Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

PK-2 พร้อมรีวิวสดๆแบบง่ายๆ หลังจากเสียตังค์มา... อิๆๆ++

The nate

07/01/2008 21:25:14
เนื่องด้วยการที่ผมจะเปลี่ยนแนวฟังเพลง....จาก iriver T-10 มาเป็นเสียงที่สะอาดและฟังง่ายๆสบายๆ ลองหาข้อมูลดูว่า เครื่องเล่น mp-3 อันใหนจะเหมาะกับเราบ้างหว่า....จนได้มาเจอ ipod classic และได้ใช้งานร่วมกับ Koss Ksc-35 ในตำนาน........ ใช้มาได้ไม่กี่วัน....เริ่มหาเรื่องเสียตังค์ครับ เพราะอยากได้หู Earbud เพื่อที่พกไปข้างนอก แล้วอยากได้ใส่สบายๆ...เสียงละเอียดๆ ไพเราะ.. ก็ได้ตั้งกระทู้ถามไปบ้างครับว่า เสียงมันจะเป็นยังไง........ก็ยังคิดไม่ออกเท่าไหร่ เอาวะ......ไปซื้อมาฟังสิ จะได้รู้ ............นั่นแล คือต้นกำเนิด.ของการเสียตังค์ ก็มาลองอ่านรีวิว อันน้อยๆของผมบ้างนะครับ ซึ่งเป็นการรีวิวหูฟังที่ยังไม่ได้เบิร์น ว่าง่ายๆคือ ซื้อมาปุ๊บ เอามาให้อ่านปั๊บ 555++ ก็เป็นอีกมุมมองนึงนะครับ ลองอ่านกันเล่นๆ และสามารถเสนอความคิดเห็นได้นะครับ ตามสบาย....
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

heavytoon

07/01/2008 21:36:45
ไม่เอาปโพสใน Lesson Bord ละครับ คริๆๆๆๆ

ดีใจกะหูใหม่ด้วยเน่อ อย่าลืมไปลอง Grado บ้างละครับน้าเนศโปโล เดี๋ยวจะหาว่าหล่อไม่เตือน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

The nate

07/01/2008 21:43:11
ดูจากกล่องก่อนครับ !
เหมือนไปซื้อมาจากบ้านหม้อ หรือ คลองถมมาเลย 555++ ดีนะที่มีกระดาษสวมกล่องไม้ทำให้ดูดีมีราศีขึ้นมาหน่อย พอเปิดกล่องขึ้นมา เจอคู่มือ+ใบรับประกัน และก็ฟองน้ำอีก 2 คู่ มีแจ๊คแปลงมาให้ แล้วก็สิ่งที่น่าตกใจคือ กล่องกาวแป้งเปียกอีก 1 ใบกลมๆสีดำ 555++ เหมือนกระปุกแป้งเปียกมากๆ ตลกดี พอหยิบขึ้นมาเปิดฝาออกพบสายอะไรก็ไม่รู้ยัดๆมาให้ หยับมาดู อ้อ ! น้อง PK-2 นี่เอง วิธีการบรรจุมานี่สุดๆ ฮายิ่งกว่ากระปุกแป้งเปียกอีก ยัดๆใส่มา อิๆๆ+++ ที่ตัวหูฟังนั้นยิ่งไปกันใหญ่...มันอันละ 19 บาทนี่หว่า 555+ เหมือนกระจอกๆ แต่ไม่เป็นไรฟังเสียงก่อนก็ได้แล้วค่อยว่ากัน...

ลองเสียบฟัง !
สิ่งแรกที่ได้พบเจอจาก Yuin Pk-2 ตัวนี้คือ เสียงที่ชัดเจนและละเอียดยิบ เสียงแพรวพราวมาก....... ชอบใจเลยครับงานนี้ 555++ สิ่งที่ใช้ร่วมในการฟังครั้งนี้คือ IPOD Classic ที่เพิ่งเสียตังค์มา ทดลองโดยการสุ่มเพลงเล่นไปเรื่อยๆ.....ฟังได้ซักครึ่งเพลงก็เปลี่ยน......ใน ipod ผมมีเพลงหลากหลายแนวครับ เลยดีที่ได้ลองกับทุกแนว แล้วสิ่งที่ประทับใจอีกนั่นคือ เสียงที่ได้มีมิติ กว้างขวาง เหมือน Full size ตามที่หลายๆ ท่านบอกกล่าวมา........ใช่เลยครับ ตามนั้นจริงๆ หลับตาฟังนี่เหมือนอยู่ในโรงฟังเพลง.....อิๆๆ++ ก็ตกตะลึงกับเสียงที่ได้จาก PK-2 ครับ.........มันดีนี่หว่า 555++ เปิดเพลงของ Jack johnson เพื่อฟังดูบ้างในแนว Folk กีต้าร์ชัดเจน น่าฟังและไพเราะมากครับ ทั้งเสียง ดีด ทั้งเสียงตบ กีต้าร์.......มีบรรยากาศที่น่าฟังมาก... แต่สิ่งที่ไม่น่าจะเป็นนั่นคือเสียงร้องยังหลบไปบ้าง...ไม่เด่นออกมา.....ดนตรีนำครับ...โดยเฉพาะ Hihat 555++
มาเรื่องสิ่งที่เค้าว่ากันว่ามีบ้าง ไม่มีบ้าง นั่นคือ....เสียงเบสครับ จากการที่สุ่มฟังเพลงแต่ละแนวนั้นพบว่า เสียงเบส มีครับ แต่ไม่ได้นำย่านอื่นๆ นั่นเอง ไม่ได้เวอร์ ไม่ได้กลบ ฟังสบายๆครับ แต่ไม่ได้ขาดหายไปแต่อย่างใดและไม่หายไปแบบน่าเกลียดด้วย...........มันมีครับ คอยอุ้มชูอยู่ ....เปิดเพลงลูกทุ่งนี่ก็มาเลยครับเบสที่ไม่ลากยาวแต่ไม่ขาดหายแบบมีช่องโหว่...เรียกได้ว่าดูดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

The nate

07/01/2008 21:44:52
สรุปแล้วจ้า.......... !
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะครับว่าผมพยายามใช้คำที่ง่ายๆ เข้าใจได้ง่ายๆ แล้วก็เป็นความคิดเห็นของผม.. ที่คิดได้ตอนนี้ 555++ ยังไงเสนอความคิดเห็นเพิ่มเติมได้นะครับ
ก็บอกได้เลยว่า PK-2 ตัวนี้น่าจะเป็นอะไรที่หาตัวจับได้ยากครับ เสียงทีได้ทั้งมิติและความกว้างนี่ สุดๆครับ เสียงที่โดดเด่นและเป็นเอกลักษณ์เลยคือ...เสียงที่มีความถี่สูงๆ ครับ...จะชัดเจนมากก็เพราะพริ้งไปอีกแบบครับ แต่ผมว่าไม่บาดหูนะ..... สำหรับเสียงเบส...ย้ำอีกครั้งครับว่ามีและไม่น้อย ผมว่าพอดีๆ ถ้าไม่เอาไปเปิดฟังเพลงพวกใต้ดินหรือเมทัล...จุกอกครับ...... และเรื่องของราคาที่ยังดูไม่ค่อยเข้ากับรูปร่างหน้าตานั้น........บางทีลองทำใจหน่อยครับ .....แล้วจะพบกับความมหัศจรรย์ของหูฟัง โนเนม.......อิๆๆ++
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

The nate

07/01/2008 21:46:18
หมดแล้วจ้าไม่มีให้อ่านแล้ว 555+++

อ้อ ลืมบอกว่าเพลที่ผมใช้ฟังส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 128 KB นะครับ ( ส่วนใหญ่ ).....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

heavytoon

07/01/2008 21:52:40
ไม่เอาปโพสใน Lesson Bord ละครับ คริๆๆๆๆ

ดีใจกะหูใหม่ด้วยเน่อ อย่าลืมไปลอง Grado บ้างละครับน้าเนศโปโล เดี๋ยวจะหาว่าหล่อไม่เตือน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

hamy

07/01/2008 21:58:47
เทียบกับกีต้าเป็นยี่ห้อไรครับ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

The nate

07/01/2008 22:10:43
หวัดดีครับทุกท่าน
พี่ตูน สงสัยจบแค่นี้ล่ะ 555++ ลองเยอะเกิดกิเลศ เอาพออยู่แค่นี้ก็พอแล้วครับ แล้วโพสใน Lesson Bord มันอยู่ตรงใหน ไม่ทราบเลย 555++

ท่านพี่ hamy ถ้าเทียบกับกีต้าร์จะประมาณ Fender และต้องเป็นไม้ Alder ด้วยนะจ๊ะ ....หลากหลายแนว 555++
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

aor

08/01/2008 11:13:45

ถ้าpk2เป็นfender akg310pจะเป็นยี่ห้ออะไรเอย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ZZzzZZ

08/01/2008 11:54:09
ผมว่านะ sound stage กับมิติในช่วงแรกๆนี้ผมชอบมากๆเลย เสียงหลุดออกไปเป็นชั้นๆ เป็นเลเยอร์ แต่เสียงแหลมบาดหูไปนิดหนึ่ง

แต่พอเบิร์นไปสักพัก มันหายไปไหนหว่า - -&dquot;
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ZZzzZZ

08/01/2008 11:54:52
ผมว่านะ sound stage กับมิติในช่วงแรกๆนี้ผมชอบมากๆเลย เสียงหลุดออกไปเป็นชั้นๆ เป็นเลเยอร์ แต่เสียงแหลมบาดหูไปนิดหนึ่ง

แต่พอเบิร์นไปสักพัก มันหายไปไหนหว่า - -&dquot;
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

08/01/2008 14:06:59

5555

โย่ว ขอบคุณมากๆๆ เลย สำหรับมินิรีวิวครับ 555

ใครฟัง PK2 แบบตั้งใจ มีอันต้องเสร็จทุกรายไป นี่ยังไม่นับพวกที่ไม่ตั้งใจฟังอีกหลายราย 555

พยายามใช้เบาๆมือ รับรองมันอยู่รับใช้ nate ไปอีกนานเลยล่ะ 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

The nate

08/01/2008 16:36:13
.... อิๆๆ+ ขอบคุณทุกท่านครับ

ท่าน aor AKG ผมว่าน่าจะ....ไปทาง PARKER นะ 555++

เฮียอ่านเมลล์ยังครับ ..ช้ำใจจริงๆเลย 555++

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

The nate

08/01/2008 16:50:55
.... อิๆๆ+ ขอบคุรทุกท่านครับ
เฮียอ่านเมลล์ยังครับ ..ช้ำใจจริงๆเลย 555++

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

!burning!

08/01/2008 20:33:31
ผมว่า fender นี่ผมไม่ชัวครับ
แต่ถ้าบอกว่า tele นี่ Grado ชัดๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

!burning!

08/01/2008 20:46:24
ผมว่าท่าจะ fender น่าจะ Grado มากกว่านะครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

!burning!

08/01/2008 20:49:00
ผมว่า fender นี่ผมไม่ชัวครับ
แต่ถ้าบอกว่า tele นี่ Grado ชัดๆ
หยิกหู 0
"PK-2 พร้อมรีวิวสดๆแบบง่ายๆ หลังจากเสียตังค์มา... อิๆๆ++"