Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เสียบหูไปชาร์ทไฟไป

cnr6

08/06/2015 11:59:31
เสาร์ที่ผ่านมา 6-6-58 ผมกลับบ้านต่างอำเภอ มีการคุยกันเรื่องวัยรุ่นกลับจากโรงเรียนตอนเย็น ระหว่างรอกินข้าวเย็น ไปนอนเล่นในห้อง ตอนค่ำพ่อผิดสังเกตุ ไม่ออกมาซะที เข้าไปดูนอนนิ่งซะแล้ว หมอชันสูตรพบที่หูทั้งสองข้างมีรอยไหม้ เขาเสียบหูฟังเพลงอยู่ ผมเหมาเอาว่าน่าจะเสียบไฟฟ้าชาร์ทเครื่องเล่นไปด้วย ผมคนหนึ่งมักมีพฤติกรรมแบบนี้ ต่อไปเลิกเลย โดยเฉพาะมีที่ชาร์ทดี ๆ ไม่มีเสียงรบกวนจนเราได้ยินผมชาร์ทประจำเพื่อออกนอกบ้านจะได้ไฟเด็มเครื่องเล่น อันนี้เป็นไปได้ว่าฟ้าผ่าปล่อยกระแสมาตามสายไฟ แล้วโดดใส่หูเรา แถวบ้านผมปีนี้ฟ้าผ่าแรงมาก ของผมเสียบปลั๊กทีวีทิ้งไว้ปิดสวิทซ์ที่เต้ารับแล้ว แต่ฟ้ามันผ่าห่างออกไป 400 เมตรแล้วมาตามสายไฟ ทีวีพัง กล่องตามเทียมพัง ช่างว่าต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดห้าพันกว่า เลยเอากลับมา ว่าจะไปขายของเก่า เศร้าและเสียว เมื่อนึกถึง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nopphong

08/06/2015 13:33:46
4
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=180451 กระทู้นี้ครับ ท้ายๆความรู้ดีมากเลย ผมกำลังท่องเว็ปศึกษาเพิ่มเติมอยู่ไว้จะมาเล่าให้ฟังทีหลังครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เสียบหูไปชาร์ทไฟไป"