Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่องการเบิร์นหูฟัง

Mag[NET]o

05/05/2012 20:47:42
0
รบกวนถามผู้รู้หรือคนที่เล่นหูฟังมานานๆแล้วหน่อยนะครับ
คือ monster turbine ควรจะเบิร์นยังไงให้ได้เสียงดีที่สุดอะครับ
ควรจะใช้ไฟล์อะไร เบิร์นกี่ชม. หรือจะต้องทำยังไงบ้าง
แล้วหูฟังที่ไม่เบิร์นกับเบิร์นแล้วต่างกันมากรึป่าวคับ
ถ้าจะฟังปกติไปเลยไม่ต้องเบิร์นจะดีรึป่าว

ช่วยแนะนำมือใหม่หน่อยเน้ออ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tine_lnw

05/05/2012 21:36:00
0
ออกตัวก่อนว่า ไม่ใช่เซียนหรือผู้รู้อะไรนะครับ ฟังและอ่านของคนอื่นมาเรื่อยๆน่ะครับ

ตามที่ผมเข้าใจนะครับ ฟังหูไว้หู ผิดพลาดขออภัยครับ
1.ควรจะใช้ไฟล์อะไร = ไฟล์จากแผ่นcd dvd แผ่นเพลงทั่วไป หรือไม่ก็ไฟล์เพลงพวก flac wav lossless ต่าง
2.เบิร์นกี่ชม. = อันนี้ผมมั่วเอาเองครับ เปิดทิ้งไว้ตอนนอน ตื่นมาก็ปิดครับ ทำแบบนี้เรื่อยๆทุกวันครับ
3.ไม่เบิร์นกับเบิร์นต่างกันมากรึป่าว = มากครับ เหมือนของที่ใช้มานานแล้ว เข้าไม้เข้ามือเข้าหู กับของใหม่แกะกล่อง
4.ฟังไปเบิร์นไป สนุกดีครับ ใช้ไปเรื่อยๆจะรู้สึกได้ว่า เสียงมันค่อยๆเปลี่ยนไปครับ
5.เรื่องเบิร์นอย่าไปคิดมากครับ คุณใช้งานมัน ก็เท่ากับเบิร์นอยู่นั้นเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

05/05/2012 22:45:53
1,057
เบิร์น ด้วยไฟล์คุณภาพดี ซัก 200 ชั่วโมงขึ้นก้เข้าที่ล่ะครับ สำหรับตัวนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Mag[NET]o

06/05/2012 14:55:22
0
ไฟล์คุณภาพดียังไงอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ให้ไฟล์เลยก้ดี :))
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Tum79

06/05/2012 15:20:39
0
ใช้ไฟล์ความละเอียดสูงอย่าง flac,wav,aiff ที่ริปมาจาก cd แผ่นแท้

ถ้าจะให้ดีก็ใช้แผ่นเพลงคลาสสิกวงใหญ่ๆที่มีเครื่องดนตรีเยอะๆจะช่วย

ในการเบิร์นให้ครบทุกย่านเสียง แต่ถ้าไม่อยากลำบากเกินก็ใช้เพลงที่

ฟังอยู่ประจำนั่นแหละครับ ผมเปิดทิ้งไว้ตอนก่อนนอนเช้าค่อยปิดในระดับ

ความดังปกติ(อย่าเปิดดังเกินเพราะเสี่ยงไดรเวอร์พัง) กลางวันก็เอามาเปิดฟังปกติ

มันจะค่อยๆเข้าที่ไปเรื่อยๆตามจำนวนชั่วโมงที่เปิดครับ ตามมี่คุณหลุยบอก

รุ่นนี้สัก 200 ชม.น่าจะคงที่ละ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

XaNXuSiiZ

06/05/2012 15:45:44
0
monster turbine ก่อนเบิร์นผมแทบปาทิ้งครับ

หลังเบิร์นลงตัวดีครับ เบสขี้หูสั่นกันเลยทีเดียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามเรื่องการเบิร์นหูฟัง"