Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนอีกเรื่องครับ เรื่อง sound card ของคอม

KiZe

08/03/2007 13:07:04
ของเดิมผมเป็น Realtek ALC861 High Definition Audio 8-channel CODEC support S/PDIF out interface

เป็น sound on board ถ้าผมจะเปลี่ยนไปใช้ Audigy 2ZS เสียงจะดีขึ้นมากกว่าเดิมไหมครับ อยากเปลี่ยนแต่กลัวไม่คุ้ม ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สาคร

08/03/2007 17:10:53
ผมใช้ audigy 2Value อยู่ครับ....

บอกได้แค่ว่า ต่างกันขนาดคุณไม่อยากฟังซาวด์ออนบอร์ดอีกเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

KiZe

08/03/2007 17:37:43
ที่จะซื้อ 2ZS เพราะมันถูกเนี่ยแหละครับ อีกอย่างเค้าว่า ถ้าจะข้ามรุ่น ก็ต้องไป X-Fi Extreme music เลย audio มันห่วยไม่คุ้มตัง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

08/03/2007 22:33:10

55555

ขอยกมือวันทาจริงๆ

ไอ้ซาวด์การ์ด นี่ไม่มีความรู้แม้กระทั่งปลายเล็บจริงๆ 5555

แต่แว่วๆ ว่าเบียสมันจะเอาพวก X-MOD มาขายอ่ะ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

สะใจโรคจิต

09/03/2007 10:29:34
Audigy 2ZS ผมใช้อยู่ รับรองได้ว่าดีขึ้น ฟ้ากับเหววววว

แต่ถ้าสู้ x-fi ไหว เอาเลยครับ
x-fi นี่ผมว่าออกแบบมาเน้นให้ใช้กับหูฟังเป็นพิเศษ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

AfterTomorrow

09/03/2007 10:36:58
X-Fi Extreme music พี่ชายผมใช้อยู่ลองเอา MS-1 ไปต่อฟัง รู้สึกว่า sound on notebook ของผมมันช่างห่วยเหลือเกิน (พี่ชายผมได้มาจาก ebay ราคาร้อยเหรียญนิดๆ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

09/03/2007 10:38:25
x-fi platinum พี่ชายผมใช้อยู่ลองเอา MS-1 ไปต่อฟัง รู้สึกว่า sound on notebook ของผมมันช่างห่วยเหลือเกิน (พี่ชายผมได้มาจาก ebay ราคาร้อยเหรียญนิดๆ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

09/03/2007 10:49:28
ขออภัยครับ โพสซ้ำหลายอันเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

rurika

09/03/2007 20:59:20
เหมือนว่า chip realtek ตัวนี้ เสียงจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ .. คุ้นๆว่าเคยฟังจาก onboard ทีนึง

ตัว X-Fi music มันจะไม่มี front ข้างหน้าหน่ะครับ ทำให้เวลาต่อหูฟัง ต้องไปต่อด้านหลัง ค่อนข้างจะลำบาก น่าจะหาของหิ้วดูนะครับ แบบตัวมี front ด้านหน้า

ตัว Platinum หาดูน่าจะมีแบบ 100 กว่าเหรียญ ตกเป็นเงินไทย ไม่น่าจะเกิน 5000 บาทครับ (ไม่รวมค่าส่ง) ของผมซื้อมา ตีเป็นเงินไทยก็รู้สึกจะไม่เกิน 4800 บาท ไม่รวมค่าส่ง

แต่ถ้าไม่ต้องการเพิ่มเงิน ผมว่า แค่ audigy น่าจะดีกว่า onboard ตัวนี้อยู่นะครับ (ผมไม่เคยฟัง audigy ซะด้วยสิ )
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

KiZe

09/03/2007 22:47:13
ตกลงจะไปเอา X-Fi แล้วครับ เป็นของมือสอง ไม่มีประกัน แต่คนขายประกันให้ 7 วัน ได้มาเดี๋ยวผมจะเผาการ์ด สัก 3 วัน 3 คืน ถ้าไม่มีปัญหาก็โอเค อิอิ ส่วน front ด้านหน้า อาจจะต้องหาเพิ่มครับ เพราะของเดิมที่มี ลองแล้วเสียงมันดรอปลง หรือ ไปสั่งพี่หมูหวานทำให้ดีหว่า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Az

09/03/2007 23:18:55
X-Fi ผมก็ใช้อยู่ครับ ให้เทียบกับsound onboard แน่นอนว่าต่างกันเยอะแบบ ชัดมาก แต่X-Fi จริงๆแล้วก็ไม่ได้ฟังเพลงดีมากนะครับ เพราะมันถูกออกแบบมาเพื่อใช้เล่นเกม

ถ้าจะฟังเพลง เห็นบอร์ดตปท. แนะนำ EMU0404 ผมเองก็ไม่เคยฟังเหมือนกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

imagawashogun

10/03/2007 00:01:12
x-mod อ่ะเฮียไม่ต้องเอามาขายหรอก ไม่ได้เรื่องเลย บ้านผมมีอันนึง ผมว่าแอมป์ของเฮียอ่ะดีอยู่แล้ว
อิอิ
:192:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

กะริโตะคุง

10/03/2007 02:14:53
ตอนนี้ผมยังไม่กล้าซื้อ Sound card ใหม่หรอกครับ เพราะว่าลำโพงมันยังห่วยอยู่ T T เสียดาย Sound card ราคา 5000 มาใช้กับลำโพงราคา 1500 ...โคตรไม่คุ้ม รอเก็บตังค์ซื้อทีเดียวหมดเลยดีกว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

KiZe

10/03/2007 03:01:11
ผมซื้อ sound card มารอเสียตังกับเฮียมั่นอีกต่อครับ อยากรู้ว่ามันจะทำให้เสียง ดีขึ้นแบบฟ้ากับเหวเลยไหม และตอนนี้ก็ยังชั่งใจอยู่ว่า จะเสียตังกับ 2.1 หรือบุกร้านเฮียเพื่อให้เสียตังไวขึ้นดีไหม เพราะดูแล้วถ้าไม่บุกร้านก็ไม่ได้คำตอบ แต่งามวงศ์วานมันไกลเหลือเกิน ไอ้ผมมันก็เกลียดการเดินทางในกทมเข้าไส้ซะด้วย ไปเรียนตจว.มาหลายปี พอกลับมาอยู่กทมแล้วมันบีบหัวใจเหลือเกิน

ส่วนสาเหตุที่คิดไปถึง 2.1 คือ

1. ผมไม่มีพวก portable player เป็นของตัวเองครับ เคยคิดจะซื้อ D2 แต่เอาเข้าจริงก็ยังตอบโจทย์ผมได้ไม่เต็มที่ เลยเปลี่ยนใจและคิดอีกว่าถ้าทำงานแล้ว คงไม่เหมาะที่จะพกเครื่องเล่นไปนั่งฟังที่ทำงานแน่ เดี๋ยวเจ้านายจะเชิญกลับไปฟังที่บ้านซะก่อน

2. ผมชอบอยู่หน้าคอมเป็นเวลานานๆ เล่นเกมส์บ้าง ฟังเพลงบ้าง การตัดสินใจมันเลยก้ำกึ่งระหว่าง pc speaker กับ Headphone นะครับ แต่ถ้าเกิดมีหูฟังตัวหนึ่ง ตอบโจทย์เรื่องเสียงให้กับผมได้ ผมคงเลือกหูฟังครับ ด้วยเหตุที่ว่าจะได้ใช้งานได้ตลอดเวลา และแน่นอนว่าวัตถุประสงค์หลัก เพลงต้องมาก่อนเกมส์ครับ :123:

3. หูฟัง full size หลายท่านเคยให้ความเห็นว่า มันไม่เหมาะที่จะเอาไปใช้นอกบ้านเท่าใดนัก ด้วยขนาดและเสียงที่เล็ดลอดออกมา แต่เรื่องเสียงที่ลอดออกมาผมคงไม่แคร์เท่าไหร่ จะแคร์แต่เสียงที่ลอดเข้าไปมากกว่าครับ ไม่รู้ว่า MS-1 จะกันเสียงได้มากแค่ไหน เพราะดูจากรูปทรงแล้ว ผู้ผลิตคงไม่แนะนำให้เอาไปใช้ในที่เปิดแน่ๆ จะซื้อ in ear ก็ไม่ชอบความอึดอัดที่มาจากการยัดหูอีก (ทำไมเป็นคนเรื่องมาก แบบนี้วะเนี่ย)

รบกวนเสนอความคิดเห็นให้ผมหน่อยนะครับ

ปล.ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ
อยากอ่านนวนิยายสนุกๆจังเลย พอไม่ค่อยได้อ่านหนังสือแล้วรู้สึกว่า ตัวเองเขียนหนังสือไม่เอาอ่าวเอามากๆ เรียบเรียงคำพูดก็ไม่ดี พิมพ์ไปแล้วก็ต้องย้อนกลับมาแก้ใหม่ คิดแล้วเกลียดตัวเองจังเลยครับ อยากเขียนได้แบบเฮียมั่น อ่านแล้วได้ลุ้นทุกบรรทัด / ขอโทษนะครับที่นอกเรื่อง แต่ช่วงนี้ผมรู้สึกว่าตัวเองมันเป็นแบบนี้จริงๆ อยากอ่านหนังสือ แต่ไม่อยากซื้อ นิสัยคนเรานี่เนอะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

KiZe

10/03/2007 03:13:12
อ่อ ขออีกนิด อยากให้เฮียคัดลำโพงคอม ที่ราคาไม่สูงนัก แต่ให้เสียงได้ดีมาขายด้วยจังครับ เช่น Orbit บางตัวที่ พี่หมูเคยแนะนำไว้(ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษพี่ที่เคยแนะนำไว้ด้วยนะครับ ผมจำกระทู้นั้นไม่ได้ครับ) หรือ Altec Lansing ADA 885 ที่หลายคนเห็นว่าเป็นตัวที่ดีมากๆ ในราคาระดับเดียวกัน

ทั้งนี้ก็คงขึ้นอยู่กับปริมาณลูกค้าที่เข้าร้านเฮีย ผมแค่รู้สึกว่าอยากให้คนที่มาร้านเฮีย รู้สึกเหมือนเดินเข้า Home pro ประมาณว่ามาที่นี่แล้วจบเลย ไม่ต้องไปแรดที่ไหนอีกนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

10/03/2007 10:17:34

จริงๆ แล้ว ถ้าหากเป็นตัวผมเอง และผมต้องนั่งหน้าคอมนานๆ (ระวังจะเป็นริดสีดวงทวาร) ผมเลือกลำโพง 2.1 ครับ

เพราะบอกตามตรง การทำงานอยู่หน้าคอมนั้น การใส่หูฟังนานๆ มันไม่คล่องตัว จะหมุนซ้าย หมุนขวา กระเด้งหน้า กระเด้งหลัง มันมักจะติดสายหูฟังซะส่วนใหญ่

MS-1 นั้นไม่กันเสียงเข้า และกันเสียงออก คือใครเดินเฉียดก็รู้ได้ว่า กำลังฟังอะไรอยู่ หรือใครเดินมาใกล้ๆเรา จะเอาไม้หน้าสาม ดักตีกบาลเรา

เราก็ยังพอรับรู้ถึงการเคลื่อนไหวได้ครับ 5555

ส่วนไอ้เรื่องสำโพง 2.1 นั้น ผมเริ่มดำเนินการขวนขวายหามาขายแล้วล่ะครับ เรียกได้ว่า ไม่ว่าใครจะมาร้านผม คงไม่สามารถรอดเงื้อมมือ ยมทูตอย่าง ปิงปิง ไปได้

ตอนนี้ผมกำลังติดต่อลำโพงเล็กที่มีแอมป์ปลิไฟร์ในตัว นั่นก็คือ longsong ซึ่งผมฟังแล้วต้องบอกว่า ดีโคตร มันมาทำนองเดียวกับ ksc35 อีกแล้ว

คือประหลาดและน่าอัศจรรย์ใจจริงๆ 5555

สรุป นั่งหน้าคอมนานๆ ผมไม่แนะนำให้ใช้หูฟัง เพราะไม่น่าจะสะดวก อิสระเสรี และไม่ซึมเปื้อนด้านข้าง

แต่แนะนำให้ซื้อยาตราปลามังกรมาเก็บไว้ในลิ้นชักข้างๆ โต๊ะคอมครับ รับประมาณครั้งละ 10-12 เม็ด ก็พอจะบรรเทาอาการริดสีดวงได้มั่ง 555

-----------------------------------------------------------
ขอบคุณครับที่ชมว่าผมพิมพ์หนังสือได้สนุก ไอ้เรื่องพวกนี้ไม่ใช่เรื่องเก่งกาจวิเศษอะไรหรอกครับ คนที่จะเขียนหนังสือ หรือทำงานเกี่ยวกับหนังซื้อ ต้องพยายาม อ่าน อ่าน อ่าน ครับ

อ่านวิธีการ อ่านภาษาใหม่ๆ ที่ใช้กัน รวมถึงย้อนไปอ่านภาษาเก่าๆ ที่สละสลวยด้วยครับ

แต่คุณ kize นี่ก็น่าจะเป็นนักอ่านตัวยงเช่นกัน

5555

อย่าลืมเรื่องริดสีดวงทวารหนักล่ะ

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

jo..1234

10/03/2007 10:29:37
เฮียนี่หนีไม่พ้น ทวารจริงๆ555..สงสัยแล้วนะ55
คราวก่อนบอกถ้าส่งของทางทวารได้ส่งไปแล้ว555
ดีนะกระทู้ก่อนมีคนถามเรื่องรูดบัตร..ถ้าบอกรูดทางทวารอีก...
เหม็นแย่555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

KiZe

10/03/2007 16:33:08
จะให้เป็นริดสีดวง คงยากหน่อยนะครับ เพราะผมกิน(กับ)ข้าววันนึงเยอะมาก และเอาออกทุกวัน 555 ที่น่ากลัวคงจะเป็นเรื่อง ดากด้าน เป็นโรคที่ต่อยอดมาจาก ดักดาน นะครับ เพราะ ดักดานอยู่หน้าคอมมากๆ ดากก็จะด้านเอา แต่กว่าจะด้านคงยากหน่อย เพราะถ้าไม่ขยับไปไหนเลย เดี๋ยวเสด็จพ่อและแม่ จะก้านคอหลับคาคอมเอานะครับ หึหึหึ
------------------------
ไปรับ X-Fi มาแล้วครับ เดี๋ยวขอเวลาเทสกับเพลงโปรดสักครู่ แล้วจะมารายงานผลจากความรู้สึกของผมล้วนๆ ไม่มีวิชาการมาเจือปนครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

KiZe

10/03/2007 19:03:43
มาแล้วครับ Review X-Fi Xtreme Music ห่วยๆ :133:

ต้องขอออกตัวก่อนเลยว่า ถ้า X-Fi ตัวนี้ไม่ทำให้ผมรู้สึกประทับใจ ผมก็พร้อมที่จะขายทันทีครับ ยอมขาดทุน 100-200 แป๊ปเดียวก็ขายได้แน่ๆ ผมเลยไม่ค่อยหวังอะไรกับมันมากในความรู้สึกแรกนะครับ

อุปกรณ์ที่ใช้เทสครับ

หูฟัง Sony MDR-XD200
หูฟังบ้านๆนึงตัวที่ผมใช้ดูหนังฟังเพลง และใช้สร้างโลกส่วนตัวจนชินหู เหตุที่ใช้หูฟังเพราะผมต้องการลดเสียงรบกวนจากภายนอกที่ผมไม่สามารถคุมได้ เพราะไม่มีห้องที่เก็บเสียงได้ดีพอครับ

MP3 320 kbps ทุกเพลงครับ
  Truth - Yuna Ito - เลือกจากความชอบครับ
  Endless Story - Yuna Ito - เลือกจากความชอบครับ มาจากหนังเรื่อง Nana
  A love&squot;s Concerto - Kelly Chen - เพลงนี้เน้นเสียงของตัวนักร้อง เลยจับมาเทสวัด เสียงกลาง ครับ
  Finale - L&squot;Arc en Ciel - ชอบอีกแล้วครับ
  Jyojyoushi - L&squot;Arc en Ciel - โครตชอบเลยละครับ
  ขออยู่คนเดียว - INSTINCT - เอาเพลงไทยบ้างจะได้ จับเสียงร้องได้ชัดๆ ไม่สับสน และนักร้องวงนี้ถือว่าเป็น นักร้องรุ่นใหม่ที่มีคุณภาพคนนึง ในความคิดผมครับ และเพลงนี้ก็มีการเรียบเรียงเสียงดนตรีได้ โอเคเลยแหละครับ

การ Config ของโปรแกรม X-Fi audio console ครับ

Mode - Entertainment mode
Speaker Headphone selection - 2/2.1 speaker (ผมใช้หูฟังแต่ไม่ปรับเป็นหูฟัง เพราะรู้สึกว่าโหมดนี้ให้รายละเอียดได้ชัดเจนกว่านะครับ)
EAX Effect - เปิดใช้แต่เลือก None
X-Fi CMSS-3D - ปิดครับ
X-Fi Crystalizer - เปิดใช้ 100% (ผมว่าไอ้ตัวนี้แหละที่ X-Fi โฆษณาว่า ทำให้ MP3 ดีกว่า CD เพราะเปิดใช้แล้วมันไปเร่งรายละเอียดของเสียงขึ้นมานะครับ)

ก่อนที่ผมจะเปลี่ยนเป็น Sound Card X-Fi (ต่อไปขอเรียกว่า SC นะครับ สั้นดี ) ผมได้ทดลองฟังเพลง Truth อยู่สองถึงสามรอบ และเทสอยู่เพลงเดียวนะครับ เพราะเพลงนี้ผมฟังบ่อยสุดในช่วงนี้ จึงค่อนข้างที่จะจำช่วงและจังหวะของเพลงได้ค่อนข้างดี และกลัวว่าฟังหลายเพลงแล้วความจำมันจะสับสนนะครับ

เริ่มเลยละกันครับ ทันทีที่ฟังเพลงแรกจบ SC ตัวนี้ก็สำแดงเดชในการแยกเสียง และองค์ประกอบของเครื่องดนตรี ให้ออกจากกันแบบว่า อย่ามายืนซ้อนกันนะเฟ้ย ตูรู้นะว่าเอ็งเป็นใคร แบบ สแน ก็ สแน ชัดๆ เคาะกัน แชะ แชะ แชะ ให้เห็นกันไปเลย เสียงกลองก็ทำให้จินตนาการได้ว่า น่าจะตีประมาณไหน ถึงจะให้เสียงออกมาแบบไหน ความรู้สึกที่ได้คือ เออ เข้าท่าวุ้ย มันเคลียร์ และแสดงรายละเอียดได้ดีเยี่ยมจริงๆ น่าจะเข้าข่ายคำว่า ระยิบระยับมั้งครับ ผมก็ไม่เคยไปลองระยิบ กับของแรงๆสักครั้ง แต่คิดว่าน่าจะใช่นะครับ

ต่อมาก็ถึงเวลาของเสียงสูงและกลางครับ

SC ตัวนี้ทำให้เสียงแหลมชัด และสะอาดขึ้นมากครับ ได้เสียงแบบที่ไม่หลอนและสากหูเลย เมื่อฟังเพลง Love&squot;s Concerto แล้วจะรู้เลยว่า เพลงนี้มีความกังวานของเสียง ในช่วงที่นักร้องหยุดหายใจกังวานให้ผมได้ยินอยู่แล้วค่อยๆ หายไปแบบนุ่มนวล ไม่สั้นห้วนเหมือนเวลาเราพูดกับแฟนตอนเค้าขอตังเราครับ 555

เสียงของ Kelly หวานมากครับ แต่หางเสียง ซ.... มาแบบชัดๆ เลยครับ เพราะหูฟังตัวนี้มันห่วย ผมเลยยังไม่มีสิทธิ์ขึ้นสวรรค์ แบบที่คุณ ถ้วย ถัง กะละมัง และ ช้อนชา ขึ้นแล้วขึ้นอีกนะครับ ไม่รู้ป่านนี้ยอมลงมารึยัง

สุดท้ายจบที่เสียงต่ำหรือเบส ขวัญใจพระกาฬขี้หูตันทั้งหลายครับ 555

ต้องบอกก่อนเลยว่า หูฟังกิ๊กก๊อกไม่มีทางที่จะให้เบสนิ่มๆ ลึกๆ ได้แน่ๆครับ แต่ผลที่ได้คือ บุคลิกของเบสเปลี่ยนไปครับ ของเดิมจะเป็นเบสแบบลอยๆ (ผมมี Altec อยู่ตัวนึงแต่เป็นรุ่นเก่าแล้วครับ ซับ 5 นิ้ว เลยรู้ว่าเบสลอยเป็นอย่างไร ถ้าจะให้เทียบก็เหมือนเบสที่ออกมาจาก รถยนต์เล่นเครื่องเสียงทั่วไปครับ ) แต่ผลจาก SC ตัวนี้ทำให้เสียงเบสออกมาแบบเสียงถูกดึงลง ไม่ลอยออกมากระแทกเรานะครับ ไม่รู้อ่านแล้วจะเข้าใจผมไหม พูดง่ายๆคือ เบสมันมุดออกไปด้านหลังนะครับ ไม่ยอมโผล่มาด้านหน้าแบบที่ผมคุ้นเคย ซึ่งจุดนี้ผมยังไม่แน่ใจว่า มันดีหรือไม่ดี คงต้องรอหูฟัง หรือลำโพงตัวใหม่จากร้านเฮียมั่นก่อนนะครับ ถึงจะเคลียร์กับเสียงเบส ตอนนี้แปะไว้ก่อน เด่วถึงเวลาค่อยมาพูดกันใหม่ 55

สรุปครับ ผมพอใจกับ SC ตัวนี้ราวๆ 60% ซึ่งอาจจะเพิ่มหรือลดลงได้ทุกเมื่อ หลังจากประกบกับภาคขยายเสียงที่ดีพอนะครับ

ถ้าเกิดมีคนมาถามว่า แล้วไอ้หูฟังหรือลำโพงตัวไหนที่เอ็งจะพอใจละวะ เกิดหาไม่เจอจะทำไง

เรื่องนั้นผมไม่ห่วงครับ เพราะเดี๋ยวเฮียก็หาให้เองผมแค่กำตังไว้ให้พอกับราคาที่เฮียตั้งเป็นอันว่าใช้ได้ ถ้าแพงเกินก็ปล่อยให้มันอาบฝุ่นไปเหอะครับ 555

....แล้วเอ็งไม่กลัวเฮียแปลงร่างเป็นเกย์ มาเป่าหูเอ็งให้เคลิ้ม หลวมตัวปล่อยใจไปกับของที่เฮียว่าดีเรอะ

อันนี้ยิ่งไม่ห่วงใหญ่เลยครับ เพราะว่าตัวผมไม่ใช่หูทอง ผมฟังเพลงมาไม่มากเมื่อเทียบกับคนอื่น แต่ถ้าพูดถึงความเข้าใจเรื่องรายละเอียดและความชัดเจนของเสียง ที่เกิดจากเครื่องดนตรีต่างๆ ในเพลงก็พอไหวครับ เพราะผมฟังเพลงหลายแนวมาก ตั้งแต่ Instumental ไปยัน เพื่อชีวิตเลยครับ

และผมก็รู้สึกได้ว่า เฮียและพี่ๆ ที่ร่วมลงขันกันเปิดร้านนี้ขึ้นมา ค้าขายแบบไหนครับ ข้อนี้ผมว่าทุกคนที่หลวมตัวเข้ามาในเว็บนี้ ก็คงรู้กันดีอยู่แล้ว ยิ่งตามมาจาก Gadget ก็ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณเฮียเพิ่มเลย

พล่ามมาซะยาว เหนื่อยครับ เหอๆๆ เอาเป็นว่าถ้าผมได้ของเล่นใหม่เมื่อไหร่ จะกลับมาบอกอีกทีว่าเฮียหลอกขายของผมไหม เพราะผมเชื่อว่า SC ตัวนี้ไม่น่าให้เสียงที่ด้อยกว่า PMP ตัวไหนแน่ๆครับ อย่างห่วยๆเลยก็น่าจะกัดกันไม่ตายชัวร์ครับ

สะบายดี :123:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

rurika

10/03/2007 19:16:38
ลองปรับ ตรง Speaker หน่ะครับ
จะมี SVM ลองให้เป็น on ดูสิครับ

อาจจะถูกใจ หรือ อาจจะไม่ชอบใจ
แต่ผมใช้มาจนชินซะแล้ว ...ชอบครับ แหะๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

KiZe

10/03/2007 19:37:17
ลืมบอกครับ SVM off ครับ มันทำให้บางเพลงเสียงแกว่งนะครับ แบบนักร้องแหกปากซะดัง มันลดเสียงให้ซะงั้น 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

KiZe

10/03/2007 20:17:17
เห็นด้วยกับ Endless Story ครับ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

KiZe

11/03/2007 16:59:10
ผมรอได้หูฟังที่มันโอเค หรือไม่ก็ 2.1 สักตัวแล้วจะมานั่ง ปรับพวก control ต่างๆใหม่อะครับ แต่ตอนนี้อุปกรณ์มันก๋องแก๋ง การปรับตามที่ผมบอกไป ทำให้ได้เสียงที่ผมชอบที่สุดนะครับ แต่ถ้าพูดถึงเฉพาะสิ่งที่ SC ตัวนี้ทำได้ ถือว่าคุ้มเงินครับ ^^ เข้าใจเลยว่าทำไมเฮียมั่นเคยบอกว่า การได้ฟังเสียงดีๆถึงเป็นกรรม ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

นายมั่นคง

11/03/2007 22:26:15

5555 เยี่ยมยอดครับ

เดี๋ยวจะเอาเก็บเข้ารีวิวติงต็องเลยครับ

แต่มีข้อแม้ว่า ช่วยโพสรูปของซาวด์การ์ด และอื่นๆ ประกอบหน่อยซัก 3-4 ภาพก็ยังดี จะได้ช่วยทำให้รีวิวมันน่าอ่านครับ

ผมจะเอาเก็บเข้าในรีวิวให้ทันทีครับ.............5555

คนที่ทำรีวิวจะได้มีกำลังใจ ช่วยกันรีวิวออกมาแบ่งเบาภาระ ทำให้ผมสามารถอู้ได้ยาวไปอีกนิดนึง 5555

อย่าลืมล่ะ 555

---------------------------------------
ไอ้การที่หูดีๆ ฟังนู่นฟังนี่ แล้วแยกแยะออก

ฟังเสียงมดคุยกัน

ฟังเสียงจิ้งหรีดกำลังผสมพันธุ์กัน

ฟังเสียงผัวเมียกำลัง xxx กัน

ใครที่ฟังเสียงต่างๆ ได้ละเอียดละออ แยกแยะความถี่ได้เก่งๆ
จำไว้เลยว่า ต้องเสียตังค์มากกว่าคนอื่นที่ฟังอะไรไม่ออกเลย

คนที่ฟังอะไรไม่ออก ไม่ต้องนั่งติดตาม ไม่ต้องหาข้อมูล และที่สำคัญประหยัดตังค์โคตรๆ

คิดยังไงก็มีบุญมากกว่า

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

KiZe

11/03/2007 22:41:29
คือผมสมัคร id ด้วยชื่อ KiZe ไม่ได้นะครับเฮีย เลยไม่ได้ทำ member ไว้ ไม่รู้เพราะว่าเคยสมัครไว้แต่ลืมพาส หรือเพราะสาเหตุอื่น ผมเลยเข้าไป Edit ข้อความไม่ได้นะครับ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

นายมั่นคง

11/03/2007 22:44:23

555 อ๋อ ไม่เห็นเป็นไรนี่ ถ้ามีรุปส่งมาที่เมล์ผมเลย

[email protected]

ส่งรูปมาที่เมล์ผม แล้วผมจะเอาเข้าไปอยู่ในรีวิวติงต๊องเก็บไว้เป็นเกียรติแก่เยาวชนรุ่นหลังครับ 555

ส่งรูปมาเลย ย่อให้เท่าๆ กันทุกรูป หรือส่งๆ มา เดี๋ยวผมจัดการให้เอง
หยิกหู 0
"รบกวนอีกเรื่องครับ เรื่อง sound card ของคอม"