Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามท่านที่เคยใช้ PK2,PK3,แร็พเตอร์ รุ่นไหนดีกว่ากันอย่างไรบ้างคับ

Ryusakiza

17/01/2008 16:49:52
กำลังตัดสินใจซื้อคับไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนดี-*-
ท่านที่เคยใช้ เคยทดลอง ทั้ง3รุ่นนี้แล้ว ช่วยแนะนำผมทีครับรุ่นไหน น่าซื้อ ราคาเหมาะสมกับคุณภาพ และรุ่นไหนมีข้อดีอย่างไรบ้าง *-*
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

vincent

17/01/2008 17:22:37
pk2 กะ pk3 คงไม่ต้องเทียบอ่ะคับ pk2 ย่อมดีกว่าแน่ ๆ อยู่แล้วเพราะให้รายล่ะเอียดเสียงครบกว่า ราคาก็ถือว่าคุ้มนะครับ ผมใช้มาก็ชอบ แต่ราคาก็สูงกว่า pk3 พอควรทีเดียว - - ส่วน rapter ผมว่ามันมีดีตรงเวลาเราเปลี่ยนจุกยางแต่ล่ะแบบได้เสียงที่ต่างกันนะ ฮ่า ๆ แต่ปัจจุบัน ผมหลงใหลใน pk1 ซะแล้ว อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

xxiii23

17/01/2008 17:47:59
pk2 คุ้มสุดจ้า..ใส่สบาย เสียงครบ อาจคมบาดหูไปนิดสำหรับเสียงแหลม

Raptor ถ้าจากที่ผมฟังจริงๆจังใช้อยู่ 3เดือนแบบทุกวัน เสียงไม่ได้
เป็นรองPk2 เท่าไร รายละเอียดดีมาก เบสก็พอได้ แต่น้อยกว่า Pk2
นิดนึง(ต้องใส่จุกยางใหญ่ หรือโฟมส้มแบบเสียบมิดด้ามเข้ารู..หู)
ข้อดีอีกอย่างกันเสียงภายนอกได้ ใครคุยด้วยไม่ได้ยินเลย
แต่ยางมันใส่นานๆแล้วอึดอัด คันหูพอได้เวลาเหงื่อออกครับ
โฟมสีส้ม ใส่แล้วจะดูสกปรก คนอื่นไม่กล้าใช้ฟังร่วมด้วย

วัสดุห่วยพอกัน Raptorหน้าตาดูดีกว่าเล็กน้อย แต่....
อย่าคิดมากเลย Pk2 ก่อนถ้าไม่ชอบ
ประกาศขายคน ยังแย่งกันซื้อ
ถ้าRaptor นี่ถ้าจะขายคิดหนักหน่อย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Ryusakiza

17/01/2008 18:51:43
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำครับ
อยากถามอีกนิดคือ ถ้าเกิดอยากได้เป็นหูฟัง inear ในระดับราคาไม่เกิน 3พันบาท มีรุ่นไหน แบรนไหนน่าสนใจบ้างครับ

มือใหม่หัดเล่นหูฟัง TT
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายดิส

17/01/2008 18:58:43

ผมใช้อยู่คับ pk2 และ แร็ฟเตอร์
แนะนำ pk2 คับ แต่ก็ไม่ใช่จะฟังแล้วเพราะทุกเพลงนะคับ ยิ่งหูฟัง ดี ๆ ราคาสูง มันเลือกเพลงอะคับ
ส่วนตัวผมใช้ pk 2 ไว้ฟังเพลงบิทเรทสูง ๆ แจ้ส เพลงที่มีนักร้องเด่น ๆ เน้นเสียงร้อง และรายละเอียดของดนตรีคับ ส่วน แรพเตอร์ไว้ฟังตอนที่ไม่ต้องการให้เสียงไปรบกวนคนข้าง ๆ เช่นในรถสาธารณะ และต้องการความเงียบในการฟังเพลงคับ สรุป เอา 2 ตัวเรยยย หุ หุ ...:123:
หยิกหู 0
"สอบถามท่านที่เคยใช้ PK2,PK3,แร็พเตอร์ รุ่นไหนดีกว่ากันอย่างไรบ้างคับ"