Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องหูฟังหน่อยครับ

VvoopvV

16/01/2008 23:07:09
พอดียังไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับพวกหูฟังนะครับอยากถามข้อดีและข้อเสียของinear กับ earbudนะครับ แล้วผมเป็นพวกชอบฟังเพลงช้าๆถึงเร็วพอประมาณ เบาๆถึงกลางๆครับไม่ค่อยชอบฟังแนวRockเท่าไรหนักหนะครับเลยอยากถามว่า ผมมีงบอยู่2500 นี่ควรใช้ตัวไหนดีนะครับ รบกวนด้วยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

17/01/2008 09:04:35

หูฟังตอนนี้แบ่งง่ายๆ ออกเป็น 4 กลุ่มละกัน 555

1. Earbud แบบเดิมๆ เหมือนหูแถม ใช้วางในหูแบบง่ายๆๆ ไม่รำคาญนัก

2. inear แนวใหม่ เทรนด์ใหม่ กันเสียงได้ดี แต่บางคนอาจรำคาญหรืออึดอัด

3. Earpad อันเล็กๆ คาดหัว วางแปะบนหู พกง่าย อารมณ์คล้ายตัวใหญ่

4. Fullsize อันใหญ่สุด คาดหัว ใช้ในบ้านดี ใช้นอกบ้านเขินหน่อย 555

ก็มีประมาณนี้ล่ะครับ แบ่งเอาแบบง่ายๆ ตามความเข้าใจของคนขายอย่างผมก็แล้วกันเนอะ 55

ข้อดีของ inear ก็คือมันกันเสียงได้ครับ ให้อารมณ์ส่วนตัวจริงๆ แต่การสวมใส่นั้นต้องยัดเข้าไปในรูหู..........มันคนใส่แล้วถูกใจ บางคนใส่แล้วรำคาญ ซึ่งไม่ใช่เรื่องผิดปกติครับ

จะรุ้ว่าตัวเองใช้หูฟังประเภทนี้ได้ไม๊ ต้องลองใส่ด้วยตัวเองครับ ลองใส่ซักพักฟังซัก 2-3 เพลงก็พอรุ้ล่ะครับ ว่าใส่ได้เปล่า.........

แต่ถ้าหลังจากถูกใจแล้ว ตัวเลือกที่ไม่แพงนัก ก็ประมาณ CrossRoad XB, OVC TC 20, Skullcandy Full Metal Jacket

แต่ถ้าไม่ถูกใจ inear ก็ต้องหันหน้าไปพึ่งระบบ earbud ครับ ซึ่งพิกัด 2500 บาท ผมว่าโลกนี้ยังหาตัวไหนเข่นเจ้า PK2 ไม่ลงเลยคร้บบบบ 555

เอ้า ลองเลือกไว้ก่อน ติดขัดโพสหาผมได้เลยจ้า 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"สอบถามเรื่องหูฟังหน่อยครับ"