Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮียครับ คอมเมนท์ ลิงค์นี้หน่อยครับ

11/01/2008 22:43:44
มีคนมาบ่น ตามลิงค์
http://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TE2515375/TE2515375.html

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

11/01/2008 23:18:43

อะจ๊ากกกกก.......ถูกล็อตเตอรี่รางวัลที่ 2 อีกแล้ว

ขอบคุณมากครับ ถ้าไม่เห็นลิงค์นี้ผมก็คงไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ เพราะห้อง Gadget นั้น อ่านมั่งไม่อ่านมั่ง (เพราะอ่านไม่ไหวจ้า)

ตอบตรงนี้ก่อนก็แล้วกัน.......5555

คือผมเองในฐานะหัวหน้าทีม คงไม่มีคำแก้ตัวหรือคำปฏิเสธครับ ผมเชื่อว่าเหตุการณ์อย่างที่ว่านั้นมีจริงๆ ครับ และผมเชื่อว่าทีมงานทุกคนคงไม่อยากให้เกิดขึ้นหรอกครับ

ถ้าผิดคงผิดที่ตัวผมก่อนล่ะ เพราะว่าคงมั่นใจและเชื่อมั่นว่าพนักงานมีวุฒิภาวะและสามารถดูแลลูกค้าได้ดีพอ แต่ปรากฏว่าผลตอบสนองกลับมา ไม่ค่อยดีเท่าที่ควร........

ต้องขออภัยจริงๆ ครับ ผมต้องขอโทษแทนน้องๆทีมงานทุกคนด้วย ถ้าหากมีความผิดพลาดไปในด้านใดก็ตาม เดี๋ยวผมจะตามทีมงานให้อ่านกันทุกท่าน และหาบทสรุปว่าจะทำกันต่อไปอย่างไรครับ

555

เอ้า ทุกท่านสบายใจได้ครับ เฮียมั่นคง ไม่หนีปัญหา และไม่ปฏิเสธความรับผิดชอบแน่นอน ไม่มีคำโต้แย้ง หรือโต้เถียงจากผมแน่นอนจ้า 555 เรียนตามตรงว่าผมเองไม่นิ่งนอนใจ และไม่สบายใจจริงๆ ครับ

นอนกันก่อน แล้วมาว่ากันต่อพรุ่งนี้ครับ.........
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

GioGio

11/01/2008 23:58:16
แง่วๆๆ -&dquot;- อ่านแล้วก็ปลงครับ แต่ว่างามวงศ์วาน บรรยากาศไม่เหงเป็นแบบในกระทู้เลย จากที่เคยไปมาทั้งสองที่ ทั้งที่ประตูน้ำ และงามวงศ์วาน ต่างโอกาส ต่างจังหวะ ต่างอารมณ์ครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ แต่ก็ครับ การบริการด้านงานขาย &dquot;ลูกค้าต้องถูกเสมอ&dquot;
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หูแข็ง

12/01/2008 00:36:03
ผมขอเพิ่มเติมนี๊ดดดนึงนะครับ ผมไปซื้อของที่ร้าน 3 ครั้ง(Pantipทั้ง 3 ครั้งนะครับ) ผมขอคอมเม้นนิ๊ดนึงนะครับ อาจจะผมเข้าใจผิด ก็ขอโทษไว้ตรงนี้ด้วยนะครับ คือผมเจอ คุณปิงปิง และ คุณตั๋วปุ๊ย ทั้ง 3 ครั้งนะครับ ทั้ง 3 ครั้ง พี่ทั้ง 2 คนกำลังเปิดเวปไซต์หรือทำธุระอะไรสักอย่างอยู่ ผมมาซื้อของใช้เวลาลองไม่เกิน 2 นาที ทั้ง3ครั้งเรื่องFirst Impression ผมขอชมพี่ตั๋วปุ๊ย เรื่องรอยยิ้มและอัธยาศรัย แม้ผมจะสะกิดพี่ๆทั้ง 3 ครั้ง ผมอาจจะวอรี่เรื่องรอยยิ้มหรือแรกประทับใจมากไปก็ได้ แต่ผม(อาจจะคิดไปเอง) คุณปิงปิง ยิ้มหรือทักทายกับลูกค้าบ้างก็ได้เน้อ ผมมา 3 ครั้งต้อง จ๊ะเอ๋ 3 ครั้ง อย่าว่าผมฟ้องนะ ผมชอบฟิลลิ่งร้านนี้คับ ผมไม่ได้โกดอะไรนะคับ บางทีผมก็คิดเหมือนกันว่ามาซื้อของเหมือนจะไปรบกวนเวลาส่วนตัวที่ร้านอะคับ :235:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

uten1

12/01/2008 13:33:20
ผมยืนยันว่า &dquot;คุณมั่นคง ของจริง ประทับใจเกินร้อย&dquot;
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

จ๊อด

12/01/2008 13:46:38
แค่เฮียคนเดียวที่โอเค ที่เหลือไม่อยากจะพูด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

12/01/2008 13:46:40

555

งวดนี้ถูกล็อตเตอรี่รางวัลที่ 2 เผลอๆ งวดหน้าถูกรางวัลที่ 1 หวยออมสิน หรือไม่ก็ถูกหวยจั๊บยี่กีแหง๋ 555

อะจ๊ากกกกก............

ก็คงต้องยอมรับความจริงกันทุกฝ่ายครับ ต้องพยายามหาทางออกที่ดีที่สุดให้กับแต่ละคนครับ เอ้า คงต้องมีการพูดคุยหรือทำความเข้าใจระหว่างทีมงานกันยกใหญ่ล่ะครับ 555

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ หากติดขัดตรงไหน หรืออยากจะแนะนำถ้าไม่สะดวกใจจะโพส หรืออยากจะแนะนำเป็นการส่วนตัว ก็เมล์หาผมที่ mass_screen@hotmail.com ครับ ติชมแนะนำกันได้จริงๆ ครับ 555

ถ้าลูกค้าไม่เล่นด้วย ไม่อุดหนุน แล้วพวกผมจะไปอยู่กันได้ยังไงกัน ยังไงคงต้องปรับให้ทุกคนเกิดความพึงใจ รักใคร่เอ็นดู ให้จงได้ครับ 555

ขอบคุณเด้อ.............
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

แมวโคร่ง

12/01/2008 14:01:54

กราบเรียนเฮีย
ถ้าผมต้องการการบริการแบบเฟิร์สคลาส แพลตินัม เลยเฮียจะจัดให้ได้ไหมครับ

แซวเล่นเจ๋ยๆ นะครับ ถ้าได้จริงๆ จะถือว่าผมถูกรางวัลที่ 1 10งวดซ้อนเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

สังคังแมน

12/01/2008 17:01:28
ผมเดาว่า คนในกระทู้นั้นคงไปช่วงดึกๆมั้งครับ

อย่างว่าแหละครับ คนขาย เค้าขายทั้งวัน พอดึกๆหน่อยเค้าก้ออาจจะเหนื่อยได้ครับ มันก็ต้องมีอาการแบบนี้ได้บ้าง อย่างตอนผมไปซื้อ ไปร้านมันซะเกือบเค้าปิด(ร้อนเงินมากๆ อยากเสียตัง อิอิ) ผมก้อรู้ว่าเค้าใกล้ๆจะปิดซึ่งผมก็ไม่ได้คิดอะไร แค่เค้าให้ผมลอง ถ้าผมถามก้อตอบ ถ้าผมไม่ชอบขอลองตัวอื่นก้อให้ แค่นี้ก้อจบแล้ว(สำหรับผมคนเดียวเน่อ) อาจจะเพราะผมจะซื้อแน่ๆ กำตังค์แน่ๆ แต่อย่างในกระทู้ เค้าอาจจะแค่ลองไปเรื่อยๆ แต่มีโอกาศซื้อสูง เลยอยากให้คนขายเอาใจนะครับ

อันนี้เจ้าใจทั้งสองฝ่าย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

nopphong

12/01/2008 17:21:40
บอกแล้วเฮียต้องจ้างพริตตี้สาขาละคนครับฮ่าๆๆ
ไว้คอยต้อนลูกค้ายิ้มแย้มเชิญเข้าร้านให้ตายใจก่อนแล้วค่อยให้ทีมงานคอยดักตีหัวอยู่ข้างในอีกที ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

12/01/2008 22:31:24

อะจ๊ากกกกกก จ้างพริตตี้หลอกให้คนเข้าร้าน

จะให้เข้าข้างในร้านทางด้านไหนล่ะเนี่ย 555

โฮ โฮ ก็ร้านผมที่ประตูน้ำ มันไม่มีทางเข้าอ่ะครับ เป็นแค่แผงลอยเองจ้า เล็กกว่าแผงขายซีดีโป๊ซะอีก 555

เอ้า เกิดเป็นคนต้องดิ้นรนบ่หยุด โลกมนุษย์นั้น บ่แน่ บ่นอน 555

ไม่เป็นไร ปัญหามีให้แก้ ไม่ได้มีให้หลบหนี หรือไม่ได้มีกลุ้มใจ หรือถอดใจ 555

เอ้าว่าแล้วคืนนี้ต้องลุยคิดต่อว่า จะแก้อีกท่าไหนดีครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

เข้ามามั่ว

12/01/2008 22:55:22
เข้ามาให้กำลังใจ ปัญหาเเละอุปสรรคทำให้เกิดการพัฒนาอย่างต่อเนื่องครับเฮียมั่นคง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

pp

12/01/2008 23:03:30
แนะนำให้พาทีมงานไปผ่อนคลาย ผ่อนคลาย บ่อยๆ บ่อยๆ ครับ
เอาที่โมนาลิฃาบฃ่า.. ก็ได้ครับ ฮิฮิ ..รับรองสู้ศืก ยิ้มได้ตลอดวันครับ..
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

เอิ้ววว

12/01/2008 23:52:11
วันนี้ก็ไปลองที่ร้านสาขาประตูน้ำก็ดีออก

ไม่เห็นจะแย่อะไรขนาดนั้นเลย

- -&dquot;

ต่างคนต่างความคิดแหละมั้ง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

ตั่วปุ๊ย

13/01/2008 00:04:24

5555.....

ขอขอบคุณ คุณ &dquot; หูแข็ง&dquot; ที่ชมครับ คือที่เห็นผมที่ร้านในบางวันนั้น บอกตรงๆเลยครับว่า ไปช่วยน้องๆ เค้าขายของอ่ะครับ ผมไม่ได้มี 6 ,4 ,เอี่ยว แต่อย่างใดกับที่ร้านเลย ( เฮ้ย ....นั่นมันการพนันนี่หน่า .. 555 ) และที่ไปวุ่นวายกับที่ร้านนั้นก็เพราะว่า เฮียมั่นคง กะ พี่เบียส น้ำใจแกทั้ง 2 คน ใหญ่กว่ามหาสมุทร ... ส๊ะอีก ผมก็เลยอยากตอบแทนอะไรบ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ เท่านั้นเองครับ

คือเท่าที่เห็้นมา ประสบการณ์น่ะครับ ที่บรรดาน้องๆ เค้า.. ต้องสั่งสมอีกเยอะครับ เห็นใจน๊ะครับ เวลาลูกค้าเข้ามาเยอะๆพร้อมๆกัน ปิงปิง , พี่โอ๊ค .... ก็จะ งง เป็นไก่ตาแตก เพราะว่า เวลาลูกค้ามาทีละหลายๆราย มันดูแลไม่ทัน และไม่ทั่วถึงจริงๆครับ อันนี้ก็เป็นสิ่งที่จะต้องให้ ปิงปิง กะ พี่โอ๊ค ไปทำการบ้านกัน เพราะว่า ถ้ามีลูกค้ามาพร้อมๆกันแบบนี้บ่อยๆ การบริการไม่ทั้วถึง ปิงปิง กับ พี่โอ๊ค ก็จะต้องถูกลูกค้าตำหนิ แบบนี้อีกแน่นอนครับ .... ถึงเวลาที่จะต้อง จับเข่าคุยกันแล้วแหล่ะ ว่าจะแก้ปัญหาเวลาลูกค้ามาเยอะๆ พร้อม ๆ กันยังไง เพราะเหตุการณ์แบบนี้ ..... ไม่ดีแน่ครับ หากเกิดขึ้นบ่อยๆ ต้องช่วยกันหาทางแก้ไขครับ และผมก็มั่นใจว่า ปิงปิง กับ พี่โอ๊ค ทำได้แน่นอนครับ ...... 55555

ไม่เชื่อคอยดูสิครับ ...... 5555

รักน้องๆที่ร้าน... รักเวปนี้ ... และก็รักร้านมั่นคง .... ครับ เพราะฉะนั้น เราจะช่วยกันหาทางและพัฒนาให้ดีกว่านี้ครับ ...... 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

13/01/2008 00:39:39

555 ขอบคุณครับตั่วปุ๊ย 555

พรุ่งนี้คงต้องเอาเรื่องเข้าสมัชชาใหญ่แล้วครับ 555
ของพรรค์งี้มันพูดยากจริงๆ ครับ มันเป็นเรื่องที่ตอบกันลำบากจริงๆ ผมเองเป็นหัวหน้าทีมยังรู้สึกลำบากใจในการจะแก้ไขเหมือนกัน แต่ต้องแก้ไขแน่นอนครับ 555

เพราะองค์ประกอบมันมีมากมายหลายอย่าง คุยกันตรงนี้หมดคงไม่ไหว ไว้พรุ่งนี้เจอแล้วคุยกันก็แล้วกันครับ คุณพี่ตั่วปุ๊ย 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

หูแข็ง

13/01/2008 00:40:30
ผมว่าติดกระจกนูนๆ ที่ฝั่งริมตู้ด้านซ้าย กับใกล้ๆโน๊ตบุ๊คด้านขวาไว้ก็ดีนะครับ เวลาทำอะไรเพลินๆอยู่ จะได้สังเกตุได้ครับ (สาขาประตูน้ำครับ) ผมทำงานเกี่ยวกับการบริการ พอเข้าใจเรื่องบริการไม่ทั่วถึง เอาใจช่วยพี่ๆน้องๆทั้งหลายครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

นายมั่นคง

13/01/2008 01:02:43

เป็นเรื่องจริงอยู่อีกข้อนึง

ทำไมไม่มีใครด่า คุณตั่วปุ๊ย ???? 5555

หรือว่าตั่วปุ๊ยประหลาดจนคนเค้าไม่กล้ายุ่ง..............

โดยส่วนตัว ผมเชื่อว่า ตั่วปุ๊ยเป็นมือขายที่แก่ (แก่ทั้งอายุ แก่ทั้งประสพการณ์และใบหน้า) และเชื่อได้ว่าไม่ห่วงเล่นเหมือนมือระดับเด็กๆ และผมว่าตั่วปุ๊ยนั้นประเมินสถานการณ์เก่ง

ตั่วปุ๊ยนี่มีบุคลิกพิเศษ พอๆ กับพวกเด็กพิเศษ ออธิสติก ??? อะจ๊ากกก

ผมเองเจอตั่วปุ๊ยครั้งแรกในงาน TAF ที่บ้านไร่กาแฟ แว่บแรกที่เห็นตั่วปุ๊ย.......ในใจผมนึก (แม่ง ใครวะเนี่ย แม่งบ้าจริงๆ บ้ากว่ากูอีก) 555

แล้วผมจำได้ว่า ผมเป็นคนถีบตูดให้ตั่วปุ๊ยให้ขึ้นไปเล่นบนตลกบนเวที ทั้งๆ ที่ไม่มีใครเชิญ !!!!

และผมก็รู้สึกทันทีว่า แว่บแรกที่คน 70-80 คนเห็นตั่วปุ๊ย ทุกคนคนนึกในใจเหมือนผม

(ใครวะ....บ้าฉิบหาย)

แต่พอเวลาผ่านไปแค่ 1-2 นาที ทุกคนเริ่มหัวเราะ และให้ความไว้ใจ และให้อาหารตั่วปุ๊ยในที่สุด 555

ตั่วปุ๊ย เป็นนักละลายพฤติกรรมที่เก่งที่สุด เป็นคนที่สามารถทลายกำแพงที่กั้นระหว่างลูกค้ากับพ่อค้าได้เร็ว ไม่ว่ากำแพงจะหนาจะบาง ตั่วปุ๊ยพังเรียบ

ยกเว้นถุงยางอนามัยบางๆ ที่ตั่วปุ๊ยไม่กล้าทำลาย..........
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

ตั่วปุ๊ย

13/01/2008 07:42:43

5555.....

ก็เพราะเฮียเป็นคนแบบนี้.....ไง ใครจะโกรธเฮียลงคอ .... 5555

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Oud

13/01/2008 12:24:17
ผมชอบบริการเเบบร้านโทรศัพท์มือถือเเบบสาวๆสวยๆ เเล้วเวลาเราเข้าไปดูของเเล้วไม่ซื้อเเล้วมันด่าตามหลังมา ไดัอารมส์ดี... 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

แมวโคร่ง

13/01/2008 16:00:47

ถ้ามีพื้นที่ร้านมากกว่านี้อีกหน่อย คงดูแลได้ทั่วถึงแน่ๆ
เพราะอย่างน้อย ก็จะมีที่ให้ลูกค้านั่งพักจนใจร่มๆ กันก่อน

ที่เห็นตอนนี้คือ เวลาลูกค้าเยอะๆ นี่ต้องต่อแถวกันถามรายละเอียด
ยากที่จะตอบคำถามทันใจแน่ๆ ฝากไว้ให้พิจารณาครับ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

นายมั่นคง

13/01/2008 22:23:56

555 ขอบคุณคุณแมวโคร่งครับ ที่ช่วยคอมเม้นท์ให้ผมและทีมงาน

วันนี้ช่วงบ่ายว่าจะแว่บโทรหาพอดี แต่ติดตรงที่นั่งถกปัญหากับเจ้าเบียสยาวเลย........

ไว้โทรคุยกันอีกครับ เรื่องโครงงานนั้น ถ้านึกอยากจะทำสนุกๆ ออกมาขายสนุกๆ เอามาบอกผมได้เลยนะคร้าบบบบ 555

ผมล่ะชอบจัง ถ้าลองคุณแมวโคร่งบอกว่าดีกว่าอย่างน้อย 2 สตอป 555 น่าสน น่าสน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

raiderpipe

14/01/2008 00:33:10
ผมไม่ค่อยซีเรียสนะ ดีซะอีกไม่ประกบติดแจประมาณว่าจะซื้อรึเปล่านิลองเยอะเหลือเกิน จำได้ว่าครั้งแรกที่ไปซื้อนั่งรอเพลินไปหน่อยซัดไป 2 ชม. ไม่เคยลองของก่อนซื้อนานขนาดนี้เลย ครั้งแรกก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนู้นเรื่องนี่ก็ได้รับคำแนะนำกลับมา

อย่างว่าครับ ต่างคนต่างความคิด ฝั่งนั่นเค้าอาจจะซีเรียสเรื่องแบบนี้ก็ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

SeehNoomz

14/01/2008 08:49:43
โดยส่วนตัวผมชอบเฮียและพี่เบียสมากครับ ให้คำแนะนำที่ดี
พูดจาดีและเป็นกันเองกับลูกค้ามาก ไม่หลอกขายของ
ผมนับถือจริงๆครับ ร้านเฮียมัดใจผมอยู่แล้วแหละ
ถึงแม้ยังจะไม่เคยพบหน้ากันและเคยซื้อของกันแค่ครั้งเดียว 555 (super fi 5 สีแดง)

แต่ตอนที่ผมซื้อ ก็พบกับประสบการณ์ตามคล้ายๆลิงค์นั่นแหละครับ
(อ้อ ผมซื้อที่พันทิพย์ ประตูน้ำครับ ตามที่เคยโทรไปบ่นให้เฮียฟัง)

แต่ไม่เป็นไรครับ ให้กำลังใจเฮียและพี่เบียสเสมอ
และจะอุดหนุนร้านเฮียต่อนะครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

นายมั่นคง

14/01/2008 16:11:44

ขอบคุณครับ 555

ไม่เป็นไร ใครมีอะไร ฮอทไลน์มาหาผมได้เลยครับ จะพยายามทำให้ดีที่สุด แม้กระทั่งจะไม่ใช่เรื่องพนักงาน แต่เป้นเรื่องของผมโดยตรงก็ติชมเข้ามาได้ครับ 555

ผมเชื่อว่าคนไทยเป็นคนที่โอบอ้อมอารีกว่าชาติอื่นแล้วล่ะ จะด่าจะว่ากันยังไง ลึกๆ ก็ยังเห็นใจกัน และไม่อาฆาตเอากันถึงตาย 5555 อย่างน้อยก็มีความอาทรต่อกันครับ

มีอะไรสั่งสอนแนะนำกันได้เลยครับ..............

ขอบคุณจริงๆ จ้า 555
หยิกหู 0
"เฮียครับ คอมเมนท์ ลิงค์นี้หน่อยครับ"