วจ้าๆๆๆๆ 555

1. รีวิว HE1000 v1 แบบบ้านๆ (โดย champ_korn)

2. รีวิว Lola หูฟัง UIEM ค่าย JH audio "The Midrange Beauty" (โดย ueaungkun)

3. ciem ครั้งแรกกับ ue5pro (โดย rath2o)

4. Final Audio E3000 : คุณหนูไฮโซ กับก้าวแรกสู่ Audiophile (โดย หูทองเหลือง)
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=237963

5. รีวิว Hifiman RE2000 แบบบ้านๆ (พระกาฬทอง 24K) (โดย champ_korn)
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=238679
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

ohwownoone

13/08/2017 09:13:10
370
พี่แชมป์ได้ขึ้นบอร์ด 2 ตอนเลยวุ้ย สุดยอดฝีมือ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

champ_korn

13/08/2017 16:53:44
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 45 - ohwownoone

พี่แชมป์ได้ขึ้นบอร์ด 2 ตอนเลยวุ้ย สุดยอดฝีมือ 555+

จังหวะดี ได้หูที่ยังไม่มีใครรีวิว (มีน้อย) มารีวิว เลยเข้าตากรรมการพอดีครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

นายมั่นคง

13/08/2017 22:24:20
4,282
ตอนนี้ดีอู้ได้ มีคนดีมีวิชามาช่วยผมเขียนรีวิวให้อ่านกัน 555

ขืนรอผมคนเดียวมีหวังชาติหน้าถึงได้อ่านกันแหง๋ๆๆๆ  ขอบคุณทุกๆๆท่านนะคร้าบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

champ_korn

20/08/2017 17:42:29
2,143

สอบถามเฮียนิดนึงครับ ว่า Point มีกฏหรือวิธีการใช้งานยังไงบ้าง

เช่น ต้องซื้อยอดขั้นต่ำเท่าไหร่ หรือ ใช้ได้ครั้งละไม่เกินกี่ Point หรือใช้วิธีสอบถามเป็นกรณีไป แล้วแต่ว่าซื้อสินค้าอะไร

ตัวอย่าง ถ้าผมจะซื้อสินค้า 1,900 บาท แต่ผมมี Point เกิน 1,900 ใช้ Point แลกสินค้าไปเลยก็น่าจะดูไม่งาม ดูแปลกๆชอบกล 555555

อะไรแบบนี้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

นายมั่นคง

09/05/2018 22:59:10
4,282
เลยไปเกือบปี 555

สำหรับพอยท์ที่มอบให้ไปแล้ว เอาไปใช้แลกซื้อแทนเงินสดได้ครับ สมมุตของ 2000 บาท ใช้พอยท์ 1900 พอยท์ ต้องจ่ายส่วนต่างเพิ่มอีก 100 บาท

แต่ถ้าสินค้า 1500 บาท สามารถเอาพอยท์ไปใช้แลกซื้อได้ ซึ่งก็คือ 1500 พอยท์เท่านั้นครับ ที่เหลือ 400 พอยท์ต้องเก็บไว้ก่อนครับ ไม่มีอะไรแปลกหรือไม่งามครับ

เพราะระบบพอยท์ผมทำเพื่อตั้งใจมอบให้กับลูกค้าทุกๆๆท่านได้ใช้เป็นส่วนลดในเที่ยวต่อไป ส่วนใครที่มีกิจกรรมพิเศษหรือที่ผมมอบไปก็เอาไปใช้ได้ทันที

และนอกเหนือกว่านั้น โปรโมชั่นพิเศษผมได้ผูกสินค้าบางรายการให้ได้พอยท์มากกว่ามูลค่าก็มีครับ ซึ่งทั้งหมดติดตามอ่านในหมวดหมู่โปรโมชั่นที่หน้าเว็บได้เลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

Rabhiman

10/05/2018 00:34:40
48
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=253853

เฮียครับ แบบนี้ถือเป็นรมปรานขั้นที่เท่าไรครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

นายมั่นคง

10/05/2018 01:02:48
4,282
555 เพิ่งเห็นแฮะ 555
อันนี้ภาพปลากรอบไม่มี และเนื้อหายังคงต้องอยู่ในระดับขั้นที่ 1 ครับ
เดี๋ยวจะให้คุณแพะแจ้งไปนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

Rabhiman

12/05/2018 16:20:26
48
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=254150

มาอีก 1 ครับเฮีย เห็นว่าช่วงนี้มีโปร RHA พอดีครัช อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

Rabhiman

19/05/2018 15:17:29
48
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=254535

มาอีก 1 ครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

นายมั่นคง

19/05/2018 21:41:38
4,282
โอวว ยินดีครับ เดี๋ยวผมให้คุณแพะจัดการให้นะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

drizzyman28

23/05/2018 20:33:56
64
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=254500

เฮียลืมของผมแน่ๆเลย555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

นายมั่นคง

23/05/2018 21:57:05
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 55 - drizzyman28
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=254500

เฮียลืมของผมแน่ๆเลย555
ย๊ากๆๆๆ เพิ่งเห็น ผมนึกว่าซ้ำกับอีกอันน่ะครับ 555 เดี๋ยวให้แพะจัดการนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

Devil13

25/05/2018 14:53:40
26
เดียวจะลองเขียนรีวิว พวกเครื่องเกมส์ส่งไปให้ครับเฮีย ช่วงนี้ไม่มีหูฟังเลย ขายไปหมดแล้ว 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

Sittigorn

25/05/2018 22:35:46
51
ส่งเข้าประกวดครับเฮียเจ้าsimphonio

https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=254299
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

Rabhiman

25/06/2018 14:22:48
48
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=256731

ร้อนๆเลยครับเฮีย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

นายมั่นคง

25/06/2018 22:11:08
4,282
ยินดีคร้าบบบ เดี๋่ยวแพะติดต่อไปนะคร้าบบ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

Rabhiman

15/07/2018 15:50:54
48
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=257976

สดๆ ร้อนๆ เลย ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

chene

06/11/2018 13:06:02
353
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=263948

ฝากด้วยนะครับบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

Fstar

06/11/2018 13:53:29
44
เป็นการรีวิวจากการแปลรีวิวภาษาอังกฤษของคนอื่นได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

นายมั่นคง

06/11/2018 21:17:29
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 62 - chene
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=263948

ฝากด้วยนะครับบบ
โอวว เพิ่งเห็น ยินดีครับ เดี๋ยวผมให้คุณแพะติดต่อไปนะคร้าบบ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

Fstar

06/11/2018 22:43:19
44

https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=264034

ฝากด้วยครับ ลองส่งเผื่อได้ พอดี GH3 ยังไม่เข้าไทย เลยทำได้แค่แปลอังกฤษเป็นไทยให้คนไทยได้อ่านกันครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

ManiacMaew

07/11/2018 17:43:05
4
รีวิวพวกหลอดหรือop-ampได้มั้ยเนี้ย?

ต.ย. ของเก่า ไม่ได้ทำละเอียดเท่าไร
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=95218
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

นายมั่นคง

07/11/2018 23:23:21
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 66 - ManiacMaew
รีวิวพวกหลอดหรือop-ampได้มั้ยเนี้ย?

ต.ย. ของเก่า ไม่ได้ทำละเอียดเท่าไร
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=95218
ขอเป็นรีวิวสินค้าในปัจจุบันนะครับ 555 เพราะถ้าย้อนไปแต่หนหลัง ผมเกรงว่าทุกอย่างมันไม่อัพเดทต่อเนื่องแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

ManiacMaew

08/11/2018 01:23:49
4
ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกมั้ยทั้งผมและท่านน่ะ

ตัวรีวิวถึงจะเป็นปีแล้ว ตัวผลิตภัณฑ์ไม่ได้เก่าน่ะครับ 
แต่IC มันได้อัพเดทกันบ่อย เป็นรายปี
แล้วคือผมยกกระทู้มาเป็นตัวอย่างเฉยๆน่ะ ว่าของแบบนี้ได้มั้ยformatแบบนี้ได้มั้ย

พวกนี้หรือเก่ากว่านี้ยังผลิตอยู่ขายอยู่ และมีเครื่องเสียงที่ใช้อยู่น่ะ  ของใหม่ก็ใช่ว่าจะดีกว่าของเก่าอีก
ไอ้ตัวที่ผมรีวิวไว้มันหาซื้อยากแค่นั้นแหล่ะ มันจะเจอบวกๆราคาไป จนอาจจะไม่คุ้ม ผมเลยรีวิว ให้สำหรับท่านที่กำลังสับสนว่าจะซื้อมาลองดีมั้ย

ส่วนหลอดนี้ยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ เพราะยิ่งเก่าเขาว่ายิ่งดี ของใหม่ที่ผลิตออกมาก็เบอร์เดิม แต่ว่าชิ้นส่วน-วัตถุดิบ โรงงานเปลี่ยนไป
ซึ่งเสียงมันก็ไม่เหมือนเดิมอีก ผมเองก็สับสน กะจะทำไว้เป็นฐานข้อมูลตัวเอง-คนอื่นมาอ่าน
แล้วผมคิดว่ามีคนกำลังสับสน ว่าตามหาหลอดเก่า หรือซื้อหลอดใหม่ดี  
(- -. จริงๆ ผมก็ปวดกะบาลกับหลอดอยู่กะเข้ามาถาม แต่เห็นกระทู้นี้ซะก่อน)

ตามใจท่านล่ะกันครับ  ไม่ได้ซีเรียสรางวัล คือทำรีวิวเล่นๆ+เพื่อเป็นประโยชน์กับท่านอื่น
ของพวกนี้มันอาจจะnicheเกินไป หรือ ไม่ตรงกับscopeที่ท่านวางไว้ ก็ข้ามไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

RockDragon

08/11/2018 12:07:50
2,893
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 67 - นายมั่นคง
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 66 - ManiacMaew

ขอเป็นรีวิวสินค้าในปัจจุบันนะครับ 555 เพราะถ้าย้อนไปแต่หนหลัง ผมเกรงว่าทุกอย่างมันไม่อัพเดทต่อเนื่องแล้วครับ

การรีวิวเสียงของ op-amp หรือพวกหลอดเบอร์ต่างๆก็ดีนะครับ
แต่ผมว่าเสียงของมันจะมีการผันแปลไปตามวงจรของแอมป์ต่างรุ่นต่างแบรนด์

หากเป็นการรีวิวเสียงที่ต่างกันของ op-amp เบอร์ต่างๆในแอมป์ตัวใดตัวหนึ่งก็จะเป็นที่น่าสนใจมากกว่าครับ
อย่างเช่นในตอนนี้มีแอมป์ Aroma A100 ที่ดีไซด์ออกมาเฉพาะทางสำหรับแฟนๆ op-amp เลย

ผมเองก็มีเล่น op-amp อยู่บ้าง เมื่อตอนที่ผมใช้แอมป์ amaze audio 6.8 ผมยังนึกว่า op-amp หัวเหล็ก OPA627SM เสียงทั้งสดทั้งใส ทั้งๆที่เสียงจริงๆของ 627 จะออกอุ่นนุ่มสมู้ทมากครับ

อันนี้ก็รวมไปถึงหลอดด้วยเหมือนกันครับ ยิ่งเป็นพวกหลอดเล็กที่ใช้อยู่ในปรีสเตจของวงจรก็ยิ่งมีผลออกมาตามวงจรของแอมป์รุ่นต่างๆเป็นอย่างมากด้วย หลอดเดียวกันไนั้นเอาปใช้ในแอมป์ต่างรุ่นต่างแบรนด์กันก็จะให้เสียงต่างกันไปครับ

ปล.ที่ผมกล่าวมาก็เป็นประสบการณ์ล้วนๆที่เคยเจอมาก่อนครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

นายมั่นคง

08/11/2018 22:00:26
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 68 - ManiacMaew
ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกมั้ยทั้งผมและท่านน่ะ

ตัวรีวิวถึงจะเป็นปีแล้ว ตัวผลิตภัณฑ์ไม่ได้เก่าน่ะครับ 
แต่IC มันได้อัพเดทกันบ่อย เป็นรายปี
แล้วคือผมยกกระทู้มาเป็นตัวอย่างเฉยๆน่ะ ว่าของแบบนี้ได้มั้ยformatแบบนี้ได้มั้ย

พวกนี้หรือเก่ากว่านี้ยังผลิตอยู่ขายอยู่ และมีเครื่องเสียงที่ใช้อยู่น่ะ  ของใหม่ก็ใช่ว่าจะดีกว่าของเก่าอีก
ไอ้ตัวที่ผมรีวิวไว้มันหาซื้อยากแค่นั้นแหล่ะ มันจะเจอบวกๆราคาไป จนอาจจะไม่คุ้ม ผมเลยรีวิว ให้สำหรับท่านที่กำลังสับสนว่าจะซื้อมาลองดีมั้ย

ส่วนหลอดนี้ยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ เพราะยิ่งเก่าเขาว่ายิ่งดี ของใหม่ที่ผลิตออกมาก็เบอร์เดิม แต่ว่าชิ้นส่วน-วัตถุดิบ โรงงานเปลี่ยนไป
ซึ่งเสียงมันก็ไม่เหมือนเดิมอีก ผมเองก็สับสน กะจะทำไว้เป็นฐานข้อมูลตัวเอง-คนอื่นมาอ่าน
แล้วผมคิดว่ามีคนกำลังสับสน ว่าตามหาหลอดเก่า หรือซื้อหลอดใหม่ดี  
(- -. จริงๆ ผมก็ปวดกะบาลกับหลอดอยู่กะเข้ามาถาม แต่เห็นกระทู้นี้ซะก่อน)

ตามใจท่านล่ะกันครับ  ไม่ได้ซีเรียสรางวัล คือทำรีวิวเล่นๆ+เพื่อเป็นประโยชน์กับท่านอื่น
ของพวกนี้มันอาจจะnicheเกินไป หรือ ไม่ตรงกับscopeที่ท่านวางไว้ ก็ข้ามไป
จริงๆผมยินดีเปิดรับรีวิวเชิงลึกพวกหลอดหรือออปแอมป์ หรือจะเป็นพวกอุปกรณ์เสริมอื่นๆก็ยินดีครับ แต่สาเหตุที่ทักไปว่าเป็นสินค้าปัจจุบันเป็นเพราะผมกลัวคนรีวิวเสียกำลังใจตรงที่รีวิวแล้วคนอ่านน้อย หรือเขียนแล้วทำไมไม่มีใครมาถามต่อเลยน่ะครับ^^

เพราะว่ามัน Niche ยิ่งกว่า Niche 555 แต่ถ้าต้องการจะแชร์เป็นข้อมูลและเพื่อเป็นประโยชน์ ผมยินดีมากๆๆครับ เขียนมาได้เลย ส่วนเรื่องรางวัลอะไรนั้นผมเชื่อว่าหลายต่อหลายท่านไม่ได้สนใจหรอกครับ แต่ทางผมมีตอบแทนเล็กๆน้อยๆให้อย่างแน่นอนครับ 555

ผมเองส่วนตัวก็เล่นพวกหลอดสูญญากาศครับ ทั้งหลอดใหม่หลอด Nos ผมตะลุยหาตะลุยซื้อหมดแหละครับ

เขียนมาเลยครับ ถ้ามีแง่มุมที่นำเสนอแล้วทุกคนได้ประโยชน์ ผมยินดีมากๆครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

นายมั่นคง

08/11/2018 22:03:11
4,282
น้าชาครับ ผมก็เล่นเหมือนน้าเหมือนกัน พวกหลอดในภาคปรีสเตจผมเล่นผมหาจนหมดตูดไปแยะเหมือนกัน 555 เฉพาะปรีเพาเวอร์ Mc และหลอดชุดวิทยุวินเทจของผม แค่นี้ก็หมดตูดยาวเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เปิดแล้ว !! โครงการ "สำนักรีวิว หูฟัง & แก็ดเจ็ท""