Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ไปซื้อหูฟังมาแล้ว วันนี้เองค่ะ

moth_rain

14/01/2008 16:20:15
เริ่มแรก ฟัง ipod กะ หูฟังของมัน
อยู่มาวันหนึ่งอยากได้ยินเสียงดังๆขึ้นและดีขึ้น
เลยซื้อหูฟัง creative 635 มาฟัง
และ burn เรียบร้อย 100 กว่าชมใด้
ก็พอใจกับมันแล้วนะคะ

แต่มาวันหนึ่ง อาทิตย์ที่แล้วได้
ก็ search หาหูฟัง มาเจอ เวปเฮียมั่นคงเข้า
เปิดดูเวปไปมา อ่านรีวิวด้วย
เมลหาเฮียด้วยนะ อิอิ
ตั้งหลายๆฉบับ เฮียน่ารักมากๆเลยค่ะ
ตอบเมลเร็วมากๆเลย

ตอนเเรกที่ตั้งใจมาซื้อกะว่าจะเอา grado 225
แต่ตอนที่ลองฟังนะคะมี (ขอเล่าหน่อยนะคะ แบบอยากเล่าน่ะค่ะ มันฟงัแล้วตื้นตันมากๆ ว่าเสียงที่ออกมา เหมือนเราไม่เคยได้ฟังมาก่อนเลยค่ะ)

1. Alessandro MS-1 -อันนี้เสียงหวานมากๆ ปานน้ำเชื่อม ลองเปิดเพลง ร็อค ไม่เหมาะเเน่ๆ แต่เปิดเพลง pop แล้ว เสียงหวานมาก
ไม่มีคำอธิบายมากมาย เพราะไม่รู้ไรมาก อิอิ &dquot;หวาน&dquot; คำจำกัดความของตัวนี้น่ะค่ะ ปั๊กเสียบเป็นเเบบเสียงเข้าฟังกับ player ได้เลยค่ะ ไม่ต้องใช้สายแปลง

2. grado 225 อันนี้ต้องใช้สายแปลง ดูในเวปแล้วดูใหญ่ๆ ตัวจริงขนาดกะลังพอดีค่ะ เวลาครอบหู มันดูไม่มิดหู ใส่ครั้งแรก ไม่ค่อยถนัดเลยอ่ะ
แต่พอฟังเสียงนะคะ ฟังได้หลายๆแนวนะ ตามความคิดเราน่ะค่ะ เอ แล้วไงอีกนะ จำไม่ได้ :160: ตัวหูฟัง มันจะเป็นถ้วยๆครอบหูน่ะค่ะ ฟองน้ำไม่แข็ง ไม่นิ่มกะลังดี (ที่เค้าเรียกกันว่า bowl pad มั้งคะ) เสียงมันก็ดูเหมือนเราฟังในห้องดีค่ะ มีบรรยากาศ มีนน.มากขึ้น เสียงเครื่องดนตรีก็ชัดเจนดีค่ะ
อ้อ อีกอย่างไม่หนักเลนค่ะ ฟังนานๆ ไม่เมื่อยเเน่ๆ ขอโทษนะคะ จำได้เเค่นี้ค่ะ เพราะฟังไม่นาน

พอดีหันๆไปดูตู้ใส่หูฟังข้างหลัง เอาวะ ขอลองรุ่นใหญ่ๆ บ้างดีกว่า
เลยขอคุณเบียส (เอ ใช่เป่าน๊า น่าจะถามชื่ออ่ะค่ะ สงสัยจะตื่นเต้า เลยลืมถามชื่อค่ะ )ลอง Grado RS-2 กับ Alessandro MS-Pro ก่อน

3. Grado RS-2 อันนี้สวยมากๆ เป็นไม้ด้วย อ่านในรีวิว ที่เปนไม้เนี่ย ทำจากไม้มะฮอกกานี ตอนแรกกะว่าจะใหญ่มากๆๆๆ แต่ไม่ใหญ่เท่าไหร่นะ พอดีๆเลย ลองฟังแล้ว อืมๆ มันเป็นหูฟังที่แปลกนะ ไม่ชอบอ่ะ มันขมุกขมัว
เหมือนจะใสๆ แต่ใสไม่จริง เบสก็เหมือนจะมา เเต่เอ มันไม่มาเท่าไหร่ เหมือนหมาที่บ้านเล๊ย เวลาเรียกนะ ไม่มา เเต่เวลามีอารมณ์อยากมา ก็มานั่งตักเฉยเลย เซง ลอง 2 เพลง เลิก
อืมๆ ขอโทษนะคะ ถ้าใครหลงรักรุ่นนี้ แค่บอกตามความรู้สึกน่ะค่ะ เพราะบอกแล้วไง ว่าไม่มีความรู้เรื่องนี้เล๊ย เลยเอา ความรู้สึกมาวัดค่ะ
เลยรบกวนคุณเบียส หยิบ Grado RS-1 มาลองหน่อยกะว่า เอาวะ ไหนๆก็ไปถึงที่ร้าน ขอฟังเสียงหน่อยล่ะกัน เห็นในเวป ชมกันเหลือเกิน แต่จริงๆแอบเขินนะ
เนื่องจากปนโต๊ะ หูฟังวางเต็มเลยอ่ะ เขินคุณเบียสด้วยค่ะ อิอิ

4.Alessandro MS-Pro -อันนี้ชอบอ่ะ เสียงใสๆ เพลงนักร้องผู้หญิงนะคะ หวานมากๆ ลองฟังของโจ้ธนรัฐ ก็เหมือนมีโจ้ ร้องให้ฟังใกล้ๆเลยค่ะ
แต่เห็นคุณเบียสบอกว่า อันนี้เสียงจะจริงๆ ไม่ปรุงเเต่ง ชอบที่เสียงใสๆ
พอลองกะเพลงร็อค เอ มันก็ดีแฮะ แต่เหมือนขาดไรบางอย่าง
เอาว๊า ลองปรุงแต่งเองก็ได้ ลองกดที่ eq ของ ipod ดู อ้อ ใช้รุ่น 60 g วีดีโอค่ะ ลองเลือก eq อยู่หลายอัน แต่สะดุดที่ trebal booster โอ้โหโดนมากๆเลยอ่ะค่ะ คิดอยู่ในใจแล้วว่าใช่เลยสิ่งนี้ที่ต้องการ เลยรู้สึกหลงรักไออพอดตัวเองมากขึ้นจมเลยค่ะ

5.แหะๆตัวสุดท้ายที่ลอง Grado RS-1 เหอๆ ถูกใจมากๆ คุณเบียสบอกว่า มันจะ color มากๆ ไม่ต้องปรุงแต่ง เป็นเหมือนต้มยำกุ้งที่รสจัดจ้าน เหมาะกะคนไทย พอฟังเเล้วนะคะ ชอบมากๆ ร็อคก็ร็อคจริงๆ ป๊อปก็สนุกสนาน ไม่ต้องนั่งปรับ eq ให้เมื่อย

แต่ก้มๆนับตังในกระเป๋า เอ เราตั้งใจมาซื้อ 225+แอมป์นี่หว่า ไม่กล้าเอาตังมาเยอะ กลัวหมดอ่ะ ไม่ได้พกบัตร atm มาด้วย (เป็นการบังคับใจตัวเองว่าให้พอเพียง) หันรีหันขวางเอาไงดีว๊า...

อ้ออีกนิดนะคะ ลองฟังทั้งหมดกะ THE PIG แล้ว boost เสียงได้เป็น 10 เท่าเหมือนที่คุณหมูหวานบอกจริงๆค่ะ ลอง HERCULES ด้วย ตอนแรกไม่กล้าลองอ่ะเห็นใหญ่ๆ ไม่ชอบ ของหมูน้อยเนี่ย ยังแบบพกพาได้ ใหญ่ประมาณไอพอด แต่ HERCULES มันใหญ่นะเนี่ย แต่ไม่ได้มากมายไรเท่าไร แค่พกไม่ได้ (เเต่เห็นว่าจะมีโครงการทำตัวใหม่นิคะSIZE มินิๆด้วย)
พอลองฟัง ครอบครัว grado แล้ว (แหะๆ สรุปนะคะ เดี๋ยวยาวเกิน กลัวเบื่อ) เสียงมีอรรถรสขึ้น หูฟังกราโด้ที่ว่าดีแล้ว เหมือนกราโด้โดนฉีดยา ให้แปลงร่างเลยค่ะ เป็นกราโด้ที่ดีขึ้น เสียงบูสขึ้น เเล้วมีพลังมากขึ้น ปุ่ม vol.ก็ดีนะคะ หมุนนิดเดียว เสียงมาเลย (ไม่เหมือน rs2 เรียกเท่าไหร่ก็ไม่มา อิอิ) ฟังกราโด้+HERCULES แล้วเหมือนในหนังเรื่อง body ศพ 19 เลยค่ะ
อิอิ คุณหมูหวานถ้าได้อ่านถึงตรงนี้จะเศร้าไม๊เนี่ย ....
นึกถึงตอนที่ อยู่ในโรงละครที่ แพทร้องเพลง คิดถึงเธอที่อยู่คนเดียว น่ะค่ะ
ver.หลอกหลอนน่ะค่ะ มันดูทรงพลังมากมาย สมกะ HERCULES -เทพเจ้าตัวใหญ่แรงเยอะจริงๆค่ะ เอ อวยจนเขินป่ะเนี่ย มันดีจริงๆนะคะ กะราคาของมันก็ไม่เเพง คุณภาพไม่เหมือนของคนไทยเลยค่ะ ดูดีมีชาติกูลมาก ไม่ได้บอกว่าคนไทยทำไม่ดีนะคะ ถ้าเทียบแอมป์ HERCULES เป็นนักร้อง ก็คงจะเป็น ทาทายังอ่ะค่ะ ที่เป็นคนไทยแต่เสียงinter มากกกกกกกกกกกกก

ต่อๆ... ลังเลใจอยู่ 2 รุ่น ระหว่า rs1 กะ จอดpro เอ เอาไงดีว๊า
เสียงจ๊อดใสไร้รสปรุง แต่ฟังเพลงช้าหวานเชื่อม
เสียง rs1 powerfullll colorfullll
เอามือถูๆ 2 หูฟังนี้อยู่นาน เลือกไม่ถูกอ่ะ เเต่เเอบชอบ rs1 มากกว่า
มองตังในกระเป๋าอย่างลอยๆ เอ ตังไม่พอ rs1
ถามคุณเบียสว่า หูฟังที่ให้ลอง rs1 เบินมาแล้ว 100 ก่าๆชม. แต่ Alessandro MS-Pro ยังบ่ได้เบิน ถ้าเบินจะดีขึ้นกว่านี้

เอาวะ ตัดสินใจซะที

Alessandro MS-Pro

แล้วกันเพราะเราชอบฟังเพลงช้ามากกว่าเพลงเร็วๆ และก็ตังเอามาพอดีด้วย แอบบอ้อนคุณเบียสด้วย อิอิ
ว่าขอลดนิน่อย เดี๋ยวไม่มีตังกลับบ้าน ที่พูดน่ะ จริงๆนะคะ ไม่ได้ล้อเล่น
:157::157: เอาไว้เก็บตังใหม่ rs1 เจอกันนะคะ จะได้มีแนว หวานๆของจ๊อดกะร็อคระเบิดของ rs1 ด้วย

สุดท้ายขอบคุณ คุณเบียสค่ะ ที่แนะนำ และให้ฟังหูฟังเยอะแยะเลย
บรรยากาศร้าน ทุกคนตั้งใจฟังกันมาก เหมือนมาแข่งฟังมาราธอน
ดีจัง เสียงดนตรีทำให้คนมีความสุขได้ขนาดนี้เลยหรอเนี่ย
พระเจ้าจอด (Alessandro MS-Pro) มันยอดมากจริงๆ
ไว้เดี๋ยวเก็บตังได้แล้วจะไปซื้อแอมนะคะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

moth_rain

14/01/2008 16:25:42
พอดีหันๆไปดูตู้ใส่หูฟังข้างหลัง เอาวะ ขอลองรุ่นใหญ่ๆ บ้างดีกว่า
เลยขอคุณเบียส (เอ ใช่เป่าน๊า น่าจะถามชื่ออ่ะค่ะ สงสัยจะตื่นเต้า เลยลืมถามชื่อค่ะ )ลอง Grado RS-2 กับ Alessandro MS-Pro ก่อน

--โอ้โห ผิดพลาดๆ ตื่นเต้นน่ะค่ะ พิมผิดอ่ะ เดี๋ยวคุณเบียสคิดมาก

เอ ว่าแต่ นี่เราซื้กะคุณเบียสใช่ไหมคะ เเบบว่ามาดูรูปในเวปแล้วไม่เหมือนตัวจริงอ่ะค่ะ ตัวจริงหน้าเหมือนพระเอกเกาหลีเล๊ยยยย :159:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

-SweetPig-

14/01/2008 16:34:24

แหม! เปลี่ยน ทา ทา เป็น leah dizon แทนได้ป่ะครับ

ขอบคุณมากๆ ที่ช่วยมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังจ้า

เบิร์นหูฟังได้ที่แล้วอย่าลืมมาเม้าท์ให้เพื่อนๆฟังด้วยล่ะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

พยัคย๋แพะ

14/01/2008 16:36:52

โอ้ววววววว สาวกใหม่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

moth_rain

14/01/2008 16:40:31
แหะๆ leah dizon -ไม่รู้จักน่ะค่ะ
แต่เปรียบเทียบกะ ทาทา เพราะ คุณทาทา เป็นคนไทย เหมือนคุณหมูหวาน แต่คุณภาพแบบ inter อ่ะค่ะ :163:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

pinkun

14/01/2008 16:44:53
จ๊าก ผู้หญิงใจเด็ด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ชัยitouch

14/01/2008 16:48:30
โอ้ว เพิ่งจะเห็นผู้หญิงเล่นหูฟังตัวแพงๆ นะครับเนี้ย ปล.ถ้าชอบแนวเสียงใสๆ แนะนำ akg-701ครับ ตัวนั้นก็สุดยอด แต่หูตัวนี้burn นานหน่อย +เจ้าakg 701 ต้องใช้head amp ใหญ่ๆ อย่าง hercures กั บvampire ขับ ครับ ( the pigไม่ไหว)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

superkek(2nd)

14/01/2008 17:28:02
ดูจากลีลา ไม่ค่อยน่าเชื่อว่าผู้หญิง

แต่ผมอาจจะเข้าใจผิด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เบียส

14/01/2008 18:36:07

5555 ขอบคุณ ครับคุณ moth_rain ที่แวะมาเยี่ยมเยียนและอุดหนุนกัน ครับ 555
ถ้าผมเป็นพระเอกหนังเกาหลี ก็ขอบอกว่า คุณ moth_rain เหมือน นางเอกหนัง

ญี่ปุ่นก็แล้วกัน 555 คนอะไร๊ น่ารักจัง (ผลัดกันชม) 555 ต้องยอมรับครับ ว่า คุณ moth_rain เนี่ย ทั้งน่ารักทั้งใจถึง จริง จริง หาได้น้อย จริง จริง ครับ สาว สาว ที่สอย

หูไม้เนี่ย 555 พอดีวันนี้ไม่รู้เป็นอะไร มีแต่ สาว สาว มานั่งลองฟัง กันเพียบเลย เนี่ย (ไม่ต้องอิจฉา แบบว่าคนหน้าตาดีเฝ้าอยู่ก็อย่างนี้แหละ) 5555

แถมเป็นสาว สาว ที่เอา จริง เอา จัง กับการฟังเพลงเสียด้วย เป็นเรื่องที่น่ายินดี จริง จริง ครับ 555 ว่าง เมื่อไหร่ก็แวะมานั่งเม้าส์ กันได้เสมอจ้า หนุ่ม หนุ่มก็มาได้ ครับ ยินดีต้อนรับทุกท่าน ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

roXus

14/01/2008 20:39:38
- - แหม้ ถ้ามีคำว่าค่ะนี่รับรองความแรงได้ทุกกระทู้เลยนะครับเนี้ย หึหึ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ลูกค้าชาย

14/01/2008 20:49:24
เฮียเบียสนะเฮียเบียส ที่ผมถามหล่ะตอบว่าให้ลองดูความแตกต่างเอาเอง พอผู้หญิงถามหล่ะตอบไม่เห็นเหมือนตอบกะผมเลย ยื่นมือมา เพี้ยะ ๆ ๆ ๆ ๆ ไปนั่งที่ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

JunG

14/01/2008 21:23:12
เห็นมั้ย คุณเบียส บอกแล้วว่าตัวจิงหล่อกว่าในรูปเป็นกอง อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

ตั่วปุ๊ย

14/01/2008 21:56:56

5555....

หลงคารม &dquot; จอมยุทธไข่ดาว &dquot; ของผมไปอีก คน สองคน แล้ว 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

นายมั่นคง

14/01/2008 21:58:49

555

ต้องขอบคุณม๊ากมากจริงๆครับที่แวะไปอุดหนุนกันที่งามวงศ์วาน 555

ผมเองนั้นจะเป็นด่านแรกที่ลูกค้าจะเจอกันก่อนครับ พยายามจะตอบเมล์ให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้จริงๆ ครับ เรื่องอู้ เรื่องหลบ รับรองว่าไม่มีแน่นอน ถ้าว่างและเหลือบเจอปุ๊บ ตอบปั๊บแน่นอน........

ต้องยอมรับตรงๆ ครับ ผู้หญิงที่จะสนใจในศาสตร์แห่งเสียง ผมว่ามีไม่มากนัก ยิ่งถ้าถึงขนาดตั้งใจสังเกตุเลยว่า อันไหนมันดีกว่าอันไหน และต่างกันตรงไหนมั่ง หาได้ยากเลยก็ว่าได้ครับ.........นานๆ จะเจอผู้หญิงชอบฟังเพลง (คุณภาพเสียงดีๆ) แบบจริงจังซักคน

เจ๋งจริงๆๆๆ นับถือ นับถือ

คราวนี้ก็ถึงคิวแซวพวกเดียวกันมั่ง...........5555

เอาเข้าไป เอาเข้าไป.............แต่ล่ะคนชาตินึงแทบไม่ค่อยเข้ามาตอบ (ไอ้หมูหวาน) งานนี้เห็นผู้หญิงมาโพส รีบเข้ามาทันใด ทั้งเจ้าแพะ เจ้าชัย รวมถึงเจ้าหมูย่างเกาหลี (เจ้าเบียส) ก็คึกคักเข้ามาตอบกันยกใหญ่ 555

รวมถึงตัวผมเองด้วย................

ปล.ดูยังไงถึงเจ้าเบียสถึงเป็นพระเอกเกาหลีได้ ผมร่วงตรงกลางจนเป็นไข่ดาวไปหมดแล้ว 555 พูดก็พูดเหอะ ตัวเฮียเองก็โกร๋นหมดแล้ว 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

เบียส

14/01/2008 22:21:12

555 เค้าเรียกว่า มนต์เสน่ห์ แห่งไข่ดาวยังไงละ ครับ เฮีย 555 อนาคตคงไม่แคล้วเป็นไข่ต้มเหมือนเฮียแน่เลย อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

nopphong

14/01/2008 22:39:58
เขาว่าจำนวนเส้นผมมักจะแปลผกผันกับเงินในกระเป๋านะครับ ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

id-ris

14/01/2008 22:57:36
ว่าแต่ เฮียเบียส แกหล่อขึ้นเป็น กองจิง ๆ เหรอ
เป็น " กอง " จิง ๆ อะ

5555555 ล้อเล่นคับเฮีย...เฮียหล่ออยู่แร้ว....หุ หุ :123:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

หมอ(า)ลอบกัด

14/01/2008 23:12:51
พักนี้สาวๆเข้าร้านเฮียเบียสบ่อยจังแฮะ...

วันนั้นเห็นมีการแลกเบอร์ด้วย (อุ๊บ!!!)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

เบียส

15/01/2008 14:39:22

ว๊าก !! ไม่จริง ครับ ไม่เค๊ย ไม่เคย แม้แต่ จะคิดแลกเบอร์ ครับ 555 ขอแลกเป็น hi5 ก็พอจ้า อ่ะ จ๊าก อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

nottdum

15/01/2008 15:02:47
แม๊ๆๆๆๆ เห่อ hi5 เจงๆนะพ่อรูปหล่อล่ำบึ๊ก อิ๊ๆๆๆๆ

ขอบ่นนิด....เซ็ง โพส 2 รอบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

พยัคย๋แพะ

15/01/2008 16:47:43

เข้าเมื่้อไร ขอ add ด้วย หุๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

นายมั่นคง

15/01/2008 17:20:40

555 แล้วตกลงใครจะสอนเฮียเล่น Hi5 ล่ะเนี่ย 555

เห็นคนที่ add มาล้วนแต่สวยๆ หล่อๆ ทั้งนั้น 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

เบียส

15/01/2008 19:12:20

อย่าว่าแต่เฮีย เลย ครับ ตอนนี้ผมก็ยังเล่นไม่เป็นเหมือนกัน ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

moth_rain

15/01/2008 19:53:46
ดูจากลีลา ไม่ค่อยน่าเชื่อว่าผู้หญิง

แต่ผมอาจจะเข้าใจผิด

By : superkek(2nd)
- เอ คุณขา ลีลาที่ว่าเนี่ย ลีลาไรหรอค๊า

ตกลงใช่คุณเบียสจริงๆด้วย วันนั้นลืมถามชื่ออะค่ะ
ว่าแต่คุณเบียสตัวจริง หล่อกว่าในรูปเยอะเลย จริงๆค่ะ:163:

ขอบคุณเฮียมั่น มากๆด้วยค่ะ (อิอิ ขอเรียกเฮียมั่นนะคะ น่ารักดี)

ขอบคุณที่เฮียมั่นเปิดร้านขายของมีคุณภาพดีๆ และนำเข้าของดีๆนะคะ
ทีสำคัญลองได้ด้วย และก็ที่ลองกว้างขวางมากๆ มีเบาะไว้ลองบนโต๊ะด้วย สงสัยปิดร้านสร็จ นอนได้เลยนะเนี่ย
จัดร้านก็ดี ดู hiso มากๆเลยค่ะ แต่ทำงานอยู่ไกล ต้องรีบกลับไปให้นมหมาด้วย พอดีแม่หมาไม่สบายอ่ะค่ะ เลยต้องรีบกลับ
:142::142::142::142: จริงๆ อยากลองอีกตั้งเยอะแน่ะ เพราะไม่ค่อยได้ไปที่กทม. อ่ะค่ะ พอดีมาทำงานที่ จ.ราชบุรี กะว่าจะลองหลายๆอย่าง เดี๋ยวค่อยสั่งซื้อผ่านทางเมล แต่!พอได้หูฟังเสร็จลืมอ่ะ สงสัยตื่นเต้นจัดเป็นห่วงลูกหมาด้วย

แต่ก็ไม่เป็นไร ไว้สงสัยไร เมลไปหาเฮียต่อดีกว่า :159: เหลือก็แต่แอมป์กะสายสัญญาณ ไว้จะอุดหนุนเฮียกะคุณเบียสนะคะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

moth_rain

15/01/2008 20:03:58
เอ คุณเบียสขา นางเอกหนังญี่ปุ่นเนี่ย มันชอบกลๆนะคะ อิอิ
สงสัยตอนที่ลองหูฟังอยู่เนี่ย แอบเหล่เห็นคุณเบียส จิ้มๆกดๆคอมอยู่เนี่ย
ต้องตอบกระทู้ในบอร์ดอยู่แน่ๆเลย :171:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

ตั่วปุ๊ย

15/01/2008 20:37:30

5555......

ผมว่าไม่ได้ตอบกระทู้หรอกจ้า.า..า

สงสัยดู พวกภาพ ต้องห้าม.... อยู่ ป่าว 555555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

นายมั่นคง

15/01/2008 21:21:23

5555

กระทู้คุณ moth_rain นี่ คนคลิกเข้าอ่านตรึมเลยครับ 555
ขาดเหลืออะไรไม่ต้องเกรงใจนะครับ เมลืถามได้ตลอดชาติเลยจ้า 555

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

นายมั่นคง

15/01/2008 21:22:06

5555

กระทู้คุณ moth_rain นี่ คนคลิกเข้าอ่านตรึมเลยครับ 555
ขาดเหลืออะไรไม่ต้องเกรงใจนะครับ เมลืถามได้ตลอดชาติเลยจ้า 555

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

เบียส

16/01/2008 11:12:47

ปะ ปะ ปะ เปล่า นะ ตั่วปุ๊ย เค้าเปล่าดู นะ 555 เห็นมีแต่ของตั่วปุ๊ย นั่นแหละ เพียบเลย นี่ถ้าแปลงภาพเป็นเงินได้เนี่ย ตั่วปุ๊ยคงรวยไม่แพ้ บิล เกตส์ เลย ล่ะ 5555 อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

moth_rain

16/01/2008 20:26:51
จากความเห็นที่ 1 นะคะ ที่ว่า
เอ ว่าแต่ นี่เราซื้กะคุณเบียสใช่ไหมคะ เเบบว่ามาดูรูปในเวปแล้วไม่เหมือนตัวจริงอ่ะค่ะ ตัวจริงหน้าเหมือนพระเอกเกาหลีเล๊ยยยย

ที่พิมพ์คำว่า ซื้ -หมายถึง ซื้อ ค่ะ พิมผิด เพิ่งจะเห็นค่ะ อ่านเองยังงงเองเลยค่ะ โทษทีค่ะ รีบพิมพ์ไปหน่อย

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

เบียส

16/01/2008 21:35:48

555 สุด ยอด จริง จริง ครับ คุณ moth_rain นี่ น่าจะไปเป็น บรรณาธิการ พวกหนังสือ พิมพ์ ได้เลยนะ เนี่ย ละเอียด ละออ ดี จัง ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

นายมั่นคง

16/01/2008 21:55:12

แหม...เจ้าเบียส รู้สึกตอบหลายรอบเป็นพิเศษเลยนะ.........555

พอๆ กับเฮียเลย...........
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

ดีเจโก้ สมุย

17/01/2008 06:11:10

ผู้ชายที่ไม่เจ้าชู้ ก็ เปรียบ เสมือน งู ที่ไม่มีพิษ

แต่ในนี้ งูพิษ เพียบ เลย อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

moth_rain

17/02/2008 22:04:56
เบิร์นมาได้ประมาณ 500 up ชม.ได้ค่ะ
เสียงดีขึ้นมากๆค่ะ จะอธิบายไงดีน๊า
ก็เหมือนที่เฮียบอกอ่ะค่ะ ว่า sound stage ไกลขึ้น
เบส กีตาร์ เสียงร้อง มันก็กระจ่างขึ้นด้วยค่ะ
เสียงกรุ๊งกริ๊งต่างๆ ก็ชัดเจนขึ้น
ประมาณว่า แยกแยะ เสียงได้ดีขึ้นกว่าวันแรกที่เจอกันอ่ะค่ะ

MS-PRO เป็นหูฟังที่ฟังเพลงได้หลายๆแนว จริงๆค่ะ
แต่ไม่ color ถ้าชอบเพลงช้าเป็นหลัก เพลงเร็วพอชอบบ้าง
และถ้าสนใจหูไม้ MS-PRO นี่แหละค่ะ
ฟังได้ครอบจักรวาล ไม่ว่าจะเป็นแนวใดก็ตาม
เพราะแฝดนรกของมัน (เจ้า RS-1 มันร็อคจ๋าอย่างเดียว
ฟังเพลงสนุกๆได้อย่างเดียวอ่ะค่ะ เพลงช้านะ เฮ้อ (เหมือนๆฟังเพลง hello ของ Leionel Richie แบบร็อคๆ 555 )ก็เหมือนที่ทุกคนพูดๆกันนะคะ ว่า RS1 เค้ามีตำแหน่งเป็น ราชาร็อค อ่ะค่ะ)

ว่ากันถึงเรื่องเบสของ MS-PRO มันเป็นเบสที่มีพลัง
ปล่อยมาทีเป็นลูกๆชัดเจน
เท่าที่ลองฟังจากหูอนุบาล1ของตัวเองนะคะ
มันก็ไม่ &dquot;จัด&dquot; (แหะๆ ยืม สำนวนเฮียมาน่ะค่ะ
เฮียจะเก็บค่าลิขสิทธิ์ไม๊น๊า 555) เท่าแฝดนรก
รู้สึกว่ามันจะเป็นเบสใหญ่ๆแต่ของ RS-1 มันจะกระชับและเเน่น เหมือนกราฟที่ขึ้นสูงๆแต่ลูกไม่ใหญ่น่ะค่ะ ของจ๊อดมันลูกใหญ่ๆแต่กราฟไม่สูงอ่ะค่ะ
(งงไม๊น๊อ 555 ถ้างงก็ขอโทษนะคะ ได้เท่านี้จริงๆค่ะ:183:)
ฟังเพลงร็อคก็ไม่น่าเกลียดนะคะ มัน flat ดีค่ะ สนุกไปอีกแบบ
ถ้าเปรียบเป็น player MS-PRO คงจะเป็นแนวๆ ipod photo
ส่วน RS-1 ก็คงจะเป็นเจ้า T10 หรือ เจ้า Meizu M6 นี่แหละค่ะ

ตอนนี้เพิ่งจะซื้อแอมป์มาใหม่ เดี๋ยวขอเผาก่อนนะคะ
แล้วจะมาเล่าให้ฟังต่อนะคะ

อ้อ ขอบคุณคุณอา (from china ที่เจอกันที่งามวงวานน่ะค่ะ)
ขอบคุณมากๆนะคะที่ให้ยืมเจ้า triple.fi10 มาลองฟัง
ของๆแพงๆที่ทำเรียบร้อยดีนะคะ ขนาดไอ้ตรงสายใกล้ๆหูฟังของมัน
ยังทำเเข็งๆ ให้มันงอได้ตามรูปหูเลย

ว่าแต่ แอมป์คุณหมูหวาน
ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ดลบรรดาลให้หา กล่องแอมป์ได้นะคะ
555
ไม่รู้จะทำไงแล้ว คงต้องใช้วิธีไทยเดิมนี่แหละค่ะ

ขอบคุณนะคะ ที่อดทนอ่าน วันหลังจะมาเล่าใหม่ค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

นายมั่นคง

17/02/2008 22:21:14

5555

รัก Grado ต้องทนมันให้ได้ก่อน พอทนมันได้ ต่อจากนั้นไปมันจะรับใช้เราอย่างซื่อสัตย์ที่สุด 555

ผมเองเคยเกลียด Grado มาก เพราะเวลาใส่ตอนแรกเลย ผมโดนฟองน้ำมันกัดหูก่อน กัดจนเป้นรอยแดง และไม่ใช่ใส่ไม่ได้นานด้วยนะ แค่ 2-3 นาที ก็เล่นเอาหูโดยคมฟองน้ำบาดแทบตาย.........

น้ำหูน้ำตาร่วงจริงๆๆๆ

ยังนึกในใจว่า กูบ้าเหรือเปล่าวะเนี่ย ต้องมาทนเจ็บอะไรแบบนี้..........

แต่พอทนเจ็บได้ซักพัก ทุกอย่างเริ่มคลี่คลาย รวมถึงแม้กระทั่งเสียงของมันด้วยครับ ใครที่ไม่รัก Grado ก็มักจะเกลียดไปเลยจริงๆๆๆๆ

คุณ moth_rain ครับ ลองใช้ Grado ไปอีกพักใหญ่ๆ แล้วไปลองฟังหูฟัง FullSize ตัวอื่นๆ ดู จะรู้สึกว่าแทบจะกลับไปไม่ได้เลยจริงๆๆๆ 5555

ขอบพระคุณแทนหมูหวานด้วยครับ ที่มีคนอุตส่าห์เอาใจช่วย รวมถึงภาวนาให้ด้วยขนาดนี้..............

ความจริง คนเลวๆ อย่างหมูหวาน ไม่สมควรจะอยู่ให้รกโลกหรอกครับ 55555

แหม....ถ้ามันมาอ่านเจอ มันคงด่าผมตายเลย.........

เอ้า มีอะไรมาเล่าให้ฟังกันต่อเน้อ........555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

moth_rain

18/02/2008 20:26:50
ใช่ๆค่ะเฮีย ฟองน้ำมันกัดหูค่ะ 555 จำได้ว่าวันเเรกที่ไปซื้อมา
ลองฟังดูก่อนนอน ตกใจเลยค่ะ มันกัดหูจนเจ็บเลยค่ะนึกโมโห 555
โมโหตัวเอง ว่าเราใส่ยังไงให้มันกัดน๊าในใจก็คิดว่า เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองถามในบอร์ดดูดีกว่า ว่าเค้าใส่กันยังไงไม่ให้เจ็บ

ว่าแล้วลองแกะฟองน้ำออกมา
แล้วก็ฟังแบบไม่มีฟองน้ำ ในใจก็คิดว่า ไหนๆซื้อมาแล้ว
ขอลองให้ครบดูดีกว่า ว่าเสียงมันพอรับไหวไม๊ จะได้ไม่เจ็บ
ผลปรากฏว่าไม่ work ค่ะ เสียงมันกระจายๆออก เพราะไม่มีฟองน้ำ
หุ้มเสียงเอาไว้ 555

ผลสุดท้าย ก็ต้องทนน่ะค่ะ ตอนนี้หูคงด้านไปแล้วค่ะ 555
เพราะโดนมันกัด สุดท้ายเลยมาคิดดูว่า สงสัยคนที่ชอบ grado
ทุกคนคงต้องอดทนน่ะค่ะ 555 แต่ถ้าทนไหว ฟองน้ำมันจะเริ่มนุ่มขึ้นเรื่อยๆ
เหมือนใส่รองเท้าเลยค่ะ วันแรกๆมันจะกัด แต่ใส่ไปนานๆ ตรงที่โดนกัด
มันก็จะด้านไปเอง 555 :168:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

ไข่

19/02/2008 06:22:07
moth_rain ทำไมถึงพิมพ์เหมือนคนสองบุคลิกในเวลาเดียวกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

เบียส

19/02/2008 12:33:53

555 ใช่ ครับ ต้องลองใช้ไปซักพักนึง ครับ มันจะนุ่มขึ้น จ้า 5555 หรือว่าหู ส่วนที่สัมผัส มันด้าน กันแน่น้อ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"ไปซื้อหูฟังมาแล้ว วันนี้เองค่ะ"