Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใส่ฟองน้ำแบบ L cush แล้วเจ็บหู

Fuwafuwa39

29/03/2019 22:14:59
7
ใช้ grado sr325e อยู่ครับ ของใหม่บีบหัวมาก แล้วฟองน้ำแบบ L cush ก็ไม่ได้หุ้มตรงส่วนตะแกรงไดรเวอร์ไว้ด้วย พอมันบีบหัวมากๆเข้า ตรงที่เป็นตะแกรงก็บีบหูจนเจ็บเลยครับ ถ้าใส่นานๆ คือตอนใสคือตอนใส่ก็ไม่ได้รู้สึกอะไรหรอกครับ แต่พอถอดมาแล้วเจ็บขึ้นเลย อยากรู้เปลี่ยนเป็น g cush แล้วตะแกแล้วตะแกรงจะยังบีบหูอยู่มั้ยครับ แล้วเสียงจะเปลี่ยนไปยังไงบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Mosu_Dayo

29/03/2019 22:26:55
264
ของผมก็ค่อนข้างเจ็บหูเหมือนกันครับ ถ้าเปลี่ยนไปใฃ้G curshเสียงมันน่าจะเปลี่ยนด้วยนะครับ ถ้าจะเปลี่ยนคงต้องไปลองฟังเสียงดู

ไม่งั้นลองรอสักพักครับ ฟองน้ำมันจะนิ่มลงอาจจะรู้สึกว่ามันบีบน้อยลง จริงๆแล้วที่มันบีบเป็นที่ก้านของมันครับ

เห็นพี่ๆบางคนในกระทู้เก่าๆเค้าเอาไปหนีบไว้กับหมอน กับอะไรสักอย่างให้ก้านมันถ่างขึ้นหน่อยเพื่อให้บีบน้อยลง

แต่ผมก็ไม่เคยลองนะครับ ส่วนตัวผมนี่เจ็บและชินไปเอง 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

29/03/2019 22:27:21
107
เอาไปหนีบหมอนที่หนาประมาณเท่าๆกับหัวเรา ทิ้งไว้2-3วัน ให้ก้านมันคลายครับ

นึกซะว่าเบิร์นก้านก็แล้วกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

29/03/2019 22:34:06
4,282
ฟองน้ำ Grado แกะกล่องใหม่ๆ จะมีความคมบนผิวฟองน้ำ เอามือจับอาจจะไม่รู้สึก แต่พอเอามาวางบนใบหูที่มีผิวค่อนข้างอ่อนและนิ่มจะทำให้ระคายเคืองจนถึงขั้นเจ็บได้

วิธีแก้คืออาจจะง้างเฮดแบนด์ออกได้บ้างเล็กน้อย เพราะข้างในมันเป็นก้านสแตนเลสซึ่งเราสามารถง้างเพื่อลดแรงบีบศีรษะลงได้บ้าง ส่วนเรื่องความคมฟองน้ำ คงแนะนำว่าต้องทนครับ อันนี้เรื่องจริงครับ แต่ถ้าทนใส่ซัก 2-3 วัน พอมันโดนเหงื่อและน้ำ มันก็จะนิ่มลงทีละหน่อยๆเองครับ

อีกวิธีที่โอเค คือเอาฟองน้ำไปแช่น้ำที่ผสมแชมพูก็ได้ครับ ขยำๆเบาๆซักนิดๆหน่อยแล้วเอาขึ้น เป่าให้แห้ง มันจะนิ่มลงได้อีกครับ แต่ก็แลกกับความทนทานที่ลดลงไปนิดนึงด้วยครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4
ความคิดเห็นที่ : 5

Fuwafuwa39

29/03/2019 23:24:06
7
ขอบคุณทุกความเห็นครับ คือไอ้ฟองน้ำกัดหูเนี่ยไม่มีปัญหาครับ แต่ที่มีปัญหาคือ ตัวตะแกรงที่กั้นระหว่างหูกับไดรเวอร์ครับ มันชนหูจนเจ็บเลย เดี๋ยวจะลองเอาไปหนีบหมอนดูก่อนเผื่อก้านจะคลายมากขึ้น ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

MaxxIE

30/03/2019 10:06:56
107
ไม่รู้ว่าใครสวมGradoแบบผมมั้ยนะครับ

ตอนแรกๆที่ก้านมันยังไม่คลายตัวดี ผมจะสวมโดยให้ขอบด้านนอกของฟองน้ำL-Cushมันจรดขอบของใบหูพอดีครับ
ทำแแบบนี้ตัวตระแกรงตรงกลางมันจะไม่กดกับเนื้อรอบ ๆ รูหูมากครับ
จะช่วยบรรเทาความเจ็บได้ระดับนึงครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

สงสัย

30/03/2019 10:18:48
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Fuwafuwa39

ขอบคุณทุกความเห็นครับ คือไอ้ฟองน้ำกัดหูเนี่ยไม่มีปัญหาครับ แต่ที่มีปัญหาคือ ตัวตะแกรงที่กั้นระหว่างหูกับไดรเวอร์ครับ มันชนหูจนเจ็บเลย เดี๋ยวจะลองเอาไปหนีบหมอนดูก่อนเผื่อก้านจะคลายมากขึ้น ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับ

มันเป็นon-ear(แปะหู)นะไม่ใช่over-ear(ครอบหู)ใส่แบบไหนใบหูมันก็ไม่น่าจะมุดเข้าไปโดนตะแกรงได้นะท่านใส่ผิดวิธีรึเปล่า?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Fuwafuwa39

30/03/2019 15:17:30
7
ผมใส่แบบคุณ MaxxIE เลยครับ แต่ใบหูผมมันเล็กกว่าชาวบ้านหน่อยครับ ตรงส่วนที่เป็นตะแกรงเลยชนกับส่วนแข็งๆบนใบหูพอดีเลยครับ เวลาฟังก็ต้องเอานิ้วไปปรับองศาเทียบระหว่างฟองน้ำกับใบหูตลอดเลยครับ แต่ถ้าเปลี่ยนตำแหน่งมากกว่านี้มันก็จะไม่ตรงกับหูพอน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ผมว่านะ

30/03/2019 17:33:58
วันไหนว่างๆ เชิญมาที่ร้านมั่นคงขอยืมฟองน้ำ S-Cush จากตัวเดโม่มาใส่ SR325e ดูก็ได้ครับ ใส่สบายกว่า L-Cush แน่นอน และเบสจะหนาขึ้นเล็กน้อยด้วย (อาจจะเข้าทาง จขกท. เลยล่ะ) ขนาดในรีวิว GS2000e ของเมืองนอกคนรีวิวบางคนเค้ายังถอด G-Cush ทิ้งแล้วใส่ S-Cush แทนเลย ส่วน G-Cush นั้นผมไม่แนะนำเพราะถึงแม้จะใส่สบายที่สุดก็จริงแต่ใส่แล้วเบสจะบางลงเยอะมากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Fuwafuwa39

30/03/2019 20:14:04
7
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - ผมว่านะ

วันไหนว่างๆ เชิญมาที่ร้านมั่นคงขอยืมฟองน้ำ S-Cush จากตัวเดโม่มาใส่ SR325e ดูก็ได้ครับ ใส่สบายกว่า L-Cush แน่นอน และเบสจะหนาขึ้นเล็กน้อยด้วย (อาจจะเข้าทาง จขกท. เลยล่ะ) ขนาดในรีวิว GS2000e ของเมืองนอกคนรีวิวบางคนเค้ายังถอด G-Cush ทิ้งแล้วใส่ S-Cush แทนเลย ส่วน G-Cush นั้นผมไม่แนะนำเพราะถึงแม้จะใส่สบายที่สุดก็จริงแต่ใส่แล้วเบสจะบางลงเยอะมากครับ

เรื่องมากรุงเทพฯผมคงขอผ่านครับ ไม่ว่าง+ไม่เคยไปจริงๆจังๆ เคยขับผ่านเฉยๆ ไปคงไม่รอดครับ555 แต่ถ้าใส่่ s cush นี่น่าสนใจมากครับ ราคาก็ไม่แพง แต่ก็กลัวแหลมหายด้วยเหมือนกันครัับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใส่ฟองน้ำแบบ L cush แล้วเจ็บหู"