Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนถามให้แน่ใจครับ แจ๊คของ Grado แปลงใหญ่ไปเล็ก 6.3 to 3.5 สายมันเป็น UHLPC รึเปล่าครับ? เฮียครับ ดูในเ

xxiii23

06/01/2008 14:42:04

GRADO&squot;s Mini Adaptor Cable
--------------------------------------------------------------------------------
Grado offers a mini adaptor cable that converts a 1/4 inch (6.3mm) plug to 1/8 inch (3.5mm) plug. The mini adaptor cable has a 1/8 inch (3.5mm) plug then 8 inches (20cm) of cable connected to a 1/4 inch (6.3mm) jack. The 8 inches (20cm) of cable eliminates added leverage on the output circuit board of the source. The mini adaptor cable is constructed of the same high quality wire as their headphone cable. Grado guarantees no degradation of sonic quality with Grado headphones while using their mini adaptor cable.

สูตรพิเศษของ Grado ล่ะครับ นั่นก็คือวอยซ์คอยส์และสายที่ต่อจากตัวหูฟังที่ทำจาก UHPLC Copper ครับ ว่ากันว่าเป็นสูตรโคตรลับมหากาฬของ Grado เลยทีเดียวเชียวจ้า....555
UHPLC COPPER ย่อมาจาก Ultra Purity, Long Crystal Oxygen Free Copper ซึ่งเป็นการรีดคุณภาพของตัวนำที่บริสุทธิ์มากๆ เมื่อมาทำลวดในว๊อยซ์คอยส์ และในสายสัญญาณ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

xxiii23

06/01/2008 19:15:57
-same high quality wire as their headphone cable
บอกแต่ว่าสายคุณภาพสูง แต่ไม่ระบุแน่ชัด

-Grado guarantees no degradation
รับประกันว่าไม่ทำให้เสียคุณภาพเสียง
(อ่านแล้วชวนให้คิดว่ามันไม่ใช่ UHPLC)

พระเจ้าจอห์น ทามมายไม่บอกให้เคลียร์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

06/01/2008 21:56:34

555

ผมเคยลองสังเกตุว่าจอห์นเค้าจะมั่วเปล่า 555

แต่จากที่สังเกตุมา สายที่ทำจาก UHPLC นั้น ฉนวนหรือปลอกสายไฟนั้นจะมีความเลื่อมและเงากว่าสายรุ่นธรรมดาครับ

ลองเปรียบเทียบกันจะเห็นได้ว่า SR60 กับ SR80 นั้น สายจะออกไปทางด้านๆกว่า ความเงาเลื่อมของสายน้อยกว่าหน่อยนึง ในขณะที่ตัวรุ่นบนๆที่ใช้ UHPLC จะมีความเลื่อมและเงากว่าอีกเล็กน้อย 555

นี่ผมสังเกตุเอาเองนะ และรวมไปถึงเจ้า mini adaptor ด้วย ผมมั่นใจว่าเค้าใช้ UHPLC ครับ เพราะบอกตามตรง จุดเชื่อมต่อนั้น ถ้าใช้ของยิ่งห่วย หรือลดต้นทุน มีแต่จะทำให้ตัวเองเสียชื่อครับ 5555

สายต่อของ Grado ผมว่าดีกว่ายี่ห้อื่นแบบเห็นๆ เลยล่ะ..........
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

xxiii23

06/01/2008 23:07:49
///////
๐[|^__^|]๐
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
"รบกวนถามให้แน่ใจครับ แจ๊คของ Grado แปลงใหญ่ไปเล็ก 6.3 to 3.5 สายมันเป็น UHLPC รึเปล่าครับ? เฮียครับ ดูในเ"