Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

JBL onstage 200 ID ศูนย์ซ่อมไม่ได้

pete

11/01/2012 14:48:08
0
สวัสดีครับ รบกวนสอบถามหน่อยนะครับคือผมซื้อลำโพง portable JBL onstage 200 ID ปรากฏว่าครั้งแรกเกิดปัญหาขึ้นคือเสียบdockเพลงไม่ดังก็เอาเข้าศูนย์เค้าก็แจ้งว่าให้ผมไปรับเครื่องใหม่ ผมก็ไปรับมา ตัวใหม่ใช้ไปซักระยะหนึ่ง(จำไม่ได้เหมือนกันแต่คาดว่าไม่ถึงปี)ปรากฏว่าเวลาผมใช้ ipod เสียบ dock มันไม่มีเสียงแล้วก็ชารจไฟไม่เข้า แต่เสียบสายรูหูฟังเสียงก็ออก ก็เลยส่งเข้าศูนย์ซ่อม เค้าโทรกลับมาแจ้งว่า เครื่องผมหมดประกันไปแล้ว (เค้านับจากตัวแรกที่ผมซื้อไม่ใช่ตัวที่สองที่เปลี่ยนให้)แล้วตรงที่เสียบ dock ของผมมันเลื่อน ไม่ามารถซ่อมได้ ถ้าไม่ซีเรียสก็ให้ผมเสียบรูหูฟังเอาไม่ต้องใช้ dock (คิดในใจว่าแล้วกรูจะซื้อมาทำแมวอะไร)หรือ เทรินลำโพงอันนี้เพื่อซื้ออันใหม่ โดยของใหม่เค้าตั้งราคาไว้ที่ เก้าพันกว่า ลดให้ผม 30% เหลือหกพันกว่า ผมก็เซ็งเป็ด+เบื่อ ไม่เอาทั้งสองอย่างบอกเค้าส่งลำโพงของผมคืนมา ก็อยากจะสอบถามว่าผมควรจะทำยังไงดีครับ มันสามารถซ่อมได้ที่ไหนมั้ย +ก็ขอเตือนคนที่คิดว่าจะซื้อลำโพงรุ่นนี้อยู่ว่าคิดดูให้ดีเพราะน่าจะเป็นปัญหาที่เกิดขึ้นกับหลายคนแล้วไม่สามารถซ่อม ส่วนผมขอไปหา Bose sounddock10 แล้วดีกว่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เบียส

11/01/2012 23:24:50
11
พวกนี้อะไหล่ไม่น่าจะมีละ ครับ ผมว่าทางศูนย์น่าจะซ่อมได้ละจ้า เพราะถ้าไปช่างที่อื่นอาจจะไม่มีอะไหล่ละครับ ........อิ อิ อิ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"JBL onstage 200 ID ศูนย์ซ่อมไม่ได้"