Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

นาถ

22/02/2007 00:49:47
กิเลสกับ MS-PRO !!!

แบบว่ามาระบายครับ
เพราะผมโดนคุณเบียส ยัดเยียดให้ลอง MS-pro!!!

วันนั้นเป็นวันที่ผมไปรับ E500 ที่สั่งจองไว้
ตอน test E500 กับตัว Demo โอ้ เสียงมัน.. เสียงมัน.. สุดยอดจริงๆพระเจ้าจ๊อต แยกมิติชัดโครตๆ Detail เยี่ยม มีเสียงบางเสียงที่ไม่เคยได้ยินในเพลงที่ฟังบ่อยๆ บานตะไท ผมฟัง dream กับแนว jazz
(ไม่มีบุญได้ใช้หูฟังดีๆ ใช้แต่ SONY EX71 กับ Creative EP680 ก็ว่าดีแล้ว)
แต่ว่าตัว E500 ตัวใหม่ของผมน่ะสิ มันแห้งๆ ไม่ได้คิดไปเองนะ หลับตาหยิบสลับกับตัว Demo ยังฟังออก สงสัยยังไม่ได้เผา.... หลังจากใช้ไป 200 กว่าชม ตอนนี้ดีแล้วครับ ว่าจะไปลอง test กับ Demo อีกครั้ง อิอิ

เอ้า.เข้าเรื่อง และแล้วก่อนกลับ คุณเบียสก็สั่งลูกน้อง(จำชื่อไม่ได้)ว่า "หยิบ MS-pro ให้คุณนาถ ฟังหน่อยซิ"
ลูกน้อง อ้ำๆอึ้งๆ (ในใจคงบอก เอาจริงหรือพี่...สงสารพี่เขาเถอะ... เดือนนี้พี่เขาคงเอียนมาม่าทั้งเดือนแล้วนา...) แล้วก็ทำเป็นไม่ได้ยิน
คุณเบียส ยังยัดเยียดให้ลอง MS-pro ต่อไม่ลดละ .... ในที่สุดเขาก็หยิบ หูฟัง ที่มีไม้สากๆอยู่ด้านข้างมาให้ผม เสียบเข้ากับกระปุกกล่องข้าวน้อยโดนเมียฆ่า "AMP Hercules" พร้อมกับเปิด jazz
โอ้...เสียงมันเหมือนจริงมากๆ เหมือนนักดนตรีมาเล่นแซกอยู่ตรงหน้า   หากเป็นคนร้องก็เหมือน Norah มาร้องจนน้ำลายกระเด็นมาหยดใส่หน้า เสียงนี่หลุดหูฟังไปเลย
มาต่อที่มิติเสียง เอาเป็นว่ากลองตีจังหวะสวิงอยู่ด้านซ้าย แซกอยู่ตรงกลาง bassเดินอยู่ด้านขวา จุดใครจุดมัน ไม่แย่งเนื้อที่กัน เมื่อเทียบกับ E500 แล้วมันดีกว่าเยอะ

ฟังไม่ถึง 1 นาที เอาออก.... เพราะกลัวว่าจะต้องกินมาม่าต่ออีกเดือน หากไม่อยากกินมาม่าอย่าไปลอง!!!!!

ปล.....
1. ผมนาถนะครับที่สั่ง MS-pro แล้วก็โอนเงินมัดจำ 1900 บาทแล้ว ไม่ทราบว่าถึงขั้นตอนไหนแล้วครับ จะได้รับประมาณวันไหนครับ ?
2. หากใช้กับ IPOD VOD80G pure ๆ ไม่ต่อ amp MS-pro มันจะขับได้เต็มที่ไหมครับ เปิดดังแบบหูแทบแตกที่ E500 ทำได้ ได้ไหมครับ?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

22/02/2007 01:09:26

5555

เป็นอีกกระทู้หนึ่งที่ใช้ลีลาการทวงถามสินค้า......ผ่านทางบทประพันธ์อันเยี่ยมยอด 555

ผมขำมุข สงสารพี่เขาเถอะ...............กับมุขกล่องข้าวน้อยเมียฆ่า

555 ตายห่าแน่ๆ ถ้าเมียจับได้ว่าซื้อหูฟังตัวนึงเกือบ 3 หมื่น !!!!!

ทุกวันนี้หูฟังที่ผมเล่นอยู่ ก็ยังคงเป็นปริศนาดำมืดสำหรับภรรยาผมอยู่ดี เป็นปริศนายิ่งกว่าสามเหลี่ยมเบอร์บิวด้า หรือ ตุตันคาเมน กษัตริย์ฟาโรห์ หรือปริศนาเสียยิ่งกว่า กองหินสโตนเฮ้นท์ 5555

MS-Pro กับ RS-1 นั้นต่างกัน Pro มันให้ความสมจริงของบต้นฉบับที่เหนือกว่า RS-1 ในขณะที่ RS-1 มันเหมือนเอาเท้าถีบก้นคุณให้เข้าไปอยู่ในวงล้อมของนักดนตรี

PRo เที่ยงตรงกว่า ไม่คัลเลอร์เท่า RS-1 เสียงกลางมันไม่พลุ่งพล่าน จู่โจม ทำลายร้างเท่า RS-1 แต่ RS-1 ก็เหมาะกับคนที่พลีชีพแล้วเพื่อร็อค หรือชอบทำอะไรที่มันสะใจ ดิบๆ เถื่อนๆ

เอ้า ตอบเลยก็แล้วกัน โม้จนน้ำลายเหนียวแล้ว

1. ผมกราบเท้าไอ้บักจอร์ดไปแล้วเป็นคำรบที่สาม ผมบอกว่ามีนักเล่นใจถึง กล้าซื้อหูฟังของมึง แต่ไม่กล้าบอกเมีย 1 คน 555 (มัดจำแล้วด้วย)

1.1 ไอ้จอร์ดมันบอกผมว่า รอหน่อยไม่น่าเกิน 3 อาทิตย์ มันจะกะล่อนเอามาจาก Grado ให้ได้

1.2 ผมคาดว่าไอ้จอร์ดน่าจะเค้นฟอร์มส่งมาให้ช่วงไม่เกินกลางเดือนมีนา

1.3 ไม่มีใครในโลกนี้ สามารถเร่งไอ้จอร์ดได้เร็วเท่ากับผมอีกแล้ว

2. หากใช้กับ ipod 80G แบบเพียวๆ ไม่ผสมโซดา โค้ก หรือ น้ำเปล่า ก็สามารถทำให้หูแตกได้ครับ เพราะ MS-Pro นั้นค่อนข้างไวเหมอืนกัน เร่งประมาณ 70 เปอร์เซ้นต์ ก็ได้ยินชัดเจน และดังจนพอใจแล้ว

สรุป คือคนที่จะใช้บริการของไอ้บักจอร์ด ต้องทำใจจริงๆ ครับ มันสาบถสาบานว่า ต้องส่งให้ผมเป็นคนแรก

มันรักผมมากที่สุดในโลก (ผมคิดเอาเอง) เพราะผมขายสินค้าให้มันมากกว่าตัวมันเองขายให้ตัวมันเองเสียอีก 5555

ปล. ต้องขออภัยที่เรียกไอ้บักจอร์ดว่า "มัน" เพราะว่ามันสมควรได้รับการเรียกอย่างสนิทสนมฉันเพื่อนจากผมว่า "มัน" 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

22/02/2007 01:12:39

.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

warin

22/02/2007 01:15:09
confirm 1.3
555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

กะริโตะคุง

22/02/2007 08:45:52
เอ๊ะ...นี่ผมเข้าใจถูกรึเปล่าว่าถ้าจะซื้อ MS-Pro นี่ต้องสั่งทำเป็นรายตัว ....รึว่าเฮียเล่นมุขเนี่ย? ชักงงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

22/02/2007 09:25:42

คุณนาถครับ ไม่ต้องกังวล ตอนนี้ผมเมล์ทวงบักจอร์ดวันละ 3 เวลา ถึงมันไม่ตอบ ผมก็เมล์ไปอยู่ดี 555

ใครที่เล่นบอร์ด Head-Fi ย่อมจะรู้กิตติศัพท์ของจอร์ดดีครับ 555

MS-Pro นี่ไม่มีในสต๊อคของบักจอร์ดเท่าใดครับ อย่างเก่งผมให้จอร์ดมีในสต๊อคไม่เกิน 2 ตัว

พอหมดปุ๊บจอร์ดก็สั่ง Grado ซึ่งขั้นตอนนี้มักกินเวลาร่วมเดือน 5555

มาปุ๊บ ผมโทรหาคุณนาถปั๊บครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

MUyong(อาจิโนะคุง)

22/02/2007 11:10:02
คุณกะริโตะคุง
หูฟังราคาแพงเช่น MS-Pro ไม่มีการตุนหรอกครับ
ไม่เชื่อก็ลองตุน MS-Pro สัก 10 ตัว 259,000 บาท
จะโดนทวงเงินแบบโฆษณาของเจ๊ดาแน่นอน 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

jo..1234

22/02/2007 11:21:24
หูลงแดงแน่ๆแบบนี้....ลองครั้งเดียวติดเลย.....

ใครใจไม่แข็งพออย่าลองเด็ดขาด เขาเตือนแล้ว

ผมเริ่มจากหูฟังบุหรี่...สุรา...เดี๋ยวนี้เริ่มขยับไปหูกัญชา..กระท่อม...ต่อไปไม่รู้หูมันจะร้อนอีกขนาดไหน.....เขาเตือนแล้ว....นี่แสดงว่าปิงๆ...เป็นตัวเร่งปฏิกริยาทางเคมีของร้านแน่ๆ....555...แต่ผมชอบสำนวนแฮะมันดี....คนขายก็อมยิ้มกับลีลาการทวงถามสินค้า....5555....แล้วเมื่อไหร่หนอผมจะ(กล้า)ได้มีโอกาสฟังหูฟังดีๆแบบนี้มั่ง...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

แมวอ้วนอืดดดดดดเกาหลี

22/02/2007 23:30:09

อ่ะแง่ว
ms-pro เอื้อมไม่ไหว แถมใจเอนเอียงอยากกอด K701 อยู่ดี
คิกๆ
แง่วๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

TeMpLaTe

22/02/2007 23:59:07
อยากลองจริงๆ

T T

ที่ฮ่องกงมันมีครับ แต่ร้านไม่ให้ลอง

เซ็งเลย:178:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

พระกาฬเรียกจิ๊บๆ

23/02/2007 01:22:29

เฮียครับ ไอ้เจ้าms-pro นี่มันหายากหรือว่าไงอะครับ ผมมีโครงการอีกซักปี2ปีถึงจะถอยมาอะ เพราะเดี๋ยวผมไปเรียนต่อแคนาดากลางปีนี้แล้ว ไม่รู้ว่าที่นู่นจะหาของได้หรือปล่าว
หยิกหู 0
"กิเลสกับ MS-PRO !!!"