Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

iriver ขับ grado ไม่ออกครับ

worry jung

04/01/2008 16:27:20
t10 เปิดสุด แล้ว เสียงไม่แตกแปลว่า ขับ 60 ไม่ออกใช่มั้ยครับ

แต่พอเอาเข้าคอม เปิดสุด เสียงแตก แบบนี้เรียกขับออกใช่มั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Blue_SoDa

04/01/2008 17:26:32
เสียงแตกที่ว่าน่าจะป็นที่ file มากกว่านะครับ ไม่เกี่ยวกะขับออกไม่ออกเลย

SR60 ปกติไม่ใช่หูกิน วัต นะครับ T10 ขับออกแน่ๆ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

04/01/2008 17:45:40

ไม่ใช่ครับ ผิดแล้วจ้า.........

การขับไม่ออกนั้น เอาแบบเข้าใจกันง่ายๆ ก็คือ เร่งแล้วไม่ค่อยดัง ซึ่งเร่งแล้วไม่ดังลั่น แต่ถือว่าดังฟังได้สะใจแล้ว ผมก็คือว่าขับออกครับ แม้จะเร่งที่ตัว T10 มากจนเกือบสุด ก็ถือ ว่าไม่ใช่เรื่องผิดปกติครับ ผมยังถือว่า T10 ขับ Grado ออกครับ

ส่วนจะให้ขับดังจนขี้หูร่วงกราว อันนี้ คงต้องพึ่งแอมป์ 555

และอาการขับไม่ออก ก็เหมือนเสียงมันอั้นๆ หุบๆ ไม่เปิดอ้าซ่า เบิกบานออกมาครับ

ส่วนขับด้วยคอมแล้วเปิดจนสุด อันนั้นผมถือว่าขับแบบเพี้ยนๆ และภาคขับของคอมกำลัง Clipping คือขับมันทั้งๆ ที่สัญญาณมันแตกและพร่าเพี้ยน ซึ่งอันนี้ล่ะที่สร้างความบรรลัยให้กับหูฟังเลยล่ะ 555 (นี่ก็คืออาการขับไม่ออก แต่ก็ต้องจำใจขับ เพราะเราเร่งโวลลุ่มมันอยู่)

รีบๆ เลิกเปิดจนสุด หรือเปิดจนแตกนะครับ..........

ไม่งั้นเดี๋ยวน้ำตาเช็ดหัวเข่านะเออ.......555
หยิกหู 0
"iriver ขับ grado ไม่ออกครับ"