Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง IPDD Nano กับ Meizu M6

กัส

14/01/2008 10:22:18
ต้องการทราบว่า IPOD Nano กับ Meizu M6 SL มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

1. คุณภาพเสียงอันไหนดีกว่ากัน
2.หากต้องการดูหนังผ่านจอของทั้งคู่มันเล็กไปหรือไม่ครับ (จริงๆ ก็สนใจ touch เหมือนกันแต่คงจะนำไปวิ่งออกกำลังการไม่ได้เพราะใหญและหนัก่)
3. ถ้าซื้อ Meizu M6 จะสามารถต่อกับพวก Jamo I300 ได้หรือไม่ครับ หากจะต่อจะต้องทำอย่างไรครับ
4. หากนำไปต่อ amp ทั้งคู่จะต้องซื้อสาย Dock to Mini ใช่หรือไม่

ขอบคุณครับ
กัส
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

!burning!

14/01/2008 10:31:02
1. ไม่ชัวนะครับแล้แต่คน nano ตัวใหม่ ออกเบสมากกว่าตัวเก่า colour มากกว่านิดนึงครับ
ส่วน sl นี่ใสกว่าตัวเดิม ยังไม่เคยลอง sl นะครับ
2. จอ sl ใหญ่กว่ารึป่าวไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมว่าไม่ค่อยได้ดูหรอกครับ ผมเห็นเพื่อนๆผมหลายคนนะครับ ใช้ดูเฉพาะแรกๆแหละครับ
หลังๆก็ไม่ค่อยดูกันครับ อันนี้ก็แล้วแต่คนครับ
3. ไม่เคยใช้ Jamo ครับ
4. รู้สึกว่า sl ไม่มี dock นะครับ คงต้องใช้ out put ปกติครับ mini2mini ครับ แบบตัวผู้ทั้งสองข้างครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เบียส

14/01/2008 11:11:35

555 ถ้าชอบฟังแบบ Flat น่าจะเลือกนาโน ครับ ตัวนี้ เบสมามากกว่า ตัวเก่า นิดหน่อย โปร่งโล่งสบายกว่าเก่า จ้า คนส่วนใหญ่ใช้กันแพร่หลาย และให้ความไว้วางใจเหมือนกัน

555 แต่ถ้า ชอบการใช้งานแบบง่าย ง่าย มีฟังก์ชั่น อย่างอื่น อาทิ อัดเสียง วิทยุ โทรทัศน์ ตู้เย็น เอ๊ย !!! ดูภาพ วีดีโอ ตัว Meizu ก็ทำได้ดีทีเดียวละ ครับ

ส่วนเรื่องเสียงนั้น Meizu ไม่เป็นรองใครเหมือนกัน ครับ เบสอวบอิ่ม เป็นตัว ตัว เสียงแหลมที่กรุ๋ง กริ้ง มีประกายเสียง ลูกเล่น แพรวพราวเลยทีเดียว ส่วนเรื่องดูหนัง ทั้ง

2 ตัวนั้น จอพอ พอ กัน ครับ เรียกว่าดู แก้ขัด ยามเหงา อ้างว้าง ว้าเหว่ ได้เหมือนกัน 555 ส่วน Jamo i 300 นั้น มันสามารถเชื่อมต่อ กับ Source อื่นได้เหมือนกัน ครับ เนื่องจาก มีช่อง In put หลายช่องจ้า

กับ Meizu ไม่ต้องห่วง ครับ สบมยห. อยู่แล้ว ครับ 555 แต่ที่ต้องมีเพิ่ม คือ สาย Mini-Mini อีก 1 เส้น แค่นี้ ก็สามารถ เพลิดเพลินได้แล้ว ครับ 555 ส่วน สาย Doc- Mini

สามารถใช้ได้กับ i pod เท่านั้น ครับ ส่วน Player ตัวอื่น ใช้แค่เพียง สาย Mini-Mini ก็เพียงพอแล้ว ละ ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
"สอบถามเรื่อง IPDD Nano กับ Meizu M6"