Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ไม่เห็นมีใครรีวิวติ๊งต๊องจตุคอส ksc75 บ้างเลย

สมยศ

24/03/2007 16:43:48
คืออยากรู้แบบแจ่มๆ ไปเลยว่ามันแตกต่างกะ ksc35 มากน้อยแค่ไหน เพราะ ksc35 กะ ksc55 ก็มีรีวิวไปแล้ว คือใจผมอยากได้ 75 มากกว่า เพราะวันนั้นไปลองฟังดูก็คิดว่ามันโอเคดีนะ แต่อ่านรีวิวของคุณ XIII เรื่อง ksc55 ดูเหมือนว่ามันจะดีกว่า 75 ซะงั้น
คือยอากมีตัวชี้ชัดถึงความแตกต่างของมันนิดนึงอ่ะครับ
เปรียบเทียบกะที่ลองไปฟังแล้ว เสียงที่ได้ ราคา หน้าตา และอื่นๆ มันน่าจะเหมาะสมกับผมอ่ะ
กะว่าพรุ่งนี้จะเข้าไปเอาตอนเย็นๆ ร้านปิดกี่โมงอ่ะครับ แล้วมีของรึเปล่า รูดการ์ดด้วยอ่ะ เงินสดไม่พอใช้ เฮียชี้แจงหน่อยนะ
ส่วนมากผมจะฟังเพลงทุกประเภทหรือทุกแนวเลย
ก็ตั้งแต่ ร็อค แจ๊ส โซล เพลงอิเล็คทรอนิกส์ เพลงตลาดก็พอฟังบ้างแต่น้อย
ท่านอื่นมีความเห็นว่าไงครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สมยศ

24/03/2007 18:45:22
ลองแล้วอ่ะครับ
Rapter คงไม่แน่นอนเพราะผมไม่ถูกกับ In Ear อย่างแรง ฟังทีไรปวดหูทุกที
412 ฟังแล้ว บอกผ่านไปเลย ผมว่ามันไม่มีจุดเด่นที่เป็นของตนเองเท่าไหร่ นนั้นลอง 3 ตัวเน้น คือ ksc35 ksc75 และ AKG412 ต้องบอกว่าตัวแรกที่ตัดทิ้งเลยคือ 412 ด้วยราคา รูปทรง และเสียงที่ได้ ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ แต่ผมว่ามันขาจุดเด่น ในความเป็นตัวเองไปนิดนึง ทั้งที่ความเป็นจริงแล้วมันเป็นตัวที่อยากได้มากที่สุด (บ้าขนาดเอารูปมาทำ wallpaper มือถือเลย) พอฟังเสร็จบอกเลยว่าไม่ใช่
ksc35 มันฟังเพลงทีมีเครื่องดนตรีหลายชิ้นไม่ค่อยดี พวกเครื่องเคาะ เครื่องเป่าเงี้ย มันไม่ใส ไม่ชัด แต่เบสนี่ขอคาระวะ
ksc75 ดูลงตัวกว่า ราคา ก็ถูกกว่าเยอะ ถ้าราคา 3 ตัวนี้เท่ากันหมด ผมก็คงเลือก ksc35 แต่ราคาของ ksc75 ถูกกว่าค่อนข้างเยอะ คุณภาพเสียงหากเปรีรยบกับ 35 แล้ว ผมว่าสูสีกันครับ แต่แตกต่างกันที่จุดเด่นของแต่ละตัวเท่าน้นเอง
พรุ่งนี้จะไปสอยให้ได้......
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

The doc

24/03/2007 19:49:23

ผมว่าksc75เสียงดีเลยนะครับ
พอดีผมว่าผมเป็นหนึ่งในไม่กี่คนที่ชอบ75 มากกว่า35
เสียงออกลักษณะใส โปร่ง แต่ยังได้จังหวะและอารมณ์ เบสไม่หนักเท่า35
เรื่องวัสดุผมชอบกว่า35นะครับ
ส่วนถ้าเทียบกับ412p ผมว่าเสียงมันอกคนละแบบนะ
412pฟังแล้วเสียงแหลมมากกว่า รายละเอียดเสียงบางอย่างที่ไม่ได้ยินตอนใช้ksc75ก็แสดงออกมา
มิติกว้างกว่า ให้ความรู้สึกเหมือนฟังlive concertในโดมขนาดกลาง
และที่สำคัญ.....สวยกว่าท้งksc35,75มากกกก555
สรุปผมชอบทั้ง412pและksc75ที่มี แต่ใช้งานคนละโอกาสเท่านั้นเอง:192:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สมยศ

25/03/2007 06:30:34
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
"ไม่เห็นมีใครรีวิวติ๊งต๊องจตุคอส ksc75 บ้างเลย"