Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเฮีย จัดชุด FULL SIZE ฟังเพลง ROCK หน่อยครับ

แพนด้าหน้าหมี

06/06/2012 15:51:37
คิอผมชอบ ตัว MX 980 ครับ แต่พอฟังจิงๆๆ มันอีดอัดไปนิดๆๆอ่ะครับ เลยอยากฟังสบายๆๆคงต้องเป็น FUll Size อะครับ เลยรบกวนปรึกษาเฮียเรื่อง หา หูฟัง Full Size ฟังเพลง ร็อค แนว LINKIN PARK แนว POD อะครับ
และรบกวนช่วย แนะนำ หูฟัง Full Size แนว Flat ด้วยครับ
เห็นว่ากันว่า แนว Flat มันฟัง ไม่ถูกหลอกดีครับ เพราะว่ามัน เที่ยงตรง เลยอยากลองศึกษาดูครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

06/06/2012 16:35:04
4,290
อึดอัดน่าจะมาจากการใส่ หรือมาจากเสียงที่ตรงเข้าในช่องหูเกินไปครับ

ถ้า Fullsize นั้น จะหาพวกเสียง Flat มันจะฟังร็อคไม่สนุกครับ หูฟังที่ฟังร็อคสนุก มันต้องเอาดีไปซักด้านนึง ไม่อิมแพ็คเบสแรงๆๆ กลางแหลมก็ต้องเปิดและพุ่งพอจะทำให้พวกกีตาร์กับกลองเด่นขึ้นมาครับ

ตัวเลือกแรกทางฝั่งร็อค ผมอยากให้หยิบ Grado ก่อนเพื่อนครับ ไล่ไปตั้งแต่ตัวล่างๆ ได้เลยครับ ซาวด์มันใช่จริงๆ ถ้าไม่เน้นเบสหนักและแรง กลางแหลมของ grado มันจะใช่ร็อคที่สุดในโลกเลยครับ เบสนั้นไม่ตูมตามนัก และอิมแพ็คไม่แรงมาก แต่คุมจังหวะกระเดื่องกลองอยู่หมด

หรือจะลองตัวที่ผมว่ามันใช่อีกตัวก็คือ AKG K181DJ ครับ แต่เบสหนาและตูมตามเล็กน้อย ซึ่งเป็นธรรมชาติของหูฟังแนวนี้ล่ะครับ

เอ้า ลองดูจ้าๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

แพนด้าหน้าหมี

06/06/2012 16:50:31
ขอบคุณมากครับ เฮีย ผมลืมแจ้งไปครับว่า ผมไม่ชอบ Open ครับ ขอแบบ Close ได้ไหมครับ แล้วถ้า Grado กับ MX 980 ความชัด ของ 980 จะดีกว่า แต่ความกว้างของ เวที Grado กินขาดอันนี้ถูกรึเปล่าครับเฮีย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

soulslam

06/06/2012 17:22:37
1
grado เป็น open แบบสุด ๆ เลยครับ ถ้าชอบ close คงต้องเป็น akg ตัวdj ที่เฮียบอกแหละครับ เบสเป็นตัวชูโรง ตามตัวกลางแหลมสไตล์ akg แต่กลางมันหลบ ๆ หน่อยนะสำหรับผม เพราะผมฟัง mx980 เป็นปกติกลางมันพุ่งนิด ๆ

mx980 คิดว่าที่บอกว่าอึดอัดอาจจะเกิดจากหูฟังพอดีรูหูเกินไป เป็นคนรูหูกว้างรึเปล่าครับ ? ลองใส่ฟองน้ำสองชั้นดูครับ เจาะชั้นใน แล้วใส่ชั้นนอกปกติ หรือหาเทปพันให้หนาอีกหน่อยค่อยใส่ฟองน้ำครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ผ่านมา

07/06/2012 13:43:42
ลองดู ultrasone ครับ ผมลองมาหลายตัวแล้ว มาติดใจตัวนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

napalm.potter

07/06/2012 15:29:36
1
กำลังสนใจ ultrasone อยู่เหมือนกัน ท่านใดแนะนำได้ไหมครับว่าเป็นยังไง
กำลังสนใจ hfi 580-680
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนเฮีย จัดชุด FULL SIZE ฟังเพลง ROCK หน่อยครับ"