Guest
หมวดหมู่ > ขายของมือสอง

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

IC>เสียงแลกสายจิ๋วแจ๋วหายาก JBL RHYTHM 2.0(2.1ready)20Wต่อซัฟได้+มีช่อง3.5mm Burnหูฟังได้

server

16/06/2011 16:03:44
0
สวัสดีครับรอบนี้ขอสำรวจแลกเป็นลำโพงตัวเล็กทรงพลัง มากประโยชน์ตัวนึงที่กะจะเอาใช้ฟังเพลง+ทำงานตัดต่อกับเครื่องที่ทำงานแบบขำๆ...เพราะไม่อยากลงทุนกับเครื่องหลวงมาก ลงกับบ้านดีกว่า :)
เพราะตัวนี้มีอะไรที่เข้าทางหลายอย่าง เช่นมีช่องต่อซัฟวูฟเฟอร์ ซึ่งผมเคยตามหาซัฟของมันอยู่ (ไม่อยากลงทุนเยอะซื้อซัฟอื่น)
และมีช่อง 3.5mm output เพื่อต่อหูฟังแถมมีโวลุ่มคอนโทรลในตัวได้อีก โดยลำโพงนั้นมีขนาดย่อมเยาว์ตามภาพ
แต่พอเสียบลองเสียงและหาข้อมูลเพิ่มเท่านั้นก็ถึงบางอ้อกับเสียงจิ๋วแต่ทรงพลังของมันว่ามันสูงถึงข้างละ 20Watt
ตัวเล็กๆ แต่เสียงเบสนั้นแน่นกระชับดนตรีเป็นดนตรี ไม่มีวี่แววของความเป็นลำโพงตัวเล็กตามหน้าตาของมันเลย การออกแบบลำโพง
ขนาดยืนอยู่ข้างหลังลำโพง ยังได้ยินอะไรที่ชัดเจนมากทั้งๆที่ดอกหันไปคนละด้าน

แต่สุดท้าย "ความคันมันไม่เข้าใครออกใคร" ด้วยความเป็นคนที่ชอบอะไรเก่าๆ เก๋าๆ ก็ไปเจอลำโพงคอมอยู่คู่นึงสภาพเหลืองตามอายุ
มันคือ Aiwa SC-C77 30W. Active Speaker System Tokyo Japan ที่เป็นของลูกน้องผมเอง ซึ่งไม่เคยสังเกตและเคยขอฟังเสียงเลย
พอดูละเอียดมันมีเสปคความต้องการเดียวกันคือ 3.5mmเบิร์นหูได้, แต่ไม่มีช่องต่อซัพแต่ที่เพิ่มมาคือ Line in ที่เป็น RCA และ Line in พร้อมกันได้สองทางคือ Phone3.5 และ RCA โดยปรับบาล๊านส์เสียงได้
บวกกับว่าได้หาข้อมูลดูว่าก้อนแม่เหล็กรุ่นนี้ใหญ่มาก แต่มีฉนวนที่ดีเยี่ยมจึงปราศจากการรบกวนกับจอหรืออุปกรณ์อื่นๆที่อยู่ใกล้ๆกัน และเสียมันก็น่าหลงใหล ซึ่งอาจเป็นอุปทานส่วนตัวกับของเก่าๆ
อายุอานามก็ไม่ใช่น้อยอยู่ แค่.. 15ปี ผ่านมา ตามวอยส์ที่แปะไว้ด้านล่างนำเข้าโดยบริษัทแจ๊บเซ่นส์ประเทศไทยเมื่อปี 1996 แต่สภาพยังสวยงามแอบจะเหลืองหน่อยๆ

จึงติดกับคำว่ายิ่งเก่ายิ่งเก๋า เป็นเหตุให้ JBL ตัวที่ท่านเห็นอยู่นี้ โดนปลดประจำการแบบขำๆ ซะ...

ลำโพงตัวนี้จะมีเพื่อนเป็น Harman Kardon แต่ในชื่อนี้จะเป็นลำโพงที่แถมมากับชุด PCของ HPตัวแพงๆในอดีต
แต่ถ้าเป็นชื่อ JBL คือตัวที่จำหน่ายแยกชิ้นครับ และสุ้มเสียงก็....อาการเดียวกับเวลาที่ผมเดินผ่านร้านแมงป่อง แล้วได้ยินเค้าเปิดวิดีโอคอนเสริทแล้วพอหันไปมองลำโพงแล้วต้องตกใจเพราะมันเล็กและแอบซุ่มไว้ตามมุมร้าน ส่วนมากก็จะ JBL ทั้งนั้น
ก็ประมาณว่าจิ๋วแจ๋วทรงพลังน่ะครับคอนเซ็ปต์ รับรองว่าเล็กขนาดนี้แต่ทำให้ฟังเพลงแล้วได้ยิ้มแน่นอนครับ มาครบๆเลย
***ตัวนี้ที่ฐานมีที่สำหรับต่อใส่ขาตั้งหรือแขวนหิ้งได้ด้วยครับ***

โม้สุดท้ายละยากเกินเดี๋ยวพวกขี้เกียจอ่าน........อยากจะสำรวจแลกกับสาย Mini to RCA ดีๆซักเส้นหรือ Mini to Mini ซักเส้น ครับเหตุผล...อยากลองของใหม่ๆ กับลำโพงเก่าๆ
เผื่อจะมีคนอยากเอาสายมาแลกเสียงครับ

สนใจโทร. 082-5252512 ครับ
ก็ได้แต่ภาวนาว่าอย่าให้ Aiwa ของเก่า15ปีต้องมีอันเป็นไปเลย ไม่งั้นไม่มีลำโพงขำๆแต่เสียงไม่ขำ ไว้ใช้กับคอมฯที่ทำงานแน่เลย- -'

ข้อมูลทางกายภาพ
http://www.itwinkle.com/jblrh202spsy.html

ภาพจริง

ความคิดเห็นที่ : 1

ipipod

16/06/2011 16:12:12
0
ขายไหมสนใจ
ความคิดเห็นที่ : 2

TU

16/06/2011 16:19:51
0
ขออภัย ไม่ได้มาแลกครับ แต่มาขอคำปรึกษานิดหน่อย บังเอิญท่ีบ้านผมมีไอ้หน้าตาอย่างงี้ 1 ชุดแต่เป็นของ Harman Kardon ครับ อยากจะหา ซับ ซักตัวเอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง เล่นๆ พอจะแนะนำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
ความคิดเห็นที่ : 3

server

16/06/2011 16:27:48
0
ขอลองรับแลกก่อนนะครับ จริงๆก็ไม่ได้แพงอะไรมากมาย แค่หายากตัวเล็กเสียงใหญ่เกินตัว และแค่อยากได้สาย mini-rca ดีๆแบบไม่ต้องเสียตังค์ซื้อครับ แลกของดีๆกัน เสียงแลกสาย :)

ถ้าแลกไม่ออกจะลงขายครับ ยังไงผมรับบัตรคิวคุณ ipipod ไว้คิวแรกแล้วครับ
ติชมน้อยๆจาก Buzzilions
http://www.buzzillions.com/reviews/jbl-rhythm-2-0-powered-speaker-9011065-reviews
ความคิดเห็นที่ : 4

server

16/06/2011 16:30:18
0
to คุณ TU

ผมเคยลงหาซัฟอยู่รอบนึง แต่ไม่มีวี่แวว ครับ คิดว่าคงต้องหาที่มันแมชกันด้วยครับ แต่พอฟังๆไป มันก็โอเคแล้วสำหรับในการฟังเพลง ส่วนถ้าจะดูหนังมันส์ๆในที่ทำงานส่วนมากผมจะ fullsize จิ้มเอาน่ะครับ ส่วนงานตัดต่อไว้ดูหลังเสร็จจากดูหนัง(เอิ๊กๆๆ)
ความคิดเห็นที่ : 5

TU

16/06/2011 16:35:34
0
ขอบคุณครับ ผมจะลองหาต่อไปครับ
ความคิดเห็นที่ : 6

server

17/06/2011 12:20:14
0
เนื่องจากพบเป้าหมายสายลำโพงแล้ว ขออนุญาตย้ายของเข้าห้องประมูลนะครับที่
http://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TM3011546/TM3011546.html

***ขออนุญาตเฮียมั่นแปะ link ข้ามเว็บในห้องนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ***
"IC>เสียงแลกสายจิ๋วแจ๋วหายาก JBL RHYTHM 2.0(2.1ready)20Wต่อซัฟได้+มีช่อง3.5mm Burnหูฟังได้"