Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

วันนี้ไปร้าน mass มาครับ โดนรุ่นใหญ่สอนมวย

kyojaa

21/03/2007 21:20:24

วันนี้ไปเดินสะพานเหล็ก ขากลับแวะไปร้าน mass เพื่อจะลองฟัง AKG 412p ว่าจะเอาใส่ไว้ในเป้ ใช้สับๆกับ ksc35 เข้าไปเจอคุณ นัท กะเฮีย เซ็ท Vampire อยู่ จึงขอลองฟังดูกับหูที่มีบนโต๊ะ โอ้เฮ้ย RS-1 กับ HF-1 ฟังแล้วเหมือนโดนพวกมันด่าครับ ประมาณว่า "ละอ่อนน้อย ไปอยู่รูไหนมา พึ่งจะมารู้จักพวกกู" ผมว่าพวกมันนี่ระดับ "ยอดยุทธ" กับ "เยี่ยมยุทธ" กินกันไม่ลง หลังจากนั้นไปฟัง 412p เบสนิ่ง กลาง โปร่ง ใสได้ แต่มัน"ไม่ไช่" ที่ไม่ใช่นี่ไม่ได้หมายความว่ามันไม่ดีนะครับ แต่วันนี้หูผมมันไปโดนชุดใหญ่มาก่อน ขากลับจึงไม่ได้สอย 412p กลับมาด้วย เดี๋ยวโดนไอ้กราโด้ หึๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

jack_kung

21/03/2007 21:37:25
พี่kyojaa
ร้านmassอยุ่แถวสะพานเหล็กหลออะ

ผมชอบไปเดินบ่อยๆ
หรือว่า ห่างกันไกล
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

21/03/2007 21:48:29
ห่างครับถ้าเดินไป อาจจะขาหลุดได้ ร้านแมสอยู่แถวๆถูเขาทอง ลองนึกระยะทางดูเองละกัน อิอิ แต่ถ้าขึ้น 56 หน้าเมอรี่คิงมา แป๊บเดียวถึงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

21/03/2007 23:03:03

555 จ๊าก.........เดี๋ยวใครไม่รุ้นึกว่าผมกับคุณนัท รุมเตะคุณเจี๊ยบมาจะยุ่งไปกันใหญ่ 555

วันนี้ตอนบ่าย ว่างๆ ก็มานั่งหาเรื่องจูนเสียงแอมป์เล่นๆ น่ะครับ

ส่วนได้หูฟังตัวโตๆ นั้น มันไม่ใช่ของจำเป็นเท่าไหร่นักหรอกครับ

เพราะถ้าจะยุ่งมันมันแล้ว มันจะวุ่นวายอีกมากเลยจ้า

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

แมวอ้วนอืดดดดดดเกาหลี

21/03/2007 23:33:47

จริงๆ เค้าให้ใต่ระดับจากเล็กไปหาใหญ่นะครับ
ไปลองใหญ่ก่อนแล้วมาลองเล็กก็พาให้เล็กเสียงไม่ดีไปหมดครับ
เป็นอย่างงี้จริงๆ
ก่อนเปลี่ยนหูฟังทุกครั้งถ้าแยกแยะเสียงไม่ค่อยได้
ให้ล้างหูครับ
เช่น หาหูฟังกระจอกๆ มาฟังคั่นก่อน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

kumpakan

21/03/2007 23:41:44
เพิ่งเล่นแต่มัวไปเสพของแพง ระวังจะได้องแพงกลับบ้านนะครับ อิอิ

ปล. ในกรณีที่มีตังจ้า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

แมวอ้วนอืดดดดดดเกาหลี

21/03/2007 23:48:16

หากข้างๆ หูผมเป็นหูฟังก็คงเป็นหูฟังที่เสียงดีกว่าหูฟังใดๆ ครับ
แม้แต่ ms-pro, gs1000 ยังต้องยอมถอย
เป็นไปได้อยากได้ยินทุกวัน ไม่รู้ยี่ห้ออะไรเนอะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

TeMpLaTe

22/03/2007 10:54:05
ตอนผมสั่งยังไมไ่ด้ลองด้วยซ้ำคร้าบ...

วันนั้นบังเอิญเข้าไปเอาสายที่สั่งไว้กะเฮียแฟรงค์ แล้วกะว่าอาจจะได้ลองเจ้า MS2i แล้วสอยติดไม้ติดมือกลับมาซะหน่อย เพราะอยากลอง สาย กราโดกับเขาซะหน่อย เห็นท่านว่าร็อค

แต่เฮียดันไม่มีของให้ลอง แล้วดั้นน มาจุดไฟว่าถ้าอยากร็อคต้อง RS-1 เท่านั้น..

กลับมาฮ่องกง ไม่มีของให้ลองอีก เลยต้องอาศัยอ่านรีวิวชาวบ้านเอา สองสามวัน
ก็รู้ตัวว่าต่อให้สั่ง MS-2มา ซักวันก็ต้องอัพเป็น RS-1 แหงๆ .. ..ก็เหมือนลมพัดกระพือไฟให้โหมหนัก...

แล้วก็กดสั่งของจากคุณท็อดเขาจนได้ครับ

มาถึงไม่ประทับใจเอาซะเลย ทำไมมันเสียดหูได้ใจอย่างงี้

แต่ไปๆมาๆ ปรับโฟมให้เข้าซะหน่อย อาจจะเสียบุคลิกกราโดไปซักนิด แต่ตอนนี้ติดงอมแงมไปซะงั้น

พึ่งสั่งโฟมยักษ์ GS-1000 มา อาทิตย์หน้าน่าจะได้ละครับ

ฮาฮา

พึ่งรู้ว่าเล่นกราโด มันสนุกตรงเปลี่ยน ปรับโฟม ไปมานี่แหละ

เพียงแค่เปลี่ยนโฟม เสียงก็ต่างแล้ว

อยากฟังเพลงสบายๆเรื่อยๆ ก็เอาโบลว์โมเอง(หรือ jumbo bowl GS-1000)
อยากฟังเอาเบส ฟังแฟลตแพด
อยากฟังกระแทกใจ ฟัง โบลว์ปกติ

3 in 1 จริงๆ

:180:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Saviour

22/03/2007 20:49:35

คุณ Template ค้าบ flat pad นี่มันใช่ที่แถมมากะ MS-1 หรื SR60 อยู่แล้นเป่าอ่ะคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

TeMpLaTe

22/03/2007 21:31:46
ทั้ง bowl ทั้ง flat ฟัง L&squot;arc แล้วแสบหูมากๆครับ

ลุง Hydeร้อง เสียดแก้วหูเกือบทะลุ( หรือปกติผมฟังดังก็ไม่รุ้นะ ฮาฮา )

ผมเลยต้องโมให้ตัว driver มันห่างออกจากหูไปประมาณครึ่งเซน โดยเอาฟองน้ำมารองตูดมันอ่ะครับ

แต่ต้องปรับให้มันดังกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ไม่เสียดหูครับ เอาไว้ฟังสบายๆ เรื่อยๆ เวลาทำงาน

แต่ใส่ bowl ปกติฟังแล้วสะใจครับ ถ้าเอามันโยกหัว ก็ไม่ต้องไปทำอะไรกับมันหรอกครับ
หยิกหู 0
"วันนี้ไปร้าน mass มาครับ โดนรุ่นใหญ่สอนมวย"