Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขออนุญาติ รีวิว ลำโพงคอมฯ ธรรมดาราคาไม่กี่ตังค์ Microlab X3 - 2.1

มดนะจ๊ะั

21/08/2008 20:10:00

จริง ๆยังไม่ได้ซื้อมานะครับ พอดีเพื่อนเค้าซื้อมา จะลองขาย
แต่ผมก็หวังดี เอามาเทสให้ และก็ ประหยัดเนื้อที่วาง ที่ร้านมันด้วยนะ

เพราะว่า รุ่นนี่ ลำโำพง &dquot;ใหญ่ม๊ากกกกกก คึ&dquot; (มากจนต้องเอา ค.คีวาย กันไว้้ ไม่งั้นไม่หยุด)

มาลองดูกัน ถ่ายเอง เบลอเอง เมาเอง
ทำไมถึงเมา ดูไปเรื่อย ๆ แล้วจะรู้ .......

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

มดนะจ๊ะ

21/08/2008 20:11:40

แค่กๆๆๆ !!~

อ่อย ฝุ่นเยอะครับ เยอะจริง ๆ เห็น ๆอยู่ 555+

ตัวนี้ เบิร์นกันคงได้ที่แล้ว
2 อาทิตย์ = 2 สัปดาห์ = 14 วัน = 366 ชม. (โดยประมาณ)

โม้ครับ !!~
5555+

อะไรจะเปิดทิ้งได้นานครึ่งเดือนขนาดนั้น ไม่ทำงานทำการรึไง
บวก ลบ คูณ หาร แล้ว มากกว่า 100 ชม. แน่นอน ครับ เอาเป็นว่ายังงั้น

ความคิดเห็นที่ : 2

มดนะจ๊ะ

21/08/2008 20:18:49

ดูสเปก กันก่อนนะครับ จีนเค้าโม้ไว้ว่า ......

- Power Output แรงขับเคลื่อน
21Wx2 + 56W RMS

- Sensitivity Input
520mV

- Frequency reponse
30Hz - 20KHz

- Harmonic Distrotion
0.3% 1W 1KHz

- S/N
>=65dB

- Separation
=>40dB

- Speaker
Sub 6.5&dquot;
Sat 2.5&dquot;x2

- Audio input
RCAx4

- Audio Output
Red/Black cable clips

Product Size
Sub L414xw192xH320mm
set L102xw78xH157mm
ความคิดเห็นที่ : 3

modnaja

21/08/2008 20:37:55

แม้เจ้า!!~ ลำโพงคอม ราคาไม่ถึง 3000 มีซับ ดอกขนาด 6.5 นิ้ว !!~

โอ้ มายก๊าดด

ใหญ่ขนาดนี้ เจ็บจริง ๆ นะถ้าหล่น ทับทีน (หมายถึง หล่นใส่ วัยรุ่น วัยทีน)

555+

ว่าแล้วกะเปิดฟังกันเลยดีกว่านะครับ

สวิชเปิด-ปิด อยู่ด้านหลัง ล่าง ๆ นั้นเอง
พอเปิดปุ๊บ ไฟไม่ติดปั๊บ เอ๊า เวงกำ
ไม่ได้เสียบปลั๊กก เฮ้อ หัวปลั๊กเสียบให้มาแบบ กลม ๆ
ซึ่งไม่ชอบแบบนี้โดยส่วนตัว เพราะเสียบกับรางปลั๊กที่บ้านแล้วมันหลวม
เลยต้องต่อเข้าตัวแปลงอีกที

ไฟเขีบว ติดปั๊บบบบ สักที --------------------------------->

วาบแรกที่ฟัง เหมือนกับซัดน้ำจรวดซาสี่ ไป1 กระติก
เรอ เอิ่ก ๆ ๆ ด้วยความกระหายเบส เพราะแน่นอน
จะทำ 6.5 นิ้วออกมาทำไม ถ้าไม่ใช่จะให้เบสแน่นๆ ขนาดฝ้าหลังคาบ้านสะเทือน จะทำ 6.5 นิ้วมาทำไม ในเมื่อ ก็สู้ของ Nicky pim (นิคกี้ พริ้ม)
ไม่ได้อยู่แล้ว เพราะ นิคกี้พริ้ม &dquot;9นิ้วคลาสสิค&dquot; แว๊กๆๆๆๆๆ

55555+

ความคิดเห็นที่ : 4

มดนะจ๊ะ

21/08/2008 20:39:44

ยังไม่จบเรื่องความยาวใหญ่ ขนาด 9 นิ้ว เอ๊ย 6.5 นิ้วครับ
ในรูปก็เทียบกันให้เห็น
กับเคสคอม ซับของSAAG รีโมตแอร์ ยาดม เหยือกน้ำ จอยเกม หูฟังคุ้นตา

จะเห็นว่า ใหญ่ และยาวจริง ๆ ไม่ได้โม้ๆๆๆๆ นะเนี่ย

จากที่ได้ฟังมานะครับ
มีสิ่งหนึ่งที่เรียกได้ว่า พุ้ง!!~

มันพุ้ง จนผมทนวางไว้บนโต๊ะคอมไม่ไหว
เป็น ลำโพงคอมที่ไม่ควรเอาวางไว้บนโต๊ะ ตอนนี้
รู้แล้วว่า มันแถวที่แขวนมาทำไม
มันบีบคั้นมากๆๆๆ
เหมือนกับว่า มันฝังลำโพงไว้ในหัวเราตั้งแต่เมื่อไร

แล้ว ทดลองฟังโดยการ ปิดเสียงเบสหมดเลย
ยังมีความรู้สึกว่า เสียงที่ให้ ยังคมดีอยู่ พุ่ง ขาดแต่ย่านเสียง
ที่ต้ำจริง ๆ เพราะฉะนั้น จะเอาตัวนี้ฟังแบบ 2.0 ก็เพราะได้อีกครับ
ฟังแนว Bossa ก็ยังสบาย ๆ ได้อยู่ครับ
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

21/08/2008 20:49:55

555

หน้าตามันเหมือน Bose Acoustic Mass ของผมเลยล่ะ ดูท่าทางไม่เลวเลยนะเนี่ย 555

แล้วราคามันเท่าไหร่ล่ะเนี่ย........
ความคิดเห็นที่ : 6

มดนะจ๊ะ

21/08/2008 20:51:13

หลังจากเบิร์นมาแล้วนั้น เบสที่กระทั้นเข้าหูนั้น มีช่วงที่เป็น อัปเปอร์เบส
มากขึ้น เพราะแรก ๆ เบสจะแข็งและต่ำ
พอตอนนี้ มีทั้งเบส แบบบ้าน ๆ เบสชาวบ้าน
และช่วงที่ต่ำเตี้ยเรียดินลงไปอีก

กินขาดจริง ๆ ถ้าเป็นหนังจีนตอนจบ คงต้องคุกเข่าให้
วิชาเบสปลายของจอมยุทธ์ ไมโครแลปเอีกซ์ทรีเลยหละ
ขอคาราวะ คาราวะๆๆๆๆ

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้นได้ยินมาว่า กำลังขีบของตัว 2.1 และ 5.1 นั้นต่างกัน

5.1 จะมีแรงขับน้อยกว่าตัว 2.1 นี้ ข้อเท็จจริง ไม่รู้
และไม่สนใจด้วย เพราะตอนนี้ยังถอดตัวไม่ออกจากเจ้านี้สักที ฮ่าๆๆ

และที่ร่ำลือทั้งภพนั้นก็คือ เสียงแหลมที่หายไป
ข้าพเจ้าคิดว่า น่าจะอยู่ที่ซอสนะครับ เพราะที่ลอง
เป็นซาวน์การ์ด บัสเตอร์ไลฟ์ 5.1

แต่พอลองเอา Mp3 soken ชิฟเซ็ต ฟิลิป pnx0101
นั้น เสียงแหลม หายไปเยอะจริง ๆ บ้างว่าให้เปลี่ยนสายซะ
แต่ผมก็ไม่ได้ใช่สายเดิมแต่แรกอยู่แล้ว

สรุปแล้ว ตอนนี้ ใช่กับคอมฯ เสียงแหลมไม่ได้ขาดหาย
นี้ยังไม่พูดถึง ตอนที่ต่อผ่านแอมป์ลูกเจี๊ยบนะ เพราะนอกเงื่อนไข

สรุปแล้วแหลมไม่ได้ล่มหายตายจากไปไหน
และไม่ได้เลือกการปรับ EQ แต่อย่างใด ทุกอย่างเป็นกลาง!!~
ยุติธรรม + โปรแกรม Aimp2 และ ฟูลบาร์ ที่รับประกันได้ครับ

แต่มีข้อแม้เล็กน้อย
สังเกตุจากรูปบน ผมปรับเสียงแหลม อยู่ที่สุดๆๆ เลย
ส่วนเบสนั้นหรือ 2-3 ขีด ก็สะเทือนแล้วครับ ดูๆๆๆ
ความคิดเห็นที่ : 7

เบียส

21/08/2008 21:37:58

555 อ่านมันส์ ดีเหมือนกันเนอะ ขอบคุณ ครับ .........อิ อิ อิ
ความคิดเห็นที่ : 8

modnaja

21/08/2008 21:53:08

โหเฮีย อยู่ดึกนะครับ ตัวนี้เห็นเพื่อนก็บอกว่า ก๊อบโบเซ่ มานะ
ผมเองก็เคยเห็นในเว็บ แว๊บๆ จรไปเจอะเจอตัวเป็น ๆ
ที่พันทิปนั้นแล เหมือนมาก แต่ไม่มีวอลลุ่มปรับเสียงเลยนะ

เบสไม่หนักมาเป็นลูกนะครับ เนื้อเสียงน่าจะคล้าย ๆ โบเซ่(Bose)
นะครับ (ก็ก๊อปมานี้นา 5555+) เคยฟังแต่ Dock มันก็หนีกันไม่พ้น
แต่ รายละเอียดยังไม่ดี เด่นที่เบสลูกใหญ่ ๆ แต่ยังกระแทกไม่เจ็บเท่าไร

set เมื่อเทียบกับ ยาดม รีโมต และหูฟังคุ้นตา
ความคิดเห็นที่ : 9

มดนะจ๊ะ

21/08/2008 21:53:35

ตอนนี้เซ้ตลำโพงวางซ้ายขวาห่างกันประมาณ 3.5 เมตรครับ
ซับไว้ใต้โต๊ะคอมฯ แต่ไม่ได้อยู่ตรงกลางระหว่าง
ลำโพงทั้งสองนะครับ จะเยื่องมาทางขวาเล็กน้อย

เนื่องจากเตียงใหญ่ กินเนื้อที่ เตียงคู่ที่พาเพื่อนมานอนรวมกัน 4 คนมาแล้ว
แต่ยังหา คนเกาหลังให้ก่อนนอนไม่ได้ เลยยังไม่มีปัญหา
หลบหม้อ ตะหลิว หลังจากที่จับได้ว่า
ห๊า!!!~ ซื้อมาอีกแร้วเรอะไอ่แก่ๆๆๆ T_T

ขอประทานอภัย
แต่ที่เยื่องกัน ต้องนั้งฟังตรงประมาณ ของเตียง
ซึ่งเป็นท่ายากมากๆ ต้องยอมรับท่านที่ชอบนั้งขอบเตียงจริง ๆ
ผมเลย แก้ปัญหาโดยการใช้ปุ่ม บัลลานซ์ ให้เป็นประโยชน์

เนืองจาก ซับวางเยื่องไปทางด้านขวาเล็กน้อยนั้น
ผมจึงปรับบัลล้านซ์ ให้เสียงคนร้อง อยู่ตรงซับพอดิบพอดี
เสียงพี่ป๊อบแคลอรี่ บลา ๆ กระซิบข้างหูท่อนที่ว่า
&dquot;ได้ชิดเพียงลมหายใจ แค่ได้ใช่เวลาร่ามกัน&dquot;

โอ๊วว ขนลุกฮะพี่ป๊อบ พี่ป๊อบ ทำกับเราเกินปัยยยย

ส่วนสาเหตุการเมานั้น ซํดเพียวก่อนหน้ารีวิวไป
นิโหน่ยท่านครับ แหะ ๆ ภาพเบลอก็อย่างที่เห็น
ระหว่างถ่ายรูป เลยเอาไปไว้ไกล ๆ โต๊ะคอม
เพราะกลัวจะดับกลางอากาศระหว่างรีวิว !!~

ความคิดเห็นที่ : 10

มดนะจ๊ะ

21/08/2008 22:15:41

ทดลองดูหนัง หรือภาพยนตร์ เรื่อง romio must die
ให้เสียงที่ว่า ขนาดกระจกแตกยังรู้สึกได้ว่า มันหล่นกระแทกพื้นได้จริง ๆ

เนื่องจาก ไม่ได้เป็น 5.1 อรรถรสในการชม
ลดน้อยลงแน่นอนครับ แต่ความมันส์นี้ซูฮกอีกแล้วครับ
หนังของเจ็ทลี เกือบทุกเรื่อง Ost เขาจะเป็น Hiphop
เพราะฉะนั้น Hiphop ก็จะมีเบสต่ำเตี้ยเรียดิน

พอพูดประโยคนี้จบ ก็มีคนค้านขึ้นมาว่า
&dquot;เฮ้ย เรื่องนี้มันมีกระจกแตกด้วยเหรอวะ!!~&dquot;

555555555555555555555+ กร๊ากกกกกก!!~

เรื่องที่สองครับ 4 แพร่ง หนังไทย สไตล์หลอน ๆ
แพร่งแรกครับ ถ้าใครยังไม่ได้ดู ก็ข้าม ๆ ไปได้นะครับ
เพราะจะมีพูดถึงเนื้อเรื่องเล็กน้อย ๆ

แพร่งแรก รู้สึกตัวอีกที มันไม่ได้พูดสักคำ มีแต่เสียง
กระหืดกระหอบ ฟืด ๆๆ แล้วก็เสียงสั้นของมือถือเวลาเมสเสสเข้า

โอ้ว สั่นได้เร้าใจจริง ๆ ครับ

แพร่งต่อมา ต้องบอกว่าชอบภาพแพร่งนี้มากครับ
อ่อ เดี๋บวจะงง ผมพูดอะไร แพร่งที่ 1 แพร่งที่ 2 อะไรของมัน
คือหนังเรื่อง 4 แพร่ง มันแบ่งไปด้วย หนังสยองขวัญ 4 เรื่องครับ
แบ่งเป็น 4 แพร่งสั้น ๆ

แพร่งที่ 3 ผ่านไปเลยครับ ขี้เกียจเล่า เดี๋ยวไม่หนุก

มาสะท้านไอตรงแพร่งสุดท้ายนี้หละครับ
คือว่า มันมีเสียงเครื่องบืน ซึ่ง ถ้าเกินใครบ้านอยู่แถวสนามบิน
มันจะรำคาญมากๆๆๆ ซึ่ง ผมรู้สึกแบบนั้น ในเวลาที่ดูเรื่องนี้ครับ
ตอนเครื่องบินผ่านจอไป มันช่างหนวกหูจริง ๆ ครับ
ความคิดเห็นที่ : 11

มดนะจ๊ะ

21/08/2008 22:26:20

สายที่ให้มายังไม่ได้ใช่เลยครับ ใช่ของเก่าอยู่
แต่เสียงที่ได้ ผมให้ โอเคเลยครับ

ราคา 2 พันปลาย ๆ ให้เสียงขนาดนี้
ถ้าห้องเล็ก ๆ ก็เหลือกินเหลือเก็บ
แต่อย่าเข้าใจผิด คิดว่าซับเป็นเคสนะคร้าบ 555+

ข้อเสียนะครับ อันนี้ประสบอยู่ครับ
นั้นก็คือ อย่าทำset หล่นนะครับ
แกนกลางที่ยึดลำโพงทั้งสอง มันจะแตกครับ ทำให้แยกออกมา อ๊า
แต่ข่าวร้ายก็ร้ายไม่นานครับ ผมได้ข้อมูลจากพี่&dquot;เย็นวันศุกร์&dquot;ว่า
มันมีอะไหล่ขายเกลื่อนบ้านหม้อ แต่ร้านไหนนั้นดูเอาเองแต่มีแน่นอน

ผมจะลองเข้าไปคุ้ย ๆ ดูละกัน แล้วก็จะลองเอามาเก็บเผื่อไว้
เผื่อใครเจอปัญหา ก็เอาที่ผมได้ไม่ต้องไปไกลบ้านหม้อ
(แล้วถ้าบ้านตูจะอยู่แถวบ้านหม้อนี้เอ็งจะเอามาให้ตูไหม ไอ่มด !!~)
เออ ถ้าเป็นอย่างในวงเล็บ ก็คุ้ยเองเลยครับ ฮ่าๆๆๆ

ความคิดเห็นที่ : 12

มดนะจ๊ะ

21/08/2008 22:56:05

สุดท้าย สรุปเลยละกันนะครับ
สำหรับ Mircrolab X3/2.1

ในด้านความคุ้มค่า
2.1 ราคา 2 พันปลาย ๆ พอผมเช็คตลาดดูแล้ว มันก็ถือว่าเป็นราคาที่
เกือบจะสูงอยู่นะในลำโพงระดับล่าง ๆ กลาง ๆ ทั่วไปๆๆๆ นะครับ
เทือบเคียงปริมาณแล้ว ผมถือว่า คุ้มค่าสำหรับผมนะครับ
ยิ่งในเวลานี้ยิ่งคุ้มมาก ๆๆ เพราะยังไม่ได้จ่ายสักบาท 55555+

เสียง
กระหายเบสเหรอ.....

หากคุณเคยฟัง SAAG !!~
หากคุณชอบเสียงกลางของฟิลลิป !!~
หากคุณหลงไหลครีเอทีฟ !!~
หากคุณเป็นปลื้มกับโลจิเท็ค !!~

ก็จงใช้อันเดิมต่อไป สวัสดี....

เย้ยยย !!~

ไม่ใช่ๆๆๆๆ

อยากให้คุณลองสัมพัส เอามือลูบไล้ ให้ทั่ว
แล้วคุณจะรับรู้ถึงความ ใหญ่ ยาว หนัก

คุณมองหาเบส ทั่วแล้ว เหนื่อย ยังไม่พบตัวตนที่แท้จริง
หรือ เจอแล้ว แต่ทำไม๊ ทำไม ราคาถึงสูงลิ่วปลิวฟ้าขนาดน้านน

นี้ไง จีนก๊อปให้ท่านแล้ว เป็นฝรั่งที่เก่งคาราเต้
หรือเป็นอาแปะ ที่เทพด้านมวยปล้ำ ก็ขนาดนั้น

ท่านมองไม่ผิด ถ้าคิดจะหาเบส มาตัวนี้เลยครับ

สุดท้าย ท้ายสุดจริง ๆ
ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับลำโพงยี่ห้อนี้
ที่รีวิว เพราะต้องการบอกประสบการณ์ของผมที่ได้รับ
ต้องการพูดคุยแลกเปลื่ยนความคิดเห็น
ซึ่งผมเห็นว่าผมก็มีโอกาสเป็นตัวช่วย
เป็นหนึ่งในทางเลือกที่ให้คุณ กล้าตัดสินใจ
ที่จะลงเงินไปซื้ออะไรสักอย่าง
ซึ่งผมเคยประสบมาก่อนกับการตัดสินใจอะไรไม่ได้
เนื่องจากไม่มีข้อมูลอะไรเลย
สิ่งที่ผมกำลังทำอยู่ คงเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่ตัดสินใจ
ไม่จำเป็นว่า จะต้องตัวนี้เท่านั้น มีหลายตัว ที่ผมเดินผ่านแล้วชอบเสียงมาก
แต่ผมไม่มีโอกาสได้เอามาลองอย่างใกล้ชิดขนาดนี้ครับ

ขอบพระคุณที่อ่านมาจนถึงตอนนี้
การใช้ภาษากิริยาการพูดอาจจะบ้านนอกไปบ้าง
แต่ต้องการให้ท่านผ่อนคลายจริง ๆ
เราเป็นนักฟังเพลงเหมิอนกัน
สิ่งที่ได้จากการฟังเพลงคืออะไร เรารู้ด้วยกันไม่ต้องอธิบาย
ขอบคุณมากครับ ถ้ามีโอกาสจะรีวิวอีกครับ (เอาอีกเหรอวะ!!~)
ความคิดเห็นที่ : 13

Louis

21/08/2008 23:20:47

รีวิว ฮ่าได้ใจเลย ครับคุณมด

ความคิดเห็นที่ : 14

X3/2.1

22/08/2008 00:05:28
ใช่อยู่ ครับ ซื้อมาจาก พันธ์ทิพย์พลาซ่า ประตูน้ำ ราคา 2,350 บาท

ส่วนร้านไหนนั้น เดิน ๆ ๆ ครับท่าน แนะว่า ร้านแถวหน้า ๆ ชั้น บน ๆ
ความคิดเห็นที่ : 15

น้าติง

22/08/2008 00:11:28
ตัวนี้ผมก็ใช้ครับ เสียงใช้ได้ แต่ไอ้ช่องต่อลำโพงข้างหลังไม่ค่อยดี ติดข้างงเดียวบ่อย ต้องขยับ

ใช้ดูหนังดีทีเดียวครับ แต่สำหรับฟังเพลงดีเทลจะไม่มากเท่าไหร่ แต่เทียบราคาก็โอเคครับ
ความคิดเห็นที่ : 16

เบียส

22/08/2008 11:15:52

555 ไอ้หนุ่มหมัดเมารีวิวได้ร้ายกาจมาก 555 ขอบคุณ ครับ .........อิ อิ อิ
ความคิดเห็นที่ : 17

toppo

22/04/2009 11:30:47
0
ถ้าลองดูเรื่อง Rambo 4 กับไอลำโพงบ้านี่นะ มีเฮ ....
ความคิดเห็นที่ : 18

m_samui

22/04/2009 12:06:55
0
ฮาดีครับ.. ชอบจัง>. สาเหตุการเมา
ความคิดเห็นที่ : 19

ช่างคอมพันทิพย์

10/09/2010 22:57:12
x3 2.1 ผมใช้อยู่ที่ร้านคับ (ร้านคอมพันทิพ) ซื้อมาอาทิตกว่าเอง เสียงยังไม่เข้าที่ แต่ที่ห้องใช้ orbit+Audigy 2 zs เสียงสุดยอด
ความคิดเห็นที่ : 20

Kot

20/10/2010 10:00:56

หน้าตาของลำโพงกลางแหลม ก๊อบมาจาก Bose ในตระกูล Acoustimass เหมือนเลยครับ อิอิ แต่ตู้ Bass น่าจะใช้ตู้ Band Pass ธรรมดาครับคงก๊อบจาก Bose มะได้ เพราะว่าสัดส่วนและขนาด + กับวงจรของ Bose มันไม่เหมือนชาวบ้านครับ ซึ่งยากจะทำตาม อิอิ X3 ผมว่าก็ทำได้ OK นะเมื่อเทียบกับราคาครับ
****ในรูปขอดัน Bose ครับ เพราะ ลำโพงคอม Bose Companion 5 เบสเค้าหนักตึ๋ง นู่มนวล กระแทกเป็นลูกๆแบบสุภาพๆ (ในรูป คือ Bose Acoustimass ที่ Microlab X 3 ที่ทำคล้ายกันครับ)
ความคิดเห็นที่ : 21

Acidstudio

20/10/2010 10:49:59
0
อ่านเพลินดีครับ ^^
ความคิดเห็นที่ : 22

Peporing

20/11/2010 01:39:53
0
เสียงดีจริงๆครับ ไม่อยากจะเชื่อ.. ว่าราคาแค่นี้ ให้เสียงได้ขนาดนี้

เปิด vol ไม่เกิน 9 โมง ก็ดังเต็มห้องขนาด 4x8 (ใช้ ASIO + DAC) แต่ถ้าต่อตรงด้วย Mini - RCA ก็ต้อง 11 โมง ถึงบ่าย 2 ถ้าอัดหน่อยก็เต็มหลอดเลย

หมุน Bass แค่เม็ดที่ 3 กำลังดีสำหรับห้องผม ไม่ฟุ้ง คราง เบลอ ได้ลึกและหนักยิ่งกว่าลำโพงตั้งพื้นคู่ละ 30k ที่ขายทิ้งไปก่อนหน้านี้

Treble ไว้ที่ครึ่งทาง เพราะผมลองฟังดู ตั้งแต่ประมาณ 10 นาฬิกา ไปถึง Max ความต่างไม่มากเท่าช่วงแรก (Min-10นาฬิกา)

Balance ไว้ตรงกลางเพราะผมแขวนลำโพงสูง 1.5M และห่างกัน 2.5M เสียงที่ได้.. เหลือกิน

ทั้งหมดนี้ใช้สายแถมที่มากับกล่อง

เทียบกับ Bose AM-10 เสียงที่ได้ใกล้เคียงกันพอประมาณ เพียง Bose จะนุ่มและฟังดูมีระดับกว่าเสียงสะอาด สุขุม นุ่ม ลึก แบบผู้ดี แต่ถ้าเทียบจากราคาแล้ว Microlab คุ้มมากๆ
ความคิดเห็นที่ : 23

kapkap

22/01/2011 23:45:37
อ่าน แล้ว รู้สึก คล้อยตาม รีวิวได้ใจ จิงเลยย ชอบครับ ผมคนนึงที่ชื้นชอบ
เสียงดนตรี หลงไหลในจังหวะตอนนี้ ผมใช้ Phonon 701 อยู่คัฟตอนซื้อมายังไม่ได้ เปลี่ยนสาย
โห... ฟังไม่ได้เลย แต่ พอเปลี่ยนสายไหม่ เสียงดี มากจิงๆ
แต่ พอมาอ่านรีวิวของ X32.1รู้สึกปันใจไห้ X3 2.1ครึ่งนีงแล้ว.
แหม... ใจง่าย จิงๆ เลยย
ชอบ มาก ขอ บอกก
ความคิดเห็นที่ : 24

จิตรฒิพัศน์ กําลังฤทธิ์

23/02/2012 23:48:24
ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่เหมือนสุดยอดเลยคับ
ความคิดเห็นที่ : 25

vwv

24/02/2012 14:12:47
0
ผมเคยขายไปแล้ว ต้องซื้อมาเก็บใหม่
ใครมีที่เหลือซื้อมาเก็บให้รกบ้านเลยครับ
ความคิดเห็นที่ : 26

วีระชัย

15/05/2013 20:15:04
อยากได้อ่ะครับหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง เออ!! คือว่าผมอยู่ลำปางอ่ะครับแถวนี้ไม่เห็นจะมีขายเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Pat Jojo Sadavongvivad

30/09/2021 14:39:26
เป็นลำโพงที่ผมใช้มาตั้งแต่ปี 1999 ครับ ใช้ดีใช้ทนครับ ตัวแรกสุดที่ซื้อมาตั้งแต่ 21 ปีก่อนยกให้ร้านกาแฟใกล้บ้านไปแล้ว ตัว 2 เอาไว้ใช้ออกงานบริษัท ตัวที่ 3 เปิดฟังในบ้านแฮปปี้มาโดยตลอดครับ :)
หยิกหู 0
"ขออนุญาติ รีวิว ลำโพงคอมฯ ธรรมดาราคาไม่กี่ตังค์ Microlab X3 - 2.1"