Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เคลม IPOD ได้มั้ยครับ ถ้าไม่มีใบเสร็จ

01/01/2008 13:21:30
คือว่า อยากถามไว้นะครับเพราะ ผมเพิ่งทำใบเสร็จที่ซื้ิอมาหายไป แต่ลงทะเบียนไว้แล้วตั้งแต่วันที่ซื้อมา เลยอยากจะรู้ว่าถ้าในอนาคตผมต้องเอาเครื่องเข้าศูนย์ไปเคลม จะเคลมได้ไหมครับ ที่ศูนย์ apple จะรู้ไหมครับว่าเครื่องผมซื้อในไทย......ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อู๊ด

01/01/2008 13:37:20
Apple ประกัน World Wide ครับ สามารถเช็คประกันโดยนำเลข Serial ไปเช็คในเว็บ apple.com ได้เลย ศูนย์เคลมก็อ้างจากตรงนี้เช่นกัน

ถ้าประกันน้อยกว่าที่ควรจะเป็นถ้าเก็บใบเสร็จไว้ก็จะช่วยปรับให้ตรงได้ แต่ก็ต้องเป็นใบเสร็จที่ระบุ Serial ไว้ด้วย แต่ไม่แน่ใจนะครับว่าต้องเป็นบิล VAT ด้วยไหม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

mhero

05/01/2008 10:54:00
น่าจะได้นะ ผมเคยซื้อจากมาบุญครอง แล้วแบตมันเสื่อม
ผมก็เข้า 0 ที่ discovery แล้วบอกเค้าไปว่า ซ์อมาจาก Central World แต่ใบเสร็จหาย เค้าก็เคลมให้ฟรีนะครับ ลองดู ๆ
หยิกหู 0
"เคลม IPOD ได้มั้ยครับ ถ้าไม่มีใบเสร็จ"