Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พรีวิว : ไปสะพานเหล็กมา เลยขอแนะนำร้านให้รู้จักครับ ร้าน LoveGameShop

สันติ

25/03/2012 19:21:59
50
ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะครับว่า ไม่ได้มาโฆษณาร้านอะไรให้เขานะครับ
ถ้าใครอ่านรีวิวของผมมาตลอดจะทราบว่า
ถ้ามั่นใจว่าผมเจออะไรดี ๆ ผมจะมาแนะนำหมดละ อะไรดีก็ต้องบอกกัน
ที่เหลือก็แล้วแต่ท่านว่าจะเชื่อจะลองกันหรือไม่ เพราะมันเป็นอิสระในการตัดสินใจของท่าน
เงินของท่าน ใครจะมาหยิบไปจากกระเป๋าท่านได้ ฮ่าๆๆๆ
----------------------------------------

วันนี้ 25 มี.ค.2555 ผมไปเดินสะพานเหล็กซึ่งหลังๆ นี่ไม่ค่อยได้ไปเดินครับ
เพราะไม่มีเวลาเลยละครับ T_T

หลาย ๆ คนที่อายุเหลือน้อยอย่างผม ที่ชอบสะสม หรือ มีใจรักกับพวก เกมกด หุ่นยนต์
ของเล่นจากญี่ปุ่น ในสมัยก่อน ๆ เช่น เพนกวิน เดินวกวน แล้วกระดึ๊บขึ้นบันได้แล้วก็เลื่อนลงมา
เครื่องเล่นเกมในสมัยก่อนเช่น Famicom , Megadrive, Super Famicom , Gameboy ฯลฯ
ซึ่งถ้าเราอยากได้ของพวกนี้ ถ้าเราไม่ไปเดินคลองถมกลางคืนวันเสาร์ไปคุ้ยไปลุ้นดู
หรือไม่ก็ไปหาซื้อใน ebay , yahoo japan ซึ่งต้องลุ้นวัดดวงในคุณภาพกันทั้งสิ้น
มันเสี่ยงจริง ๆ นะครับ เวลา bid มาจากต่างประเทศเนี่ย จากประสบการณ์
ผมเคยเจอ ตลับเปล่าครับ แต่ไม่มีเกม ฮ่าๆๆ หมดไป 3,000 บาท ได้แต่ตลับ แต่ไม่มีเกม
ซึ่งแน่นอน เราก็ได้แต่ให้ feedback ลบกับพ่อค้าใน ebay ไป ซึ่งเราก็ต้องทำเรื่องกับ ebay
แต่มันแย่ตรงที่ว่า ต้องทำเรื่องภายใน 45 วัน ซึ่งกว่าจะดำเนินเรื่องได้เงินคืน มันช่างเสียอารมณ์
และเสียความรู้สึกมาก ๆ จึงอยากให้มีร้านขายเครื่องเกมรุ่นเก่า หุ่นยนต์ เกมกด ในไทย
ที่ไว้ใจได้ในคุณภาพ และ ความเป็นกันเอง

ซึ่งก็มาเจอร้าน เลิฟเกมช็อป Love Game Shop นั่นเอง
ก็ให้คิดซะว่า ผมพาเดินเที่ยวชมร้านละกันนะครับ เพราะผมก็พยายามนำเสนอแบบนี้จริง ๆ
ซึ่งร้านนี้ตั้งอยู่ที่ ภิรมย์พลาซ่า ก็สะพานเหล็กนั่นละครับ ลงรถหน้าเมอรี่คิงส์วังบูรพา
ซึ่งวันข้างหน้าจะเป็นเป็นห้าง Mega อะไรเนี่ยละ แล้วข้ามถนนมา ก็จะเจอแล้ว
ตึกภิรมย์พลาซ่านั่นเอง พอเดินเข้าไป ก็จะเจอร้านกล้อง จนมาถึงทางลงตรงบันไดเนี่ยละ
ก็จะเจอร้านที่ผมมาแนะนำวันนี้แล้ว

นี่เลย

เนื่องจากโลโก้ร้านยังทำไม่เสร็จ ผมเลยทำโลโก้จากนามบัตรมาแปะให้นะ ฮ่าๆๆ
เพราะเขาย้ายจากร้านเดิมสะพาน 8 ขึ้นมาอยู่ที่ภิรมย์พลาซ่านั่นเอง
ที่ยืนทำเก๊กนั่นก็ พนักงานในร้านครับ ชื่อ อั้ม อัธยาศัยดีครับ เคารพผู้ใหญ่นอบน้อม
และเป็นเซียนเกมเลยทีเดียวครับ เล่นเกมเก่งมากคนนึงเลยทีเดียว

ของในร้านเพียบครับ และทุกอย่างเป็น Original ครับ ของแท้ทั้งนั้น

นั่นก็เจ้าของร้านครับ คุณฮั้ว ยิ้มแย้มแจ่มใส อัธยาศัยดีมากครับ คุยสนุก

Macbook ซื้อมาโก้ ๆ ไปงั้นละครับ (อ่ะเค้าล้อเล่น)

คือไม่ใช่แค่ผมที่รู้สึกว่าร้านนี้ดีจนน่าแนะนำบอกเพื่อนๆ กัน
เพราะหนังสือ a day ก็ยังเคยมาทำบทความสัมภาษณ์ร้านนี้กันเลยทีเดียว

เป็นนิตยสารที่ดีมาก ๆ ครับ a day มีความเป็นตัวตนมาก ๆ

ตรงนี้ก็เป็นมุมเกมกดครับ เพียบ

(จริง ๆ มีเยอะกว่านี้ครับ แต่คุณฮั้วบอกว่า เก็บไว้ใน stock ครับ ใครสนใจแบบไหนบอกได้)
ของแท้ งานสมัยเก่าทั้งสิ้น สำหรับผมนะ ผมชอบเกมกด เกมรับคนจากตึกไฟไหม้อ่ะ
ใช้แค่ซ้ายขวา แล้วรู้จักสังเกตุและจับจังหวะว่า คนไหนจะถึงพื้นก่อน แล้ววิ่งไปรับ
ผมว่าเกมแบบนี้ฝึกทักษะให้ลูกหลานได้อย่างดีเลยละครับ จริง ๆ นะ

ตู้ด้านนอกก็มีโชว์ไว้อีกนะครับ เกมกดน่ะ

ของเก่า (แต่ใช้ได้ดี) ก็มีอีกเยอะ อย่างในภาพนี้คือ ฟิลม์การ์ตูนและหนัง 8mm จากญี่ปุ่น

นำไปฉายกับเครื่องฉายหนัง 8mm ได้เลยนะครับ เรื่องก๊อตซิลล่ามั้งนั่น

หรือแบบ หนังแบบถือ ๆ แล้วส่องตาเข้าไปดู (เกิดทันกันไหมเอ่ย)

หุ่นโมเดลงานเก่า ๆ ก็มีเยอะนะ

จริง ๆ พวกหุ่นเหล็ก SOC นี่ก็มีนะครับ แต่เขายังไม่ได้เอามาจัดในร้าน
หรือว่าผมหาไม่เจอไม่รู้ แบบว่า รีบ ๆ ถ่าย เพราะคนมองผมเยอะอ่ะ ประมาณว่าถ่ายอะไรฟะ

หุ่นพวกนี้ก็งานเก่าครับ งานญี่ปุ่นทั้งนั้น ใครเล่นของพวกนี้จะทราบเรื่องราคาครับ

สำหรับนักสะสม และ คนที่รักที่ชอบการ์ตูนในสมัยก่อน บางทีได้ซื้อโมเดลหุ่น
ของตัวละครที่เรารักเราชอบนั้น มันทำให้มีความสุขจริง ๆ เหมือนผมที่ซื้อหุ่นโกไลตั้นนั่นเอง

พยายามถ่ายมาให้ดูหลาย ๆ ส่วนนะครับ

พวกตลับเกม แผ่น CD เกม ของเครื่องเกมเก่า ๆ ก็มีให้สะสมครับ
สภาพดี เล่นได้ทุกเกมนะ อ้อ ของแท้นะครับ ไม่ใช่ก๊อบปี้นะ

มีเยอะกว่านี้นะครับ ซึ่งบอกคุณฮั้วเจ้าของร้านได้เลย ถ้าหาด้วยตาไม่เจอ

ผมเล็งของในตู้นี้ไว้อิอิอิ

เห็นไหมครับ Gameboy Advance SP ลายฟามิคอม รุ่นพิเศษ

และตอนนี้ทางร้านเขาก็มีพื้นที่ให้เช่าตู้โชว์เคสด้วยละ

ผมก็เช่าไว้หนึ่งตู้เหมือนกันนะ ฮ่าๆๆ ไว้เอาของเล่นไปขาย เย้ๆ ๆ

ก็คือว่า ภายในร้าน ก็จะมีทั้งของจากตู้โชว์เคสของคนที่มาเช่าตู้
และของจากร้าน Love Game Shop ลงตู้ไว้ด้วย

ผมก็ใช้เวลาชมอยู่ในร้านตั้งนานเลยครับ เป็นชั่วโมงเลย พูดคุยกับคุณฮั้ว
และน้องอั้ม และก็เดินชมดูสินค้าในร้าน บางอย่างแค่มองก็ดีใจแล้วฮ่าๆๆ
อย่าง ตำรวจอวกาศ เกียร์บัน , ชารลีบัน , จัสเปี้ยน ทำนองเนี้ยอ่ะครับ
สมัยก่อนเคยซื้อเล่นแบบงานก๊อบปี้ ตัวละ 200 บาทสมัยเกือบ 30 ปีก่อน
(สมัยนั้นทองยังไม่ถึง 4,000 บาทเลยนะครับ) มาเจองานแท้ๆ made in japan
แล้วมันอยากจะกรี๊ด คือ รายละเอียดมันคนละเรื่องเลยครับ

และถ้าใครรักพวกงานศิลปะ แค่เดินดูแพ็คเกจ ของกล่องของเล่นในสมัยก่อนก็สุขใจแล้วครับ
เพราะเป็นงานภาพวาดทั้งนั้น ไม่ได้ใช้ คอมฯ ทำ เหมือนงานแพ็คเกจของเล่นสมัยนี้

ถ้าใครมีเวลาว่าง ก็ไปเดินดูได้นะครับ เปิดทุกวันนะร้าน Love Game Shop
รู้สึกว่าจะเปิดตั้งแต่เที่ยง ถึง หกโมงเย็นนะ ผมไปบ่าย ๆ ทุกที
นี่เบอร์โทรคุณฮั้ว เจ้าของร้าน 084-434 5115

ใครชอบ หุ่นเหล็ก ของเล่นยุคเก่าในอดีต เกมกด เกมยุคเก่าในอดีต
ทั้งอดีตมาก อดีตน้อย ก็น่าจะชอบที่จะไปเดินชม พูดคุยความรู้กับคุณฮั้วแกได้นะ

มีบางคำเคยกล่าวไว้ว่า "คนเราอย่าไปจมอยู่กับอดีต"
แต่สำหรับผม ถ้าอดีตนั้น มันมีความสุขแม้จะเพียงน้อยนิด ผมก็จะระลึกถึงมันเสมอ
แค่นึกถึงเพลง ดราก้อนบอล Z สมัยก่อน กับ ดราก้อนบอลที่ช่อง 9 นำมาฉายใหม่ตอนนี้สิครับ
ความมันส์คนละแบบเลย ฮ่าๆๆ ชาลา เฮด ชาลา
ขอคิดถึงอย่างมีสติ ไม่ใช่จมปลักไปกับอดีตที่ทุกข์ใจ
เรามีอิสระในการเลือกครับว่าจะ สุข หรือ จะทุกข์ เรื่องบางเรื่องแว้บเดียวจริง ๆ

ขอให้ใช้เงินเสพความสุขกันอย่างมีความสุข
auns555 (สันติ)

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เต้_พ่อน้องแพงครับ

25/03/2012 19:32:49
3
ยอดเยี่ยมเลยครบสงสัยต้องแวะไปเยี่ยนชมซะแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สันติ

25/03/2012 19:45:23
50
นี่เว็บไซค์ของเขานะครับ
http://www.lgstoys.com/

หรือใครมีเกมกด แล้วจอเสื่อมสภาพ ก็ลองติดต่อไปให้ร้านเขาดูให้ได้นะครับ
เขาอาจจะมีอะไหล่เปลี่ยนให้ได้นะเออ

ผมเคยเอาเครื่อง Family ไปทำ รูต่อสาย AV เข้า TV เลยอ่ะ
เพราะจะทราบกันดีว่าเครื่อง Family นั้น สมัยก่อนมันต้องเข้าช่อง RF อ่ะครับ
ซึ่ง TV ปัจจุบันเป็น AV กันหมดแล้ว ฮ่าๆๆ แจ่มไปเลย

เอามาเล่น Mario 3 กับ Contra ของ Family
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

eeman2

25/03/2012 20:15:31
0

สวัสดีน้าอั๋น

ตอนนี้ PSP Vita crack ได้รึยังครับ

ไม่ได้ไปสะพานโลหะแห่งชาตินานแล้วเหมือนกัน

เดี๋ยวเอาไปวางไชว์มั่งดีก่า อิอิ (ไม่ขาย อยากโชว์ 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Kai

25/03/2012 20:19:25
2
^
^
^
โห เจ้าพ่อเกมส์วินเทจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

สันติ

25/03/2012 20:34:22
50
ตอบท่าน eeman2 นะครับว่า
ตอนนี้ PS Vita เขากำลังแฮกนะครับ
ตอนนี้เริ่มต้นแฮกให้เล่น emu และเกม PSP บางเกมครับ
แต่เขายังไม่ปล่อยตัวแฮกนะครับ

ซึ่งผมคิดว่า เดี๋ยว Sony ก็บังคับให้อัพเดท firmware
ก็จะทำให้เล่นไม่ได้อยู่ดีละครับ ฮ่าๆๆ

แต่เครื่องเกมของคุณ eeman2 ในภาพนั้น แสดงให้เห็นว่า ชอบเกมจริง ๆ นะเนี่ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Cappuccino1

25/03/2012 20:54:25
1
มองๆเกือบทุกวันเลยร้านนั้น เคยจะเอาฟิกเกอร์ไปลงตู้ช่วงถังแตกT^T

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Kai

25/03/2012 20:55:30
2
สงสัยผมต้องเดินทางสายเกมส์บ้างแล้ว ช่วงนี้ทำแต่งานทั้งวันทั้งคืนเลยครับ

คงต้องหาวิธีผ่อนคลายบ้าง คงต้องรบกวนพี่อั๋นกับพี่eemanย์ แหงๆ

ไม่รู้เรื่องเกมส์อะไรสักอย่างเลยผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

พ่อน้องมิว

25/03/2012 21:04:53
0
ขอบคุณพี่สันติ ที่พาไปเที่ยว ครับ

ผมเดิน พิรมภ์พลาซ่า ส่วน มากจะอยู่ร้านเฮียชั้นล่าง แถวโมเดลกันดัม เดินไปทีไรจะเสียตังทุกทีละครับ เดี๋ยวนี้ เลี่ยงๆ ไม่เดินแล้วอิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

eeman2

25/03/2012 22:07:37
0
พี่ไก่ย์ ไปปรึกษาน้าอั๋นเถอะ ผมลาวงการมาพักใหญ่แล้ว ผมเองต่อไปยังต้องขอคำปรึกษาจากน้าอั๋นเลย

แต่ถ้าเครื่องเกมวินเทจนี่ตลาดคลองถมคืนวันเสาร์น่าจะยังพอมีให้หาได้อยู่นะ
..... มาม่าอีกแล้ว 5555

น้องมิว เอ๊ย พ่อน้องมิว ตอนนี้ผมหันมาเล่นไอแพดแทนแล้วครับ พกพาสะดวก

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

สันติ

25/03/2012 22:18:33
50
ผมก็เล่น ipad ครับท่านอีแมน
แรก ๆ ติดเกม ipad แต่ตอนนี้ เอาไว้เล่นเน็ต ฮ่าๆๆ
มาติด iphone แทนครับ ถ่ายรูปเล่นลง อินตาแกรม เอิ๊กๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

eeman2

25/03/2012 22:33:25
0
น้าอั๋น ตอนนี้ไอแพด3 กับ PSP Vita อะไรน่าสอยกว่ากันครับ

แล้ว Vita นี่แนวโน้มมีโอกาสเล่นเกม play2 หรือ play3 ได้มั๊ยครับ

แล้วบนไอแพดนี่มันมีโปรแกรม emulator หรือไม่ครับ สงสัยมาพักนึงแล้ว ได้โอกาสถามซะเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Kai

25/03/2012 22:34:56
2
เห็นข่าวในทีวีว่า iPad3 เครื่องจะร้อนมากๆๆ เวลาใช้งานเสร็จอ่ะครับพี่ ไม่รู้เป็นไงเหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

eeman2

25/03/2012 22:40:05
0
แสดงว่าปกติพี่ไก่ย์ใช้งาน"เสร็จ" ไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่น่ะสิ เย็นสบายตัว 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

25/03/2012 23:29:45
4,282
โอววว ขอบคุณมากๆๆครับพี่สันติ 555

ผมเองน่าจะเป็นคนรุ่นแรกๆๆของไทยเหมือนกัน ที่ได้เล่นเกมส์กดตัวแรกๆของเมืองไทย

ตอนนั้นจำได้ว่ามันเป็นตัวเกมส์ขนาดเล็กๆ และเป็นจอขาวดำ เป็นเกมส์กระโดดตึกหนีไฟหรือไงนี่ล่ะ ผมจำได้ว่าตอนนั้นซื้อที่สะพานเหล็กในราคา 500 บาท

ซึ่งเรื่องนี้น่าจะนานราวๆ 30 กว่าปีแล้วล่ะคร้าบบบ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

eeman2

25/03/2012 23:38:59
0

โห...

แสดงว่าเฮียย์แก่กว่าผมเยอะเลยนะนี่ ผมไม่ทันเล่นเลยจริงจริ๊ง 5555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

25/03/2012 23:43:00
4,282
^
^
นี่ล่ะ ไอ้เครื่องนี้ล่ะครับ ผมน่าจะเล่นตั้งแต่อายุ 15 เห็นจะได้ล่ะครับพี่อีแมน 5555

ไอ้เกมส์นี้คือเกมส์แรก ก่อนเกมส์โดดร่ม และเกมส์ปลาหมึกด้วยล่ะครับ

คอนเฟิมว่าเกมส์กดอันนี้คือเกมส์แรกของประเทศไทย ตอนนั้นผมน่าจะซื้อในราคาอันละ 450 บาทแถวสะพานเหล็กนี่ล่ะ โอววว เรื่องมันเก่าเกินกว่า 30 ปีอีก 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

สันติ

25/03/2012 23:49:10
50
เฮียมั่นครับเอ่ยจำนวนปีทำไมละคร้าบ เอิ้กๆๆๆ
เฮียมั่นเล่นเกมเดียวกับผมเลย มันเข้าใจง่ายดีอ่ะเนอะ ซ้าย ขวา

ตอบท่านอีแมนครับ
Ps vita ก็น่าเล่นครับ แต่ตอนนี้เกมระดับแม่เหล็กยังไม่ออก
ไว้รออีกซักหน่อยค่อยซื้อก็ได้ครับ

ส่วนไอแพด3 หรือ นิวไอแพดที่กำลังใกล้จะเข้าไทยอย่างเป็นทางการ
รู้สึกว่าจะเดือนหน้านี่ละครับ
น่าเล่นแน่นอนถ้าท่านยังไม่มี ipad 1 หรือ 2
แต่เรื่องจอและความแจ่มนั้นให้นึกถึง iphone4 ขยายร่างเลยละครับ

โดยส่วนตัวผม ไม่ค่อยชอบจิ้ม ๆ เท่าไหร่
อย่างผมต้องจิ้มแล้วกดเอิ้กๆๆๆ

ส่วน ps vita จะทำให้เล่น ps2 ps3 ได้หรือไม่นั้น
ส่วนตัวผมคิดว่า ps2 น่าจะได้ในอนาคตครับ
ส่วนเกม ps3 นั้นตอบได้เลยว่าไม่ได้ครับ

แม้ทุกวันนี้จะมีเกมจากที่เคยลงใน ps3 บางเกมมาลง ps vita
แต่ก็ต้องปรับกราฟฟิกต่าง ๆ ให้ดรอปลงไปครับ
ไม่แจ่มเท่า ps3 แต่การันตีว่าเหนือ ps2 แน่ ๆ ครับ
ช่วงนี้มันเป็นช่วงยุคแรกของ ps vita เกมเทพ ๆ ยังไม่มาครับคุณอีแมน
ดังนั้นรอไปก่อนจ้า

อ้อลืมบอกไป
ร้าน lovegameshop ก็รับฝากบิดของจาก yahoo jp นะครับ
สนใจก็ไปคุย ๆ ดูนะครับ ว่ามีกติกายังไงบ้าง
ร้านนี้เปิดมานานเป็นสิบปีแล้วครับตั้งแต่ตอนอยู่สะพาน 8
เดือนนี้เขาเพิ่งย้ายมาภิรมย์พลาซ่านี่ละครับ ร้านใหญ่ขึ้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

vinland

26/03/2012 00:10:16
1
โอ้วว พี่อีแม้น

มีทั้ง N64 Megadrive ที่สำคัญ ATARI ด้วย (ATARI ของผมก็มีเป็นซากไปแระ อิอิ )

ไม่มี sega z-turn กะ NeoGeo หรือครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

DayWalker

26/03/2012 08:01:15
90
ขอบคุณน้าอั๋นที่พาเที่ยวนะครับ

แอบมายุ Vita ด้วยคน ของเค้าดีจริงๆ อยากเล่นเกมไหนกลัวไม่สนุกก็โหลดเดโม่มาลองก่อนได้

ล่าสุดเจอเดโม่ Ray Man Origin เข้าไป กดสั่งซื้อตัวเต็มมาเลยครับ ภาพสวย เกมน่ารัก เสียงเพลงสนุด เล่นได้เพลินๆดีจังเลยครับ (เอาไว้คลายเครียดตอนเล่น Army Crops of Hell ไม่ผ่านด่าน 31 ซะที 5555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

พ่อน้องมิว

26/03/2012 08:52:45
0

ผม ยังจำได้ ว่าดีใจมากๆ เลย วันเด็ก อาป๋า ผมซื้อให้ ตอนอยู่ป.4 ได้ เกมกด ปลาหมีก

สมัยนั่น ผมว่าราคาประมาณ พันนิดๆ ได้ครับ จำปีไม่ได้ละ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

สันติ

26/03/2012 10:00:15
50
ครับ พวกเกมกดนี่ เหล่านักสะสมกลับมาเก็บสะสมกันเยอะมากในยุคนี้
ครับ บ้านเราเรียกเกมกด อย่างต่างประเทศ และญี่ปุ่น จะเรียก Game & Watch

ผมว่าเรามาหาซื้อแบบนี้กันดีกว่าครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

นายมั่นคง

26/03/2012 11:13:44
4,282
โห เวลา่ผ่านเร็วขนาดนี้เหรอนี่ 555

ยังดีที่ผมมีโอกาสได้เล่นเกมส์กดแบบรุ่นแรกในไทย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

เบียส

26/03/2012 11:40:02
11
อย่าลืมเกมส์ Cowboy นะครับ มันส์โคตรเลยละจ้า 555...............อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

montree2511

26/03/2012 13:21:30
0
ผมเคยเล่นเกมส์เอาเรือไปรับคนจาก ฮ. กลางทะเลน่ะครับ...

ถ้ารับไม่ทัน ตกทะเล ไอ้หลามจะโผล่กระดองขึ้นมาไล่...สุดท้ายถึงโชว์ตัวว่าโดนงาบ...

ได้ตอน ม.2-3 พร้อมซาวน์อเบ้าท์โซนี่นั่นแหละครับ...ฮ่า ๆ ...

รำลึกอดีตกว่า 30 ปีบ้าง...

รู้สึกพ่อไปจับมาจากตลาดสันติสุข ที่ อ.หาดใหญ่ น่ะครับ...มีญาติขายของอยู่ที่นั่น ชั้นสองติดบันได...

ไปครั้งสุดท้าย ตกใจครับ ตลาดทำไมเงียบได้ขนาดนี้...ยุคตกต่ำ ตกได้จริง ๆ ...

ขอบคุณพี่ จขกท. ด้วยครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

สันติ

26/03/2012 20:20:45
50
ถ้าหุ่นโมเดล ตอนนี้ ผมบ้า Predator ครับ

เอิ๊กๆๆ จับมาถ่ายรูปด้วยกล้องจาก iphone4s นี่ละครับ
กล้องไอโฟน ผมว่ามันแจ่มจริง ๆ นะ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

erika 1980

31/03/2012 22:34:34
สวัสดีครับ^^

ขอโทษอย่างสูง...ที่เพิ่งเข้ามาดู...เพราะเฮียฮั๊วเพิ่งบอกว่าพี่สันติได้กรุณามาโปรโมทร้าน..

ขอขอบคุณแทนเจ้าของร้านด้วยครับ....

และยังไง....ไม่ว่าจะมาคุย...มาเอาความรู้....รึมาให้ความรู้....

ทุกคนในร้านยินดีต้อนรับนะครับ....

ณ ปัจจุบัน....(คือ3วันหลังจากพี่อั๋นมาเยี่ยมที่ร้าน)....ตู้โชว์เคสไกล้เต็มแล้วครับ^^

มีสินค้าทั้ง...ฟิกเกอร์มาเวล...กล้องโบราณ...แบบว่ากล้อง3มิติอายุร้อยกว่าปี...ก็มีครับ...(3มิติจริงๆ...ลองแล้ว!^^เกมส์...หุ่นเหล็ก...ของเล่นเยอะแยะเลยครับ...

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจแทนพี่ฮั๊วด้วยครับ^^

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

นายมั่นคง

31/03/2012 23:28:26
4,282
ด้วยความยินดีครับคุณ erika 1980

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

lek_chiangrai

01/04/2012 11:18:32
0
เกมส์ Cowboy พูดแล้วยั่ว สมัยประถม เพื่อนมันคิดค่าเล่น เกมกด ตาละ 5บาท ละครับ อิอิ

พี่อีแม้นท์ย์ สะสมเครื่องเล่นเกมส์ ยังเยอะขนาดนี้ แล้ว เครื่องเล่นอย่างอื่น จะขนาดไหนครับ 555
ประทับใจ เครื่อง XBOX จังเลยครับ ใหญ่มากๆๆ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

Joseph

21/12/2012 20:26:02
ร้านยังอยู่ที่เดิมหรือเปล่าครับ ??
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

pirarucu

21/12/2012 21:48:00
0
ผมยังจำตอนเด็กๆที่อยากไปโรงเรียน(ไม่ใช่ขยันเรียนหรอกนะ) แต่อยากไปแลกเกมส์เล่นกับเพื่อนๆที่โรงเรียนมากกว่า มีเกมส์กดใหม่ๆโผล่มายั่วกิเลสได้ทุกวัน แต่GAME@WATCHนี่มันคลาสสิคจริงๆเลย เกมส์กดอันแรกที่ได้เป็นเจ้าของน่าเป็นเกมส์โดดร่ม เสียดายปัจจุบันจอมันเสื่อมซะแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

zetathix

21/12/2012 21:49:52
11
เห็นแล้วนึกถึงตอนเด็กขึ้นมาทีเดียว

แถวบ้านผมมันไม่มีขายเลยครับ เคยเห็นในห้างก็ได้แต่มอง มีแต่ tetris ที่เครื่องเดียวเล่นมันทั้งบ้านแล้วก็เกมแข่งรถที่หลบซ้ายขวาอย่างเดียว แต่หายไปตอนไหนไม่รู้ครับ

จำได้ว่าเพื่อนเคยมีที่เป็นเกมคอปเตอร์ ที่มันจะมีคอปเตอร์บินมายิงเรา บนพื้นก็มีรถถังยิงมา ต้องยิงมันทั้งคู่ มันส์มากๆ

ถ้าให้เล่าต่อ ก็ยังเคยฝืนตื่นเช้ามากไปต่อคิวเพื่อแลกซื้อทามาก๊อตจิรุ่นแรกกับ UTV ที่ฟอร์จูนเลยครับ แถวยาวมาก ทะลุออกมาทางโรงแรมเลยครับ ^^"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

Joseph

21/12/2012 23:18:39
ตอนนี้ร้านอยู่ที่ไหนหรอครับ ย้ายหรือเปล่า ??
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

ตั้ว

27/01/2013 20:51:24
คุณฮั้วมีps2ไม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

boyd2

28/01/2013 21:54:08
0
สวัสดีครับ ตอนนี้ร้านพี่ฮั้ว love game shop ย้ายไปอยู่ฝั่งตรงข้ามสะพานเหล็ก ที่แต่ก่อนเป็นเมอรีคิงวังบรูพาเก่าอยู่ชั้น 6 ออกจากลิฟท์มาเดินตรงออกจากลิฟท์เลี้ยวซ้ายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"พรีวิว : ไปสะพานเหล็กมา เลยขอแนะนำร้านให้รู้จักครับ ร้าน LoveGameShop"