Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Hornet M กับ Tomahawk ต่างกันยังไงคับ

แอ่มแอ้ม

03/02/2007 11:16:12
กำลังหาแอมป์ให้ DT990 นะคับ ไม่รู้ว่า Hornet M กับ Tomahawk ต่างกันยังไงคับ เฺฮียเคยลองฟังไหมคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

แอ่มแอ้ม

03/02/2007 11:18:30
แล้วถ้าเทียบกับ Hercules ล่ะคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

03/02/2007 12:41:57

ต่างกันที่ขนาด ราคา และกำลังขับครับ
ผมเคยฟังแต่ The Hornet M เองครับ

ส่วน Tomahawk เคยสั่งให้ลูกค้าไป แต่ไม่ได้เปิดดูเลยจ้า 555 (ให้เจ้าของไปลุ้นเอง)

Tomahawk นั้นออกมาเพื่อหูฟัง inear โดยเฉพาะ และน่าจะขับพวก โอหมสูงๆ ได้ม่ค่อยดีนักครับ 555 แต่ว่าก็ว่าเหอะ เดี๋ยวต้องไปอ่านใน head-fi ซักหน่อย แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ 555

ส่วน Hornet นี่ขับหูฟังได้แบบครอบจักรวาลครับ คือได้ตั้งแต่ 650 ยันลงไปถึงหูแถมไอพอด 555

แต่ว่ากันตามตรง

ถ้าไม่เน้นพกพา ผมว่า Hercules นี่คือโคตรแอมป์ครับ คือน้ำเสียงและกำลังดีกว่าแอมป์ทั้ง 2 ตัวข้างต้นครับ (ไม่ได้เชียร์สินค้าหมูหวานนะ 555)

เพราะแอมป์บ้าน ขนาดใหญ่ ภาคจ่ายไฟมันสำรองกำลังได้สูงกว่าเยอะ ขนาดของชิ้นส่วนอิเลคโทรนิค สามารถเลือกใช้ได้แบบไม่อั้น

ในขณะที่แอมป์ portable มันโดนจำกัดไว้ครับ 555

ใกล้แล้วนี่ครับ

ได้ข่าวว่าหมูหวานใกล้จะตายแล้ว

เอ๊ย ใกล้จะคลอด Hercules ตัวจริงๆ แล้วครับ

555
หยิกหู 0
"Hornet M กับ Tomahawk ต่างกันยังไงคับ"