Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Rukjikg(โคราช)

14/11/2006 12:55:08
อยากทราบว่า มันแพงมากไหม

แล้วเนื้อเสียงต่างจาก The Pig มากไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

14/11/2006 13:32:20

เล่นแอมป์หลอดนั้น ถ้าเอาแบบพื้นๆ ของจีนแดง ก็น่าจะอยู่ประมาณ 6-7000 บาท ครับ (ยังไม่รวมค่าส่ง)

และที่สำคัญมักจะไม่ค่อยดีเท่าที่ควร 555 ผมเองก็อยากได้ครับ เคยเลือกไว้ในใจเรียบร้อยแล้ว แต่พอสรุปราคา+ค่าส่ง เด้งดึ๋งเลย

ซัดเข้าไป 3 หมื่นกว่า

นี่หายถึงแอมป์หลอดตัวที่ผมอยากได้น่ะครับ ตอนนี้เลยชลอโครงการไว้ก่อน หันไปสั่งแอมป์ Heed ของ ฮังการีมาลองเล่นดู เห็นเค้าว่าเสียงเหมือนหลอดครับ งบเลยลดลงมาเหลือแค่ 15000-16000 บาท 555

ประหยัดงบไปหน่อยนึง

แอมป์หลอดดีไม๊ ผมว่าดีนะ แต่เหมาะกับคนที่ชอบเสียง color หน่อยๆ จะฟังสนุกดี แต่ถ้าคนชอบรายละเอียดเป๊ะๆ ระยิบระยับ ผมว่าเล่น Solid State ง่ายกว่า คล่องกว่า 555

คุณ Rukjing นั้นใช้ K701 ผมแนะนำแอมป์ไฮบริดจ์ครับ X-can V3 ของ musical fidieity ครับ น่าสนใจ และน่าจะแม็ทกับ K701 ได้ดีครับ

งบประมาณ 16000 บาท เท่านั้นเอง

ผมซื้อแน่เหมือนกันตัวนี้ แต่รอต้นปีหน้า เพราะจะมีคนไปสิงคโปร์พอดี จะฝากเค้าซื้อซักหน่อย 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"Tube Headphone Amp"