Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอระบายหน่อยครับเรื่องปัจจุบันของเวปเฮีย

ขอระบายครับ

09/11/2010 17:08:33
ขออภัยล่วงหน้าด้วยครับถ้าทำให้เฮียไม่พอใจ หรือว่าไม่สบายใจ
คือผมเห็นว่าเวปเฮียในปัจจุบันนี่โตขึ้นอย่างมากพร้อมทั้งกิจการต่าง ๆ ของเฮีย
ก็โตขึ้นครับ
แต่อะไรหลาย ๆ อย่างก็ต้องสูญเสียไปจากการที่มันโตขึ้นครับเช่น
ไม่สามารถโพสท์เพลง ขายของบางอย่างไม่ได้ รู้สึกว่าคำพูดบางอันก็จะโดน Sensor มากขึ้น
แต่ผมก็เข้าใจเฮียและการเติมโตดีครับ เพียงแต่ว่าผมยังไม่ชินกับความเปลี่ยนแปลง
ที่เมื่อก่อนเวปเฮียจะเป็นอะไรที่สบาย ๆ เข้ามาปรึกษาปัญหาโน่นนี่ได้
อยากขายอยากแนะนำให้ลองฟังต่าง ๆ ได้อย่างปกตินะครับ แค่ปัจจุบันจะมีหัวข้อ
ขอความร่วมมือขึ้นมากเรื่อย ไม่ผ่อนคลายเหมือนเดิมหนะครับ
ขอระบายเท่านี้หละครับ
ยังไงก็ขอให้เฮียรวย ๆ และสุขภาพดีต่อไปครับ : )
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

09/11/2010 17:45:45
4,290
ระบายเลยครับ ผมเองยินดีจริงๆๆ ที่มีแฟนๆๆ เว็บติดตาม และรู้ว่ามีการเปลี่ยนแปลงด้านใดบ้างน่ะครับ การเปลี่ยนนี่ไม่ได้เปลี่ยนเรื่องแนวคิด หรือคอนเซ็ปท์อะไรทั้งนั้นครับ แต่เป็นการปรับให้เว็บให้อยู่ได้โดยไม่ผิดกฏอันดีงามจ้า

เอ้า ผมเล่าให้ฟังโดยละเอียดเน้อ จะได้ทราบกันทุกๆๆ ท่านเลยครับ

- เรื่องไม่สามารถโพสเพลง อันนี้ ต้องรบกวนจริงๆ คือการแนะนำเพลงที่มีลิขสิทธิ์ตามกฏหมาย โดยแจกเป็นลิงค์ให้โหลดฟรี อันนี้ผมต้องขออนุญาตจริงๆๆ ครับ เพราะในแ่ง่กฏหมาย ผมต้องรับผิดชอบเต็มประตูเลยล่ะครับ ส่วนเพื่อนๆๆ จะหลังไมค์คุยกัน อันนี้ไม่น่าจะเป็นไรครับ 555

- ของบางอย่าง มันมีปัญหาเรื่องกฏหมาย คือสินค้าที่ขาย บางท่านเป็นของก๊อป บางท่านขายสินค้าที่เป็นของหิ้ว ที่มีลิขสิทธิ์จัดจำหน่ายอยู่แล้ว ผมไม่รู้จะทำยังไงดีเหมือนกัน ต้องให้ความร่วมมือในการขอร้องทุกๆๆ ท่านเกี่ยวกับของผิดกฏหมายเหล่านี้ล่ะครับ 55

- ท่านที่ไม่ได้ล็อคอิน จะโพสได้แต่ข้อความ ลงลิงค์ไม่ได้ ลงเมล์ไม่ได้ อันนี้เพราะช่วงเดือนกันยา-ตุลาคม ทางเว็บโดนปัญหาเรื่อง spam หนักมากๆ ครับ ก็เลยต้องทำระบบบางอันล็อค หรือป้องกัน spam ทำให้ผู้ที่ไม่ล็อคอิน อาจจะโพสไม่ได้ครับ แต่ท่านที่ล็อคอิน โพสได้ปกติเลยล่ะจ้า

- เรื่อง Sensor คำ อันนี้บอกตามตรงแทบไม่ได้ทำเลยครับ เพราะเว็บผู้ชายซะส่วนใหญ่ ทะลึ่งตึงตังผมยังมองเป็นเรื่องปกติ คือไม่ได้เซ็นเซ่อร์แน่นอนครับ 555 อันนี้สบายใจได้ ไม่ได้ไปแก้ไขหรือขาดความเคารพต่อเจ้าของโพสนั้นๆๆ แน่นอนล่ะครับ แต่ผมว่ายังดูทุกคนทะลึ่งเหมือนเดิมๆๆ อยู่เลยนะครับ 555

ตอนนี้คอนเฟิมว่าเหมือนเดิมทุกอย่าง ไม่ว่าใครจะโพสอะไร คุยเรื่องอะไร ทะเล้น ทะลึ่งตึงตังก็ยังเหมือนเดิม แต่ส่วนที่ไม่เหมือนก็คือเรื่องสินค้าที่ไม่ชอบด้วยกฏหมายอย่างเดียวล่ะครับที่ต้องขอความร่วมมือจริงๆๆ เพราะมันมีส่วนทำให้เจ้าของเว็บต้องรับผิดชอบล่ะครับ ซึ่งอันนี้ผมได้เล่าให้ฟังไปแล้วตรงนี้จ้า

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=38829

ลองเช็คดูกระทู้ที่ผ่านมาได้เลยครับ ยังปกติเหมือนเดิมทุกอย่าง ในเว็บไซด์นี้จะมีผมคนเดียวเท่านั้นที่จะพิจารณาเป่าฟาล์วล่ะจ้า และที่ผ่านๆๆ มายังไมเคยเป่าฟาล์วเรื่องไหนเลยจริงๆๆๆ 5555

ขอบคุณมากๆๆ ครับที่ไถ่ถามมา ผมก็ได้มีโอกาสเล่าแจ้งแถลงไขด้วยซะเลยล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jomjomjom

09/11/2010 18:10:00
5
โอ้วววววว อยาก ระบาย เร๋อครับ ... ถ่ายไม่สะดวก ... ชิมิ

มาหาเราย์ เราย์ช่วยท่านได้ยยย์

55555ย์

อ่ะย้อเย่นนนนนน

ผมว่า ก็เหมือนกับว่า เราโตขึ้นอีกนิดนึง คิดถึงสิ่งรอบๆด้านมากขึ้น รับผิดชอบต่อสังคมมากขึ้น

รุ่นน้องๆเข้ามาใหม่ๆ เค้าก็จะได้ซึมซับในสิ่งที่พวกเราย์ได้เรียนรู้ร่วมกันมาหนะครับ

เป็นเหมือนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ร่วมสร้างสรรสังคมเล็กของเราให้เติบโตภายใต้สังคมใหญ่อีกที

รักกันย์นะย์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

38parallel

09/11/2010 18:16:08
0
เริ่มตั้งแต่ผมติดตามสังคมน่ารักแห่งนี้ ก่อนสมัคร และจนสมัครสมาชิก

ผมได้รับความรู้ และความสนุกสนานจากพี่ๆ เพื่อนๆทุกท่านมากมายเลยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากมายครับ จุ๊บย์ๆน้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

บารอน

09/11/2010 21:08:38
5
เฮียใจกว้างมากครับ ใครจะขายอะไรก็ขาย ไม่ว่าจะซื้อมาจากไหน เหมือนเวปศูนย์กลางเวปนึง

อำนวยประโยชน์ให้คนที่เล่น gadget ให้มีทางระบายของออก ซึ่งแม้ว่าเฮีย(อาจ)จะเสียรายได้ส่วนหนึ่งไปก็ตาม (ขอเพียงไม่ใช่ของละเมิดลิขสิทธิ์ ขายได้หมด)

ผมเองเป็นลูกค้าตั้งแต่เฮียขาย KSC35 ที่บอร์ดเขียวครับ ก็ตามมาเรื่อย ๆ ไม่ได้ซื้อของแพงมากมายอะไรด้วยที่งบไม่อำนวย แต่ก็จะหาโอกาสเป็นลูกค้าเฮียต่อไปครับ ^^

(เพิ่งสอย dock to mini ibasso มา เสียดายร้านที่ DGW ไม่มี blackmoon ให้ลอง เลยเอา pk1 เสียงกับ d12 แทน )
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

AscoGenetic5

09/11/2010 21:17:14
175
ผมว่าเฮียโอที่สุดแล้วนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Kai

09/11/2010 21:47:38
2
ผมว่าตอนนี้มันก็สบายๆอยู่แล้วหล่ะครับ

กลางๆแบบนี้แหล่ะ ไม่มาก ไม่น้อย สบายใจทุกฝ่ายด้วย ผมก็เล่นแต่เวปเฮียย์เวปเดียว สบายที่สุดแล้วหล่ะสำหรับผมนะ

แต่ก็ดีครับ เฮียย์แกจะได้ทราบว่าตอนนี้เพื่อนๆในเวปรู้สึกสบายใจ ไม่สบายใจ อย่างไร ตรงไหนบ้าง..

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Joe

09/11/2010 22:14:56
0
ผมต้องขอโทษเฮียด้วยนะครับ

ผมเคยโพส ลิงค์แจกเพลงไป ครั้งนึง อะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

มนุษย์แฮม

09/11/2010 22:18:52
0
ผมว่า ก็เหมือนกับว่า เราโตขึ้นอีกนิดนึง คิดถึงสิ่งรอบๆด้านมากขึ้น รับผิดชอบต่อสังคมมากขึ้น
^
^
ประโยค นี้ประทับ จิต มากครับ พี่ ทศย์ย์ย์ย์ย์ย์ย์ย์ย์ย์ย์ย์ย์ย์ย์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

pirarucu

09/11/2010 22:23:45
0
สินค้าหลายอย่างมันมีกฎหมายคุ้มครองอยู่ เกิดปัญหาขึ้นมา คนที่ต้องเดือดร้อนคนแรกก็คือเจ้าของเว๊ปครับ มีการชี้แจงทำความเข้าใจหรือขอความร่วมมือจากสมาชิกในเว๊ปเป็นสิ่งที่สมควรทำอยู่แล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

A_Kung

09/11/2010 22:27:04
0
ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ติดตามเว็ปเฮียมาได้พักหนึ่งแล้ว แต่เพิ่งจะสมัครได้ไม่นาน

ผมว่าที่นี่ มีอะไรหลายๆอย่างนะครับ สนุกสนานเฮฮากันไป มีเพื่อนด้วย เป็นกันเองสุดๆละ

ส่วนเรื่องแจกเพลง ผมว่าทำอย่างนี้ก็ดีแล้วนะครับ ไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ เจ้าบ้านก็ไม่เดือดร้อนด้วย

ส่วนตัว ผมว่า ตอนนี้ ดีแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

pirarucu

09/11/2010 22:28:37
0
ส่วนเรื่องทะลึ่ง ผมว่ายังเหมียนเดิมนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Kai

09/11/2010 22:37:51
2
^
^
^
แต่ถ้ารู้สึกว่ามันน้อยลงจากเดิม เดี๋ยวผมบอกพี่ทศย์ที่รักให้นะครับ รับรองถึงอกถึงใจสั่งได้เลยหล่ะครับ..55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Mr.Burst

09/11/2010 23:10:14
3

พี่ไก่ย์ครับ...ผมคิดว่าพี่ทศย์ได้ข้ามขั้นไปเป็นกริยาช่อง 3 แล้วนะครับ

ทะเล้น > ทะลึ่ง > ทะลวง!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

feardeforlight

09/11/2010 23:15:29
0
จากที่ผมนั่งอ่านมานานจนกล้าโพสมากขึ้นผมคิดว่า.......ก็มันก็ตามกระแสสเวลาครับ อะไรบ้างไม่เปลี่ยนเพยีงแต่ว่า1-2ปีที่นั่งอ่าน้ว็บนี้มาอย่างน้อยผมก็ได้ความสบายใจบ้าง ฮาบ้างความรู้บ้างจากพี่ๆใในนี้ล่ะตรับ บางทีเจอกระทู้ด่ายอดฮิตแห่งปีก้ะมี555+ หรือโหวตมินมั่นคงไรงี้ก้ะดี มันเลือกที่รักมักชังไม่ได้ครับ ผมว่าแค่เราเห็นว่าสิ่งที่อ่านเป็นสิ่งที่ผ่อนคลายเราได้ผมว่าแค่นั้นผมก็พอใจล้ะ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

09/11/2010 23:30:24
4,290
555 เป็นไปได้ล่ะครับ ที่บางท่านที่เป็นแฟนๆๆ เว็บบอร์ดอาจจะไม่ได้เข้ามานาน แต่สิ่งหนึ่งที่ชัดๆๆ คือจะมีกระทู้ปักหมุด ปักหราบอกเรื่องการละเมิดไว้ก่อน 555

จริงๆๆ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องผิดกฏหมายจริงๆ ผมก็คงปล่อยไปตามความสะดวกล่ะครับ แต่อันนี้ไม่ได้จริงๆๆ เน้อ เพราะผมคงต้องเดินทางไปติดคุกจริงๆๆ นั่นเอง 555

ส่วนเรื่องโพสขายสินค้ามือหนึ่งนั้น มีทั้งของก๊อป ของหลุดโรงงาน อันนี้ผมโดนตำหนิจริงๆ ครับ ตามกระทู้ที่ได้เล่าให้ฟังในห้องซื้อขายนั่นจริงๆๆ เพราะอันนี้มันมีเรื่องการละเมิด(อีกแล้ว) ก็เลยกลายเป็นต้องขอความร่วมมือจริงๆๆ 555

ในช่วงเวลาที่ผ่านมาก็มีเรื่องการผิดกฏหมายแค่นี้ล่ะครับที่เพิ่มเข้ามา นอกนั้นก็คงไร้กติกามากดดันล่ะครับ ส่วนเรื่องการทะลึ่งตึงตัง อันนี้น่าจะเหมือนเดิมทุกอย่าง ผมจะเป็นผู้พิจารณาว่าอันไหนติดเรทเอ๊กซ์ เคยมีลบไปอันสองอันที่ใช้คำหยาบคายเกินปกติ อันนี้ต้องขอเซ็นเซ่อร์ไว้นิดๆๆ ล่ะ

แต่กระทู้ต่างๆๆ แม้กระทู้ด่าผม ก็ยังไม่มีการลบแต่อย่างใด เรียกว่าผมปล่อยให้แสดงความเห็นกันอย่างเสรีจริงๆๆ ครับ มุมมองของคนคือ ถ้าเราทำเว็บบอร์ดเชิงนี้ คือต้องกล้าน้อมรับความจริงทุกด้าน จริงๆๆล่ะ

ส่วนเรื่องทะลึ่งตึงตัง ผมก็ว่ายังเหมือนเดิมครับ เพราะอย่างที่บอก เว็บผู้ชายเกือบจะล้วนๆๆ ก็คงมีมั่งล่ะครับ แต่ทุกคนก็ดูน่ารักมี เรียกว่าทะลึ่งแบบมีศิลปะ ไม่โจ๋งครึ่มจนน่าเกลียดล่ะครับ

คุณเจ้าของกระทู้ ลองติดตามอ่านดูซัก 4-5 วันซิครับ รับรองว่าจะรู้ว่าเหมือนเดิมจริงๆๆๆๆ จ้า

5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

น้อย

10/11/2010 08:26:47
1
ผมต้องขอขอบคุณเฮียมั่นคงมากๆเลยครับ
เพราะผมมาโพสต์ขายของในเวปเฮียไปหลายต่อหลายตัวแล้ว
แล้วก็คงจะมีมากอีกเรื่อยๆนะครับเฮีย
แถมเฮียยังมาช่วยดันด้วยอีก โอ้โห.........จะมีเวปไหนที่ขนาดนี้ครับ
เฮียน่ารักมากๆครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

อาทิตย์

10/11/2010 08:37:55
มันก็ติดๆ เรื่องของการละเมิดตามกฎหมายหลายๆ ฉบับ ละครับ..
คงต้องทำความเข้าใจ..และทำให้ถูกล่ะดีแล้วครับผม..ถึงจะ "มั่นคง"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Tanan

10/11/2010 08:52:47
0
ผมว่าเรื่องกฎหมายก็ทำตามนั้นไปเถอะครับเพราะมันเป็นสิ่งที่ถูกต้อง

ส่วนเรื่อง Censor คำบางคำผมยังไม่เจอเลยนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

jomjomjom

10/11/2010 09:36:10
5
เบิร์ดย์ ... ช่อง 4 นะ .. ทะลัก 555ย์

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

wat_chy

10/11/2010 12:23:39
2
เรื่องของกฎหมาย กติกาสังคม ก็คงเหมือนกับหลายๆเว็บทั่วไปหน่ะครับ

แต่ผมว่าเว็บเฮียนี่ คุยกันสบายๆที่สุดแล้วล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

ping_seksan

10/11/2010 12:55:40
25
ผมว่าบอร์ดที่นี่อบอุ่นที่สุดแล้วล่ะครับ ทุกคนในบอร์ดก็เป็นมิตรเป็นเพื่อนกันทั้งนั้น สบายสุดๆ แล้วล่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

มนุษย์แฮม

10/11/2010 13:30:46
0
คือจริง ๆแล้ว เวลา มีใครมา ถามวิธี ลดความอ้วนกับผม ๆ จะแนะนำไห้มาเล่นเว็บเฮีย นี่แหะลครับ

เพราะใครเข้ามาเล่น ก็ ได้กินแต่ มาม่า กันทุกคน 5555

ได้ผล ดีดกว่า ไป สลิมอัพ คอส ละ หมื่น สองหมื่น อีัก 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

lek_chiangrai

11/11/2010 11:43:18
0

เรื่องที่ว่าไม่สามารถโพสท์เพลง แจกลิงค์โหลดเพลงก็รู้ๆกันอยู่นี่นา

ว่ามันมีกฎหมายลิขสิทธิ์

หรือว่าอยากเห็นเจ้าของเว็บ อันเป็นที่รัก ต้องไปอยู่ Hongkong

สั่งข้าวผัด กับ โอเลี้ยง อ่ะครับ

น่าจะเข้าใจหน่อยนะครับ

ผมเองยังอยากจะโพสกระทู้ในฝัน อย่าง The Passion Of Pink Discovery
เรายังต้องคิด นิดส์ๆๆๆ นึง เลยว่ามันเหมาะสมหรือเปล่า อ่ะครับ -__- ต้องคำนึงถึงสังคมส่วนรวมกับผลที่จะได้รับตามมาสิครับ ไม่ใช่ว่าเราสบายตัว แต่ เจ้าของบ้านเดือดร้อน อ่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอระบายหน่อยครับเรื่องปัจจุบันของเวปเฮีย"