Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากจะขอคำปรึกษาในการเลือกหูฟังหน่อยนะครับ

afroman

13/03/2007 13:06:29
คือผมอยากได้หูฟังที่ให้รายละเอียดเสียงดีๆ เคลียร์ๆมีมิติของเสียงดีๆ หน่อยนะครับ เบสก็ดีๆ แต่ไม่ต้องมากขนาดคนหิวเบสอ่ะครับ ไม่ทราบว่าควรจะเลือกรุ่นไหนดี ตอนนี้เล็ง koss75 กับ raptor อ่ะครับ แต่งบนี่สู้ได้สูงสุดก็คงแค่raptor อ่ะครับ เพราะต้องเก็บเงินไปซื้อ x-fi music อยู่ อยากให้เฮียช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เพราะผมคงไมมีโอกาสได้ไปลองฟังที่ร้าน แล้วถ้าผมสั่งซื้อเนี่ยจะได้รับของในเวลาประมาณกี่วันครับ เพราะผมทำงานอยู่เชียงใหม่ และก็ค่าจัดส่งนี่เท่าไรครับ 50 หรือ 100 บาท ขอให้เฮียหรือท่านอื่นๆช่วยให้คำตอบด้วยนะครับ

ขอโทษครับที่ถามยาว
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

13/03/2007 13:12:59

75 นี่ก็เป็นตัวแชมป์ในหูฟังระดับ Budget ของบอร์ด Head-fi ครับ

คือคุ้มค่าทุกสลึงเฟื้องจริงๆ

5555

ตอนแรกสุดที่ผมจะเอา ksc35 หรือ ksc75 มาขาย ก็ชั่งน้ำหนักอยุ่ตั้งนาน ว่าควรจะเอาตัวไหนดี

เลือกอยู่นานมาก เลือกทุกอย่าง ตั้งแต่เสียง ราคา ความยากง่ายในการสั่ง

ในที่สุดก็เลือก ksc35 เพราะว่า ksc75 มันยังผลิตอย่างต่อเนื่องอยู่ครับ 555

75 นั้นคมชัด สด กระฉับกระเฉง แต่บางคนอาจจะบอกว่ามันให้เสียงจัดไปนิดหน่อย 555

75 มองดูสวยสู้ 35 ไม่ได้ (ความเห็นผมเอง) 555

75 ให้ความโปร่งโล่งรอด (Transparent) สู้ 35 ไม่ได้ มิติของ 75 นั้นเป็นรอง 35 เล็กน้อย

แต่ใครซื้อ 35 ถ้าหากจะเคลมก็ต้องทำใจ เพราะมันจะได้ 75 กลับมาแทนครับ

---------------------------------
ส่วนค่าจัดส่ง เพิ่มอีก 50 บาทครับ ส่งแบบ EMS น่าจะไม่เกิน 2 วันครับ ถ้าเป็นเชียงใหม่เจ๊า 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"อยากจะขอคำปรึกษาในการเลือกหูฟังหน่อยนะครับ"