Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง in ear หรือear bud ตัวไหนที่ให้เสียงเหมือน sr 60 มากที่สุดในงบ3000 ครับ

ว่าแล้ว...

07/01/2008 09:58:47
อยากได้ที่เสียงเหมือน sr60 เพราะแต่ก่อนใช้ชอบเสียงมาก แต่ติดตรงที่พกออกไปข้างนอก ยาก ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เบียส

07/01/2008 12:29:51

ลองตัวนี้ ครับ PK 3 ตัวนี้ฟังได้หลากหลายแนวดี ครับ เบส สนุกคึกคัก ฟัง ร๊อก Pop แดนซ์

ดีจัง เสียงกลางไม่จม แหลมไม่เสียด แต่ปลาย ยังคมไม่ถึง SR 60 ครับ คิดว่า ตัวนี้ก็ น่าเล่น

และ ประหยัดงบ ดี ครับ 5555 แต่ถ้าชอบใส ใส หน่อยก็ลอง PK 2 ไปเลย ครับมาพร้อมกับความ &dquot;กว้างขวาง โอ่อ่า หรูหรา มีระดับ&dquot; 555

ตัวนี้ถ้าเป็นคนชอบฟังพวกเสียงเครื่องสาย หรือระดับวง ออเคสต้า ก็ยังไหว ครับ ฟังแล้วไม่หดหู่แน่นอน 555 ส่วน in ear ลองพวกนี้ ครับ AKG 324 P ตัวนี้ เบสแน่น เน้น

เนื้อเบส มี ตึ๊บ...ๆๆ กลางแหลม มีประกายปลายเสียง ระยับ หรือ จะลองเจ้า Sennheiser Cx 300

ก็ได้ ครับ เบส ใหญ่กว่า ลึกกว่า นิดหน่อย เสียง เบส อมเสียงกลาง ช่วงบน แหลม

ขึ้นได้สูง ถึงสูงปรี๊ด 555 น่าจะพอได้นะ ถ้าไม่ใช่ก็ใกล้เคียงล่ะ ครับ อ่อ อย่าลืม สละเวลาลองเจ้า OVC TC 20 ด้วยละ ครับ ตัวนี้ทีเด็ด เลยล่ะ ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สังคังแมน

07/01/2008 12:48:00
แล้วถ้าเป็นพวก Clip หรือแบบ Earbud ละครับ

ถ้าแบบเสียงฟังทุกแนว ใส่สบาย ฟังสบาย แหลมไม่บาดหู(เสียงบาดหูสำหรับผมคือ sr-60ใส่ Bow pad) เบสมีสนุกๆแต่ไม่มาก(เบสน้อยกว่าหูแถมของMeizu) เสียงโปร่งๆ สบายๆ ละครับมีใหม
หยิกหู 0
"หูฟัง in ear หรือear bud ตัวไหนที่ให้เสียงเหมือน sr 60 มากที่สุดในงบ3000 ครับ"