Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเจ้า KOSS KSC QZ-99 ครับ

Grant

07/02/2007 23:11:18
หลังจากที่ผมได้ amp ibasso ไปเริ่มเกิดกิเลสอยากได้หูฟังตัวใหม่มาแทนเจ้า pmx200
(พึ่งถอยมาจากเฮียได้ไม่นานเองจะเปลี่ยนซะงั้นใจง่ายจังเรา >.< )

จริงๆเจ้า pmx200 มันก็ไม่ได้ผิดอะไรอะนะหลังแต่หลังจากทดลองขับจากเจ้า ibasso แล้วพบว่ามันดันทำผลงานไม่ดีเท่าเจ้า phillip she895 อีกตัวของผม
(แหงละก็เจ้า she895 มันเป็น fullsize driver ตั้ง 50mm คนละรุ่นกันเลยเหอๆๆๆ)

ไม่ทราบว่าเจ้า KOSS KSC QZ-99 (พระกาฬตัดเสียง) นี่ซุ่มเสียงเป็นยังไงบ้างครับ (เทียบกับเจ้า pmx200 ก็ได้ครับ)ขนาดใหญ่มากหรือเปล่า
แล้วก็ที่พันทิปมีเจ้านี่ให้ทดลองหรือเปล่าครับ

ปล : เรื่องรีวิวเจ้า ibasso นี่รอแปปนะเฮียผมกะว่าจะรอมัน burn ซัก 100 ชมนิดๆก่อนเผื่อว่าจะมีอะไรแอบแฝงจะได้ไม่ต้องมาตามแก้รีวิวที่หลัง

ปล2 : ข้างบนจริงๆแก้ตัวไปงั้นแหละเนื่องจากอยู่ๆก็โดนงานเร่งเข้ามาเลยไม่มีเวลาเขียนรีวิว 555 (กะลังเร่งสะสางงานอยู่หุหุ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

08/02/2007 00:19:30

5555

ยังไม่เคยฟังเลยจ้า

แต่ผมเห็นว่ามันสวยดี และราคาไม่แพงมาก แถมเป็น noise canceling ระบบ passive (เป้นไงหว่า)

แต่สั่งมาเล่นๆ แล้วครับ อีกไม่น่าเกิน 1 อาทิตย์ ในร้านที่พันทิพก็มีวางให้ลองฟังเล่นๆ แล้วครับ

อย่างน้อยใช้อุดหูกันเสียงเมียด่าก็ยังได้ครับ

555

รออ่านรีวิวย่อย ibasso อยู่นะครับ อยากรู้ว่าคิดเหมือนผมหรือเปล่าครับ 5555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"สอบถามเจ้า KOSS KSC QZ-99 ครับ"