Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอขัดใจเฮีย ตั้งกระทู้รวบรวมเพลงนอกกระแสนิดนึงครับ

nopphong

24/07/2007 22:30:46
คือเข้าใจครับว่าตั้งกระทู้แจกเพลงมันอันตราย แต่พวกเพลงนอกระแส อย่างเพลงแจ๊ซเก่าๆ (หรือบางทีก็ใหม่) เพลงฟรั่งเก่าๆหาฟังยาก หรือเพลงพวกออดิโอ้ไฟล์ที่หาฟังกันยากๆเนี่ย ก็บอกอยู่แล้วว่าหาฟังยาก แล้วจะไปรู้ได้ยังไงว่าอันไหนเพราะ แถมบางชุดเพลงเพราะ แต่แพงจับใจซื้อไม่ลง เข้าใจว่าเพราะขายได้น้อยเลยต้องนำเข้ามาราคาแพง แต่ก็ต้องเห็นใจนักฟังกระเป๋าแฟบด้วย เป็นพวกรายได้ต่ำแต่รสนิยมสูงน่ะครับ
อีกทั้งกระทู้คุณ anan นั้นยาวมากและเพลงก็ปนกันหลายแนวหาลำบาก
ผมเลยขออณุญาติตั้งไว้กระทู้นึงนะครับ จะทยอยเอาเพลงมาแจกเรื่อยๆ เพลงที่มาในกระทู้นี้จะเป็นแนว jazz เพลงฝรั่งเก่าๆ แผ่น audiophile เพลงบรรเลงต่างๆ เอาเป็นว่าเป็นเพลงประเภทที่นอกกระแสไม่ถูกใจวัยรุ่น
ท่านใดที่มีเพลงแนวนี้รบกวนช่วยอัพมาด้วยนะครับ แบบว่าอยากลองฟังอะไรใหม่ๆจากที่ผมมีอยู่เหมือนกันครับ

ประเดิมกันด้วยเพลงขุดแรก เป็นเพลงบรรเลงกีต้าร์แบบลาตินฟังกันเย็นๆสนุกๆ อัดมาเป็น AAC 256K ชื่อชุด Audiophile latin guitar 3 ครับ(ผมมีชุด 2 ด้วยถ้าสนใจบอกนะครับ)
เพลงตัวอย่างหนึ่งเพลง เพลงนี้ผมชอบมากๆ ลองดาวโหลดไปฟังกันก่อนนะครับขนาดราวๆ 8 เมก ดาวโหลดกันได้ที่ http://www.uploadtoday.com/download/?8fa7280604977e245e0c332b4d9c086b ส่วนไฟล์เต็มๆทั้งชุดดาวโหลดเป็นแบบทอเร้นได้ที่ http://www.pdatechnic.com/musics/latinguitar3.torrent ผมจะ seed ไฟล์ช่วง 3 ทุ่มถึงเช้าของทุกวันนะครับ
หวังว่าเพื่อนๆจะช่วยกันเอาของแปลกมาแบ่งกันฟังนะครับ เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้เฉาๆไม่มีเพลงแปลกๆมาแจกกันเลย ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nopphong

24/07/2007 22:36:27
ลืมไป เพลงตัวอย่างโหลดมาแล้วให้ rename นามสกุลไฟล์กลับเป็น m4a ก่อนนะครับ เพราะเซิฟเวอร์ที่อัพโหลดไว้มันรับแต่ไฟล์ mp3 น่ะครับ
ความคิดเห็นที่ : 2

Eltoro

24/07/2007 23:04:06
ขอบคุณมากครับ ถ้าดูดเสร็จแล้ว ผมปล่อยต่อให้ครับ (24 ชม. 2 อาทิตย์ เลยครับ) หรือถ้าดูดไม่ขึ้นเมล์สั้งได้เลยครับ:132::132:
ความคิดเห็นที่ : 3

tuzh

25/07/2007 08:31:16
ขอบคุณมากครับ ผมก็ชอบ Jazz เหมือนกัน แต่ไม่ค่อยมีเพลงฟังครับ เป็นโอกาสดีมากๆเลยครับ
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

25/07/2007 09:34:15

ถ้าเป็นเพลงฝรั่งสากลนอกกระแส หรือออดิโอไฟล์หายากก็ไม่น่าเป็นไรครับ ถือว่าแนะนำแบ่งปันกันฟังครับ คงจะไม่น่าเกลียดอะไรนัก 555

แต่ถ้าเพลงไทยก็คงต้องขอไว้เหมือนเดิมอ่ะครับ เพราะมีพรรคพวกบางท่านเมล์ผ่านมาขอความร่วมมือจากผมเหมือนกัน 5555 ซึ่งเพลงไทยนั้นค่อนข้างเข้มงวดในเรื่องลิขสิทธิ์ แต่ใครต้องการก็สะกิดกันหลังไมค์ก็คงไม่เป็นไรหรอกครับ 555

โอเค ถ้าไม่ใช่เพลงไทยว่างั้นเหอะ 555
ความคิดเห็นที่ : 5

iTui

25/07/2007 10:17:33

อยากได้เพลงฟังง่ายๆ แต่เข้าใจยากครับ มีมั่งมั๊ยครับ
"ขอขัดใจเฮีย ตั้งกระทู้รวบรวมเพลงนอกกระแสนิดนึงครับ"