Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จำเป็นไหมที่ In-Ear จะต้องใช้ Amp

นายM

19/03/2007 08:43:17
ไม่ได้ล่อเป้านะคับ

ด้วยความรู้อันน้อยนิดของผม :142:
คือว่า ผมสงสัยมานานแล้วน่ะคับ

การใช้ Amp วัตถุประสงค์จริงๆคือ
เพื่อขับหูฟังที่มันขับยากๆใช่หรือป่าวคับ

แล้วถ้ามาใช้กับ In-Ear มันจะมีผลเยอะไหมคับ
(ประมาณแบบว่าเร่งติ๊ดเดียวก็ดังมากแล้ว) :141:

แล้วเสียงมันจะดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดหรือป่าวคับ

เก็บคำถามนี้ไว้ในใจนานมากเลย
ไม่กล้าถามคับ

:184:

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะคับ

(ออกไปซื้อมาม่าตุนไว้ก่อนคับ
กลัวฟังคำตอบแล้ว อาจจะต้องเสียตังอีกรอบ อิอิ):143::143:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

jo..1234

19/03/2007 09:16:18
ผมก็เคยเจออาการอย่างนี้ เพราะแต่ละยี่ห้อ อิมพิแดนซ์ต่างกัน...แต่อินเอียอย่างว่าบางตัวต้องอัดพลังเข้าไปมากหน่อยแหลมกลางค่อยโผล่............
แต่ถ้าใช้กับแร็ฟเตอร์นี่เลิกคิดเลยครับไม่จำเป็น....
อาจรำคาญเสียงhiss ซีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่มันมาด้วย
ใส่เสื้อให้มันได้พลังเพิ่มขึ้น...แต่จำเป็นไหม..ถ้าเป็นเพื่ออินเอียอย่างเดียวผมไม่อยากให้เสียตังส์เพิ่มครับ
.......จริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

19/03/2007 09:24:13

5555

ผมว่าไม่จำเป็นครับ ถ้า player ค่อนข้างดี เสียงดี

แต่ถ้า player ในแย่มาก แอมป์พอช่วยได้บ้างครับ

มี inear หลายๆ ตัว หรือ earbud หลายๆ ตัวออกแบบมาเพื่อให้ใช้กับแอมป์

อย่างเช่น Etymotic 412S หรือ Yuin PK1 พวกนี้ไม่มีแอมป์ฟังแล้วหงุดหงิดนิดๆ เหมือนเยี่ยวไม่สุด

(คุณเจี๊ยบ หัวหิน เคยบอกไว้) 5555

แต่ผมบอกตามตรง อย่าเพิ่งไปคิดซื้อแอมป์เลยครับ ฟังให้แน่ใจว่า inear ตัวนี้เราชอบมากๆ แล้วค่อยหาแอมป์ครับ
หยิกหู 0
"จำเป็นไหมที่ In-Ear จะต้องใช้ Amp"