Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ความต่างระหว่าง Nano กับ iTouch

peeaey

10/01/2008 21:45:44
พี่คับ อยากทราบว่า เสียงของ Nano กับ iTouch แตกต่างกันมากไหมครับ
พอดีเริ่มเบื่อ Nano แล้ว แต่ลังเลว่าจะเอาอะไรดี คลาสสิคก็น่าสน แต่ ทัชก็มีเทคโนโลยีที่น่าสน แต่เอามาอวดสาวๆที่ออฟฟิคก็ดี ....งง...เลือกไม่ถูก ฟังกับ PK2 แนวสตริงไทย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

11/01/2008 10:22:33

แหมนี่ล่ะเรื่องใหญ่ และยากในการตัดสินใจจริงๆ ครับ 555

ระหว่าง นาโน กับ touch นี่ไม่ต้องเถียงกัน ยังไง touch เหนือกว่าทุกประตูครับ เสียงและฟังก์ชั่นอื่นๆ กินถึงคอหอย เป็นรองแค่ขนาดเท่านั้น ซึ่งตอนนี้ใครใช้นาโนก็ชักงงๆ เหมือนกัน ว่าจะซื้อมาโชว์ดีหรือเปล่า เพราะถ้าซื้อมาโชว์ ชั่วโมงนี้ก็คงสู้ touch ไม่ได้ ได้เปรียบเรื่องขนาดเล็กกว่า เพียงเรื่องเดียวเท่านั้น 555

แต่ touch กับ classic ซิครับ เล่นเอาเซียนแตกคอกัน เพราะบางท่านชอบฟังก์ชั่นใหม่ๆ เทคโนใหม่ๆ แต่บางท่านก็ยังนิยมความ classic แบบเดิมๆ อยู่ และอย่าได้ประมาทนะครับ ผมว่ากลุ่มที่ชื่อนชอบทั้ง 2 อย่างน่าจะพอๆ กันครับ

แต่ถ้าถามเรื่องเสียง ไม่สนใจอย่างอื่น classic น่าจะเป็นต่อกว่าครับ เสียงโดยรวมเหนือกว่าหน่อยๆ (ไม่ขาดลอย) เก็บรายละเอียดหยุมหยิมปลีกย่อยได้ดีกว่า 555

ตอนนี้คนที่จะซื้อ touch กับ classic คงจะต้องตัดสินระหว่างความไฮเทคหรือคุณภาพเสียงแล้วล่ะ บวกลบคูณหารกันเอาเองเด้อ 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ความต่างระหว่าง Nano กับ iTouch"