Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยด้วยคับ ด่วนๆเลย เจ้า T10 ผมต่อ USB แล้วมันไม่เห็น Driver อ่ะคับ ทำไงดี Y_Y

fon589

04/02/2007 02:41:55
คือพึ่งซื้อมาวันนี้อ่ะคับ ลองเล่นมันมั่วๆอะไรหลายๆอย่าง หลังจากซื้อมาใหม่ๆ ก็ถอด เข้าๆออกๆ usb มันบ่อยเหมือนกัน format มันก็บ่อย แต่ไปๆมาๆ ไหงต่อ usb port เสร็จมันไม่เห็น Driver อ่ะคับ มันเรียกหา CD ซะงั้น แล้ว CD Driver มันก็ไม่มีด้วย ทำไงดีคับ ขอคำตอบด่วนๆเลยค๊าบบ แก้ไม่ได้อ่า ฮือๆๆ Y_Y
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เช อึน โซ รัก Iriver - เมียแมวอ้วนอืด

04/02/2007 22:19:36
เดี๋ยวค่ะ ไม่เข้าใจ
ของมือหนึ่งหรือเปล่า???
ซื้อมาใหม่ทำไมต้อง Format ด้วยคะ???
แล้ว format ทำไมตั้งหลายรอบคะ???
format ในเมนูของ T10 เอง หรือ format ผ่าน windows คะ???
ถ้าผ่าน windows ตอน format เป็น FAT หรือ FAT32 คะ???
การ format มันบ่อยทำให้ flash drive มันเสียได้นะคะ

T10 ซื้อมาถ้าต่อกับ USB ได้ครั้งแรกก็ใช้งานได้เลย copy หรือ delete ไฟล์ หรือสร้าง folder ได้ในนั้นเลยเหมือน flash drive ทั่วไปค่ะ มันไม่เห็นจะยุ่งยากอะไรเลยนี่คะ แล้วงงมากเลยค่ะทำไมต้องไป format มันด้วยคะ???
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

04/02/2007 22:38:44

สงสัยต้องให้แฟน T10 มาเล่าครับ

เดี๋ยวคุณแมวอ้วน คงมาบอกครับ รายนั้น ขอตายเพื่อ T10 ครับ

ผมว่าแค่เปลี่ยนจากระบบ MTP เป็น UMS หรือไงนี่ล่ะ (จำไม่ได้แว้ว 55)

พอเปลี่ยนระบบปุ๊บ มันจะเห็น drive ทันทีเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เช อึน โซ รัก Iriver - เมียแมวอ้วนอืด

04/02/2007 23:23:19

จริงๆ หนูได้ T10 ที่เป็น MTP มา ก็ copy ไฟล์ได้เลยค่ะ
แล้วพอระหว่างแปลงเป็น UMS ก็ format ให้เองค่ะ
ส่วนเรื่อง format เองเนี่ยะไม่เคยทำเลย 5555+
ใช้ copy แล้วฟังมันลูกเดียว 555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

05/02/2007 11:58:14
มาจาก usa รึเปล่าครับ

ถ้าเป้น mtp บางเครื่องก็มองไม่เห้นครับ
ต้องหาเครื่องที่มองเห้นแล้วเปลี่ยนเป้น ums ก่อน

หยิกหู 0
"ช่วยด้วยคับ ด่วนๆเลย เจ้า T10 ผมต่อ USB แล้วมันไม่เห็น Driver อ่ะคับ ทำไงดี Y_Y"