Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

thewee

13/01/2008 10:11:13
ขอถามหน่อยครับเพิ่งรู้จักของพวกนี้ควรใช้หูฟังไรดีอะครับ ขอราคา
ธรรมาดานะครับ ไม่มีตัง:175:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เทมส์75

13/01/2008 10:35:21
คำถามข้อนี้ยากมากๆๆ

ผมจะตอบยังไงดีล่ะ...

ผมคงต้องขอข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ
เช่น ฟังเพลงแนวไหนบ้าง หวาน เบสหนัก สนุกสนาน
ต้องการแบบไหน in-ear(ยัดหู) earbud (แบบแปะหู) fullsize(ครอบหู)
ตอนนี้ใช้หูฟังอะไรอยู่

ไม่มีตัง(แปลว่า ???) อยากใช้หูฟังดี อาจต้องมาลองเล็งแล้วค่อยเก็บตังค์มาซื้อที่หลังหรือเปล่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

13/01/2008 11:34:55
ของดีไม่ถูก ของถูกไม่ดี ไม่มีตังแล้วอยากได้ของดี ยากยิ่งกว่าถูกหวยครับฮ่าๆๆ
วิธีการสำหรับคนไม่ค่อยมีตังคือ ตั้งงบมาว่ามีเท่าไรที่จ่ายได้เอาแบบสุดชีวิตเลยว่ามีเท่าไร แล้วถึงจะพอจัดสเปกได้ว่าตังแค่นั้นมันพอซื้อหูฟังที่เสียงดีที่สุดในระดับราคาเท่านั้นมีอะไรบ้าง
ซึ่งก็แล้วแต่แนวเพลงด้วยว่าชอบเบสชอบใสๆหรือชอบเสียงคนร้อง เพราะยังไงหูฟังถูกจะให้มันครบๆนี่ยากครับ เพราะขนาดหูตัวละหลายหมื่นยังมีเด่นมีด้อยเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

xxiii23

13/01/2008 12:02:55
รู้แต่ earbud
senhizer rmx400 299.-พันทิพย์ ร้านเฮียก็น่าจะมี

หูฟังแถม ของ Meizu ก็พอใช้ได้ 300.-น่าจะซื้อได้

เคยฟัง
Creative Ep680 สีขาว
ก้านยาวมีพลาสติกสีเทาใสที่ก้านสกรีน Creative
เห็นตามแผงบ้านหม้อ 250.- เสียงดีเกินตัว

ทั้ง3ตัว เสียงเกินราคาทั้งน้าน...

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

id-ris

13/01/2008 12:24:07
คืองี้คับ ผมก็เป็นคนเพิ่งเล่นเหมือนกัน แถมไม่มีตังค์เหมือนคุณด้วย แต่สาเหตุไม่มีตังค์ของผมคับ

1. หูฟังตัวติ๊ดเดียว ราคาแพงโครต (ตามความคิดผม)
2. เสียงน่าจะเหมือน ๆ กันนั่นแหละว้า
3. เงินหายากตอนนี้ เอาไปแลกของเท่าปลายนิ้วก้อย ดูงัยก็ไม่คุ้ม

นั่นแหละคับทำให้ผมไม่มีตังค์ ( คือไม่มีความคิดว่ามันจะคุ้มกับความสุขที่ได้มามั้ย )

พูดซะเยอะ หุ หุ ต่อมาผมพบว่า หูที่ฟังแล้วเพราะ ( ตอนแรก ) มันก็เป็นหูธรรมดานี่แหละคับ ซื้อได้ทั้วไปอันล่ะ ไม่เกินร้อยบาท...ต่อมา ซื้อเครื่องฟังเพลง มีหูแถม พอยัดเข้าหู เปิดเพลง อ้าว มันมีเพราะกว่าเว้ย.... ( หูแถมของ meizu เสียงดีเกินคาดคับ ราคาน่าจะอยู่ประมาน 300 เท่ากับ senhizer mx400 แต่ผมว่าเสียงดีกว่านะ ถ้าเริ่มต้นลองไปหาฟังดูคับ ) จากนั้นก็ได้ฟังของฟรี ร้านคุณมั่นคง ( จุดเริ่มต้นแห่งหายนะในความสุนทรี ) ผมก็รู้ว่าบางทีขอที่เสียไป ( เงิน ) เพื่อแลกกับความสุขที่ได้ มัน มัน มัน ...คุ้มคับ
อย่าไปดูที่ตัวหูฟังคับ มันเล็กตบตาคน แต่สิ่งที่ได้จากมัน ยิ่งใหญ่ อิ่มเอม เปรมปรีคับ...
สมมุติว่า ราคา Triple.fi 10 Pro 17000 แพงมั้ยคับ
ตอบ โค ตะ ระ แพง ... แต่เดี๋ยวก่อน..
ถ้าคุณคิดว่า เราจะเช่ามาฟังวันล่ะ 50 บาทล่ะ...
ฟังไปทุกวัน 1 ปี 365 วัน คูณไป ตกเป็นเงิน 18250 บาท ลองคิดดูคับ มันไม่แพงอย่างที่คิดเลยคับ ...

คิดแร้วไปถอยมันมาเสพซักตัวดีมั้ยเนี่ย....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

nopphong

13/01/2008 12:35:17
^
^
^
เห็นคอมเม้นข้างบนแล้ว......

เท่ากับผมอดข้าวกลางวันซักปีนึง ถึงจะมีตังพอซื้อหรือเนี่ยฮ่าๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

xxiii23

13/01/2008 13:12:55
ต้องคิดว่าใช้ไป 10ปีครับ เท่ากับเช่าฟังวันละ 5บาท
เท่ากับ อดกินมาม่า วันละซองเอง(มาม่ายังไม่มีให้กิน10ปี)
555

ส่วนตัวพวกหูเล็ก IEM แพงๆ ไม่กล้าซื้อครับเนื่องจาก
อายุการใช้งานสั้น ใช้ได้ไม่น่าเกิน 2ปีนะถ้าใช้จริงๆจังๆทุกวัน
อีกอย่าง ถ้าเกิดเบื่อ ขายต่อ คนก็คงไม่เอาแล้ว
ถ้าใช้ไปซะเหลือง สายเปื่อยสีถลอก
สรุป ถ้าระดับหมื่นนี่ซื้อ Fullsize ดีกว่า
ทนทานกว่า ถ้าไม่มีเงินกินมาม่ายังพอขายรับประทานได้
หยิกหู 0
"หูฟัง"