Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

### อยากให้ช่วยแนะนำHeadPhone Amp ด้วยครับ ###

สังคังแมน

08/01/2008 16:18:26
อยากได้รุ่นที่พกติดตัวไปข้างนอกนะครับ ผมกะจะเอาเทปกาวตีนตุ๊กแกแปะด้านหลัง Player แล้วแปะติดกับตัวแอมป์ แล้วใส่ซองพกกับเอวนะครับ แล้วซื้อแอมป์ ต้องมีอะไรบ้าง ต้องมีสายแจ๊ค จากแอมป์ไปยัง Player ด้วยใช่ไหมครับย อันนั้นเค้าเรียกอะไร สายเพิ่มโอห์หรือเปล่า อิอิ ตัวไหนน่าสนครับ อย่างแอมป์กระป๋องนี่น่าเล่นไหมครับ ราคาเบาดี
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

roXus

08/01/2008 19:01:44
ผมขอทำความเข้าใจก่อนว่า Amp หูฟังมีหน้าที่คือ ขับ หูฟังที่มันขับแทบไม่ออก เช่นพวก AKG 701/HD 650/PK1 ส่วนสิ่งที่ได้เพิ่มขึ้นมานั้นคือ เสียงที่ดีขึ้นตาม คาแล็กเตอร์ OP-AMP ที่ใช้ข้างในเจ้าตัว AMP ครับ

ถามว่าเสียงดีขึ้นไหม ดีขึ้นมากครับ แต่ ทำให้ พกพาลำบากขึ้นหน่อย ==
ถ้าใช้ Player ถูกตัวกับ AMP เสียงที่ได้จะสุดยอดมากๆเลยครับ เอิ้กๆ ^ ^

ส่วนถ้าจะพกพา ผมว่ารัดกับยางใส่ข้อมือ เรารักในหลวง ดีกว่าครับ
รัดทั้ง2ตัวไว้ด้วยกันเลย ถ้าเทปกาวผมว่ามันจะทำให้ player เป็นรอยนะครับ

ส่้วนถ้าจะซื้อAMPนั้นสิ่งที่ต้องซื้อตามเลยคือ
สายที่มาจากPALYERเข้าสู่AMPคือสาย mini-mini นั่นเองครับ
แล้วสาย mini-mini ก็ให้เสียงแตกต่างกันตามสายที่ใช้ด้วยครับ ^ ^

ส่วนสายเพิ่มโอมนั้นเป็นสายที่เพิ่มค่าความต้านทานเข้าไปอีกเช่น
EX - PK2 มันแค่ 12โอม เพิ่มสายนี่เข้าไป 65 โอมก็กลายเป็น 77 โอม
ทำให้ขับยากขึ้น และ เสียงดี ขึ้น ครับ ^ ^

ถ้าPALYERเป็นพวกIPODถ้ิาใช้DOCKเสียงจะดีกว่าเสียงที่พ่านทางช่องMINI
ลองหาสาย DOCK-miniมาลองฟังดูครับ หรือ ใช้ DOCK crossroad ก็ได้ ^ ^
แล้วหาสายเปลี่ยนเอา

ส่วนถามว่าคาแล็กเตอร์เสียงของเพนกวินนั้นเป็นอย่างไร
เสียงนั้นก็คือ ขายเสียงPLAYERเดิมๆมาเลยแล้ว เร่งเบสขึ้น ทำให้มันส์ขึ้น
ส่วนตัวอื่นๆก็ PA2V2 ตัวนี้อ่านREVIEWได้เลยครับ เสียงที่ได้ก็จะ
ชาวสเตจ กว้างขึ้น แหลมดีขึ้น กลางดีัขึ้น เบส เท่าเดิม = =
แล้วก็มีน้องTHE PIG ที่ทำให้เสียงหวาน เร่งเบส ด้วยครับ ^ ^

ลองเอาข้อมูลไปตัดสินใจดูครับ เอิ้กๆ ^ ^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

08/01/2008 22:07:25

ตกลงพรุ่งนี้ roXus เอาสำเนาบัตรประชาชนมาด้วยนะ เริ่มงานพรุ่งนี้เลยละกัน..........555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

aor

09/01/2008 14:43:11

ผมว่าถ้าจะพกพา+ราคาไม่แพง+คุณภาพสมราคาน่าจะลองเอาplayerไปลองเจ้านกเพนกวินที่ร้านเฮียดูนะครับ หรือจะเล่นของมือ2ตอนนี้มีลงปล่อยของในเว็ปอยู่2เจ้าครับ ผมใช้เจ้าเพนกวินกับacer n30อยู่เสียงผมว่าokนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

superkek

09/01/2008 14:51:56
ไอ้เจ้า roXus มานไม่มีบัตรประชาชนครับเฮีย

อีกหลายปีเลยด้วย

มันเป็นคนต่างด้าว
555555555555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เล้ง

09/01/2008 19:33:03
ผมงง เรื่อง สายเพิ่มโอห์ม เพิ่มโอห์ม แล้วผ่านแอมห์
เสียงจะดีขึ้นจริง ดิ
หยิกหู 0
"### อยากให้ช่วยแนะนำHeadPhone Amp ด้วยครับ ###"