Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีพัสดุมาส่งครับ ของขวัญให้ตัวเอง สำหรับสาวกวินเทจ

replay

28/01/2012 13:20:03
23
หลังจากแคล้วคลาดกันหลายหน เพราะมีคนประกาศขายแล้วจองไม่ทันหลายครั้งหลายคราว จึงตัดใจสอยของมือซะเลย

เมื่อวานนี้มีเสียงโทรศัพท์จากบุรุษลึกลับ ไม่ปรากฏนาม . คุณ.... เด๋ววสักครู่จะมีของมาส่งนะครับ รอรับของด้วย สักครู่บุรุษลึกลับก็มาถีง เอาลังปริศนามากองไว้หน้าบ้าน แล้วก็จากไปอย่างรวดเร็ว ไม่ทันได้ถามว่าต้องเซ๊นต์รับของอะไรต่อมิอะไรป่าว

แรกๆก็งงว่ามันคือกล่องอะไรหว่า มันจะเป็นวัตุระเบิดหรือของต้องสงสัยหรือเปล่า แถวๆนี้ไม่มียางรถสิบล้อซะด้วยสิ เอาไงดีว้า ต้องเรียกหน่วยกู้ภัยมาหรือเปล่า

มาดูอีกที นึกขึ้นได้ ว่านี่มันของขวัญวันตรุษจีนที่ซื้อให้ตัวเอง เพราะได้โทรไปติดต่อเฮียตี๋ย์สั่งซื้อเมื่อช่วงตรุษจีนพอดี เลยจ่ายตังไว้ก่อนแล้วค่อยส่งของอีกทีหลังจากเปิดงาน

แต่น แตน แต้น นั้นคือ Pre Phono แบบหลอดสุญญากาศ ของ TS- Audio PH-1 นั่นเอง

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

replay

28/01/2012 13:40:28
23
ความไฝ่ฝันที่จะได้เล่นเครื่องเสียงหลอดของผมมีมานานแล้ว แต่ไม่สบโอกาสสักที และชื่อเสียงของเครื่องหลอดที่ทำโดยฝีมือคนไทย ที่มีชื่อเสียงโด่งดังมานานมีมาก่อนผมเกิดซะอีก

TS Audio PH-1 ปรีหลอดสุญญากาศ ที่ใช้หลอด 12 AX7 จำนวน 3 หลอด เมื่อตอนเปิดกล่องตื่นเต้นมากๆๆๆๆ เพราะเหมือนกับความฝันเป็นจรีง ประมาณสี่โมงเย็นเลยวิ่งขึ้นไปในห้องเก็บของ ที่เปลี่ยนมาเห็นห้องรกๆไว้ฟังเพลง เสียบไฟเผาไส้หลอดทิ้งเอาไว้ แล้วก็ออกไปข้างนอก ไปศูนย์ประชุมสิริกิตต์เพื่อสอย Arc S ตามความฝันอีกอย่างให้สำเร็จลุล่วงไปทั้งสองอย่าง

ดึกๆถึงจะกลับมาเปิดฟัง ด้วยแผ่นที่หวานสมชื่อเพลง น้ำผึ้งหรือยาพิษ ของวงผู้หญิง ตื่นเต้นที่วงผู้หญิงกลับมารวมตัวอีกครั้งในรอบสิบๆปี มากันครบทีม เล่นในงานอะไรสักอย่างที่ร้านแถวทองหล่อ แต่ขาดเพียงท่านหนึ่งเพราะเธอได้จากโลกนี้ไปแล้ว

มาฟังกันเลยครับ

อาจจะมีเสียงพัดลมเข้านิดหน่อยนะครับ เปิดพัดลมถ่ายอาจจเป็นลมได้ ร้อนมากๆ ถ่ยด้วย ipod touch นะครับ

จากที่ทดลองคงจะต้อง Burn กันอีกยกใหญ่ เปิดมาไม่ถึง 10 ชม. เนื่องจากปลายเสียงแหลมยังเปิดไม่มาก ฟังบางแผ่นนี่จะรู้เลย เปิดเพลงหมอลำของอ.ดาว บ้านดอน กับ อังคณา สกุลไชย ในชุดที่ร้องเพลงร้อยเนื้อทำนองเดียว หนุ่มยาวสาวสั้น แล้วได้อารมณ์มากๆ

แต่ถ้าเป็นเพลงออกร๊อคหน่อย อย่างแผ่น The Olarn Project ชุดแรก ช่วงที่เป็นท่อนโซโล่ ยังไม่ค่อยดีมากเนื่องจากยังไม่พ้นช่วง Burn in

เด๋วจะลองถ่ายมาเพิ่มนะครับ ^__^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

DayWalker

28/01/2012 15:21:32
90
เยี่ยมเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

replay

28/01/2012 18:42:21
23
เพลงญี่ปุ่นแผ่นนี้ บันทึกเสียงดีมาก แผ่นเก่ามากต้องมีอย่างต่ำ 40 ปีขึ้นไป

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Kai

28/01/2012 23:46:13
2
ของเล่นเยอะจริงๆพี่Benzย์

อิจฉา อิจฉา ตาร้อนผ่าวๆๆๆๆๆๆ

หลังBurn แล้วเสียงเป็นยังไง มาเล่าให้ฟังด้วยนะครับพี่ แอบสนใจเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

29/01/2012 00:08:40
4,282
เย้ๆๆ เยี่ยมไปเลย ยินดีด้วยคร้าบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

replay

29/01/2012 00:27:14
23
หลังจากที่ได้ Planar 3 ก็พึ่งจะมาซื้อของเล่นใหม่นี่แหละจ้า อยากได้เครื่องหลอดมานานสองนาน ช่วงนี้แผ่นซื้อน้อยลงแล้ว เพราะไม่มีที่จะวาง พอจะมีงบไปสอยอย่างอื่นบ้าง

เด๋วอีกไม่นาน คงจะซนหาหลอดมาลองเปลี่ยนเล่น ไม่รู้จะฟังออกถึงการเปลี่ยนแปลงหรือเปล่า ยิ่งเป็นคนหูถั่วอยู่ด้วย o__O"

ท่านที่สนใจก็ติดต่อเฮียตี๋ย์ได้เลย อุดหนุนคนกันเอง เงินทองไม่รั่วไหล 555

มีข้อสงสัยเกี่ยวกะเครื่องหลอดอีกนิดหน่อย จะต้องปรึกษาเฮียตี๋ย์อีกครั้งนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีพัสดุมาส่งครับ ของขวัญให้ตัวเอง สำหรับสาวกวินเทจ"