Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ว่าด้วยเรื่องฟองน้ำของ PK2 ครับ

Tor

13/01/2008 20:13:31
ตะกี้ตั้งแล้วกระทู้ไม่ขึ้นอะ เอาใหม่แล้วกัน

เฮียครับไม่ทราบมีฟองน้ำแบบปิดของ PK2 สำรองขายไหมครับ เอาแบบเหมือนที่แถมมาเป๊ะๆเลยนะครับ เพราะของผมขาดไปแล้ว ส่วนแบบรูฟังไม่ไ้ด้มันจัดไป

ลองไปหาซื้อฟองน้ำอื่นๆมาลองเสียงมันไม่เหมือนเดิมอะครับ อยากได้แบบดั้งเดิม เพราะมันแถมมาให้คู่เดียวเองอะ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ZZzzZZ

13/01/2008 20:31:21
ผมก็ได้สั่งฟองน้ำจากร้านเฮยมานะครับโทรถามแกแล้วแกว่าไม่มีแบบปิดเลยมีแต่แบบเจาะรู--ก่อนหน้านี้ก็เคยคิด-เห็นแต่เค้าใช้แบบเจาะรูกัน-พอดีว่าแบบไม่เจาะรูมันย้วย-ก็เลยลองแบบเจาะรูดู-ตอนแรกก็ฟัง-มันตีกันอะไรนักหนา-ฟังไม่รู้เรื่องจริงๆ-แต่ฟังไปฟังมาชักจับรายละเอียดได้(ดี)-เสียงเป็นตัวเป็นตนมากขึ้น-คือมันไม่ทึบน่ะครับ-ตั้งแต่นั้นมาก็เลยไม่ใช้แบบปิดอีกเลย

555

ปล.1(ใช้แบบไม่เจาะรูมา3เดือนครับ-กว่าจะคิดเปลี่ยน-กับpk2)
ปล.2(ที่ซื้อจากร้านเฮียเป็นของจากyuinครับ-มั่นใจได้ว่าหนานุ่ม)

555++
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

13/01/2008 22:36:37

555 ไม่มีจริงๆ ครับ เพราะทาง YUIN เค้าไม่มีขายครับ มีแต่แบบมีรู ผมเองก็งงเหมอืนกันว่าทำไมไม่มี 555

แต่ที่ผมขายนั้นของแท้ๆ ของ YUIN เลยนะครับ ไม่ใช่ผมทำเองด้วยล่ะ 555 ตอนนั้นผมเคยลองทำเล่นๆ ปรากฏว่าไม่เหมือนครับ

แต่ว่าตามจริง ฟองน้ำเจาะรู ได้ความใสและมิติที่นิ่งขึ้น ชิ้นดนตรีไม่ตีรวนกัน ไม่มีเงาซ้อน หรือเบลอ น่าใช้ครับ เพียงแต่แรกๆ เราอาจจะไม่คุ้น ก็เลยรุ้สึกว่าแหลมมันอาจจะมากไปหน่อยนึง

เอ้าลองดูใหม่ครับ หรือไม่งั้นเดี๋ยวผมจะพยายามถามทาง YUIN อีกทีว่าเค้าจะพอส่งให้ผมได้หรือเปล่าจ้า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

The nate

14/01/2008 00:30:25
เฮียจ๋า ที่แมสมีใช่มั้ยครับ เดี๋ยวว่างๆ ไปสอยมาไว้สำรองหน่อย
หยิกหู 0
"ว่าด้วยเรื่องฟองน้ำของ PK2 ครับ"