Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แตกประเด็นจากกระทู้หนัง คุณจะทำอย่างไรถ้าเมียมีชู้

nopphong

16/03/2008 10:30:04
พอดีเห็นในหนังนี่ชอบกันจังว่าเวลาเมียมีชู้แล้วต้องจับให้ได้แล้วยิงทิ้งทั้งคู่
สำหรับผมว่ามันปัญญาอ่อนนะครับ กับการที่จะไปเสียอนาคตเพื่อให้ได้แก้แค้นผู้หญิงที่ไม่ได้รักเราแล้วคนนึง
เป็นผมจะจับให้/ด้แล้วถ่ายไว้เป็นหลักฐาณแล้วฟ้องหย่า+เรียกร้องค่าเสียหายเอาให้ฝ่ายชู้อ่วมไปเลย ไหนๆมันก็ไม่ได้รักเราแล้ว ไล่มันไปอยู่กับชู้นั่นแหละ จะไปยิงให้ตัวเองติดคุกไปทำไมไม่เห็นได้ประโยชน์อะไรเลยครับ
แต่อาจจะมีอาวุธไว้ขู่มันซักหน่อยขอเตะให้หายแค้นสักสองสามที หรือไม่ก็ไล่มันออกจากบ้านไปทั้งๆไม่มีเสื้อผ้านั่นแหละครับ ฮ่าๆๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nopphong

16/03/2008 12:27:10
ปล.ถามกันเล่นๆนะครับอย่าซีเรียส อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

FM103.25

16/03/2008 13:52:21
เป็นอะไรไม่รู้ครับ แต่เมื่อเช้าผมเพิ่งฝันเรื่องนี้พอดีเลย
พอเข้ากระทู้มาก็เจอคนถามเรื่องเกี่ยวกับประมาณนี้ถึง 3 กระทู้เลยทีเดียว

ตอบนะครับ
ในฝันผมกระทืบหมอนั่น
ส่วนแฟนถามความจริงแล้วก็เลิกกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สาคร

16/03/2008 15:21:51
เอาประสพการณ์จริงเมือ สิบกว่าปีที่แล้วของผมเองแล้วกัน.....

มองตาเธอ ด้วยความรู้สึกเสียใจระคนสมเพชตัวเอง.....

แล้วนัดให้ไปเซ็นใบหย่า...

สัญญากันว่าจะเป็นเพื่อนกันต่อไป แต่ในโลกแ่ห่งความเป็นจริง ... แม้แต่หน้าตาหรือเสียง ก็ไม่อยากจะเห็นไม่อยากจะได้ยินอีกต่อไป

ต่างคนต่างเดินกันคนละเส้นทางชีวิตละกัน

ปล. ทั้งหมดเป็นเหตุการณ์หลังจากที่ผมอาละวาดซะบ้านแตกไปแล้วเรียบร้อยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

SummerSun

16/03/2008 18:38:35

ไม่เคยแยกทางกับภรรยานะ 55 เคยแต่กับแฟนเก่า

เสียใจเหมือนกันครับ 4-5 เดือน กินข้าวแทบไม่ลง

แต่พอหนึ่งปีผ่าน สองปีผ่าน จนมาถึงทุกวันนี้ หลายปีแล้ว

รู้สึกว่าการเลิกลากับผู้หญิงคนหนึ่งที่ไม่ได้รักเราจริงจัง

เป็นเหมือนกับการปลดภาระ และปลดกรรมเก่าอย่างใหญ่หลวง

ตอนนี้ไม่มีความรู้สึกอะไรแล้วครับ

ว่าแต่เมื่อไหร่จะเลิกบ้าหูฟังก็ไม่รู้ อันนี้กรรมหนัก

:183:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

nopphong

16/03/2008 19:14:17
โอ... มีประสพการณ์ตรงด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

17/03/2008 00:19:52

ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน นึกยังไงก็นึกไม่ออกว่าจะทำไงดี อาจจะหงายหลังตึงหรือว่าอาจจะคว้ามีดปังตอออกมาฟันหัวซักฉับ.......

แต่แบบที่พี่ nopphong ว่าก็ไม่เลวนะ ไหนๆ ก็ฉิบหายหมดแล้ว สู้เล่นงานให้หายเจ็บใจด้วยวิธีแบบนี้ก็ไม่เลวนิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

xxiii23

17/03/2008 12:01:07
เคยแต่อกหักตอนรักครั้งแรก อาการเดียวกับSummerSun เลย
พอดีเค้าคบ 2คนในเวลาเดียวกันโดยไม่บอกเรา(บอกได้ไงฟะ)
เลย ทำให้น้ำหนักลดซะ 10 กก. แต่ก็ไม่ได้โกรธอะไรเค้าครับ
(โคตรพ่อพระ...ทั้งทุ่มทั้งเทหมดไปหลาย แต่เซ็งเป็ดสุดๆ)

ถ้าเป็นตอนนี้นะ จับได้ ผมจะเอาคืน
ผมจะจับมัน อัดถั่วดำ ให้เปลี่ยนใจมาชอบผม แทน
ให้มันเสีย เซ้ว ไปทั้งคู่เลย
กร๊าก...5555
(หะ...ล้อเล่ง)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

nopphong

17/03/2008 12:16:12
โหความเห็นข้างบนนี่น่ากัวจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

เบียส

17/03/2008 13:42:21

จะทำยังไงไม่รู้ เหมือนกัน เนอะ 555 คงเสีย ใจ ที่ต้องจากเธอ ไป และคงดีใจที่อิสระ ของเรากลับมาอีก ครั้ง อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

k

18/03/2008 08:11:25
ไม่รู้คับ พ้มไม่เคยคิดอยากจะติดคุก อิคึ อิคึ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

econ

18/03/2008 10:35:45
อืมคิดอีกทีก็ดีเหมือนกันจะได้มีข้ออ้างไปมีกิ๊ก เอิ๊กๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

18/03/2008 11:04:15

555 ชอบคำพูดของเจ้าเบียสจริงๆๆๆๆ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

สาคร

18/03/2008 14:11:08
ประโยคของเฮียเบียส ทำให้นึกถึงคำไทยที่่ว่า

&dquot;คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า&dquot; อิอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

ชัยitouch

18/03/2008 14:47:24
พูดแล้วเศร้าครับ ตอนที่เลิกกับแฟนคนแรก ผมอายุ16 เธออายุ15 ผมเองตอนเด็กๆไม่ชอบเที่ยวเล่น เหมือนวัยรุ่นทั่วไป ในขณะที่เธอออกแนวเพื่อนเยอะ หลังจากคบกันได้4ปีเธอก็ขอบอกเลิก ด้วยเหตุผลหลายอย่าง ผมเองพยายามอธิบายให้เธอฟังว่าที่ผมไม่ค่อยมีเวลาเที่ยว เพราะอยากเก็บเงิน เพื่อในอนาคตจะได้มั่นคง แต่เธอกับมองว่าผมบ้าเรียน+บ้างานเงิน สุดท้ายเธอเลยขอเลิก จำได้หลังจากนั้นสองวัน ผมก็ขอลางาน(ทำงานศิริราชแล้ว และตรงกับช่วงปิดเทอมพอดี) จำได้ว่าวันลาสะสมผักผ่อนเกือบ20วัน ผมใช้หมด โชคดีที่หัวหน้าเข้าใจ ผมนั่งอมทุกข์ อยู่3-4วัน ก็มานั่งคิดได้ว่า คงไม่มีประโยชน์ ไงเธอก็ไม่กลับมาแล้ว ผมเลยตัดสินใจกับวันลาที่เหลือ ไปเที่ยวดีกว่าเลยลองไปเที่ยวดู ตอนนั้นไปเที่ยวอยุธยา แล้วก็ไปเที่ยวชลบุรีต่อ รวม10กว่าวัน เที่ยวไปคิดถึงเธอไปก็ดีแหะ ปล.ปัจจุบัน มองย้อนกลับไปก็ขำตัวเองดีแหะ อีกอย่างเธอเองก็แต่งงานจนลูกเธอจะ4ขวบได้และ ตอนนี้มีโอก่ศเจอกันก้ทักทาย เรื่องเก่าๆลืมไปหมด เห็นเธอมีความสุขก็ok แล้วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

มีชู้

22/03/2010 19:44:43
คงฆ่ามันทั่งคู่ แต่ติดคุกนะ ตัวผมเอง ก็ตัดสินใจอยู่ ชู้เมียเป็นตำรวจด้วย มีทางเดียวยิงมันก่อน กำลังคิดหนักผมรู้แค่เบอร์มันแต่ไม่รู้มันอยู่สถานีไหน 081-198-9118 มันชื่อเอ ผมบอกว่าผมมีลูก 2 คน แค่มันไม่แคร์ ผมไม่อยากติดคุก แต่ก็มีสักศรี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

loliconman

22/03/2010 19:56:23
1
เอาประสบการณ์สดๆใหม่ๆของแฟนผมก็...มีชู้เป็นผู้หญิงนี่ล่ะ
เรารักมากก็ยิ่งเจ็บช้ำมาก....แต่คิดไปคิดมาถ้าเค้าไม่รักเราจริงแล้วจะยื้อเค้าไว้ทำไม
หาเหมืองแร่ใหม่ขุดดีกว่า...ถือว่าได้หาประสบการณ์ใหม่ๆให้กับชีวิตของวัยรุ่นล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

โดนเหมือนกัน

04/05/2010 20:29:22
อยู่เอาคืน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

butnotforme

04/05/2010 22:01:59
เปลี่ยนแฟนมาเยอะครับ เคยเจอผู้หญิงเจ้าชู้ทีนึง เศร้าไปสองสามวัน แต่จากที่เคยทิ้งหญิง ถูกหญิงทิ้งก็ชักจะชาชาแล้วครับ รู้แค่ว่าเวลา กับหญิงคนใหม่เป็นยาที่ดีที่สุด
แต่ถ้าเจอเมียมีชู้ คงแค้นครับ แล้วต้องแก้แค้น จะแกล้งโง่ครับ หลอกให้ตายใจแล้วไถ จากนั้นอาจจะแอบถ่ายไว้ Black mail เล่นๆ ไม่รู้จะทำเลวได้ขนาดนั้นหรือเปล่า
แต่คงแกล้งโง่แน่ๆแกล้งจนให้เค้าคิดว่าเราโง่จริงๆเลย(แต่ตอนที่แกล้งโง่นี่ขอมีกิ๊กให้ฉ่ำเลย)
อาจจะไปเค้าให้ได้คาหนังคาเขาแต่ก็แกล้งทำเป็นถามว่า คุยกันอยู่เหรออะไรยังงี้ (พูดหนุกๆถ้าเกิดจริงจะแกล้งโง่ได้แค่ไหนกัน)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Tookky

04/05/2010 22:41:55
เป็นความรู้สึกผิดหวังระคนปนความแค้นครับจะบอกให้ชั่งมัน...คงง่ายไป
เป็นบททดสอบหนึ่งว่าเราเข้มแข็งมีสติประคองความเป็นคนอยู่ไหม
ความโหยหาอาลัยอาวรคงมีมาหนักเบาก็ขึ้นอยู่กับวิธีใช้ชีวิตคู่กับเค้ายังไงก่อนหน้านั้น
หากเราคิดโดยตลอดว่าเค้าต้องเป็นของเราอยู่กับเราภักดีอย่างโน้นอย่างนี้
ก็คงลำบากในการกลับมายากหน่อยเพราะมันไม่กำความรู้สึกเช่นนั้นไว้แรงขนาดนั้น
เราลืมไปว่าเราอยู่บนสัจจะแห่งความไม่แน่นอน ไม่เว้นแม้แต่เรื่องใกล้ตัวขนาดอย่างนี้
แล้วจะทำอย่างไรดี?................

ยอมรับความจริงให้ได้เร็วๆแล้วหากมีหน้าที่ใดควรจะทำก็ทำไป เอาใจช่วยให้พ้นมันไปได้ครับไม่ว่าใครจะก็ตาม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

บอล

05/05/2010 01:26:31
ไปดูหนังเรื่อง มู่หลาน ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

สมัครเล่น

05/05/2010 06:05:46
0
คนมันจะดอก อะไรกก็ห้ามไม่ได้
อย่างไรก็ตาม
ผมเชื่อว่า เวรกรรมมีจริง
ไปคนละทาง ห่าง ๆ ข้าไว้เป็นดี

คิดแบบนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

jillwin69

05/05/2010 06:21:14
ให้เดาจากเรื่อง Shawshack
ใช่ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

pirarucu

05/05/2010 06:37:21
0
ปล่อยมันไป แล้วหาใหม่ที่ดีกว่า ขืนไปฆ่าไปแกงกันอย่างที่บางคนตัดสินใจ เราจะทุกข์กว่าเดิม(เพราะจะต้องระเห็จไปอยู่ในคุกแทน ไม่คุ้ม)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

HITMAN

05/05/2010 08:24:02
ผมยังไม่มีเมียครับ เลยไม่รู้ต้องทำยังไง สงสัยต้องทำใจ ลดไข้บรรเทาปวด

มาอ่านความเห็นของแต่ละท่าน เผื่อได้ใช้ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

ota_hay

05/05/2010 11:22:28
3
วันแรกแอบตั้งกล้อง ถ่ายแล้วเอาลงเวปบิต ให้คนรู้จักทั้งเมือง
วันต่อมาแอบเข้าไปตอนกะลังจ้ำจี้กัน แล้วก็สวิงกิ้งด้วยเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

chinrx7

05/05/2010 11:31:00
0
ปล่อยมันไปตกนรกด้วยกันครับ มันดีไม่พอสำหรับเราครับ เอิ้กๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

chanhobby

05/05/2010 12:00:27
0
ลองถามตัวเองครับ ว่าเคยแอบนอกใจไปหากินนอกบ้านบ้างไหม หรือมีขาประจำบ้างไหม
ถ้าเคย ผมว่ามันก็ไม่ค่อยแตกต่างที่เขาจะไปหากินนอกบ้านน่ะครับ

ถ้าผมเคยทำ เวลาที่ผมเจอเหตุการณ์นี้ ผมคงนึกถึงความผิดที่ผมเคยทำลงไปครับ
แล้วมาชั่งใจ และคุยกันด้วยเหตุผล อย่าให้เกิดอีก หากเกิดซ้ำซากคงทนไม่ไหวแยกทางกัน

ขอให้อย่ามีลูกเป็นภาระแล้วกันครับ สงสารลูก..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

ทองวุด

05/05/2010 13:07:09
มีคนเคยบอกว่า\" ลูกผู้ชาย ควรยอมรับฟังคำโกหกจากผู้หญิง \"

อิอิ แอบไม่ตรงประเด็น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

รุจ

12/09/2010 02:53:40
เมียผมก็เป็นมันเล่นชู้ เมียมีชู้นี่มันเจ็บน่ะครับ เจ็บใจ ปวดใจทรมานสุดๆคงเป็นเพราะเรารักเค้ามากผมให้อภัยเขามา3ครั้งแล้ว แต่เขาก็ไม่หยุดเสียที ผมทั้งเสียใจเสียความรู้สึกแทบไม่อยากมีชีวิตอยู่ มันหยามกันตรงที่พามานอนถึงที่เตียงนอนผมนี่สิ พูดแล้วอยากฆ่ามันทิ้งจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

Mr.Burst

12/09/2010 09:03:13
3
อืม...มันเป็นปัญหา

ในระดับที่เรียกว่า "วาระแห่งชาย" จริงๆ ครับ

ถ้าเมียมีชู้...ผมคง...

เริ่มจาก...ปล่อยเค้าไป ฟ้องหย่า เอาทรัพย์สินคืน ถ้ามีลูก ผมจะเอาลูกไว้ เรียกค่าเลี้ยงดูหนักๆ มาส่งลูกเรียนอินเตอร์ ส่วนฝ่ายชายชู้ เดี๋ยวค่อยแอบจัดหนักให้ครับ เอาให้เมียต้องรับภาระเพิ่ม เพราะต้องเลี้ยงดู "คนพิการ" อีกคน...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

ota_hay

12/09/2010 10:24:43
3
อืม.....สังเกตุมานานล่ะ
ทำไมเว็บนี้มีคนชอบขุดกระทู้เก่า ๆ กันจัง แบบว่ามันตกไปอยู่หน้าหลัง ๆ แล้ว....
เขาไล่อ่านหมดทุกหน้าเลยเหรอ.....
หรือเขาค้นหา แล้วเจอกระทู้เก่า ๆ น่าสนใจ จึงอยากมีส่วนร่วม ขอขุดหน่อยนึง....

ไหน ๆ ก็ขุดแล้ว ถ้ารู้ว่าเมียมีชู้ ผมคงต้องใส่ถุงยางเวลามีอะไรกับเขาล่ะ กลัวเอดส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

-*-.

24/09/2010 15:33:45
เมียผมก็มี เซง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

xjapankeng

11/10/2010 05:38:32
ถ้ามันมีจริงๆ

ก็เลกแม่งเลย

ขอบอกเก็บไว้ก็เจ็บใจปล่าวๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

T23

14/10/2010 16:52:30
ถ้าเป็นแฟนเฉยๆ ก็คงนั่งเศร้าสักวันสองวัน แล้วก็เริ่มลั้นลามองหาคนใหม่ครับ
คิดซะว่าไม่ใช่

แต่ถ้าเป็นภรรยาที่แต่งงานแล้วอยู่กินกันมาหลายปีมีลูกด้วย คง....นึกไม่ออกเหมือนกันครับ
ว่าลูกจะเป็นยังไงถ้าพ่อแม่แยกทางกัน ก็คงต้องชั่งใจดูว่าจะตัดสินใจอย่างไรให้กระทบลูกน้อยที่สุดครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

โหดไปไหม

14/10/2010 17:05:10
เป็นผมก็คงบุกเข้าปยิงขณะที่เมียกำลังมีอะไรกับชู เพราะถือเป็นการป้องกันเกียรติยศชื่อเสียงที่พอสมควรแก่เหตุ เป็นการป้องกันโดยชอบด้วยกฎหมาย ปอ มาตรา 68 จึงไม่มีความผิด เรื่องนี้ศาลฎีกาได้เคยตัดสินไว้ สำคัญคือต้องเป็นภริยาที่ชอบด้วยกฎหมายนะคือจดทะเบียนสมรส จึงจะอ้างมาตรานี้ได้..........ผมโหดไปไหมล้อเล่นนะ ผมคงปล่อยเขาไปล่ะครับ คนเราใจไม่มีให้กัน ไม่ซื่อสัตย์ต่อกันแล้ว รั้งไว้ก็จะมีแต่เจ็บด้วยกันทุกฝ่าย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

น่าสงสาร

05/11/2010 13:25:55
เมียผมมีชู้ มันไปคบกับแฟนเก่ามันผมควรจะทำอย่างไรดีคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

เจษฎา ชัดเจน

06/11/2010 09:59:35
ผู็หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลก เราทุกคนต่างก้อรู้

ถ้าเขารักเราจริงเขาคงไม่ทำแบบนี้หรอก

ไม่ต้องเครียด ไม่ต้องกังวล มันไปแล้ว เราก้อรู้

อย่าคิดอาคาดจะทำให้เราเป็นบาป

รู้จักปล่อยวาง อย่าทำให้ตัวเองอ่อนแอ เข้มแข็งไว้

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

montree2511

06/11/2010 11:55:22
0

เธอรู้ตัวว่าผมมารอ...เห็นคาตาว่าซ้อนรถกันมาแบบแนบสนิทครับ...

เอาตัวเข้ามากันชายชู้ครับ...คงกลัวผมทำร้าย...หน้าบ้านเช่าเธอ...

ผมก็บอกว่าขอคุยกับชายชู้ดี ๆ ไม่ต้องกลัวหรอก...ผมอารมณ์เย็นแฮะ...(ปกติร้อน...เธอรู้ครับ)

ผมเคยถามชู้ตามลำพังคำเดียวว่า "โจ๊ะ" กันหรือยัง...ก็ถามตรง ๆ ด้วยอารมณ์ที่สงบ...

ชายชู้พยักหน้า...ผมก็บอกผมยกให้ครับ...

แล้วเดินไปบอกเมียผม...พร้อมเมื่อไหร่ไปเอาชื่อออกจากบ้านซะ...นัดวันมาก็แล้วกัน(ซื้อบ้านชื่อสองคน...เพื่อให้พ่อเธอและเธอมีหลักประกันชีิวีิต)

ผมไม่ฟ้องร้องอะไรทั้งสิ้น หักเงินค่าสินสอด ทองหมั้น ค่าจัดงานแต่งทุกอย่าง...อธิบายให้พี่ชายเธอฟัง...ผมหักเพราะอะไร...พี่ชายเธอเข้าใจพยักหน้า...

เจอกันอีกที...พี่ชายเธอไปส่งที่กรมที่ดิน...เพื่อทำเรื่องเอาชื่อเธอออกจากการเป็นเจ้าของบ้านร่วม...

เดี๋ยวเสร็จธุระจะพาไปส่งเอง...ยัีงไงก็ต้องเข้าเมืองอยู่แล้ว...

ทำธุระเสร็จ...จ่ายเงินจ่ายทองเสร็จ...ผมก็ไปส่งที่ร้านพ่อเธอ...

จากนั้นไม่นาน...น้องชายเธอก็แขวนคอตายเพราะเหตุชู้สาว...

พ่อเธอเข้ารับการผ่าตัดย้ายรูก้นมาไว้ที่หน้าท้อง...ผมยังไปเยี่ยมเลยครับ...

ทุกวันนี้อาศัยอยู่ห่างบ้านผมไม่ถึงครึ่ง กม....

เธอก็ยังคงคบหาผู้ชายแบบเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ เช่นเดิม...

ส่วนตัวผมเองอโหสิกรรมให้ทุก ๆ คนไปนานแล้วครับ...ไม่อยากเจอกันอีกไม่ว่าชาติภพใด ๆ อีกต่อไป...

ถือว่าใช้กรรมกันไปครับ...

เอามาฝากทุกท่านลองหาคำตอบดูสิครับ...เรื่องนี้เพราะอะไร...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

อนุชา

23/02/2011 15:26:23
ผมก็เป็นนะไม่อยู่4เดือนมันเอามานอนที่นอนผมเลยไปบอกพี่น้องทางเมียก็ไม่เชื่อนะแถมด่ากลับมาอีก.เวรเลย.เลยแอบมาตอนเช้ามืดเจอเต็มๆๆต่างคนต่างตกใจผมโดดขึ้นรถแล้วขับหนีไปเลยแล้วซักพักใหญ่กลับมาคุยกันเรื่องอย่าตอนนั้นชู้ไปแล้วคนรู้จักด้วยพออย่าแล้วทำใจไม่ได้อีกเพราะมีลูก2คนกลับมาง้อเค้าอีกทั้งรักทั้งแค้นอยู่ได้นะแต่ในหัวคิดมากตลอดเวลามันทรมานจริงๆๆและยังไปหากันอีกนะโทรด้วยเลยชวนเล่นสวิงซะเลยเสือกไม่ยอมอีกบอกว่าชอบเดี่ยวอีก.เวร.เลยเตะไปซะหลายทีเลยโมโหมากทุกวันนี้ยังไม่จบเลนนะ...แย่จัง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

boomer1983

23/02/2011 15:42:45
0
โห...กะทู้เก่าได้ใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

mdit

23/02/2011 19:39:41
1

เรื่องนี้พูดอ่านไป..นึกถึงเรื่องครอบครัวผมครับ

คือพ่อแยกทางกับแม่เพราะเรื่องนี้แหละ

พ่อผมเป็นคนใจเย็นแต่ถ้าได้โกรธล่ะสุด ๆ ตอนนั้นผมยังเด็กยังจำได้ตอนแม่กับพี่ชาย

ขนข้าว ขนเสื้อผ้าออกไป ผมได้ยืนนิ่ง และมองแม่กับพี่ชายจากไป

(ตอนผมอายุประมาณ 7 ขวบ) ตอนนั้นผมได้แต่ถามพ่อว่าทำไม ทำไม ทำไม ?

แม่ต้องไปด้วย

พ่อพูดกับผมว่า...โตมาแล้วลูกจะเข้าใจเอง

ผ่านไป เกือบ10ปี ตอนนี้ผมเข้าใจแล้ว.....T-T ฮือ ฮือย์

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

อนุชา

23/02/2011 20:13:15
พอเจอเรื่องหนักๆๆผมก็ไปบวชมาหวังว่าจะทำให้ใจสงบ แต่ไม่เลยนะอยากกลับแต่บ้านเพราะเวลาที่เราบวชอยู่กลับเปิดโอกาสให้เขาพามานอนอีกแน่เลย(คิดแบบนั้น) มันไปกันใหญ่เลยทีนี้ผ้าเหลืองร้อนมันเป็นอยางนี้เองนะ เพิ่งรู้นะ บวชได้12วันกลับมาดูเหมือนจะดีนะ แต่ไม่ดีเลยเหมือนเดิมการกระทำแอบๆๆซ่อนๆๆโทรศัพย์ไม่เคยห่างตัว เพราะเราไม่ว่าเค้าเลยไม่กลัวและไม่เกรงใจกันเลยทำหนักขึ้นทุกวันยอมให้ไปเที่ยวด้วยกันทั้งวันกลับมาเกือบมืดเราไม่ว่า แต่อดที่จะถามไม่ได้ว่าไปไหนมา.......แฟนก็บอกนะแต่มันหกทั้งเพเลยเห็นตั่งแต่มันอ้าปากแล้วแต่ก็ยอมนะไม่รู้จะทำอย่างไรเหมือนกันนะ รักก็รักนะ แต่เกลียดสุดๆๆเหมือนกันทุกวันนี้ทำใจ ปล่อยให้เวลามันรักษาแผลใจ ซักวันมันน่าจะดีขึ้นมากกว่านี้...ขอกำลังใจด้วยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

sit39

23/02/2011 20:24:49
0
ยิงทิ้งซะเลย 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

butnotforme

23/02/2011 20:37:02
333
เมียมีชู้ก็ดี ซิครับ จะได้หาเมียใหม่
ผมว่าดีออก ถ้าหมดรักกันแล้ว เราจะไปรักเค้าอีกทำไมครับ เสียใจ ก็คือเสียใจ ได้คนใหม่ก็คงหาย
อีกอย่างที่เมียมีชู้อาจเป็นเพราะ 1 คุณปฎิบัติตัวไม่ดีกับเค้าเอง อยู่กันไปแบบทนทน
2 เมียแรด เป็นพวก ชอบหา ....หรืออยากรวยขึ้น อะไรก็ว่ากันไป

สองอันนี้เป็นความผิดของ คุณเอง ข้อ 1 ชัดอยู่แล้ว
ข้อ 2 ก่อนจะเอาเค้ามาเป็นเมีย รู้จักเลือกมั่งป่าวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

milky

23/02/2011 23:46:56
0
ผมรักแฟนครับยังไงก็โกรธไม่ลงคงจากไปโดยไม่พูดอะไร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

บ่าวเอง

29/07/2011 01:37:20
ของผมก็มีอยากจะยิงจู๋ชู้มัน จริง จริง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

pap

29/07/2011 23:09:59
0
มิตรภาพก่อให้เกิดความรัก แต่ความรักไม่เคยจบลงด้วยมิตรภาพ

จากประสบการณ์คนอื่นที่มีภรรยามาหลายคน

ถาม ทำมัยถึงเลิกกับแฟนคนแรก
ตอบ ก็วันๆ มันพูดถึงแต่ ผัวเก่า ผัวเก่า ทนไม่ไหวเลยเลิกกับมัน

ถาม แล้วแฟนคนปัจจุบันพอใจรึยัง
ตอบ คนนี้ค่อยยังชั่ว วันๆ มันพูดถึงแต่ ผัวใหม่ ผัวใหม่

คุยกันเล่นๆ นะครับ ถ้าให้ตอบจริงๆ ถ้าเป็นผมคงต้องหันกลับมามองตัวเองว่าเหตุใด
คนที่เคยรักกันมา ถึงคิดตีตนออกห่าง อย่ามองด้านไม่ดีของเข้าแต่เพียงฝ่ายเดียว
ต้องมองตัวเราเองด้วยถึงจะถูก เมื่อเข้าไม่มีความสุขที่อยู่เป็นคู่ครองกับเรา
หากมีใครสักคนให้ความสุขเขาได้มากกว่าเรา ผมก็ยินดีด้วยครับ ไม่เห็นแก่ตัวแน่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

เฉินระยอง

07/08/2011 12:45:03
คงต้องถามตัวเองก่อนเลยนะครับว่า
รับได้รึป่าว?
1.ถ้ารับได้ แล้วเธอสำนึกผิดก็อภัยไปครับ อย่าไปยึดติดหน้าตามากนัก มันเรื่องคนสองคน
คนอื่นไม่มีทางรู้เท่าใจเราเอง หนังเกาหลีดูมั่งอย่าดูแต่หนังไทย โลกมันไม่ใช่1+1--2
2.ถ้ารับไม่ได้จริงจริง ก็ไม่ต้องอภัย นึกถึงข้อเสียมันเยอะเยอะ ถ้าชั่วมากกว่าดี และเราไม่รักเท่าไร ก็ปล่อยเขาไปครับ
สรุปแล้ว ก็ต้องมาดูตรงที่ใจเราเอง ว่าเรารักเขามากไหม พอที่จะอภัย เพราะผมเชื่อทุกคนอยากเป้นคนดี ไม่มีไครอยากชั่ว ต้องหันมองตัวว่าเราเองเป็นคนดีแค่ไหนด้วย
แต่ชีวิตคนมันสั้น หากเขาเลวร้ายไม่เลิก คงต้องปล่อยไป เพราะไม่มีค่าอะไร
ที่ต้องทำลายชีวิตอันมีค่าของเราเพียงเพื่อหญิงคนเดียว

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

เฉินระยอง

07/08/2011 13:03:56
หากท่านใดเลือกตัดใจ ก็ขอให้มุ่งไปทางเดียวจะได้ไม่สับสนจนเป้นบ้า
เพราะคนเป้นบ้าก็เพราะไม่ตัดสอนใจเลือกทางใดทางหนึ่ง
ค่อยค่อยอธิบายตัวเองไปเรื่อยเรื่อย
แล้วผมเชื่อครับว่าอานุภาพของเวลาจะรักษาทุกสิ่งได้
ดังคำหนังที่บอก ไม่มีไม่ลืมแค่ลืมช้ารึเร็ว
ไงไครอยากตัดใจลืมก็แวะมาบล็อคผมได้ครับ
ผมมีบทความช่วยใจท่านได้บ้าง

พิมพ์ค้นหา ที่-----เฉินระยอง
บายครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

บ่าวเอง

10/08/2011 20:48:15
อีดอกมันทำได้ยังไงไม่อายชาวบ้านมั่งว่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

ddd

03/03/2012 22:20:08
ค่ามัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

21/03/2012 15:35:12
ผมแต่งงานอยู่กินกับเมียได้10กว่าปีมีลูกชาย2คนคนแรกจะขึ้นป.4อีกคนพึ่งอายุ1ปีครึ่งเมียบอกว่ารักผมมากแอบชอบผมตั้งแต่อยู่ม.2(ปี2533)ตอนนี้เมียผมทำงานเป็นครูกศน.โดยการฝากฝั่งจากพ่อผมเองตอนนั้นแก่ดำรงต่ำแหน่งกำนันส่วนตัวผมทำงานอาชีพแบบลุ่มๆดอนไม่แน่นอนค้าขายบ้างทำสวนทำไร่บ้างช่วยพ่อทำงานบ้างทำไม้เถื่อนขายก็เคยทำมาแล้วบางครั้งไม่มีงานทำก็อยู่แต่บ้านไม้รู้จะทำอะไรก็กวาดบ้านล้างถ้วยทำกับข้าวไว้รอเมียตอนเ็ย็นหลังจากเขาเลิกกับจากงานบางครั้งก็ช่วยแม่เลี้ยงลูกชายผมเองพึ่งได้ขวบกว่าอาจเป็นเพราะสังคมระหว่างครอบครัวแตกต่างกันการทำงานไม่เหมือนจึงทำให้เกิดรอยแยกระหว่างเรา2คนจึงทำให้บ้างครั้งทะเลาะกันจนกระทั่งจับได้ว่าเมียผมเขาไม่ซื่อสัตว์ต่อผมแอบคบกับชายอื่นโดยผมเริ่มสังเกตว่าเขาเริ่มแต่งตัวแต่งทรงผมย้อมสีผมใส่กางเกาขาสั้นแต่ก่อนเขาไม่เคยทำตอนกลางคืนเวลากล่อมลูกหลับแล้วเขาจะตื่นมาโดยอ้างว่าจะทำงานชักผ้าบ้างรีดเสื้อผ้าบ้างล้างขวดนมลูกบ้างโดยผมจะนอนกับลูกบังเอินผมได้ยินข้อความโทรศัพย์ของเขาที่ทิ้งไว้ในห้องผมจึงลุกขึ้นมาเปิดดูจึงรู้ว่ามีผู้ชายส่งข้อความมาโดยบอกว่า"คืนนี้อีเมล์เสียขอให้ที่รักหลับฝันดี"โดยเบอรืที่ส่งมาคือ0812995392ชื่อพี่วัฒนาชึ่งแต่ก่อนก็มีข้อความลักษณะนี้ส่งมามีแต่เบอร์ไม่มีชื่อผมเคยถามเขาเขากลับบอกว่าเป็นนักศึกษาส่งมาซึ่งเขาไม่ได้สนใจอะไรแต่คืนนี้ผมจับได้ว่าข้อความที่ส่งมาชื่อพี่วัฒนาผมจึงลุกขึ้นมาถามโดยเมียผมกำลังนั่งเล่นคอมพิวเตอร์อยู่ว่าคนที่ส่งข้อความมาเป็นใครเขาถึงกับหน้าซีดเขาบอกผมว่าคนๆนี้แอบชอบเขาแต่เขาไม่ได้คิดอะไรเพียงติดต่อพูดคุยสารทุกข์สุกดิบปลอบใจกันบ้างเป็นคนอยุธยาไม่เคยเจอกันรู้จักกันทางอีเมล์กศน.ได้ไม่นานคืนนั้นผมนอนไม่หลับผมโกรธมากแต่ผมพยายามใจเย็นผมโทรศัพย์หาผู้ชายคนนั้นตลอดทั้งคืนเขาไม่รับโดยใช้ทั้งเบอร์ผมและเบอร์เมียโดยผมยึดโทรศัพย์เมียผมไว้จนกระทั่งตอนเช้าผมใช้โทรศัพย์เมียผมโทรเขารับโทรศัพย์ผมจึงถามเขาว่าเป็นไครแอบติดต่อกับเมียผมทำไมมีอะไรกันโดยเขาปฎิเสธไม่รู้เรื่องเป็นคนจังหวัดภูเก็ตทำงานเกี่ยวกับเรือสินค้าไม่เคยขึ้นมาทางเหนือโดย3เดือนก่อนโทรศัพย์เขาได้ตกหายแต่เขาใช้ซิมใหม่เบอร์เดิมเขาไม่รู้เรื่องผมก็เลยบอกกับเขาว่าถ้าเป็นคุณให้เลิกการกระทำนี้เสียเขากับผมมีลูกแล้วเป็นชาย2คนเขาก็ตอบผมว่าเขาก็มีเมียแล้วมีลูกผู้หญิง2คนผมก็เลยตรวจดูโทรศัพย์เมียผมรู้ว่ามีการติดต่อกันเกือบทุกวันและเวลาตอนเย็นประมาณ16.30น.เบอร์0812995392ชื่อพี่วัฒนากลับโทรเข้ามาที่โทรศัพย์เมียผมอีกเพราะผมยึดโทรศัพยืเมียผมไว้แต่ผมรับไม่ทันผมจึงโทรกลับแต่กลับไม่รับตลอดจนกลางคืนผมกับเมียผมจึงมานั่งคุยกันกับปัญหาที่เกิดขึ้นว่าจะเอาอย่างไรผมถามเขาหลายคำถามเขาตอบว่าไม่เคยพบกันไม่เคยคบกันฉันชู้สาวรู้จักกันทางอีเมล์ไม่กี่วันผมจึงจับโกหกเมียผมได้เพราะตรวจโทรศัพย์เขาเขาแอบคบกันตั้งแต่กันยายนปี2554เป็นเวลาเกือบปีเขาก็ยอมรับและขอโทษผมและให้สัญญากับผมว่าต่อแต่นี้ไปเขาจะไม่ติดต่อกับผู้ชายคนนี้อีกและจะไม่ทำเช่นนี้อีกผมจึงยอมให้อภัยเขาเพื่อลูกไม่อยากให้ลูกรับรู้ว่าแม่ของเขาเป็นคนเช่นไรไม่อยากให้ลูกมีปัญหามีปมด้อยผมจึงให้เมียผมทำลายซิมการ์ดโทรศัพย์เขาทิ้งและให้ยกเิลิกอีเมล์ของเขางานทุกอย่างให้ทำที่ทำงานไม่ควรนำมาทำที่บ้านใช้เวลาตอนกลางคืนอยู่กับลูกเขาก็ตกลงพอตืนมาตอนรุ่งเช้าผมจึงโทรหาไอ้คนที่ชื่อพี่วัฒนาเพราะยังครางแครงใจอยู่ว่าทำไมต้องโทรมาอีกตอนเย็นเมื่อวานเพราะไดคุยกันแล้วโดยเขาได้บอกแล้วว่าเขาไม่รู้เรื่องผมโทรไปหลายครั้งไม่มีใครรับจนกระทั่งมีผู้หญิงคนหนึ่งเป็นคนรับโดยสียงที่พูดข้อนข้างเป็นคนมีอายุหน่อยโดยพูดเป็นเสียงภาษาเหนือโดยพูดว่า"โทรมาทำไมโทรมาหาใครไอ้ควาย"แล้วก็ปิดโทรศัพย์ใส่ผมผมจึงพยายามโทรติดต่ออีกเพื่ออยากทราบความจริงพยายามติดต่อหลายครั้งก้ไม่มีใครรับสายผมจึงอยากรู้ว่าไอ้คนที่ชื่อพี่วัฒนาเบอร์โทร0812995392เป็นคนที่ไหนกันแน่อยู่ที่ไหนกันแน่เป็นใครกันแน่ที่ผ่ามาเขาหลอกเมียผมเพื่อหวังอะไรหรือเปล่าหรื่อว่าเมียผมยังปกปิดอะไรบางอย่างผมอยู่

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

21/03/2012 15:35:12
ผมแต่งงานอยู่กินกับเมียได้10กว่าปีมีลูกชาย2คนคนแรกจะขึ้นป.4อีกคนพึ่งอายุ1ปีครึ่งเมียบอกว่ารักผมมากแอบชอบผมตั้งแต่อยู่ม.2(ปี2533)ตอนนี้เมียผมทำงานเป็นครูกศน.โดยการฝากฝั่งจากพ่อผมเองตอนนั้นแก่ดำรงต่ำแหน่งกำนันส่วนตัวผมทำงานอาชีพแบบลุ่มๆดอนไม่แน่นอนค้าขายบ้างทำสวนทำไร่บ้างช่วยพ่อทำงานบ้างทำไม้เถื่อนขายก็เคยทำมาแล้วบางครั้งไม่มีงานทำก็อยู่แต่บ้านไม้รู้จะทำอะไรก็กวาดบ้านล้างถ้วยทำกับข้าวไว้รอเมียตอนเ็ย็นหลังจากเขาเลิกกับจากงานบางครั้งก็ช่วยแม่เลี้ยงลูกชายผมเองพึ่งได้ขวบกว่าอาจเป็นเพราะสังคมระหว่างครอบครัวแตกต่างกันการทำงานไม่เหมือนจึงทำให้เกิดรอยแยกระหว่างเรา2คนจึงทำให้บ้างครั้งทะเลาะกันจนกระทั่งจับได้ว่าเมียผมเขาไม่ซื่อสัตว์ต่อผมแอบคบกับชายอื่นโดยผมเริ่มสังเกตว่าเขาเริ่มแต่งตัวแต่งทรงผมย้อมสีผมใส่กางเกาขาสั้นแต่ก่อนเขาไม่เคยทำตอนกลางคืนเวลากล่อมลูกหลับแล้วเขาจะตื่นมาโดยอ้างว่าจะทำงานชักผ้าบ้างรีดเสื้อผ้าบ้างล้างขวดนมลูกบ้างโดยผมจะนอนกับลูกบังเอินผมได้ยินข้อความโทรศัพย์ของเขาที่ทิ้งไว้ในห้องผมจึงลุกขึ้นมาเปิดดูจึงรู้ว่ามีผู้ชายส่งข้อความมาโดยบอกว่า"คืนนี้อีเมล์เสียขอให้ที่รักหลับฝันดี"โดยเบอรืที่ส่งมาคือ0812995392ชื่อพี่วัฒนาชึ่งแต่ก่อนก็มีข้อความลักษณะนี้ส่งมามีแต่เบอร์ไม่มีชื่อผมเคยถามเขาเขากลับบอกว่าเป็นนักศึกษาส่งมาซึ่งเขาไม่ได้สนใจอะไรแต่คืนนี้ผมจับได้ว่าข้อความที่ส่งมาชื่อพี่วัฒนาผมจึงลุกขึ้นมาถามโดยเมียผมกำลังนั่งเล่นคอมพิวเตอร์อยู่ว่าคนที่ส่งข้อความมาเป็นใครเขาถึงกับหน้าซีดเขาบอกผมว่าคนๆนี้แอบชอบเขาแต่เขาไม่ได้คิดอะไรเพียงติดต่อพูดคุยสารทุกข์สุกดิบปลอบใจกันบ้างเป็นคนอยุธยาไม่เคยเจอกันรู้จักกันทางอีเมล์กศน.ได้ไม่นานคืนนั้นผมนอนไม่หลับผมโกรธมากแต่ผมพยายามใจเย็นผมโทรศัพย์หาผู้ชายคนนั้นตลอดทั้งคืนเขาไม่รับโดยใช้ทั้งเบอร์ผมและเบอร์เมียโดยผมยึดโทรศัพย์เมียผมไว้จนกระทั่งตอนเช้าผมใช้โทรศัพย์เมียผมโทรเขารับโทรศัพย์ผมจึงถามเขาว่าเป็นไครแอบติดต่อกับเมียผมทำไมมีอะไรกันโดยเขาปฎิเสธไม่รู้เรื่องเป็นคนจังหวัดภูเก็ตทำงานเกี่ยวกับเรือสินค้าไม่เคยขึ้นมาทางเหนือโดย3เดือนก่อนโทรศัพย์เขาได้ตกหายแต่เขาใช้ซิมใหม่เบอร์เดิมเขาไม่รู้เรื่องผมก็เลยบอกกับเขาว่าถ้าเป็นคุณให้เลิกการกระทำนี้เสียเขากับผมมีลูกแล้วเป็นชาย2คนเขาก็ตอบผมว่าเขาก็มีเมียแล้วมีลูกผู้หญิง2คนผมก็เลยตรวจดูโทรศัพย์เมียผมรู้ว่ามีการติดต่อกันเกือบทุกวันและเวลาตอนเย็นประมาณ16.30น.เบอร์0812995392ชื่อพี่วัฒนากลับโทรเข้ามาที่โทรศัพย์เมียผมอีกเพราะผมยึดโทรศัพยืเมียผมไว้แต่ผมรับไม่ทันผมจึงโทรกลับแต่กลับไม่รับตลอดจนกลางคืนผมกับเมียผมจึงมานั่งคุยกันกับปัญหาที่เกิดขึ้นว่าจะเอาอย่างไรผมถามเขาหลายคำถามเขาตอบว่าไม่เคยพบกันไม่เคยคบกันฉันชู้สาวรู้จักกันทางอีเมล์ไม่กี่วันผมจึงจับโกหกเมียผมได้เพราะตรวจโทรศัพย์เขาเขาแอบคบกันตั้งแต่กันยายนปี2554เป็นเวลาเกือบปีเขาก็ยอมรับและขอโทษผมและให้สัญญากับผมว่าต่อแต่นี้ไปเขาจะไม่ติดต่อกับผู้ชายคนนี้อีกและจะไม่ทำเช่นนี้อีกผมจึงยอมให้อภัยเขาเพื่อลูกไม่อยากให้ลูกรับรู้ว่าแม่ของเขาเป็นคนเช่นไรไม่อยากให้ลูกมีปัญหามีปมด้อยผมจึงให้เมียผมทำลายซิมการ์ดโทรศัพย์เขาทิ้งและให้ยกเิลิกอีเมล์ของเขางานทุกอย่างให้ทำที่ทำงานไม่ควรนำมาทำที่บ้านใช้เวลาตอนกลางคืนอยู่กับลูกเขาก็ตกลงพอตืนมาตอนรุ่งเช้าผมจึงโทรหาไอ้คนที่ชื่อพี่วัฒนาเพราะยังครางแครงใจอยู่ว่าทำไมต้องโทรมาอีกตอนเย็นเมื่อวานเพราะไดคุยกันแล้วโดยเขาได้บอกแล้วว่าเขาไม่รู้เรื่องผมโทรไปหลายครั้งไม่มีใครรับจนกระทั่งมีผู้หญิงคนหนึ่งเป็นคนรับโดยสียงที่พูดข้อนข้างเป็นคนมีอายุหน่อยโดยพูดเป็นเสียงภาษาเหนือโดยพูดว่า"โทรมาทำไมโทรมาหาใครไอ้ควาย"แล้วก็ปิดโทรศัพย์ใส่ผมผมจึงพยายามโทรติดต่ออีกเพื่ออยากทราบความจริงพยายามติดต่อหลายครั้งก้ไม่มีใครรับสายผมจึงอยากรู้ว่าไอ้คนที่ชื่อพี่วัฒนาเบอร์โทร0812995392เป็นคนที่ไหนกันแน่อยู่ที่ไหนกันแน่เป็นใครกันแน่ที่ผ่ามาเขาหลอกเมียผมเพื่อหวังอะไรหรือเปล่าหรื่อว่าเมียผมยังปกปิดอะไรบางอย่างผมอยู่

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

sylar1980

21/03/2012 15:52:16
0
ต้องอุดทิ้งไปเลยครับ !!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

kkk

28/03/2012 03:07:19
กำลังจับผิดมันอยู่ ต้องใจเย็นๆครับ แสดงให้พวกมันเห็นว่าเราโง่ถึงจะจับมันได้ในขณะที่มันยังเอากันอยู่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

ผู้ชาย

28/03/2012 18:05:44
ลองสืบไปเรื่อยๆครับ อย่าพึ่งวู่วามอย่าโทรไปให้เค้าทั้ง2รู้ตัว ทิ้งช่วงไว้สักระยะอย่าพึ่งไว้ใจผู้หญิง ถ้ามีครั้งหนึ่งแล้วมันจะมีครั้งต่อไป ลองสืบดูถ้าเมียมีชู้อยู่คุณก็ตัดขาดไปเลยดีกว่า ถ้าคุณยังอยู่กับเมียที่คุณรักแต่เค้าคอยที่จะทำร้ายจิตใจคุณ ถ้าฝืนอยู่ต่อไปความแค้นมันก็ยิ่งเพิ่มขึ้นอาจจะทำเรื่องที่ยับยั้งสติตัวเองไม่ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

ดีเกิน

06/04/2012 22:17:24
(ยังไม่ได้แต่งงานกัน ยังไม่มีลูกนะครับ)เรื่องของผมเพิ่งเกิด รู้สึกเสียดายความรู้สึกมากครับ เรื่องมีอยู่ว้า
เมียผมหาเรื่องทะเลาะกับผมทุกวันเพื่อให้ผม ออกไปอยู่ บ้านพ่อแม่ของผม
จนมีอยู่วันหนึ่งผมนอนกับมันอยู่ในห้อง(อพาท์เม้น) มีคนมาเคาะประตูหน้าห้องตอน3ทุ่ม
เมียผมออกไปเปิดประตูด้วยความเร็ว แล้วลงไปข้างล่างตึกกับมันขึ้นซ้อนท้ายรถมอไซมัน
ผมนั้งเสียใจมาก มันกับมาตี 5 บอกเลิกกับผม ผมเลยเก็บของออกจากห้อง มันโทรมาง้อผม
บอกผมว้า มันทำไปเพาะอารมชั้ววูบ มันบอกจะขออยู่คนเดียว เดียวพี่สาวมันจะมานอนด้วย
ผมยังทำใจไม่ได้ รักมันมาก เลยอดทน ผมไม่เชื่อมันว้ามันอยู่กับพี่สาวมันทุกวัน เป็นไปตาม
ที่คิด ชู้มันมานอน ตอนที่พี่สาวมันไม่อยู่ ผมเจอ คาห้องนอน ชู้มันดูทรงแล้วถ้าจะไม่ได้รักมันหลอก
ดูการแต่งตัว เหมือนพวกใช้แรงงาน (จน) ตอนนั้น ผม ด้านชาหมดแล้วเลยไม่รู้สึกเจ็บ มันก็มาง้อ
ผมอีก ผมก็ไม่คิดอาราย เพาะผมจะหลอกให้มันรักผม แล้วมันไปเรื่อยๆ พอมีคนใหม่ ก็ค่อยทิ้งมันเลย
ตอนนี้ผมเห็นหน้าเมียผม เหมือนถังขี้ พอมีอารมก็เอา 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

ดีเกิน

13/04/2012 01:37:25
ผมจะทำไงดี - -* จากความเกลียด ความแค้น มันเริ่มเป็นความสงสาร ความห่วง
ผม กับ เมีย แยกกันอยู่ ไปๆมาๆ ท้าวันนึงเมียผมกับใจมาเป็นคนดีได้จริงๆ
ผมจะทำไงดี
ทางบ้านผม พ่อ แม่ ญาติ เค้ารู้เรื่องที่เมียผมไปมีชู้หมด
แต่ฝ่าย พ่อ แม่ ผู้หญิง ยังไปน้าจะรู้ อะไรมากนัก

ประเด็น คือ ผม ต้องแอบ มาหามัน อนาคตจะแต่งงานกันยังไง - -* ท้าผมยอมรับ
ในสิ่งที่มันทำกับผมได้ แต่ พ่อ แม่ ผม ไม่ยอมรับด้วย

ตอนนี้ผมแค้นมันอยู่แต่มันเริ่ม น้อยลงน้อยลง เพาะว้าผม ยังเจอมันอยู่ ตัดมันไม่ได้สักที
ในใจผมรักมันอยู่ แต่ ผม ควรจะให้อภัยในสิ่งที่มันทำดีไหม
ถ้าผมครบกับเมียผมอยู่ ในอนาคต พ่อ แม่ คง ตัด พ่อ ตัด แม่

ตอนที่เมียผม มี ชู้ ผมดันไปพูดกับ พ่อ แม่ ว้า ผู้หญิงคนนี้ ผมจะไม่เอามาเป็น แม่ ของลูกแน่นอน

ผมหาทางออกตัวเองไม่เจอ....-*-
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

16/06/2012 17:33:41
ตัดใจดีกว่าคับ ถ้ามีลูกด้วยกันจะมีปัญหามากกว่านี้ เชื่อพ่อ แม่ เถอะครับ เพราะพ่อแม่ไม่อยากให้ลูกต้องเจ็บเสียใจไปมากกว่านี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

พอน

26/06/2012 17:10:21
แค้นมาก มันหยามเราทั้งต่อหน้าและลับหลัง ลูกก็ไม่เลี้ยง สุดชั่ว รักในรอยแค้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

kokomi

22/10/2012 12:32:57
0
ถ้าเป็นผม ผมคงต้องรู้ความจริงให้ได้ก่อน ต่อให้ต้องจ้าง นักสืบเอกชน ผมก็ยอมครับ ผมเคยเจอกับตัวเอง บางครั้งสิ่งที่เราคิดว่าจริง ก็อาจจะไม่จริงก็ได้ แต่ถ้าจริงล่ะก็ ฮึ่ม....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

หลวง

22/12/2012 05:54:38
ผมเอาเธอมาเลี้ยงได้ 4 ปี ได้ขอเธอมาจากแม่กับยายเธอให้เป็นเมียที่ดี ตลอดเวลาเธอรักผมมาก ผมให้เธอได้ทุกอย่าง เพราะผมมีฐานะค่อนข้างดี เธอศรัทธาตัวผมมาก สร้างให้เธอเป็นมี่เคารพของคนในหมู่บ้าน มีบ้านที่สวย ปรากฏว่า 3 ปีผ่านไปเธอเริ่มเปลี่ยนไปหลังจากเล่นเฟรสบุ๊ค เธอนอกใจผม หลอกให้ผมตายใจ เอาแต่เงิน ไม่เอาผมเลย เคยบอกเลิกกับผม โดยให้เหตุผลว่าเธอหมดรักผมมาหลายเดือนแล้ว รู้บ้างหรือเปล่า. เราทะเลาะกันหนักมาก แต่ตอนนั้นยังผมก็ไม่รู้ว่าเธอคบกับชายในเฟสบุ๊ค ท่าทางเธอเปลี่ยนไป ไม่มีอารมณ์ทางเพศกับผม บอกเบื่อเหนื่อย
ผมไปทำบุญที่บ้านเธอ หลังจากกลับบ้านได้ 2 วันเธอนัดผู้ชายคนนั้นไปนอนกันที่ในรีสอร์ท. ผมจับได้. ผมรักเธอมาก อยากให้อภัยเธอ อยากคิดว่าให้ผโอกาสเธออีกสักครั้ง แต่ผมจะต้องคอยระแวงเธอ. 24 ชั่วโมงมันคงไม่ไหวมั้ง. เธอเครียดมาก เพราะรายได้หลักอยู่ที่ผมเป็นคนจุนเจือครอบครัวเธอมาโดยตลอด. ผมก็ยังอดสงสารยายกับแม่ที่เป็นใบ้ไม่ได้ เป็นท่านทำไงดี เครียดมาก เลิกไปเธอก็ตาย อยู่ไปก็ทรมานใจเราเหลือเกิน ช่วยผมหน่อยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

ppdcomeback

22/12/2012 09:31:54
0
ผมจะฟ้องหย่าแล้วเอาตังมาซื้อหูฟังร้านเฮีย 5555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

ใช้ชะชีวิตมีครั้งเดียว

06/08/2013 08:53:18
มันต้องคำนึงถึงตัวเรา ว่ารัก หรือไม่ (หาใหม่ไปถ้าเจอก็ไปจบ)
นึกถึงว่ามันรักเราไหม ถ้ารัก ก็อภัยกัน แต่ไม่รักมันปลอกลอกเรา ก็ต้องจบ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มองคนใหม่ ถ้าเจอไปเลย จบ.....
ผมก็เหมือนกันนั่นแหละ มันทั้งมีชู้ ไปเที่ยว เสร็จ เอากับนักร้อง เห็นใครเอาไปหมด กลับมาทะเลาะกันบ้านแตกในวัน ทำตัวเป็นบ้า ผมก็พามันไปรักษา พอรักษาหายไปต่อหาผู้ชายรายวันต่อ โคตรเวรกรรมเลย จะเลิกมันก็ไม่ยอมหย่า กลับไปกลับมา เจ็บเจ็บ โง่ให้มันทำไปได้ หาใหม่ให้ได้แล้วหนี จบจริงๆ แต่ตอนนี้หายังไม่ได้เลย
ใครมีเมียนอกใจบ้าง เอามาสวิงกิ้งกันไหม เมียผมสวยนะโว้ย ชะใจไปเลย...........
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

ปรีชา

06/08/2013 09:04:40
ตอบ คุณหลวง
ผม ชื่อ ปรีชา .. อยู่อุบลราชธานี ...
ผมก็เช่นกันกับคุณ ผมแต่งงานกันอยู่ด้วยกันมา16-17 ปี เราอยู่ด้วยกันมาตลอดไม่เคยห่างกัน พอมาปี2555 จึงรู้ว่ามีกิ๊ก เขาใช้เวลาที่ผมไม่อยู่ ไปทำงาน และเวลาที่เธอหาเรื่องทะเลาะกันเพื่อ ไปหากันและเวลาที่เราพอรู้จับได้ ก็จะโว้ยวาย หาเรื่องจนบ้านแตก หนักเข้า เผา เอารถไปขาย ทำทุกอย่างให้ผมลืมเรื่องกิ๊ก ใ้ห้เข้าใจว่าเป็นบ้า ผมก็พาไปรักษา ออกจากโรงบาลมาก็ทำเป็นดี แล้วก็ไปเหมือนเดิม เพราะอะไรนั้น ผมให้อภัยยอมแล้วยอมอีก กราบตีนก็กราบว่าอย่าทำเลย อย่าทำเลย เสียศักดิ์ศรี เสียเปรียบทุกอย่าง เพื่อการอยู่ด้วยกัน
เหตุผลเพราะอะไรเขาจึงมีกิ๊ก รู้ไหม จากประสบการณ์ และการวิเคราะห์ทางวิทยาศาสตร์ ดังนี้
1. คุณเป็นโรคจิตที่เรียกว่า อาการดีเกินไป
คำว่าดีเกินไปนั้น อธิบายนิดหนึ่งพอเข้าใจ ลักษณะก็คือเพศชาย ที่มีปัญหาในการมีคู่ และถูกเพศตรงข้ามบอกเลิกด้วยคำว่า ดีเกินไป คือ การเป็นคนที่ดีเกินไป แต่เราไม่สามารถเป็นแฟนกันได้ คือ ผู้ชายที่ดีเกินไป ไ่ม่เข้าใจการเติบโต การวางตัวต่อเพศตรงข้าม ส่วนมากคนที่ดีเกินไปมักจะ มีจิตใจดีงาม ชอบช่วยเหลือคนอื่น มักจะมีปัญญาสูงกว่าบุคคลอื่นทั่วไป เชื่อมั่นในควาคิดตัวเอง ในขณะเดียวกันก็ขาดความมั่นใจในเรื่องความรัก การแสดงออกมาในลักษณะการช่วยเหลือหรือเสนอความต้องการ ไม่ว่าเพศตรงข้ามจะต้องการหรือไม่ สรุป คือ การไม่สามารถสร้างความสัมพันธฺโรแมนติดได้ ทำให้ผู้หญิงไม่ชอบ แต่ผู้เข้าใจว่าคุณเป็นคนดี จึงเกิดการหันเหหาความต้องการเพศตรงข้ามคนอื่น แทน
2. เพราะผู้หญิงมักจะมียีน หรือ กรรมพันธุ็็์ของการนอกใจมากกว่าผู้ชาย
สำหรับเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง คือผู้หญิงจะมียีน และฮอร์โมน การนอกใจมากเพราะผู้หญิงเป็นเพศที่ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อการเย้ายวน ชวนให้เพศตรงข้ามสนใจดังนั้นเมื่อผู้ชายที่ไม่สามารถสร้างแรงดึงดูดให้เพศหญิงสนใจหรือหมดความสนใจ ก็จึงทำให้เธอหันเหไปดึงดูดผู้ชายใหม่ ใหม่ ซึ่งเราเรียกว่า นอกใจ
สรุปคือ ธรรมชาติของมนุษย์ ดังนั้น สิ่งที่ดีที่สุด คือ การทำใจ ปล่อยว่าง รักให้เป็น ถ้าจะดึงเขาเป็นของตัวเอง ก็ต้องพยายามใน 2 ผ่านมา แต่ถ้าไม่ได้ ก็ต้องยอมรับความจริง และหาคนที่ดึงดูดซึ่งกันและกัน นั้นจึงเป็นสุข ในชีวิต อย่าจมปักกับความรักธรรมชาติสร้างขึ้นเลย
ตอนนี้เขาก็อยู่กับผม ตอนเอากันก็ทำเป็นลืมทุกข์ เอาเสร็จ ก็เจ็บใจต่อถึงมันมีชู้ ตอนนี้มันก็ทำทุกอย่าง แกล้งเป็นบ้า ทะเลาะ เพื่อให้ฉันเกลียดมัน แล้วเลิกกัน แต่พอจะเลิกมันก็ไม่เลิก ความคิดมันแค่อยากไปมีชู้ สัก 456 หา 4 โทรมา แค่นั้น แต่ความมั่นคงลูก ก็เป็นเหมือนเดิม
ตอนนี้ ผมก็ทำตามอารมณ์ไป อยากเอามันก็เอา ไม่อยากก็ไปตามดวง หากิ๊กไปถ้ามีก็เอา แต่ตอนนี้ไม่มี เลยคิดว่าเสียเปรียบ ถ้ามีละก็ 5555 เลย ช่างมันยังไง มันก็ไม่เหมือนเดิม รอเวลาสักวันคงหมดกรรม ตอนเอากันก็เรียก ฝนจ๋า อ้าอ้าไป พอเราเครียดมา ก็อีฝน อีกาหรี่ แค่นั้น (ช่างแม่มัน)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

Archdragoon

06/08/2013 09:13:15
13
อ่านๆ ทั้งหมดแล้ว ผมอยากจะบวชซะเหลือเกินแต่ก็ต้องทำงานหาเลี้ยงครอบครัวอีก เอ้า ตัวคนเดียวซะละมั้งชีวิตนี้ เฮ้อ คนจัญไรเยอะเหลือเกิน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

เสือ

06/08/2013 09:15:57
หญิงก็ร้าย ชายก็เลว
อย่าคิดถึงอดีต แม่งมันเอากันมากับชู้ แม่งมันก็กลับมาให้เราเอา ปิดหูปิดตาไว้หาใหม่เหมือนกันแล้วสักวันหนึ่ง ก็ต่างคนต่างไป ช่างแม่งมัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

เสือ

06/08/2013 09:21:14
เสียใจ ก็ทำอารมณ์ตามไป
ดีใจ ก็ทำอารมณ์ตามไป
เจ็บต้องไหน ก็เพ่งตรงนั้นจนมันหาย

มันจะเจ็บสักเท่าไหร่ ไม่เคยอกหักหรือไง
เคยอกหัก มาหลายครั้ง ตอนนี้ไ่ม่เห็นจำไปสักเรื่อง ลืมมันไปแล้ว ยังคิดว่าโชคดีด้วยช้ำ
ตอนนี้ อกหักกับเมีย อีกไ่ม่นานฉันก็คงลืม และคิดว่าโชคดีแล้ว

เวลา ครับ ปล่อยมันไปตามอารมณ์ ช่างแม่งมัน ไม่ตายหาเอาใหม่ ของใหม่ได้อารมณ์กว่าของเดิมนะจะบอกให้ (ไม่เคยมีใหม่หลอกจ๊า อนาคตบ่อแน่)

ฝนจ๋า ฝนจ๋า อ้าอ้า...............จบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

dangunthai

12/10/2016 11:22:26
0

รับงาน กระทืบชู้ หรือ จัดการขั้นเด็ดขาด คับ
id line : dangunthai
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

dangunthai

12/10/2016 11:23:35
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 69 - dangunthai

รับงาน กระทืบชู้ หรือ จัดการขั้นเด็ดขาด คับ
id line : dangunthai
#มือปืนรับจ้าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

dangunthai

03/04/2017 04:22:11
มันจะเจ็บสักเท่าไหร่ ไม่เคยอกหักหรือไง 
รับงาน กระทืบชู้ หรือ จัดการขั้นเด็ดขาด คับจ้าง นักสืบเอกชน

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

abzdev

11/07/2017 18:48:26
0

ดูหนังออนไลน์ HDMovieupdate.com

ดูหนัง ดูหนังออนไลน์ ดูหนังHD ดูหนังมาใหม่ ดูหนังโรง ดูหนังใหม่ 2017 ดูหนังใหม่ 2016

เว็บดูหนังออนไลน์ คุณภาพ รวมรวมหนังทุกประเภท ดูได้ทุกเพศทุกวัน ดูฟรี ไม่เสียตัง แหล่งรวม หนังHD หนังมาสเตอร์ หนังซูม หนังซาวด์แทร็ก และการ์ตูนอนิเมชั่น มากมายทุกเรื่อง ดูได้รวดเร็ว แค่ไม่กี่คลิกก็สามารถดูหนังผ่านมือถือ หรือดูผ่านคอม ที่บ้านของคุณได้

ดูหนังออนไลน์ มีหนังให้ดูทุกประเภททั้ง ดูหนังใหม่ ดูหนังเก่า ดูหนังโรง ดูหนัง HD ดูหนังดัง ดูหนังฮิต ดูหนังยอดนิยม ดูหนังไทย ดูหนังฝรั่ง ดูหนังเกาหลี ดูหนังจีน ดูหนังผี ดูหนังบู๊ ดูหนังแนะนำ

https://www.hdmovieupdate.com

หยิกหู 0
แจกหู 0
"แตกประเด็นจากกระทู้หนัง คุณจะทำอย่างไรถ้าเมียมีชู้"