Guest
หมวดหมู่ > ขายของมือสอง

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถ้าพี่ปล่อยของสุดหวงของพี่ให้กับคนอื่นแล้วเจอแบบนี้จะทำยังไงครับ

xx

29/04/2008 13:18:26

ก็เล่าเอาไว้ให้เป็นตัวอย่างครับ เพราะเจอมากับตัวแล้วทำอะไรไม่ได้นอกจากยืนกำหมัดอยากต่อยมันเหลือเกิน...

ผมประกาศขาย Koss KSC35 ตัวเก่งของผมครับเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา... ซึ่งที่ใช้เจ้าตัวนี้มาเรื่อยๆ เพราะเหตุผลทางสุขภาพหู และหมอแนะนำห้ามใช้ in ear แต่พอใช้ได้จึงขายออกในสภาพที่สดๆ ซิงๆ ในราคาที่ประมาณว่ามีคนโทรเข้ามาทุกๆครึ่งชั่วโมงครับ ในที่สุดก็นัดดูของกันได้ในวันอาทิตย์ที่มีงานใหญ่ในวงการเราๆครับ พอเจอตัวแล้วก็ตามระเบียบคือเอาของให้เขาลองฟัง ผมจะลองเรียงลำดับตรงนี้ให้อ่านครับ อันนี้สำคัญครับ

- ลูกค้าคนนี้ใช้ ipod nano

- ตอนเปิดฟังเร่งวอลลุ่มสุด equalizer ปรับเป็น rock แบบบูสเบสสุดๆ

- ฟังเพลง guitar hero

คือฟังดังมากจนเสียงลอดออกมาพร้อมเบสเป็นลูกๆให้ผมฟังด้วยเลย แต่ช่วงแรกเบสก็มาดีเป็นลูก พอหลังๆจากตุ๊บๆๆๆๆ กลายเป็น แผละๆๆ แตกครับ มันลองของผมจนข้างซ้ายของ 35 เสียงแตก เมื่อวานก็ยังฟังมาดีๆ ตอนนี้พอเอาไปลองแล้วก็ดันเล่นแตกซะงั้น!!!

ทีนี้คนๆนั้นก็มองหน้าผมแบบเหล่สายตาให้ แล้วถอดออกแล้วยื่นคืนให้ผม บอกว่าผมไม่เอา ผมก็ถามว่าทำไมไม่เอาล่ะครับ ถ้าเสียงแตกน่ะตอนผมฟังไม่เป็นนะ พอพี่ลองไปได้สักพักมันถึงแตกอ่ะ พี่ลองเป่าดูก่อนมั้ย เขาบอกว่า &dquot;ไม่ครับ ก็ของของคุณมันไม่ดี ผมไม่ซื้อของไม่ดีหรอก&dquot; ด้วยความหงุดหงิดปนเสียดายของตอนนั้นมากเลยบอกว่า &dquot;งั้นผมขอค่ารถ 300 ถือว่าเป็นค่ารถและค่าแรงผมละกัน&dquot; (ความจริงก็คิดไปงั้นแหละเพราะผมก็มาร่วมงานวันอาทิตย์ด้วย แต่คิดไปเพราะเจ็บใจ) เข้าหันหน้าไปทางอื่นประมาณว่าไม่ฟังแล้วทำตาลอยๆพูดว่า &dquot;คุณก็มาร่วมงานที่นี่ไม่ใช่เหรอ ก็เหมือนกับคุณไม่ได้เสียอะไรเลย ผมจะให้ทำไม&dquot;

ตอนนั้นผมหงุดหงิดมาก อยากต่อยหน้ามันให้หงายไปเลย คนอายุก็ไม่ใช่น้อยๆแล้วน่าจะ 30 ปลายๆ พอพังคามือก็บอกปัด บ่ายเบี่ยง ไม่เอา  แล้วไม่กลัวด้วยว่าเรื่องจะถึงโรงพักเพราะผมเองเป็นคนของนครบาล 8 ด้วยซึ่งรู้จักตำรวจส่วนใหญ่ในนครบาลใกล้เคียงอยู่แล้ว แต่ติดอยู่อย่างหนึ่งคือห่างจากผมไป 50 เมตรคือสถานที่จัดงานที่มีคนมาเฮฮาเยอะมากครับ ถ้ามีเรื่องกันแล้วกลัวว่างานวันนั้นคงไม่สนุกเพราะในห้องก็มองเห็นจุดที่ผมกำลังปล่อยของชัดเจนครับ เลยเก็บอารมณ์เดินกลับมาเข้างานจนในที่สุด พี่ๆร้านเฮียก็เอาไปดูให้ปรากฏว่า voice มันหลุดครับ โชคดีที่ไม่ต้องส่งเคลมหรือเปลี่ยน voice ใหม่แค่ดันให้เข้าล็อคก็พอแล้ว

--- ทีโพสแค่อยากรู้ว่าถ้าพี่เคยเจออะไรแบบนี้ พี่จะทำอย่างไรครับ---

ความคิดเห็นที่ : 1

ประเทื่อง

29/04/2008 13:54:07

ฆ่าแม่งเลย

ความคิดเห็นที่ : 2

เหนียวแน่นหนึบ

29/04/2008 13:58:21

ดีนะครับที่มันไม่ลากเอาkossของพี่ลงไปกินในน้ำ

ความคิดเห็นที่ : 3

uuuu

29/04/2008 14:04:30

เป็นผมใจไม่เย็นเท่าคุณหรอกครับ

ผมยิ่งอยากได้ๆรุ้นนี้อยู่   ไว้เงินเดือนออกจะสอยมาใช่บ่างอยู่ครับ

.....................................

ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

29/04/2008 14:07:02

ต้องขออนุญาติล็อคกระทู้นะครับ เพราะกรณีพิพาทนั้น มันอยู่นอกเหนือเกินกว่าที่ผมจะออกความเห็น หรือให้ท่านอื่นๆ ออกความเห็นนะครับ

"ถ้าพี่ปล่อยของสุดหวงของพี่ให้กับคนอื่นแล้วเจอแบบนี้จะทำยังไงครับ"