Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Hercules+Ms2i เสียงแนวไหนครับ ดีกว่าใช้thePig เยอะไหมครับ

xxiii23

06/01/2008 16:07:16
ขอแนวเสียงด้วยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

xxiii23

06/01/2008 16:55:00

อยากทำแบบนี้บ้าง ในไทยจะมีคนทำบ้างไหมครับเนี่ย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

xxiii23

06/01/2008 17:08:23

moms2i
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

nopphong

06/01/2008 17:54:55
เท่าที่ลอง ถ้าทำฟองน้ำใหญ่ขึ้นเบสมันจะลดลงครับ เสียงน่าจะเปลี่ยนจากของเดิมบานเสียของเปล่าๆ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

xxiii23

06/01/2008 18:14:10
ขอบคุณครับพี่นพ ที่แนะนำ ถ้าว่างๆ จะแวะไปฟัง akg701อีก
อยากได้ 701มากมาย แต่ไม่มีตังค์ซือ้ Amp ดีๆ มาขับมัน
ชอบแนวนุ่มนวล รายละเอียดระยิบระยับ สว่างๆ 225 มันให้ไม่ได้เหมือน Ms2i แต่ก็ยังอยากได้เบสแน่นๆน่ะพี่
เลยลองดูๆ หมูใหญ่ ว่ามันจะเข้าเค้าที่อยากได้ไหม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

06/01/2008 22:04:54

Hercules นั้นออกแนวเนื้อเยอะ เบสลึก และมีมวลชัดเจนครับ เหมาะสำหรับคนที่ชอบฟังความถี่ต่ำมากๆ ครับ แต่แหลมก็มีรายละเอียดสูงเหมอืนกัน จับคู่กับ MS2 ทำให้เนื้อมีความอิ่มเอิบ

และช่วยดึงเสียงกลางที่ Forward มากๆ ของ Grado ลงมาได้อีกหน่อยนึง พูดง่ายๆ กลมกล่อมมากขึ้นล่ะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

xxiii23

06/01/2008 22:57:45
ขอบคุณมากครับเฮีย ^_______^
ดูมันน่าจะตรงกับที่ผมต้องการ

แล้วถ้าๆ ......

เป็น Vampire+MS2i นี่มันจะมีเบสเพิ่มไหมครับ
แล้วแนวเสียงจะเป็นแนวไหนครับ

มีคนเคยบอกผมว่ามันไม่เข้ากันแบบว่า
เสียงมันจะแห้งใสมากไป โปร่งมากไป
รบกวนด้วยครับพอดี ไม่ค่อยสะดวกไปลองฟังที่ร้านจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

อินเดียนศาลาแดง

07/01/2008 08:12:14
ตามความเห็นผมค่อนข้างออกแนว Bright จัดไปหน่อยครับ ถ้าชอบแนวฟังสนุก ๆ มีเนื้อ นี่ผมว่า Hercules ดีกว่าครับ แต่ถ้าชอบฟังแนวนุ่มนวลกว่านั้น ก็ Vampire
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ชัยวุฒิ

07/01/2008 09:03:45
Hercules ดีแล้วถ้าคุณหมูหวานปรับปรุงความโปร่งใสอีกนิดน่าจะขายกระซูด! Vampire ไม่น่าจะแห้งไปลองใช้สายที่เนื้อเสียงหนาๆเช่นcardasดูครับ ส่วนความโปร่งนี่ไม่ใช่ปัญหามีแต่คนชอบโปร่งๆ ms2เหมาะกับHerculesแล้วแต่อย่าฟังเปรียบเทียบกับvampire ไม่ต้องคิดเลยครับ.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

xxiii23

07/01/2008 11:11:29
แสดงว่า Vampire นี่ก็ยังน่าสนใจอยู่
ขอบคุณทั้ง 2ท่านมากครับ
ดันๆๆ รอความเห็นท่านต่อไปครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

LFC

07/01/2008 20:24:18

I LOVE GRADO
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

LFC.

07/01/2008 20:39:30
ต้องบอกว่าทั้ง 2 ตัวมีดีกันคนละแบบครับ Hercule นั้นมีดีที่เืนื้อหนังมังสาเยอะครับ เบสเยอะครับแต่ไม่บวมรายละเอียดเสียงถ่ายทอดออกมาดีครับแต่ไม่ถึงกับดีมาก(แต่ดีอะ)ถ้าใครที่ชอบเสียงเบสเป็นหลักหรือต้องการรู้ว่ามือเบสคนนี้เล่นอย่างไร Hercules มันบอกได้เลยครับ(ไม่ได้โม้)แต่ความใสของเสียงดนตรียังสู้เจ้าVampire ไม่ได้ครับถ้าคุณxxiii23 ต้องการฟังเพลงที่มันสนุกเร้าใจ Hercules จัดให้ครับ

ส่วน Vampire นี่ได้ความสดของดนตรีมากๆ ครับ คมชัดทุกอณูถึงแ้ม้ว่า เบส จะไม่เท่า Hercules แต่ความกระชับของเบสเข้ามาแทนที่ครับ ความใส เนียน ต้องยกให้เลยครับ ถ้าชอบแนว KENNY G นะ ซี้ดดดดดดด มากๆ ยิ่งเพลง FOREVER IN LOVE นะ เวลาฟังจินตนาการไดเลย้ว่าเราเอาหูไปแนบ SAX ของ KENNY G เลยหละยิ่งตอนเป่าโซโล่ช่วงท้ายนะถึงกระสันเลยทีเดียวขนลุกไปหมด ยิ่งถ้าดนตรีแนวแจ๊ซนะอย่าให้แซดเลย ตามจริงผมก็อยากจะรีวิวอีก แต่ ยังมือใหม่ครับไม่กล้าที่จะรีวิวอีกครับ เกรงใจ อ้อลืมไปสิ่งที่สำคัญที่สุดคือไฟล์เพลงที่บันทึกมาครับต้องบอกว่าสำคัญมากๆเลยครับ ก็แล้วแต่คุณxxiii23 จะพิจารณา ครับว่าตัวเองชอบแนวไหน ส่วนผมผมชอบทั้งสองแนวและชอบแนวเสียงของกราโด้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

แมนอีหลี

07/01/2008 20:44:21
โอ้ววว ว้าววววววววว เจ้าพ่อ GRADO เผยตัวออกมาแล้ววววว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

xxiii23

07/01/2008 22:08:33
แค่เห็นมันวางคู่กันนี่ก็ ซี๊ด....แล้วครับ
แฟนพันธุ์แท้มาเอง
ผมว่าคนจะรีวิวไม่จำเป็นต้องมือเก่าหรอกครับ
แค่ความรู้สึกที่คุณ LFC อธิบายมานี่ก็ทำผมเริ่มซี๊ด...กับVampire
มากแล้วครับ (น้ำลายหกเต็มกระทู้)
ผมฟัง Pop rock jass hiphopน้อยหน่อย clasisicน้อยสุด
แต่ไม่ได้ถึงกับชอบรับประทานเบส ดีใจที่เข้ามาตอบครับ
สงสัยจะต้องเก็บเงินให้พอ แวมไพร์ ซะก่อนแล้วค่อยตัดสินใจอีกที
ขอบคุณจริงๆครับ
ดันๆๆ
รอความเห็นท่านอื่นต่อไป
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

LFC.

07/01/2008 22:31:40

ผมเพิ่งฟัง Michael Buble และ Norah Jones เมือสักครู่นี้ ผมอยากเข้าไปจูบเธอมากเลย คนอะไรร้องเพลงโค-ตะ-ระ มุ่นหวานมากๆ เจ้า Vampire มันทำเสียงร้องของ Norah Jones ชัดตั้งแต่เสียงแรกจนเสียง อึกๆๆ ในลำคอเจ้าเสียงหายใจของเธอในขณะที่ร้องเพลงที่ได้ยินนั้นช่างกินใจเหลือเกิน โอ้ยยยยยยยยยย ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

xxiii23

07/01/2008 23:42:45
555555
เจ๊ Norah จะโดนซะแล้ว
นี่ถ้าเอา Vampire ไปดูหนัง...ญี่ปุ่นจะเป็นไงเนี่ย คุณLFC.
(เน้น DVDนะครับบันทึกเสียงมาดีหน่อย)
O_o&squot; ..โอ๊ะ ออกนอกเรื่องไปนิด

ถามต่อดีกว่า
ไหนๆ เซียน GRADO มาทั้งที ขอถามเรื่องฟองน้ำครอบหูหน่อยนะครับ

-เรื่องฺใส่ Bowpad เคยสังเกตุไหมครับว่า Ms2i เนี่ยใส่ยังไงให้ได้เสียงที่ดีที่สุด เนื่องจากหูเราใหญ่กว่าBowpad
ตำแหน่งใบหูส่วนบนและด้านหลังใบหูควรอยู่ใน ถ้วย Bowpad ใช่หรือไม่?
ใส่โดยที่ให้ขอบโฟมด้านล่างทับติ่งหู...จะรู้สึกได้ว่าBowpadขบติ่งหูเรานิดๆ มันไม่ใช่ตำแหน่งที่ใส่แล้วได้ยินเสียงดังที่สุด แต่เป็นตำแหน่งให้มิติเสียงคล้ายๆฟังเครื่องเสียงจริงในบ้าน
เหมือนว่าฟองน้ำBowpad จะครอบหูเฉพาะช่วงบนน่ะครับ
ท่านอื่นใส่กันแบบนี้หรือเปล่าครับ
(นี่ถ้าตาจอห์น...ไม่ขี้เหนียวทำฟองน้ำมาใหญ่ๆใส่สบายแบบAKG701 จะใส่แบบไม่ต้องคิดมากเลยนะเนี่ย)
-เคยลองฟองน้ำ Senhizer 414 สีเหลือง หรือ Comfypad กับ Ms2i
กันบ้างไหมครับ ไม่รู้เป็นแนวไหน เห็นคุณG-7เค้าว่าใส่กับ 225แล้วเสียงดีขึ้นน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ...ขอตัวไปดูหนัง...ญี่ปุ่นก่อนครับ
พรุ่งนี้มาดูใหม่
ดันๆๆ
หยิกหู 0
"Hercules+Ms2i เสียงแนวไหนครับ ดีกว่าใช้thePig เยอะไหมครับ"