Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮียครับ ผมอยากถามว่า Koss Ksc QZ-99 นี่เสียงเป็นไงครับ

แนน

25/02/2007 01:14:59
คือว่าไปเห็นรูปในเว็บมาคับสวยดี ชอบดีไซน์ของมันมากอ่ะคับ คือว่ามันใหญ่สะใจดี และตัดเสียงรบกวนด้วย แต่ไม่ทราบว่าว่าคุณภาพเสียงของมันจะดีประมาณไหน เพราะไม่เคยฟังจิงๆ และคงจะหาฟังไม่ได้ด้วยเพราะอยู่ต่างจังหวัด เห็นว่าร้านเฮียมีขายอ่ะคับ ใครเคยลองฟังรุ่นนี้ดู ช่วยอธิบายลักษณะเสียงของหูฟังอันนี้ให้หน่อยนะคับ ถ้าเทียบกับ พวก Ksc35 หรือ Portapro เป็นยังไงบ้างอ่ะคับ หรือมีตัวอื่นที่ใหญ่ๆที่ราคาไม่ทิ้งกันมากแนะนำก็ได้นะครับ หรือใครจะกรุณาช่วยผมหารีวิว ภาษาอังกฤษ ให้ก็ได้คับเพราะว่าผมก็หามานานแล้วก็ไม่เจอ ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนนะคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

25/02/2007 21:42:17

koss ตัวนี้ผมสั่งมาเล่นๆ 2 ตัวครับ เพราะเห็นดีไซน์มันเป็น koss แบบต้นตระกูล คือหน้าตาจะเป็นแบบต้นฉบับ และมีปุ่มหรี่ลดเสียงอยู่หูด้านซ้าย

ซึ่ง koss ใช้หูฟังในตระกูลนี้เป็นโลโกมาจนทุกวันนี้

เสียงเป็นไง ???

น้ำหนักค่อนข้างมาก ตัวใหญ่ บึกบึน ทนทานมาก เวลาใส่แล้ว ไม่ได้ยินเสียงอย่างภายนอกจริงๆ

ท่านที่ต้องการปลีกวิเวก หนีเมียไปนอนฟังเพลงอยู่หน้าห้อง ย่อมถูกใจแน่นอน

เสียงใส ขัดเจน ให้ความรู้สึกของเสียงระดับมืออาขีพเหมือนกัน แต่ติตรงที่เบสบางไปเล็กน้อย

ถ้าเอาไปใช้เสียบดูหนัง ดูดีวีดี ผมว่าเวริ์คดีครับ
ยิ่งถ้าเอาไปใช้กับแอมป์ที่มีตัวปรับทุ้มแหลม ได้จะยิ่งดีเป็นที่สุด 5555

ใครซื้อไปถือว่า ไม่ซวยแน่นอน 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"เฮียครับ ผมอยากถามว่า Koss Ksc QZ-99 นี่เสียงเป็นไงครับ"