Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผิดด้วยหรือที่ไม่อยากมีเมีย แต่อยากมีหูฟังดีๆ

นาย ก. ไม่ประสงค์ออกนาม

30/11/2011 19:28:08
สวัสดีพี่ๆเว็บมั่นคงครับ

ผมมีเรื่องในชีวิตเมื่อเร็วๆนี้จะมาเล่าให้ฟัง และจะขอความคิดเห็นพี่ๆทุกคนด้วยครับ (คิดซะว่าอ่านขำๆละกันเนอะ)

(ข้อที่ 1-6 ผมพิมพ์บ่นเฉยๆ สาระจริงๆคือข้อ 7 เป็นต้นไปครับ)

---------------------------------------------------

เป้าหมายในการใช้ชีวิตของผม คือ

1.มีของกินอร่อยๆ...ไม่ถึงกับต้องกินครบ 3 มื้อก็ได้ ขอแค่ให้มีชีวิตต่อไปได้พอ (ไม่เป็นโรคกระเพาะก็โอเคแล้ว)

2.มีบ้านเล็กๆสักหลังนึง ไม่ต้องถึงกับราคาเป็นล้าน ถ้าไม่ติดว่ายุคนี้ขโมยเยอะให้อยู่กระต๊อบผมก็เอา
ข้าวของเครื่องใช้ไม่ต้องหรู แอร์ไม่ต้องมี แต่ขอแค่ไม่ขาดไม่เกินก็พอ
(ข้อนี้เกือบ Complete แล้วครับ เหลือหนี้บ้านไม่ถึง 20,000 บาท)

3.เสื้อผ้า ขอแบบธรรมดาๆ...ซักรีดตามปกติ ใส่ออกนอกบ้านแล้วไม่ยับไม่เหม็นไม่อายใครก็พอ

4.ยานพาหนะ แค่มอเตอร์ไซค์ธรรมดาๆคู่ใจ ที่มีคันเดียวตอนนี้ก็หรูแล้ว (อนาคตมีเงินเก็บเยอะอาจพ่วงรถกระบะไปด้วย)

5.ไม่ชอบเที่ยว สังเกตตัวเองตั้งแต่เด็กว่าเวลาไปเที่ยว ผมไม่เคยมีความสุขเลย ชอบทำงานหรือนั่งอ่านหนังสือมากกว่า
เอาที่ชอบปัจจุบันนี้คือ หลังจากทำงานเสร็จก็กลับบ้านนั่งตากพัดลม
รับความบันเทิงในโลกออนไลน์ มีหูฟังดีๆ ฟังเพลงที่ชอบทุกวันก็สุดๆในชีวิตแล้ว

6."เงิน กับ แม่ สำคัญที่สุด"

7."ของใช้สิ้นเปลืองที่มีคุณค่าในการใช้งานเท่ากับของถูกๆ" ผมไม่แตะเด็ดขาด เช่น
นาฬิกาเรือนละเป็นหมื่นเป็นล้าน = ก็ดูเวลาได้เหมือนกับนาฬิกาเรือนละไม่เกิน500
รถเก๋งรถกระบะ ถูกๆ VS รถเก๋งรถกระบะ แพงๆ = มันก็ลงไปนั่งขับได้เหมือนกัน
.
.
.
อาจเถียงได้ครับว่าเครื่องยนต์ ความสวยอะไรนั่นมันต่างกัน...แต่ทุกวันนี้ผมเดินไปทำงานไม่เกิน 50 ก้าวก็ถึงแล้วครับ
ไม่ได้เอาไปขับแข่งหรืออวดโก้กับใคร แค่มอเตอร์ไซค์ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้แล้ว (ไปธนาคาร+ซื้อของเข้าบ้านนิดหน่อย)

"ซึ่งชีวิตนี้แค่อย่างเดียวที่ผมยอมพรีชีพถวายเงินได้ คือ หูฟัง"
(ผมไม่เล่นลำโพงครับ ยอมรับว่าเป็นคนขี้เกรงใจมาก ไม่อยากเผื่อแผ่ให้คนอื่นที่ไม่เต็มใจรับฟังครับ)

8.อยากอยู่คนเดียว ทำงานคนเดียว เงินก็ใช้คนเดียว(ให้แม่คนเดียว) ไม่ต้องการเพื่อนชีวิต(แฟน/ภรรยา/เมีย)
ไม่ต้องกังวลเรื่องปัญหาครอบครัว แก่มาก็ไปอยู่บ้านพักคนชรา มีเพื่อนวัยเดียวกันก็ไม่น่าจะเหงาอะไร
.
.
.
แม่ผมสอนไว้เสมอตั้งแต่เด็กๆว่า
"โตขึ้นอย่าไปทำแบบพ่อนะมันไม่ดี ไปทำผู้หญิงเค้าแล้วทิ้ง มันบาปนะลูก" (พ่อผมมีเมียน้อยครับ)
"แต่โตขึ้นลูกมีแฟนแม่ก็ไม่ห้ามนะ ถ้าลูกชอบคนไหนพามาหาแม่ได้เลย"
ซึ่งจากที่แม่พร่ำสอน ทำให้อาจพิมพ์ได้เต็มมือเลยว่า "ผมก็เป็นลูกผู้ชายเต็มตัวคนนึงเหมือนกัน"

แต่ตอนนี้อายุของผมก็ไม่ถือว่าน้อยแล้ว แต่ไม่เคยมีใครผ่านมาในชีวิตเลย (อายุ27 ครับ)

ตั้งแต่เด็ก มีผู้หญิงเข้ามาหาผมเองหลายครั้ง เพราะหน้าตาผมก็จัดว่าเกือบดี ถ้าเทียบกับดาราคงเป็นระดับ4.5ดาว
ซึงผมก็ปฎิเสธเด็กผู้หญิงเหล่านั้นทุกคน =_=
มีคนบอกบ่อยๆว่าผิวขาว นิ้วเรียวสวย หน้าหวานคล้ายผู้หญิงเลย (ไม่ได้ยอตัวเองนะครับ)
(ผมไม่ใช่เกย์นะ ฮาร์ดดิสก์ผมมีแต่สาวJapan GameH กับ AnimexXx แค่นั้นเอง อร๊าง~~~~อ๊ะ...พี่แนทผมก็ดู)

แต่ผมเป็นคนเซ็กส์จัดมากคนนึง จัดกับตัวเองอย่างน้อยก็วันละ 1-2 รอบ แต่ก็แปลก...ที่ผมนั้น "ไม่อยากมีเมีย"

-------------------------------------------------------------

จนเมื่อเร็วๆนี้แม่ผมถามประมาณว่า มีแฟนหรือยัง อายุเริ่มมากแล้วนะ หาแฟนได้แล้ว
ผมตอบไปว่า อยากอยู่คนเดียว มงเมียอะไรไม่ต้อง ช่วยตัวเองได้ วันไหนเงินเยอะว่าจะไปอาบอบนวดเนี่ยแม่
(พร้อมกับหัวเราะเล็กน้อยหลังตอบไป)

แล้วแม่ผมก็พูดผิดหวังประมาณว่า ไม่ได้นะ ไม่ดีหรอกถ้าไม่มี แก่มาใครจะดูแล คนเรามันต้องมีคู่สิ
ผมก็ตอบไปว่า แหมคนบนโลกมันเยอะแล้วนะแม่ แค่ผมไม่มีเมียคนเดียว คงไม่เป็นไรมั้ง
.
.
.
แล้วจากนั้นก็คุยกันอีกยาวเลย จนถึงบทพูดของผมอันนี้

ผม : " ขอแค่หูฟังตัวละ 3หมื่น 4หมื่นก็พอแล้ว เมียเอามาทำอะไร้้้~" (พูดแค่ขำๆ...แต่อนาคตจะซื้อจริงๆครับ -..-)
แม่ : " อย่าบ้าให้มันมากเลย เก็บเงินไว้ใช้อย่างอื่นเถอะ "

จากเรื่องเมีย เลยลามกลายมาเป็นเรื่องหูฟังแทน.... (ทำไปได้)

--------------------------------------------------

ผมผิดด้วยหรือ ที่ไม่อยากมีเมีย (อยากได้หูฟังดีๆมากกว่า) ผมผิดด้วยหรือที่มาตรฐานความสุขของผมต่างกับคนอื่นๆ

พี่ๆเว็บมั่นคงมีความเห็นยังไงบ้างครับ? (จะพิมพ์ว่า จะพิมพ์ฮา จะหัวเราะยังไงก็ตามอัธยาศัยครับ ยินดีอ่านทุกความเห็น อิอิ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

llSilveRll

30/11/2011 19:39:30
0
ไม่รู้เอาฮาหรือเรื่องจริง ถ้าเรื่องจริง

แบบไหนเราสบายใจก็เลือกแบบนั้นแหละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

duncan98

30/11/2011 19:50:21
0
ไม่ผิดครับ
แต่ผู้ใหญ่อยากให้มีครอบครัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

sylar1980

30/11/2011 20:04:02
0
ผมว่าคุณคงเป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูงมากเลยนะเนี่ย *-*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

อิมพาล่า

30/11/2011 20:11:20
1
สรุปว่า คุณ จขกท. ฟังหูฟังไป ช่วยตัวเองไป

ฮา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Gaia_Blue

30/11/2011 20:11:35
0
รอป๋าๆ ทั้งหลายมาลงอักขระ รออ่านจ้าาาา ฮ่าาาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

kittyaek

30/11/2011 21:58:28
0
นาย ก. คงเป็นคนชอบชีวิตแบบสันโดษมากๆเลยครับ
ผมก็เคยคิดคล้ายๆแบบนั้นแหละ อยู่คนเดียวก็ได้ ไม่เห็นเป็นไร ไม่ต้องรวย ไม่ต้องหรู
ขอแค่เครื่องเสียงดีๆสักชุดพอแล้ว (ใช้เงินน้อยกว่าแต่งงานอีกนะ 555 )
สุดท้ายตอนนี้ก็แต่งงานไปแล้ว ตอนนี้มีทั้ง หูฟัง+เครื่องเสียง+ภรรยา
ชอบชีวิตแบบไหนก็ใช้ชีวิตแบบนั้นละครับ อย่าไปฝืนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

sukpakit

30/11/2011 22:04:02
0
เดินคนเดียวตลอดไปไม่ได้หรอกครับ

เดี๋ยวก็เริ่มมองเพื่อนว่า เพื่อนมีลูกมีเมียหมดแล้ว เรายังไ่ม่มี

เกิดมาทั้งที ลองสร้างคนสักหน่อยจะเป็นไร

ปล.ไม่ได้มาแนะนำนะครับ มาบอกให้ฟังว่า อยู่คนเดียวอ่ะ มัน"เหงา"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

sukpakit

30/11/2011 22:09:10
0
เอ้อพี่ แล้วหูฟังหนะ ไม่ตายก็ยังซื้อได้

อายุก็ยังไม่เยอะเท่าไร เก็บเงินได้อีกนานครับ !

แต่แฟนกับลูกหนะ อยู่กับเราไปจนตายครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

dutchmew

30/11/2011 22:24:51
4
ผมรู้สึกว่า จขกท. เป็นคนที่น่าอึดอัดยังไงบอกไม่ถูก

อาจจะแค่เพราะรักสันโดษมั้งครับ

แฟน เมีย คู่ชีวิต เราไม่ได้คบกันเพื่อคนอื่น หรือเพื่อโลก
แต่เพื่อตัวเราเองครับ

อีกอย่าง มีเมียก็ซื้อหูฟังได้ครับ มันไม่ใช่ทางที่ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง

ภาพของการเป็นคนที่สมบูรณ์ เรามักจะมองกันว่าต้อง เป็นการมีงาน มีเงิน มีครอบครัว
ถ้าขาดอะไรไป ผู้ใหญ่ก็ย่อมเป็นห่วงเป็นธรรมดาครับ

หลายๆคนที่นี่ก็มีเมียมีลูก และมีความสุขกับหูฟังไปได้พร้อมๆกันครับ
ทุกอย่างย่อมมีทางสายกลางและจุดลงตัวอยู่แล้ว แค่ต้องหามันให้เจอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Kai

30/11/2011 22:48:28
2
ผมว่ายังมีอีกคนครับที่มีความคิดคล้ายๆคุณ นาย ก. ไม่ประสงค์ออกนาม

เฮียย์ไงครับ เหมือนตรงที่ว่าไม่อยากมีเมีย

หรือผมเข้าใจผิดหว่า..5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Shure

01/12/2011 00:41:20
1
จริง ๆ ความคิดที่ไม่อยากมีครอบครัว มันไม่ผิด ไม่แปลกครับ
แต่ถึงเวลาที่ต้องมีจะอยากมีเองครับ คนเราอยู่คนเดียวได้ไหม คงได้ แต่มันคงเหงาพิลึกนะครับ ตอนแก่ตัวอะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

01/12/2011 00:48:02
4,290
ถ้าพิมพ์ได้ยาวๆๆ แบบนี้.................

มาสมัครเป็นผู้ช่วยเฮียดีกว่า แล้วเฮียจะหาเมียให้ ......

สัญญา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Hoshizora

01/12/2011 00:49:14
2
ไม่ผิดครับ อย่าทำสิ่งที่ เบียดเบียน คนอื่นก็พอครับ อิอิ ช่วยตัวเอง ต่อไป ^^ คนเราเกิดมาไม่จำเป็นต้องทำตามสากลของโลกหรอกครับ แต่ขอให้สิ่งที่ทำไม่เบียดเบียน สัตว์ ธรรมชาติ คนรอบข้าง ก็น่าจะพอ นะครับ คุณใช้ชีวิตยังไงก็แล้วแต่คุณพี่ครับ ขอให้มีความสุข กับมันก็พอ แต่ก็ ควรจะวางแผนชีวิต ไว้ นิดนึงก็ดีครับ ^^ อนาคตจะได้ไม่ลำบาก

ปะๆ ช่วยตัวเอง 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

finnaball

01/12/2011 01:06:55
0
เคยไปกินร้านอาหารกะแฟนเก่า แล้วลืมกะเป๋าสะพายในนั้นมีหูฟังอยู่
เดินออกมาไม่ไกลมากนึกขึ้นได้ ผมตกใจเลยหันหลังกลับเดินไปเอาอย่างลุกลี้ลุกลน
เดินกลับมาเจอแฟน แฟนถามถ้าเราหายเธอจะลุกลี้ลุกลนตามหาเราแบบนี้มั๊ย
ผมตอบ กระเป๋ามันไม่มีขาเดินกลับมาเองไม่ได้ แล้วก็หัวเราะ 555

จริงๆในกระเป๋ามีของหลายอย่างแต่ผมห่วงหูฟังที่สุดแต่ตอบรวมๆว่าเป็นกระเป๋า 555
แต่ตอนนี้เลิกไปและ แต่ไม่ใช่เรื่องหูฟังหรอกนะ สงสัยผมมันติ๊สเกิน

เฮียยยย หาให้ผมคนนึง นะนะนะ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Acrophobia

01/12/2011 01:48:37
คุณเจ้าของกระทู้นี่คล้ายๆผมเลยครับ ผมอายุ 26 หน้าตาโอเคแต่ยังไม่มีแฟน จริงๆตอนนี้ก็มีผู้หญิงเข้ามาหาบ้าง แต่ผมเองก็เจียมตัวเพราะฐานะและสถานะเขาดีกว่า แต่ที่โดนถามประจำเลยคือ "นี่เป็นเกย์หรือเปล่า" เป็นครั้งที่เท่าไรแล้วก็ไม่รู้ แต่จริงๆผมรู้ตัวดีนะว่าไม่เป็น หนังในเครื่องก็มีแต่ชายกับหญิงเป็นสิบกิ๊ก (ตอนพิมพ์นี่ก็กำลังโหลดอยู่) อาจจะไม่เหมือนผู้ชายคนอื่นตรงที่ผมเงียบๆ และไม่ค่อยพูดจาแทะโลมถึงเนื้อถึงตัวกบเพศแม่นัก ก็เป็นเพราะว่าผมคิดว่าผู้หญิงเขาก็คงไม่ชอบที่ทำแบบนั้น ตอนนี้คิดถึงแต่พ่อแม่อย่างเดียวเลยครับ ตั้งแต่เรียนมหาลัยก็ไม่ได้อยู่ไกล้ชิดท่านเลย ช่วงวันหยุดนี้ก็ว่าจะเข้ากทม.พาพ่อกับแม่มาจุดเทียนถวายพระพร ปลายปีก็ว่าจะพาไปงานพืชสวนโลกที่เชียงใหม่ ^-^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายสไปร์ท

01/12/2011 01:51:53
เห็นด้วยกับพี่ Hoshizora คับ

ไม่ใช่ช่วยตัวเองนะ 555 ที่ว่าคนเราไม่จำเป็นต้องทำตามสากลโลกหรอกผมว่านะ..

ทำตามใจที่เราจะให้มันเป็นไม่ต้องไปยึดติดฝืนอะไรให้มันไม่เป็นตัวเอง

ทำอะไรแล้วไม่เดือนร้อนคนอื่น หรือคนที่เรารักก็พอ เนอะ...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Absolute

01/12/2011 09:51:02
0
แค่ อยาก บอก เจ้าของกระทู้ ว่า
เวลามีความรัก ฟังเพลงเพราะกว่าเวลา ปกติเป็นสิบเท่านะเออ
หูฟังเป็น หมื่นแสน สู้ หูกระป๋องอันไม่กี่สิบ ยังได้เลยครับ ^__^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

aunza

01/12/2011 10:10:21
0
บางที เพลงเพราะๆ ก็ไม่ได้มีไว้ฟังคนเดียวนะครับ
ถ้าได้นั่งตากลมแล้วฟังเพลงกับคนรู้ใจก็คงจะมีความสุขไปอีกแบบนะ
จากประสบการณ์ ผู้ ญ เค้ามีมาทำอะไรแบบนี้หรอก
ส่วนใหญ่ผู้ ญ จะบอกว่า มาช่วยเลือกชุดไปงานคืนนี้กันดีกว่า พอเลือกให้แล้วก็บอกว่า ไม่ถูกใจเลย
ไปนั่งฟังเพลงเฉยๆ ไป ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

eeman2

01/12/2011 10:16:59
0
เฮียย์ครับ ผมก็ไม่อยากมีเมีย(แล้ว)อ่ะครับ

แต่อยากมีอนุดีๆซักสามสี่คน

ส่วนจขกท.นี่ ผมว่าชอบทางไหน ก็ทำไปทางนั้นน่ะครับ สมัยนี้ไม่แปลกแล้ว ไอ้ที่แปลกๆกว่านี้มันเยอะแล้วน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

ohmarm

01/12/2011 10:46:04
0

ทำอะไรก็ได้ครับที่ทำแล้วมีความสุข แต่ต้องไม่เบียดเบียนตัวเองและไม่เบียดเบียนคนอื่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

apichai_OO

01/12/2011 11:26:38
0
เรื่องนี้ต้องปรึกษาพี่ทศยยย์เลยครับ..เป็น..กูรูทศยยย์...จร้า
ความสุขของคนเรานั้นไม่ได้อยู่ที่รูหูอย่างเดียว
รูอื่นๆ ยังมี 555+ ขำๆ อย่าคิดลึก
รูม่านตา... เอาไว้มองสิ่งที่สวยงามในโลกใบนี้ (ปกติมองหญิงแถวสยามอ่ะ)
รูจมูก .....เอาไว้สูดดมดอกไม้และอากาศดีๆในโลกใบนี้ (นึกถึงกฤษดาดอยเลยครับ)
รูขุมขน....เอาไว้แช่น้ำร้อนให้เหงื่อออกจะสบายตัวมากๆ ( นึกถึงออนเซ้นจร้า )
รูหู.......เอาไว้ฟังเพลงเพราะเพลงที่เราชอบ (ราคาหลักพันถึงหลักครึ่งแสนก็ไพเราะเหมือนกันจร้า)
รูแห่งกำเหนิด... เอาไว้ปฎิสนธิเพื่อเจริญเผ่าพันธ์มนุษย์ชาติสืบต่อไปจร้า (ส่วนวิธีนั้นต้องให้พี่ทศย์มาอธิบายให้จร้า )
รูแห่งปัญญา.... เอาไว้..ฟัง...คิด..มีสติปัญญา..และอยู่ในโลกใบนี้แบบมีความสุขจร้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

วีระ

01/12/2011 12:00:56
ไม่ผิดครับแต่จิตใจของมนุษย์ย่อมเปลี่ยนไปตามกาลเวลา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

pirarucu

01/12/2011 19:13:09
0
คิดแบบนี้คงไม่ผิดหรอกมั๊ง ก็คุณมีความสุขกับมันนี่(อย่างที่รู้กันก็คือความสุขของแต่ละคนไม่เหมือนกันซะด้วย) ที่แม่เตือนคุณเพราะห่วงตอนคุณแก่ตัว(ซึ่งตอนนั้นท่านคงไม่อยู่แล้ว) บ้านคนชรายังไงมันไม่เหมือนบ้านของครอบครัวเราที่มีลูกๆหลานๆหรอก เด็กอายุ 7 ขวบคิดอย่างนึง เด็กวัยรุ่นอายุ 17 ก็คิดอีกอย่าง เอาไว้คุณอายุ 37 อาจเปลี่ยนความคิดก็ได้ ส่วนผมเองก็เป็นคนหน้าดีเหมือนกัน(ได้โอกาสแล้วตู เอิ๊กๆๆ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

FolkTrance

01/12/2011 20:12:36
3
ก็ไม่แปลกครับ เพราะยังมอง ณ ปัจจุบัน และดูจากนิสัยส่วนตัว จัเดินทางไหนก็ให้เวลาเป็นคำตอบครับ

แต่สมัยนี้ก็แปลกส่วนใหญ่มักมอง คนรักสันโดษ ก็โดนเหมารวมอยู่แบบเดียวคือ เกย์ แน่นอน ทั้งๆที่คนเราก็มีหลายแบบแต่ชอบเอาไปซุบซิบนินทาว่าร้ายได้อยู่แบบเดียว 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

GsUs13

01/12/2011 20:59:38
0
ความสุขแต่ละคับ ไม่เหมือนกัน เราอยากทำอะไรก็ทำเลยคับ (ถ้าไม่ได้ไปรบกวนใคร หรือทำให้ใครเดือดร้อนนะ)

แฟนผมชอบเปิดทีวีมาก กลับมาต้องเปิดทีวีก่อนเลย ซึ่งผิดกับผมนะ ผมไม่ต้องมีหรอกทีวีอะไรเนี่ย ขอมีเสียงเพลงผมอยู่ได้ละ จริงๆนะ ยิ่งตอนทำงานนี่ เอายัดเข้ารูหูทุกอย่างจบ งานราบรืื่นเลย ไร้เสียงนกเสียงกา ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

BECK

01/12/2011 21:06:59
0
ปล่อยไปตามหัวใจครับ ........ ซักวันนึง ใจ เราจะบอกกัยเราเอง ว่าถึงเวลาแล้วหรือยัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

นายมั่นคง

01/12/2011 21:09:46
4,290
พี่อีแมนครับ อย่าคิดดังเน้อ เดี๋ยวใครได้ยินล่ะยุ่งเลยนะนั่น 5555

เดี๋ยวตั้งกระทู้ใหม่ว่า

ผิดด้วยหรือที่ไม่อยากมีเมีย แต่อยากมีอนุดีๆ 3-4 คน

โอวววว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

oldsmobile

01/12/2011 21:32:59
4
คุณเจ้าของกระทู้ครับ ที่คุณเขียนมาทั้งหมดนั้น มันคือชีวิตของผมครับ จริงๆน๊ะ ไม่ทราบเจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่แล้วครับ ส่วนผมนั้น 40 กลางๆแล้ว ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนแบบนี้
อีกบนโลกนี้ นึกว่ามีแต่ผมที่เป็น 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

oldsmobile

01/12/2011 21:43:47
4
เออ...ลืมบอกไปว่าต่างกันอย่างเดียวคือ พ่อผมไม่มีเมียน้อยครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

นายมั่นคง

01/12/2011 22:00:42
4,290
^
^

เง้อๆๆๆ สี่สิบกลางแล้วเหรอ ผมนึกว่าสามสิบปลายๆๆซะอีก 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

Billa_Ball

01/12/2011 22:05:06
0
ผมว่านะ.....เอาหูฟังมาเป็นเมียดีกว่า

ดีกว่าช่วยตัวเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

meey

01/12/2011 22:19:15
เรื่องไม่อยากมีเมีย มาถามเฮียๆป๋าๆแถวนี้คงมีแนวร่วมเยอะหละคร้าบบ
เพื่อนผมพวกที่มีเมียแล้วทั้งหลายเคยถามกันเองว่า ถ้าเทวดาเสกอะไรให้อย่างนึงจะเอาอะไร
พวกตอบว่าอยากให้นอนหลับอยู่ดีๆ พอตื่นขึ้นมาแล้วปรากฏว่า เป็นคนที่ไม่มีเมีย !!!
แบบว่า เมียหายไปเฉยๆ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น แล้วพบว่า เฮ้ย เว้ย กูไม่มีเมียนี่หว่า โชคดีจริงๆ วู้ๆๆ
เพื่อนฝูงก็เออๆออๆกันใหญ่แบบว่ากรูขอด้วย เอาแบบมรึงงนี่แหละ
ลองถามคนแถวนี้ดูมั่งก็ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

คนบ้าคนนึง

01/12/2011 22:20:05
ผมเป็นอีกคนที่คิดคล้ายๆกับ จขกท เลยครับ ต่างที่ผมเป็นคนชอบเที่ยว อยากมีชีวิตง่ายๆคนเดียว มากกว่าที่จะต้องทำอะไรไปตามกระแสของสังคม

แต่จะว่าไปจริงๆผมก็เคยคบกับผู้หญิงอยู่คนนึง แต่มันเป็นประสบการณ์ที่ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่นัก ผมบอกตามตรงผมไม่เข้าใจผู้หญิงเลยครับ ในที่สุดก็ต้องเลิกกัน

ในทางตรงกันข้าม ผมมีเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่งเธอน่ารักมากๆ เรียกว่าเป็นเหมือนผู้หญิงในฝันของผม เธอกับผมสนิทกันมากๆ เรามีโอกาสได้ใช้ประสบการณ์ร่วมกันฉันเพื่อนสนิทอยู่พักนึง เป็นความรู้สึกที่ดีที่สุดในชีวิตตั้งแต่เคยเจอมา มันเป็นความรู้สึกสนิทใจ พร้อมจะช่วยเหลือกัน ปรับทุกข์กัน แบบที่ไม่มีอะไรมายึดติด ผมอารมณ์ดีทั้งวัน เรียกได้ว่า เป็นเหมือนช่วงเวลาที่ดีที่สุดในชีวิต มันเป็นความรู้สึกดีแบบที่อธิบายไม่ถูกน่ะครับ

แต่แล้วตอนนี้ เธอกับผมก็แทบจะไม่ได้ติดต่อกันเลย อยู่ห่างไกลกันพอสมควร อย่างว่าคนสนิทกับเธอเยอะจริงๆครับ(เพราะเธอเป็นคนที่น่ารักทั้งหน้าตาและนิสัย) ผมเป็นแค่คนคนหนึ่ง ที่พูดไม่เก่ง สนิทกับผู้หญิงไม่ง่ายเท่าไหร่ ไม่ชอบจีบผู้หญิง

แต่ผมก็ยังเก็บเธอไว้ในความทรงจำดีๆทุกครั้งที่นึกถึง คิดดูแล้วก็เหมือนกับการยึดติดเกินไป แต่ผมว่า ผมไม่ต้องการอะไรมากกว่านี้อีกแล้ว เปรียบเสมือนกับคนที่ใช่ผ่านมาแล้วไปแค่ครั้งเดียว

ชีวิตต่อจากนี้ไปผมคงจะทำตามความฝัน ทำตามที่ตั้งใจ ทุ่มเทชีวิตให้กับการทำงาน การเดินทาง และการหาคำตอบให้กับอะไรสักอย่างต่อไปครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

แมลง

02/12/2011 10:23:25
คล้ายๆกันครับ
ผมชอบอยู่คนเดียว ไปไหนมาไหนคนเดียว มีเพลงเป็นเพื่อนก็โอเคละ
แต่เรื่องเมีย นี่ถ้าเจอคนที่ใช่ก็มีครับ

ที่ผมหวังในชีวิตคือสุขภาพดี กับมีเงินใช้เพื่อตอบสนองกิเลส ก็โอเคละครับๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

dutchmew

02/12/2011 10:58:52
4
จะคบผู้หญิง ไม่ยากเลยครับ หลักการสำคัญมีข้อเดียว

"ไม่ต้องเข้าใจ ตามใจก็พอ"

ยังไงผู้ชายก็ไม่มีวันเข้าใจผู้หญิงไปได้
ใครที่คิดว่าเข้าใจ นั่นแปลว่า ไม่ได้เข้าใจอะไรเลยแม้แต่น้อย

แต่ทุกปัญหาแก้ได้ด้วยการ ตามใจ แค่นั้นแหละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

eeman2

02/12/2011 11:44:59
0
^
^
ขออนุญาตินำไปแชร์นะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

BECK

02/12/2011 11:51:08
0
ของขวัญที่ดีสำหรับผู้หญิง คือ "ผู้ชายดีๆสักคน"
ของขวัญที่ดีสำหรับผู้ชาย คือ "ผู้หญิงที่ไม่ต้องถึงกับดี ...... แต่ขอให้มีหลายๆคน" 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

sakuraba

02/12/2011 12:42:40
0
ผู้หญิงอยากได้พระเอกในนิยาย

ผู้ชายอยากได้นางเอกใน AV
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

Guzzo

02/12/2011 12:42:49
0
ไม่มีสิ่งใดดึงดูดสตรีได้เท่ากับบุรุษ

ไม่มีสิ่งใดดึงดูดบุรุษได้เท่ากับสตรี

ไม่มีอะไรดูดเงินเราบ่อยเท่าสตรีและหูฟัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

econ

02/12/2011 16:35:19
ต้องเรียกว่าเป็นบุญวาสนาเลยครับ ที่คิดได้ก่อนจะแต่งงาน
ลองแต่งงานดูเหอะ อยากกลับไปโสดทั้งนั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

FolkTrance

02/12/2011 19:32:36
3
=_=" กระทู้คนโสด

ผมอยู่กับพี่สาวกับแม่ ก็รู้เบื่องหลังดีครับว่า อาทตัวแม่ นั้นหนักหนาเพียงใด
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ผิดด้วยหรือที่ไม่อยากมีเมีย แต่อยากมีหูฟังดีๆ"