Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เรื่องของ k412p - ถอยมาวันนี้ซิงๆ

นัท

27/03/2007 21:11:57
ขออนุญาตเฮียแระเพื่อนๆพี่ๆทั้งหลายที่เล่นหูฟังกันมายาวนานแระเป็นผู้ทรงคุณวุฒิแห่งวงการgadget (แม่งโคตรเว่อเลย)5555

ไม่มีอะไรมากหรอกคับ คือวันนี้ได้ไปที่ร้านแมสสกรีนมา หลังจากถามทางกันจนงงไปหมด 555
ในที่สุดก็มาถึงร้าน(เดินมาร้อนมากมาย)
แล้วเฮียก็ให้เข้าไปเลือกลองหูฟัง เราก็ม่ายรอช้าปรี่เข้าไปเตรียมที่จะขโมยของ จ๊าก !!ม่ายช่าย
เข้าไปลองทันทีต้องหยิบตัวที่เราหมายตาไว้ก่อนนั่นก็คือเจ้า k412p นั่นเอง
ก่อนจะพูดอะไรต้องขอบอกก่อนว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวจริงๆ ของเดะน้อยตาดำๆปี๋ๆ ผู้อ่อนเยาว์
ใสซื่อและอ่อนต่อโลกจ้า 55555
ความรู้สึกแรก
มันใสครับ ใสมาก (กว่าหัวเจ้าของร้านแน่นอน)ล้อเล่นน้าครับเฮีย อิอิแต่มันไม่แค่นั้นเบสมันก็ถือว่าดี
มันดูครบๆอ่ะฟังแล้วเพราะ ฟังเพลงได้ทุกแนว โดยเฉพาะ ถ้าเน้นเสียงร้อง ผมว่ามันทำได้ดีมากเลยครับ ในราคาระดับนี้นะ

ขอ(มั่ว)เปรียบเทียบกันหน่อย
หลังจากนั้นได้มีโอกาสลอง MS-1 ก่ะ portapro
ก็เลยตัดสินใจ เฮ้ยเอาไงเอากันวะ -จะลองหูฟังนี่ต้องใช้ความกล้าขนาดนั้นเลยหรือหว่าเนี่ยเรา 555
หยิบms-1มาลองก่อน โหววววว อย่างแรกที่รูสึกได้ทันทีเลยก็คือความนุ่มครับ เป็นหูฟังที่นุ่มมาก โดยเฉพาะตรงโฟม อิอิ หมายถึงเสียงน่ะครับ 5555 จะยังมีใครบ้าอ่านต่อไปไม๊เนี่ย รายละเอียดของเสียงเยี่ยมมากๆครับ - เพิ่งรุ้เนี่ยว่าเพลงอะไรก็ได้ของโต๋มีเนื้อ ท่อนนี้อยู๋ในเพลงด้วย 5555 เรื่องsoundstageและอื่นๆ ท่านทั้งกลายก็น่าจะทราบสรรพคุนกันดีอยู๋แล้วจ้า
คิดในใจเอาแล้วไงกู 5555 ม่ายเป็นไรตัวต่อไปแน่นอน เนื่องจากจะตังค์ขอแม่ไปซื้อหูฟังแม่ไม่ให้มานั่นเอง ฝากไว้ก่อนหุหุ
หลังจากสลดอยู๋แปปหนึ่ง
เห็นportaproม้วนต้วนอยู๋ตรงหน้า จะรอช้าอยู๋ไย คว้ามาเลียทันที หลังจากอ่านมาถึงนี่แล้วหลายท่านคงคิดว่าไอเดะบ้านี่มันมีไรดีบ้างหว่า
อยากจะตอบว่า
คนอย่างป๋มไม่หล่อ ไม่เร้าใจ แต่คบไปแล้วมันส์ 5555
ชักจะเริ่มไม่เกี่ยวกับหูฟัง
หลังจากได้ลองportaproเทียบกับ412p
อื่ม
ถ้าท่านต้องการเบส เพียบๆฟังแล้วมันส์เร้าใจ portaproมีให้ท่าน หลายท่านก็คงรุแล้วอิกล่ะ
แต่สำหรับท่านที่ต้องการใส เสียงร้องเด่น ชัด คม
เบสใช้ได้เลือก 412p จิเชื่อป๋มม่ายผิดหวังงิงิ

โอยยาวแล้น5555 ต้อง ขออภัยถ้ามันยาวไปและไม่ได้ทำให้ท่านทั้งหลายได้อะไรขึ้นมาเลย55555

ราตรีสวัสดิ์

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"เรื่องของ k412p - ถอยมาวันนี้ซิงๆ"