Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

!!!!!.....ผมว่าพวกเราควรจะช่วยกันหยุด เกรียน ได้แล้วครับ.....!!!!!

Bigbass

31/05/2012 21:47:28
0
เริ่มจะมากขึ้นๆๆๆๆและก็มากขึ้นๆๆๆเกินไปแล้วนะครับ ผมอยากให้ในนี้เป็นบอร์ดที่ยิ้มๆๆเฮฮาๆๆ เป็นสังคมที่น่าเป็นตัวอย่างให้พวกข้างนอกเขาอิจฉามากกว่าครับ ไม่อยากให้บรรยากาศข้างนอกมันลามเข้ามามากนัก

ที่ผ่านมาเราอยู่กันด้วยดีด้วยรอยยิ้มกันมาตลอด วันดีคืนดีมีพวกเกรียนเข้ามาก่อกวนสร้างความวุ่นวาย ใครเข้าไปพูดดีๆ เตือนดีๆก็โดนโต้ตอบกลับมาอย่างหบายคาบ หรือคนดีๆๆโดนกล่าวว่าอย่างไม่สมควร จะแค่มาบอกว่า "เราอย่าไปยุ่งกับเขาเลย" " ปล่อยไปเถอะ" ฯลฯ แค่นั้นจริงๆๆหรอครับ ผมว่าเราปล่อยมามากแล้ว ปล่อยมานานแล้ว มันเหมือนโรคร้ายนะผมว่า มันคงถึงเวลาที่เราน่าจะมาช่วยกันแก้ไข หาวิธีที่ดีๆๆมากกว่าจะปล่อยเลยตามเลยไปแบบนี้นะครับ ผมว่าสังคมทุกสังคมควรมีกฎมีข้อบังคับ และมีบทลงโทษไว้บ้างนะ ถ้ามันมากเกินไป

เพื่อนๆๆที่ตั้งกระทู้ ก็ต้องการจะพูดคุย ถามข้อสงสัย แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน การใช้ภาษาในการตั้งก็แตกตางกันไป ใครจะไปติดว่ากระทู้ที่เราตั้งขึ้นมาจะกลายเป็นต้นเหตุทำให้ เพื่อนๆๆต้องทะเลาะกัน หรือโดนว่าอย่างเสียๆหายๆ ถ้าไม่เพราะมีเกรียนเข้ามาป่วน จริงไหมครับ

ปอลิง. มันเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ ถ้าเห็นว่าไม่สมควรก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ผมแค่อยากให้สังคมนี้มีแต่มิตรภาพเท่านั้นครับ (คงจะไม่ฝันจนเกินไปนะ 5555+++)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Close_Up

31/05/2012 21:51:12
0
กด Like ตรงไหนเนี่ย!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

me too

31/05/2012 21:58:27
+1 like
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

jomjomjom

31/05/2012 22:04:38
5
เห็นควรด้วยครับบย์ พีี่BigAssย์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

montree2511

31/05/2012 22:07:10
0
รอเฮียมั่น...มาแถลงการณ์...ถึงกลยุทธ์ในการรับมือกับม็อบ...เอ้ย...พวกแนวนี้ดีกว่าครับ...แหะ ๆ ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Caedus

31/05/2012 22:08:04
7
Like ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Mr.Burst

31/05/2012 22:48:46
3
เห็น....ควร....ด้วย.....

(เช่นกันกับเสนาทศย์ครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

leeja

31/05/2012 23:08:22
0
ผมว่าควรจะต้องล็อกอินสมาชิกเท่านั้น ถึงจะโพสได้น่าจะดีกว่านะครับ และก็เพิ่มระบบแบนไอดีชั่วคราวในกรณีที่ทำผิดน่าจะช่วยได้เยอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

31/05/2012 23:20:13
4,290
555 ตอนนี้เว็บมั่นคงยังไม่มีโปรแกรมเมอร์ดูแลเลยล่ะครับ แต่ผมมีแนวทางไว้แล้วล่ะจ้าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

soulslam

31/05/2012 23:21:32
1
ปัญหาคือ แบบไหนที่เรียกว่าเกรียน !!!!!!! มีขอบเขตมั้ยครับเนี่ย T^T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นู๋ชิจัง~♥

31/05/2012 23:24:08
0

*0* ง่ะแง้ว~! ช่วงนี้มีเกรียนเยอะหรอเจ้าคะ~?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

gupre

31/05/2012 23:32:06
เฮียมีทีมงานดูแลหรืิยังครับ ไม่มีผมจะได้อาสาและหาค่าขนมครับ ;P
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

puinan

31/05/2012 23:38:05
0
วิธีง่ายๆ สงบสยบเคลื่อนไหว พอเริ่มมี คคห.ที่ส่อไปทางเกรียน

พวกเราก็อย่าไปโพสต่อ เดี๋ยวกระทู้ก็ตกไปเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

FolkTrance

01/06/2012 00:33:51
3
ช่วงนี้ชอบมาแบบไม่ log in ชอบกระแนะกระแหนคนอื่นแบบไม่มีสัมมาคารวะ ไม่ได้ช่วยให้ประโยชน์แก่บอร์ดแต่ชอบดูความร้าวฉาวซะมากกว่า

ตอนนี้คงใช้ระบบ มองข้ามข้อความของคนพวกนั้นแทนจะดีกว่าครับ รอไว้เว็บบอร์ดมีมาตรการแก้ไข

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

dutchmew

01/06/2012 01:00:22
4
don't feed the troll ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

ปามมี่ สาวเชียงใหม่

01/06/2012 01:11:45
0
ขอกดไลค์ซักล้านรอบเหอะพี่โป้ง 555+

เกลียดไอ่พวกนี้จิงๆ เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

กัปตันฮุกT10

01/06/2012 03:38:30
0
อย่าไปตอบกระทู้มัน เดี๋ยวกระทู้ก็ตกไปอะครับ
เอ้า กด like ให้สักหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

tine_lnw

01/06/2012 04:52:35
0
เกรียนไม่มีใครเล่นด้วย ก็เล่นไม่ออก เกรียนไม่มัน ไม่สนุก เดี๋ยวเค้าก็เลิกไปเอง(กระมัง)ครับ ^w ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

kittyaek

01/06/2012 07:02:59
0
อย่าไปสนใจมันมากเลยครับพวกเกรียน มีกันทุกเวบบอร์ด
ทำเป็นไม่เห็น ผ่านๆไป เดี๋ยวมันก็เลิกไปเองละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Mr.Burst

01/06/2012 08:32:41
3

!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

เห็นด้วยครับ

01/06/2012 08:48:13
เหตุผลที่ผมไม่อยาก LOG IN เวลา POST ก็เพราะไม่อยากเสียอารมณ์ กับพวกนี้ครับ
เราอยู่กันมานาน ใครเป็นใครก็พอจะทราบๆ กันอยู่
เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

Bigbass

01/06/2012 10:01:46
0
ขออนุญาต นำกระทู้นี้มาเป็นกรณีศึกษา นะครับ ต้องขออนุญาต จขกท. และทุกๆท่านในกระทู้ด้วยครับ ผมไม่ได้มีเจตนาจะนำทุกๆๆๆท่านในกระทู้นี้มาว่าร้ายแต่อย่างใด เอามาเป็นตัวอย่างเพื่อช่วยกันหาทางปรับปรุงแก้ไขให้สังคมนี้ดีขึ้นต่อไปครับ
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=78240
^
^
^
ในความคิดผม ถ้ามีคำว่า เกรียน เกิดขึ้น อย่างน้อยก็ต้องมีหนึ่งคนหล่ะครับที่โดนไป ถึงแม้ว่าเราจะทำเฉยๆๆๆ ไม่ไปสนใจหรือตอบโต้ต่อไปก็ตาม ท่านผู้ใหญ่ใน คห.4 ผมก็ว่าเป็นเรื่องปกตินะครับที่เห็นเด็กๆทำอะไรไม่น่ารักก็ตักก็เตือนตามปกติ (โดยส่วนตัวแล้วผมนับถือในความกล้าที่ท่านออกมาตักเตือนด้วยซ้ำ ทั้งๆที่ก็พอจะรู้อยู่ว่าอาจจะเจออะไรกลับมา) ผมเองตอนเข้าในวงการแกดเก็ท ใหม่ๆแต่ไม่ใช่ในเว็ปนี้นะครับ ก็เคยโดนไปเหมือนกัน เลยไม่ได้เข้าไปเลยอีกหลายปี แต่นั่นไม่ได้เป็นเว็ปขายของ ส่วนเว็ปของพี่มั่งคงเนี่ย ขายของด้วยถ้าน้องใหม่ๆๆเข้ามา ถามหรือคุยในเรื่องที่เขาอยากรู้แล้วมาเจอแบบนี้ ก็น่าหวั่นๆๆเหมือนกันนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

JokE_zZz

01/06/2012 10:03:41
2
ผมว่าคนที่ไปเถียงกับเกรียน มันเกรียนยิ่งกว่าอีกนะครับ
ถ้าไม่ไปยุ่งกับมัน มันก็กลายเป็นหมาหัวเน่า ตั้งใจจะมาป่วน แต่ดันไม่มีคนสน มันก็คงเจ็บใจ แล้วก็เงียบหายไปเอง

ที่มันเยอะ เพราะพวกที่ไปนั่งเถียงกับมันนี่แหละครับ เลยยาว แถมมันคงนั่งหัวเราะ เพราะตกหลุมมัน

ผมก็เคยโดนด่า แต่ไม่สนใจ แล้วกระทู้นั้น ก็มีความเห็นเกรียนอันเดียว แล้วก็จบ ถ้าผมเถียง มันก็จะยาว จนหลงประเด็นไปเลย

แค่มี ขันติ อย่าเอาพิมเสน ไปแลกกับเกลือ ง่ายๆแค่นี้ เกรียนก็อยู่ไม่ได้ ถ้าไม่มีพวกเกรียนกว่า ไปต่อความยาว สาวความยืด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

pongsakn

01/06/2012 10:39:31
0
ตามที่คุณ JokE_zZz ว่า สงบสยบความเคลื่อนไหว ไม่ต้องต่อล้อต่อเถียง เดี๋ยวบรรดาเกรียนมันเหนื่อยไปเอง 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

me

01/06/2012 13:23:57
ขอเห็นต่างนะ เกรียนเค้าไม่ได้เพิ่งอพยพมา แต่เค้าแฝงตัวมาพักนึงแล้วและเค้าขยันอ่านด้วย จะเห็นว่าเค้ารู้จักข้อมูลทั้งของอาหมอ ทั้งของคุณเบิร์ทในรายละเอียดดีประมาณหนึ่งเลย ดังนั้นพวกนี้เป็นเกรียนแอบแฝง การทำเป็นไม่สนใจบางครั้งมนุษย์เราก็ระงับอารมณ์ได้ยากเหมือนกัน เพราะเค้าจะเลือกด่าได้ตามข้อมูลที่เค้ามี ไม่ได้ด่ามั่วซั่ว และจะไม่หยุดป่วนจนกว่าจะได้รับความสนใจเพราะเค้ารู้ข้อมูลของคนในเวบดี จะเห็นได้ว่าคุณเบิร์ทของเราเองจะมีวิญญาณเกรียนคอยมาขอส่วนบุญตลอดเป็นระยะๆ (แสดงว่าเป็นคนมีเสน่ห์น่าอิจฉามาก) เกรียนจะไม่ออกอาการถ้าเค้ารู้ว่าเราสืบหาตัวเค้าได้ คงถึงเวลาที่เวบมั่นคงต้องแสดง ip address พร้อมบัตรผ่านกันแล้ว แล้วสันติสุขจะกลับมา ....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

me

01/06/2012 13:27:32
ขอเห็นต่างนะ เกรียนเค้าไม่ได้เพิ่งอพยพมา แต่เค้าแฝงตัวมาพักนึงแล้วและเค้าขยันอ่านด้วย จะเห็นว่าเค้ารู้จักข้อมูลทั้งของอาหมอ ทั้งของคุณเบิร์ทในรายละเอียดดีประมาณหนึ่งเลย ดังนั้นพวกนี้เป็นเกรียนแอบแฝง การทำเป็นไม่สนใจบางครั้งมนุษย์เราก็ระงับอารมณ์ได้ยากเหมือนกัน เพราะเค้าจะเลือกด่าได้ตามข้อมูลที่เค้ามี ไม่ได้ด่ามั่วซั่ว และจะไม่หยุดป่วนจนกว่าจะได้รับความสนใจเพราะเค้ารู้ข้อมูลของคนในเวบดี จะเห็นได้ว่าคุณเบิร์ทของเราเองจะมีวิญญาณเกรียนคอยมาขอส่วนบุญตลอดเป็นระยะๆ (แสดงว่าเป็นคนมีเสน่ห์น่าอิจฉามาก) เกรียนจะไม่ออกอาการถ้าเค้ารู้ว่าเราสืบหาตัวเค้าได้ คงถึงเวลาที่เวบมั่นคงต้องแสดง ip address พร้อมบัตรผ่านกันแล้ว แล้วสันติสุขจะกลับมา ....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

รัน

01/06/2012 13:33:59
1
โอโห พึ่งเข้ามาเห็น มันเป็นแบบนี้นี่เอง ......... ~*~
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Mr.Burst

01/06/2012 14:40:53
3
ความคิดเห็นส่วนตัว ผมคิดว่าเฮียนี่เป็นเจ้าของบ้านที่ใจดีที่สุดแล้วนะครับ แม้จะมีใครเอาหินมาขว้างหลังคาบ้าน เอาขยะมาโยนใส่ พ่นสีกำแพงบ้าน แต่เฮียก็ไม่ได้แจ้งตำรวจให้มาดำเนินคดี กลับมองว่าเป็นธรรมชาติของคน และให้เราช่วยกันเก็บกวาดดูแลบ้านของเรากันเอง

ผมก็คนธรรมดา ก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้เป็นแบบนี้ คิดแบบนี้ ก็ได้เฮียนี่แหละครับ อบรมสั่งสอนเพราะปกติไม่ใช่คนใจเย็นขนาดนี้หรอก ก็โดนมาตลอดจนชินแล้วเหมือนกัน ไม่รู้ว่าไปขัดแย้งอะไรหรือไปทำให้ใครเดือดร้อน แต่ก็ต้องวางมันลงตามที่พี่ๆ ผู้ใหญ่หลายคนสั่งสอนมา และนี่คือวิถีปฏิบัติของเว็บมั่นคงที่รุ่นก่อนถือมาเสียก่อนถึงผมอีก

ในเมื่อที่นี้เป็นที่สาธารณะที่เจ้าของบ้านเขาใจดี ก็ให้เกียรติเจ้าของบ้านกันหน่อยเถอะนะครับ ผมได้รู้จักเพื่อน พี่ น้อง ที่น่ารัก ได้มีที่พักใจตอนที่มรสุมชีวิตรุมเร้า ให้กลับมายิ้ม หัวเราะ มีความสุขกับชีวิตและเสียงเพลงได้ก็เพราะเว็บนี้ โดยเฉพาะพี่ผู้ใหญ่ใจดีหลายๆ ท่าน ที่ให้อะไรเรามากกว่าความรู้และความบันเทิงบนหน้าบอร์ด ก็ขอร้องนะครับ ช่วยกันทำให้บ้านนี้น่าอยู่เถอะ จะได้อยู่กันอย่างมีความสุขไปนานๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

เฮียหมี

01/06/2012 15:04:15
2
ขอแชร์เทคนิคหน่อยละกัน ผมจะมองคนเป็นสองจำพวก

พวกแรกถ้าพอมีปัญญาหน่อยแต่ทำอะไรผิด ผมจะทัก ท้วง ติง มีอารมณ์โกรธบ้าง

พวกหลังคือบัวใต้น้ำ ไร้ปัญญา แก้ไขอะไรไม่ได้ ผมจะมองมุมมองเหมือนเราเดินบนถนนแล้วเจออุจจาระ มันส่งกลิ่นเหม็นรบกวนเรา แต่น่าแปลก ไม่มีใครโกรธอุจจาระเลยสักราย สิ่งที่ทุกคนกระทำต่อสิ่งเน่าเหม็นนี้ทุกรายคือ เดินห่าง แล้วผ่านไป ไม่มีใครเหลียวหลังมามองเลยสักคน เพราะเรารู้ดีแก่ใจโดยสามัญสำนึกว่า โกรธไปก็ไม่ได้อะไร เพราะเราจะไปแก้ไขของเน่าเหม็นกลายเป็นสิ่งสวยงามนั้นเป็นไปไม่ได้

วิธีนี้ช่วยได้เยอะมากครับ ผมมองค่อนข้างต่ำและน่ารังเกียจสักหน่อย แต่ได้ผลจริงๆ อยากให้ทุกคนเดินห่างแล้วผ่านไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

vinland

02/06/2012 10:47:48
1
+1 เฮียหมีครับ จะนำวิธีคิดนี้ไปใช้บ้าง

ปล. เจอนกรึยังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

กุเอง

02/06/2012 21:06:18
+ 999,999,999 ให้กับ คุณ JokE_zZz ครับ

มองทะลุเลยครับ ขอปรบมือให้ครับ ที่กล้าแสดงความเห็นแบบนี้ ผมก็เห็นด้วย แต่ไม่กล้าสวนกระแส มันแรงจริงๆ

คห.22

" ผมว่าคนที่ไปเถียงกับเกรียน มันเกรียนยิ่งกว่าอีกนะครับ
......

แค่มี ขันติ อย่าเอาพิมเสน ไปแลกกับเกลือ ง่ายๆแค่นี้ เกรียนก็อยู่ไม่ได้ ถ้าไม่มีพวกเกรียนกว่า ไปต่อความยาว สาวความยืด

ถ้าไม่มีพวกเกรียนกว่า ไปต่อความยาว สาวความยืด

ถ้าไม่มีพวกเกรียนกว่า ไปต่อความยาว สาวความยืด

ถ้าไม่มีพวกเกรียนกว่า ไปต่อความยาว สาวความยืด "

เรื่องมันก็จบง่าย และ เฉาไปเอง ... วิเคราะห์ ได้ดีเยี่ยม จริงๆ ผมชอบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

Bigbass

02/06/2012 23:29:28
ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพื่อจะหาทางไม่ให้ เกรียน เที่ยวไปเกรียนใครต่อใครโดยไม่มีความระอายหรือให้เกียรติกับคนในสังคมนี้
ดังเช่นกระทู้ตัวอย่างที่ผมแปะลิ้งค์ไว้ มีผู้ที่ไม่สมควรจะถูก เกรียน เกรียนใส่อยู่หลายท่าน คนแรกคือ จขกท.ที่อยากรู้ในเรื่องที่เขาสนใจ และท่านผู้ใหญ่ของบอร์ดเราที่มาพูดดีๆๆตักเตือนกันดีๆๆ กลับโดนเกรียนกลับแบบ...... ผมว่ามันเกินไปมากนะครับ
แต่วิธีการนั้นก็มันควรจะเป็นวิธีที่เหมาะสม ไม่ใช่การเกรียนไปสู้เกรียน 55555++ ซึ่งมันควรจะมีวิธีการจัดการบ้าง เพราะว่าส่วนใหญ่รวมถึงผมด้วย ก็จะใช้วิธีหลีกเลี่ยง ไม่เข้าไปยุ่งหรือข้องแวะ แต่มันก็มีทั้งดีและเสียครับ เสียคือ จะทำให้ เกรียน ได้ใจไม่เกรงกลัวอะไรเลย นึกอยากจะไปเกรียนใครที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้ เพราะก็จะมีแต่คนหลีกเลี่ยงกันทั้งนั้น ซึ่งเราผู้ที่หลีกเลี่ยงก็จะสบายไม่เปลืองอารมณ์

*** แล้วคนที่โดนเกรียนไปหล่ะ ??? ถ้าเขานิ่งเฉยนั่นหมายถึงโดนด่าฟรี และสิ่งที่อยากรู้ก็ตกไป(กระทู้ที่ตั้งขึ้น) ถ้าโต้ตอบก็จะโดนเกรียนหนักขึ้นกว่าเดิม เพื่อนบางท่านที่ทนเห็นการกระทำของ เกรียน ไม่ได้เข้าไปห้ามก็จะโดยเกรียนเข้าไปด้วย นี่หล่ะครับจุดตรงนี้ ตรงที่ไม่เกี่ยวกับพวกเรานี่หล่ะที่ผมเป็นห่วง และเป็นสาเหตุในการตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพราะบางครั้งผมเจอกระทู้ที่ผมสนใจ พอเข้าไปอ่านก็โดนเกรียนไปซ่ะแล้ว ความรู้ก็ไม่ได้แถมต้องทนหลบ เกรียน ออกมาอีกทั้งๆๆที่ในใจอยากจะช่วยเพื่อนๆที่โดนเกรียนอยู่ใจจะขาด แต่ก็ไม่อยากให้ตัวเองต้องเดือดร้อนไปด้วยมันจะเสียอารมณ์ป่าวๆๆ (มันกล้ำกลืนจริงๆๆๆๆ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

me again

03/06/2012 00:19:26
พี่BigAssครับ ผมว่าเกรียนจริงไม่น่ากลัวหรอกครับ เค้ามาแป๊ปเดียวพอไม่สนุกเค้าก็ไป เค้าไม่มานั่งอ่านกระทู้ต่างๆหรอกครับเสียเวลาเค้า ผมเบื่อพวกแอบๆเกรียนมากกว่าน่ะครับ หลายๆกระทู้ที่โดนเกรียนไป คนที่โดนจะถูกลำเลิกข้อมลส่วนตัวกันระดับหนึ่งเลย เคยขายอะไร ทำงานที่ไหน ชอบอะไรแนวไหน พว กคุณแอบเหล่านี้เค้าทราบหมด ดูในตัวอย่างที่พี่ยกขึ้นมาก็ได้ครับ ใช้คำว่าพันทิพงามวงวานกับคุณหมอทัตเทพ ใช้คำว่าฐานันดร4กับคุณเบิร์ท ไม่ใช่คนที่เพิ่งเข้ามาแน่นอนครับ และผมว่าจงใจหาเรื่องสองท่านนี้โดยเฉพาะด้วยซ้ำไป ถ้าจะถืออุเบกขา ต่อไปสองท่านนี้โพสท์อะไรมีหวังโดนเกรียนตลอด ในที่สุดก็เซ็ง จะมากจะน้อยก็เหอะถ้าไม่อยากมีเรื่องคนที่โดนก็เลิกเล่นเท่านั้นเองง่ายจะตายไป

ผมถึงเสนอว่าถึงเวลาของการโชว์ip address แล้วไง และเป็นสิ่งที่เฮียมั่นคงปฏิเสธไม่ได้ด้วย เพราะมันคือการดิสเครดิตทางการค้าแบบนึงเช่นกัน ถ้าไม่มีสมาชิกก็คือไม่มีเวบในที่สุด คนปกติทั่วไป จะมีซักกี่คนที่สนุกกับการด่าทอผู้อื่น อยากได้สังคมแบบไหนในโลกไซเบอร์ เราต้องช่วยกันสร้างครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

นายมั่นคง

03/06/2012 00:39:00
4,290
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำเลยครับ

ตอนนี้ผมให้โปรแกรมเมอร์ท่านหนึ่งเขียนเว็บใหม่ให้ 1 เว็บแล้วครับ มีความเป็นไปได้ว่าจะเอามาใช้กับเว็บมั่นคงแน่นอน เว็บบอร์ดปัจจุบันนั้นเป็นการเขียนของอีกทีมนึง ซึ่งผมไม่สามารถตามตัวมาแก้ได้ล่ะครับ จะให้คนอื่นเข้าไปแก้ไขก็กลัวจะเละเปล่าๆ

ก็เลยมีการเขียนเว็บบอร์ดใหม่อีกอันหนึ่ง โดยโปรแกรมเมอร์อีกท่านหนึ่ง และตอนนี้ผมกำลังทดสอบและออกแบบหน้าตาเว็บบอร์ดใหม่อีกเช่นกัน ก็คงคล้ายเดิม แต่หน้าตาทันสมัยและลูกเล่นต่างๆมีเพิ่มขึ้นมาให้บ้าง แต่ไม่เสียคอนเซปท์เรียบง่ายแน่นอนครับ และก็จะมีระบบสมาชิก รวมถึงโชว์เลข IP ด้วย และมีการกดไลค์ให้กันและกันอีก

ทั้งหมดนี้น่าจะได้เห็นในไม่ช้าครับ ส่วนช่วงนี้ถ้าหากมีใครพยายามแฝงตัวมาก่อกวนด้วยคำพูดที่ไม่เหมาะสม หบายคาย ผมจะให้เค้าตรวจสอบและนำเลขไอพีไปเทียบชุดกับข้อมูลอื่นๆๆ และจะนำมาเปิดเผยตัวในเว็บว่าเป็นใคร ชื่ออะไร ทำงานที่ไหน อายุเท่าไหร่ อาจจะไม่ได้แจ้งความ แต่ผมว่าวิธีนี้ยิ่งกว่าแจ้งความอีกครับ 5555

และผมจะเป็นคนรับผิดชอบข้อมูลทุกอย่างที่มาเปิดเผย เรียกว่าถ้าผิดพลาดถึงติดคุกผมจะติดก่อนคนแรกเลยล่ะครับ เอ้า สบายใจได้ครับทุกๆๆท่าน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

Razr

03/06/2012 00:58:43
23
รอเว็บบอร์ดใหม่นะครับเฮีย ต้องการแบบนั้นมานานแล้ว อิอิ

ปล. ถ้าบอร์ดใหม่มาก็ย้ายไปบอร์ดใหม่กันนะทุกท่าน ฮาาาา เกรงว่าจะชินจนไม่อยากย้ายไปไหน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

Mr.Burst

03/06/2012 01:21:17
3
วันนี้ไปพูดคุยกับน้องๆ ที่ร้าน DGW พร้อมกับสอย 181dj มา...

คิดเหมือนกัน ว่าสังคมมั่นคงตั้งแต่สมัยก่อนเปลี่ยนไปมาก อาจเพราะกลุ่มคนเล่นมันกว้างมาก สมัยก่อนจะละเมียดละไมเล่น พูดคุย ปรึกษา กันมากกว่านี้ ไม่งั้นคงไม่กล้าเอาเรื่องส่วนตัวมาปรึกษากันบนหน้าเว็บบอร์ดแห่งนี้หรอกครับ แล้วบังเอิญโดยส่วนตัวเป็นคนตรงๆ มีอะไรก็โพล่งออกมาตรงๆ ทั้งดีร้าย ก็เลยมีทั้งมิตรและศัตรูเยอะอยู่พอควร ก็รู้ตัวนะครับ เพราะโดนป่วนกระทู้มาทุกเรื่องเลย ก็ได้พูดคุยกับเจ้าบ้านบ่อยๆ และพอรู้จักกันไปเรื่อยๆ ก็เลยกลายเป็นความนับถือและเชื่อถือ เชื่อฟังไปโดยปริยาย

แต่ประเด็นเด็กมาเกรียนผู้ใหญ่ อันนี้ผมรับไม่ได้เหมือนกัน เชื่อไหมครับว่า คนในบอร์ดแห่งนี้ หลายคนมีหน้าที่การงานที่เอื้อต่อการตามเอาผิดได้ถึงตัวเลย เพราะมีทั้งทนาย ตำรวจ นักสืบ โปรแกรมเมอร์ นักข่าว ฯลฯ และถ้าให้ร่วมมือกันจริงๆ จะมีการเชือดไก่ที่น่าสยดสยองมาก ซึ่งนั่น... คงไม่ใช่สังคมมั่นคงเป็นแน่แท้ เพราะมัน "ไม่ขำ"

ก็รอชมเว็บใหม่ ที่อาจนำมาซึ่ง "สังคมเก่า" ตั้งแต่ก่อนกาลกลับมาอีกครั้ง เอาใจช่วยนะครับ ใครเป็นไงไม่รู้นะ แต่สำหรับผมและอีกหลายคน เปิดเว็บทีไร ต้องแวะมาที่นี่ทุกครั้งล่ะน่า ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

FolkTrance

03/06/2012 01:32:29
3
ระบบใหม่เท่าที่อ่าน น่าจะช่วยได้เยอะโขเลยครับ

บางเว็บบอร์ด เข้มงวดเรื่องการใช้ภาษาไทยด้วยครับ

คนที่เขียนภาษา MSN , เด็กแนว แอ๊บแบ๊วนี้ โดนทุกคนในเตือนและไม่ตอบปัญหาอะไรให้อีกด้วย :-) แม้จะเข้มงวดแต่ทุกคนก็เคารพและมีระเบียบอย่างมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

zxto2500

03/06/2012 02:20:04
0
เหอะๆ นิ่งไว้ สินะ ความคิดดีครับ ผมบางทีเห็นไม่ได้ปรี๊ดแตก ตัวผมคงต้องมองข้ามมันบ้าง มันจะได้เงียบไปเอง ช่วงนี้ผมว่าน้อยลงเยอะแล้วนะ สงสัย รร.เปิดเทอมกันหมดแล้ว ปล.บอร์ดใหม่เอาแจ่มๆเลยนะครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"!!!!!.....ผมว่าพวกเราควรจะช่วยกันหยุด เกรียน ได้แล้วครับ.....!!!!!"