Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หา amp ให้ ps500อยู่ชอบฟัง prograssive heavy metal

Dream_lek

19/07/2012 16:55:32
0
ตามหัวข้อเลยครับใช้ ps500อยู่ซื้ที่มั่นคงนี่ละครับชอบฟัง prograssive heavy metal เป็นหลักเเละแนวinstrumental ครับเล่นกับ ipod classic อยู่แนะนำด้วยครับไม่ค่อยมีความรู้เลยเมื่อก่อนฟังแต่ลำโพงเดี๋ยวนี้มีลูกแล้วเปิดไม่ได้เเล้วลำโพงเลยหันมาหาหูฟ้งแทนประกอบกับไม่มีเวลาไปนั่งฟังมันด้วย amp/dac หรือ Ampอันไหนน่าเล่นกว่ากันครับขอบคุณครับขอแบบชุดเดียวจบเลยครับขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

joelqwerty

19/07/2012 20:15:17
6
แนวเดียวกับผมเลยถามหน่อย พี่ใช้ลำโพงอะไรหรอครับ (Active) น่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

dream_lek

19/07/2012 22:14:44
mornitoraudio ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

19/07/2012 22:31:32
1,057
ลองดู amp ตัว O2 1ดูครับ ให้ซาวด์สเตจที่ดีขึ้น รายละเอียดต่างๆดีขึ้น เเละดี้ปเบสที่กระเเทกเเน่นขึ้นพอสมควรเลยครับ ฟังprog. metal ใด้สบายๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เบียส

19/07/2012 22:32:22
11
ลองจับคู่ กับ Schit ASGARD ดู ครับ เจ้า นี่ เหมาะกะ PS500 ดีเลยละครับ ตัวนี้ ช่วยยกระดับ PS500 ให้ ดีขึ้น ทุก ทุก ย่าน เลยละ จ้า555

เบส กระชับ นวดแน่นขึ้น มีขอบเขตดี เป็นเบส ที่ฟัง สนุก ไม่น่าเบื่อ ละครับ กลางแหลม นั้น มี ทรวดทรง มิติดีขึ้น ละ จ้า555

หรือ ถ้าเป็น แบบพกพา นั้น ลองดู ตัวนี้ ก็เจ๋ง ครับ เจ้า ALO MK3 ตัวใหม่ จาก ALO ตัวนี้ เสียง ใช่้ได้เลย เหมือนกัน ครับ .........อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Dream_lek

20/07/2012 09:21:59
0
ขอบคุณครับเเล้วจะลองไปฟังที่ร้านดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Dream_lek

20/07/2012 16:44:06
0
รบกวนถามอีกเรื่องครับเเอมป์ตั้งโต็ะกับเเอมป์พกพาถาเราฟังเเบบเป็นจริงเป็นจังในระดับราคาที่เท่ากันควรจะเล่นอันไหนดีครับรวมทั้งความคงทนของมันด้วยครับถ้าเราไม่มองเรื่องความสะดวกของมันเพราะผมฟังตอนก่อนนอนหลังปิดร้านนะครับเพราะผมเห็นเเอมป์พกพาบางตัวราคามัน20000ขึ้นมันดีกว่าเเอมป์ตั้งโต็ะราคาหมื่นกว่าบาทจริงหรือครับถามเเบบคนไม่รู้เลยนะครับอย่าว่ากันนะครับเพราะหูฟังเนียผมลองมาจะหมดร้านเเล้วมั้งครับจึงตกลงเลือกเจ้าตัวนี้มาพอดีอยู่ต่างจังหวัดนะครับไม่ค่อยมีเวลาเท่าไรจะได้มีตัวเลือกในใจก่อนไปลองจริง โดยส่วนตัวผมชอบร้านนี้นะคนขายก็คุยดีไปนั่งฟังตั้งนานก็ไม่ว่าอะไรเเถมเเนะนำดีอีกไม่ซื้อก็ไม่ว่าดีก็บอกดีไม่ดีไม่เหมาะกับเเนวเพลงของเราก็ว่าตามนั้นไม่มีการยัดของไห้ลูกค้าเเสดงว่าเจ้าของอบรมพนักงานมาดีบ่งบอกถึงนิสัยของเจ้าของด้วยครับ ยังไงผมก็ดูร้านนี้เเหละครับ ที่พูดอย่างนี้เพราะมีคนโพสก่อนหน้านี้เรืองหลอกขายของให้ลูกค้านะครับอ่านเเล้วไม่สบายใจเลย ของเขาให้ลองก่อนพอใจก็ซื้อไปทำไมต่องมาว่ากันไม่เข้าใจเลย พูดในถานะคนค้าขายเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

20/07/2012 16:59:24
4,290
หลักการเลือก ผมว่าน่าจะเป็นแบบนี้ครับ ถ้าสามารถฟังแบบไม่พกพาได้ ให้เลือกเอาแอมป์ตั้งโต๊ะเป็นหลักก่อน เพราะความเห็นผม แอมป์ตั้งโต๊ะใช้อุปกรณ์ที่มีคุณภาพได้หลากหลายกว่าแอมป์พกพาที่มีข้อจำกัดหลายอย่างเรื่องขนาด

สรุปคือถ้าไม่พก ให้เลือกแอมป์ตั้งโต๊ะไว้ก่อนน่าจะเป็นทางเลือกที่คุ้มค่ากว่า

กรณีใช้ PS500 อยู่แล้ว เลือกแอมป์ได้หลายตัวเลือกมากๆๆครับ สำคัญคือต้องฟังด้วยตัวเองว่าสไตล์แบบไหนที่โดนใจ พวก Asgard ให้เนื้ออิ่ม มวลเสียงหนาอวบ ก็เป็นอีกฟิลิ่งนึง ของค่าย Audio GD ให้เรื่องรายละเอียดและมิติที่ดี

ตัวใหม่สุดจากค่าย Burson Soloist ตัวนี้เสียงกลางเด่น ไดนามิกดี เรี่ยวแรงเยอะ ขับได้ครอบคลุมทุกยี่ห้อ ฟังพวกร็อค หรือ Progressive ได้ดี ชอบใจตัวไหนแวะไปสาขาที่สะดวก แล้วให้น้องๆจัดให้ฟังเปรียบเทียบได้ทันทีเลยจ้าๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Dream_lek

20/07/2012 17:07:09
0
ขอบคุณครับเฮีย ระหว่างงามวงศ์วานกับ ประตูน้ำสาขาไหน amp เยอะกว่ากันครับ จะได้ไม่เสียเที่ยวครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

หลุยส์ munkonggadget

20/07/2012 22:34:29
1,057
ถ้าเป็นพวกเเอมปืตั้งโต๊ะ ส่วนมากจะอยู่ที่ศูนย์บัญชาการ สาขาประตุน้ำครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

The แพะ

20/07/2012 22:36:13
39
ลอง Audio GD อีกรุ่นครับ ให้เสียงที่ธรรมชาติ กลางแหลมจะเปิดขึ้นอีก ปลายก็จะไม่ขุ่นอีกด้วยครับ ฟังแนวนี้มันส์ดีนักแล....แบ๊ะๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

21/07/2012 11:23:24
ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับเดี๋ยวเข้ากรุงเทพเมื่อไรจะแวะไปครับ

เลือกลำโพง-หูฟังก็เหมือนเลือกเมียละครับ ต่างกันตรงที่ หูฟังลองก่อนค่อยจ่ายตังค์ แต่เมียนี่จ่ายตังค์ก่อนค่อยลอง แถมขายมือสอง-ให้ฟรียังไม่ได้อีกต่างหาก แต่เมียผมเป็นคนพาไปซื้อนะครับสนับสนุนด้วย โดยให้เหตุผลว่าดีกว่าเอาเงินไปทำอย่างอื่น บวกกับหนวกหูกับเพลงที่ผมเปิดด้วย ทำไงได้ก็คนมันชอบนี่ครับฟังมาตั้งกะ ม.ต้น สมัยทีโมเดอร์นด็อกออกทไวท์ไลท์โชว์พี่ป็อดนุ่งผ้าถุงนั่นแหละครับ จนทุกวันนี้ สมัยนั้นจะหาเครื่องเล่นเทปวอลค์แมนสักเครื่องต้องเก็บเงินหลายเดือนกว่าจะได้ แล้วต้องไปซื้อที่มาบุญครองด้วยต่างจังหวัดก็ไม่มีขายจะเข้ากรุงเทพก็ต้องหาคนพาไปไปเองก็กลัวหลงไปไม่ถูก สมัยนี้สิ lotus ยังมีช็อปแอปเปิลเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

TaTam

19/08/2012 18:55:46
0
ขอถามต่อนิดนึงครับ เเล้วถ้าเป็นแบบพกพาละครับ ตัวไหนน่าจะโอเคครับ สำหรับงานเมทัล
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หา amp ให้ ps500อยู่ชอบฟัง prograssive heavy metal "