Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

*** ช่วยแนะนำวิธีถนอมหูฟังหน่อยครับ(กำลังเห่อ) ****

สังคังแมน

28/12/2007 22:59:52
วันนี้อุตส่าห์รีบถ่อไปร้านสาขาพันทิป ถึงตอนทุ่มครึ่ง กลัวว่าจะปิด(เงินมันร้อน อยู่นานๆไม่ได้ ) ไพดพล่ามทำเพลง ขอลอง 412Pกะ Portapro ก้โอเคทั้งคู่นะครับ412มันเสียงใช้ได้เลย Portapro เสียเบสมันเยอะไปหน่อย ทุบอีกตะหาก มันเล็กไปหน่อย กะลังจะจ่ายตังอยู่แล้ว บอกคุณโอ้ค(น่าจะคนนี้)ขอลอง SR-60 พอได้ลองฟังปุ๊บ จ่ายตังปั๊บ(จริงๆร้านจะปิด เกรงใจเค้า)อิอิ เสียงเค้าดีอย่างที่โม้จริงๆ ใส่สบายกว่า2ตัวแรกอีก(ผมคนหัวโตตัวโต อิอิ) สรุป สอยSR-60+กล่อง(นึกว่ากล่องจะหมดซะแว้ว) กับM3 2G มา สบายใจ(บอกแล้ว เงินโบนัสมันร้อน กดมาแล้วต้องรีบใช้ให้หมดๆ)

คราวนี้อยากถามวิธีดูแลตัวDriverนะครับ ผมเป็นคนชอบเปิดเสียงดัง จริงๆผมเป็นคนค่อนข้างหูตึงไปลองวัดๆมากแล้ว เหตุเพราะตอนเด็กๆเล่นดนตรี ห้องซ้อมเสียงดัง เลยอยากทราบว่า การเปิดเพลงดังๆ หูฟังจะมีอันตรายไหมครับ ไม่ดังถึงขั้นแตกนะ แต่ดังเต็มสตรีมเลย หูผมนะไม่เป็นไรหรอกมันตึงแล้ว แต่หูฟังนี่ซิ ระยะยาวจะเป็นปัญหาไหมครับ ???
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ทา

29/12/2007 10:50:21
SR60 ไม่น่าจะพังอะไร มันก็ทนเอาเรื่องอยู่ แต่หูพี่จะตึงอ่ะป่าวคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

XIII

29/12/2007 11:10:38

แนะนำครับ เวลาใช้เจ้า 60 นั้น ควรปรับให้เข้ากับศีรษะคุฯสังคังแมนเลย แล้วไม่ต้องปรับอีกเลย แล้วเวลาวางกับโต๊ะ แนะนำเอาด้านฟองน้ำว่างครับ อีกฝั่งจะได้ไม่เป็นรอย ถ้าพกไปไหน แนะนำใส่กระเป๋าครับ

ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ooJAZZoo

29/12/2007 12:49:48
อ่านแล้วคิดถึง SR-60 จังเลยยย
หยิกหู 0
"*** ช่วยแนะนำวิธีถนอมหูฟังหน่อยครับ(กำลังเห่อ) ****"