Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขออนุญาตนอกเรื่องครับ - ฝันถึงเห็น องค์พ่อรัชกาลที่ ๕

mdit

19/04/2011 21:29:32
1

เมื่อคืนก่อนผมฝันถึงเสด็จพ่อรัชกาลที่ ๕ ครับ

พระองค์ในฝันฉลองพระองค์มาในชุดแบบชุดสูท

ผมเห็นพระองค์แบบชัด ๆ เลยครับ ราวกับมาพระองค์ยังทรงพระชนน์ชีพอยู่ ท่านตรัสกับผมประมาณว่า

เดินตามเรามาและพูดอะไรอีกผมจำไม่ได้

(เดินตามพระองค์ไปเจอบ้านหลังหนึ่งสวยมากครับ แบบยุโรปบรรยากาศรอบก็ดีมากครับธรรมชาติ)

ผมรู้สึกว่าเป็นฝันดีที่สุดในชีวิตเลยครับ

ใครพอจะทราบเรื่องการบูชาเสด็จพ่อรัชกาลที่ ๕ ว่าทำอย่างไรบ้างครับ ?

(เคยได้ยินว่าพระองค์โปรดไวน์แดงจริงรึเปล่าครับ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

SorN.

19/04/2011 21:40:56
0
พระองค์ทรงโปรดกุหลาบแดงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

superbig

19/04/2011 21:43:28
0
5เสด็จพ่อรัชกาลที่ ๕

9เดินตามเรามา

สิ่งที่ท่าน โปรดที่ สุด

คือ ให้ประชาชนไทย หลุดพ้นจากความเป็น ทาส

ทาส วัตถุนิยม ทาสความ งมงาย และอบายมุข สุรายาเมา

(ท่านไม่ได้พูด)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Mr.Burst

19/04/2011 21:54:28
3
แค่ฝัน... ก็รู้สึกเป็นบุญแล้วครับ เอามาฝาก...

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

19/04/2011 22:00:08
4,282
เป็นสิ่งดีครับ ถ้ามีโอกาส ในช่วงคืนวันอังคารลองไปที่พระบรมรูปทรงม้าครับ หน้าพระที่นั่งอนันต์ล่ะจ้า ไปกราบขอพร รวมถึงนำของไปสักการะได้เลยล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Mr.Burst

19/04/2011 22:21:13
3
เครื่องสักการะให้ถวาย
1. น้ำมะพร้าวอ่อน
2. กล้วยน้ำว้า
3. ทองหยิบ
4. ทองหยอด
5. บรั่นดี
6. ซิการ์
7. ข้าวคลุกกะปิ
8. ดอกกุหลาบสีชมพู

สำหรับ ผู้บูชาครั้งแรกให้จุดธูป 16 ดอก ส่วนครั้งต่อไปจุด 9 ดอก ว่าคาถาดังนี้ พระคาถาบูชาดวงวิญญาณเสด็จพ่อรัชกาลที่ 5 "นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ) พระสะยามะมินโท วะโร อิติ พุทธะสังมิ อิติ อะระหัง สะหัสสะกายัง วะรัง พุทโธ นะโม พุทธายะ ปิยะ มะมะ นะโม พุทธายะ" (กล่าว 3 ครั้ง)

พระคาถาบูชาพระพุทธเจ้าหลวง แบบย่อ
"พระ สะยามะมินโท วะโร อิติ พุทธะสังมิ อิติ อะระหัง สะหัสสะกายัง วะรัง พุทโธ นะโม พุทธายะ" หรือแบบเต็ม "นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนา พุทธะตังโสอิ อิโสตัง พุทธะปิติอิ พระสะยามะมินโท วะโร อิติ พุทธะสังมิ อิติ อะระหัง สะหัสสะกายัง วะรัง พุทโธ นะโม พุทธายะ มาสีสะมานัง"
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

Tookung

19/04/2011 23:05:31
1
ตามท่าน Mr.Burst เลยครับ

บรั่นดี แบบง่ายๆก็ รีเจนซี่ ครับ

จริงๆ ไม่ต้องใช้ของสักการะก็ได้ครับ มือไหว้ อ่านบทสวดตามก็พอ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

mdit

20/04/2011 06:43:09
1

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ

ผมรู้สึกเป็นบุญจริง ๆ ครับ เกิดมาบนแผ่นดินไทยได้ฝันถึงเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดิน

ยิ่งเป็นพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๕

ตอนนั้นผมตื่นมาแล้วยังรู้สึกปลื้มใจดีใจ จนบอกไม่ถูกเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

BoyBrinks

20/04/2011 07:32:18
8
ชีวิตกำลังจะพานพบในสิ่งดีๆครับ
ทำดีถวายท่านด้วยการ คิดดี พูดดี ทำดี
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

Kai

20/04/2011 07:57:54
2
เป็นเรื่องที่ดีมากๆเลยหล่ะครับ ทำดีเข้าไว้ครับ เชื่อว่าสิ่งดีๆกำลังจะเข้ามาในชีวิตแน่ๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ธัญวรัตน์ หนูหมื่น

07/01/2012 14:40:19
พี่ก็เคยฝันเห็นเสด็จพ่อ ร.5 องค์จริง ด้วยค่ะ แต่งกายด้วยชุดเต็มยศสีขาว พี่ฝันว่า เดินเข้าไปในสวนสาธารณะแห่งหนึ่งกว้างใหญ่มาก เดินผ่านรูปปั้น 3 องค์เรียงติดกัน พี่เดินผ่านองค์รูปปั้นนั้นไปด้านหลัง เจอเหวลึกมากๆ น่ากลัวมาก พี่เลยยืนที่ข้างขอบเหว ขณะเดียวกันก็มีพญานาคโผล่ซู่หัวชูขึ้นสูงเหนือขอบเหว พี่ยืนดูจน.. มีใครไม่รู้มาสะกิดข้างหลังบอกว่าออกไปเถ๊อะ อันตราย พี่เลยหันหลังกลับออกไปพี่ไปยืนหน้ารูปปั้นนั่น ปรากฏว่ารูปปั้นองค์กลางส่องแสงประกายสีทองคลุมตัวพี่และพี่เห็นรูปปั้นองค์นั้นเป็น เสด็จพ่อ ร. 5 องค์มีชีวิตอยู่ สวนชุดเต็มยศสีขาว
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

มีนา

16/11/2012 19:21:54
ฝันว่าได้สร้อยคอรูปรัชการที่5ค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

มีนา

16/11/2012 19:23:45
สีทองด้วยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

เหน่งบา

16/11/2012 23:53:44
0
ที่ทรงโปรดกุหลาบสีชมพู เพราะทรงพระราชสมภพวันอังคารครับ
สีชมพูเลยเป็นสีทรงโปรดปรานด้วย

น่ายินดีด้วยจริงๆครับ แค่อ่านแล้วนึกตามยังรู้สึกดีเลยครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

kable

08/05/2013 07:22:11
ผมฝันเห็น เสด็จพระ ร.๕ พระบรมรูปทรงม้าอยู่ในอาคารแห่งหนึ่ง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Wiroj

29/10/2013 05:56:10
มาช้าไปรึเปล่า ขอเล่าย่อๆ ฝันเห็นองค์พระพุทธเจ้าหลวง(ปัจจุบันผมอายุ43แล้ว) ตอนผมอายุ 20กว่า ผมฝันว่า ยืนอยู่ในบ้านหลังใหญ่ ท่านยืนอยู่บนบันไดวนเหมือนสั่งงานอะไรผมซักอย่าง เสร็จแล้ว ท่านก็ขึ้นบันไดวนนั้นไป ส่วนตัวผมในฝันก็เดินดับไฟโคมตามเสาในบ้านหลังใหญ่นั้น(ภายหลังผมได้มีโอกาสไปเที่ยวพระที่นั่งวิมานเมฆ-ถึงกับประหลาดใจ ห้องนั้น ที่มีบันไดวนเล็กๆ ขึ้นไปที่ห้องบรรทมท่าน-ตามเสา มีร่องรอยเหมือนเคยมีโคมไฟห้อยอยู่จริงๆ(เขาแกะออกไปแล้ว))
อีกครั้งหนึ่งฝันห่างจากครั้งแรก 2 ปี บรรยากาศในฝันเป็นตลาดโบราณ คนพลุกพล่าน ในฝันผมเห็นชายคนหนึ่งนั่งอยู่กับเก้าอี้เล็กๆข้างทางเดินสวมหมวกปิดครึ่งหน้า แค่เห็นคางท่าน ผมจำได้ ผมเดินไปหยุดหมอบกราบห่างจากท่าน พอเงยหน้าดู ท่านหัวเราะหึๆ (ประมาณว่า ท่านปลอมตัวซะขนาดนั้นแล้วผมยังจำท่านได้........ นี่ล่ะครับ ที่ผมเคยฝันเห็นท่าน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นุ้ย

05/02/2014 19:51:02
ฝันถึงเสด็จพ่อ ร.5 ว่าท่านแต่งตัวชุดชาวบ้าน ไปกราบบท่าน ท่านรูปศีรษะอยู่นานมา และตัวเองก็ร้องไห้ไม่ยอมหยุดอยู่ท่ีตักท่าน ช่วยทำนายฝันหน่อยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

มิ้ม

06/03/2014 10:06:27
ฝันเหมือนกันค่ะเมื่อคืนฝันเห็นท่านใส่เสื้อสีขาวกางเกงขาวคาดเข็มขัดถือไม้เท้า เสด็จมาที่บ้านเรา พระองค์ท่านเดินดูบ้านไปก็หัวเราะไปเพราะในฝัน ในบ้านเรามีรูปพระองค์ท่านมากมายพระองค์ดูสุขภาพแข็งแรงมากเลยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

bunjongtumdee

06/03/2014 10:34:12
0
ท่านคงอยากให้พวกเราช่วยกันรักษาหวงแหนและเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์ ที่ได้สร้างคุณประโยชน์นานับประการไว้ให้แก่ประเทศไทยไว้มากมาย (หรือปล่าว)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

รัสรินทร์

01/06/2014 08:54:42
ฝันเห็นพระองค์ท่านเมื่อคืนนี้ค่ะ ในฝันเราเดินไปสถานที่แห่งหนึ่งคล้ายๆ อยู่กลางลานกว้างในตอนเช้าพระอาทิตย์กำลังขึ้น แล้วมีข้าราชบริพารเป็นหลายร้อยคนนั่งหมอบกราบอยู่กับพื้น เราเลยมองไปอีกด้านจึงเห็นพระองค์ท่านนั่งอยู่บนบัลลังล์ คล้ายว่ากำลังว่าราชการอยู่ เมื่อพระองค์ท่านเห็นเราก็ทรงยิ้มให้ ในฝันเห็นหน้าพระองค์ท่านชัดมาก ทรงแต่งกายเต็มยศ นับเป็นฝันที่เป็นมงคลอย่างยิ่ง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

รัสรินทร์

01/06/2014 08:56:33
ฝันเห็นพระองค์ท่านเมื่อคืนนี้ค่ะ ในฝันเราเดินไปสถานที่แห่งหนึ่งคล้ายๆ อยู่กลางลานกว้างในตอนเช้าพระอาทิตย์กำลังขึ้น แล้วมีข้าราชบริพารเป็นหลายร้อยคนนั่งหมอบกราบอยู่กับพื้น เราเลยมองไปอีกด้านจึงเห็นพระองค์ท่านนั่งอยู่บนบัลลังล์ คล้ายว่ากำลังว่าราชการอยู่ เมื่อพระองค์ท่านเห็นเราก็ทรงยิ้มให้ ในฝันเห็นหน้าพระองค์ท่านชัดมาก ทรงแต่งกายเต็มยศ นับเป็นฝันที่เป็นมงคลอย่างยิ่ง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

ฝันที่ไม่มีวันลืม

04/06/2014 12:19:04
ผมเคยฝันเห็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า กำลังตรัสสอนพระภิกษุหมู่ใหญ่ในสวนขนาดใหญ่สุดลูกตา พร้อมทั้งมีคนมากมายกำลังเดินผ่านผมไป ทั้งเหล่าพระราชา หมู่อมาตย์ ทั้งหมดแต่งตัวแบบคนสมัยโบราณ อธิบายไม่ถูก แล้วก็มีผ้หญิงลอยมาจากฟ้ามาพูดอะไรบางอย่างกับผมแล้วก็ลอยกลับไป แล้วผมก็เข้าไปหาหมู่ภิกษุที่แวดล้อมพระพุทธเจ้า เพราะพวกท่านอยู่ไกลจึงเห็นไม่ชัด พอไปอีกนิดหน่อย ผมจึงได้เห็นรัสมีที่ออกมาจาก พระวรกายของพระองค์ แบบชัดๆ พอกำลังจะเข้าไปไกล้อีก ขณะที่กำลังจะได้เห็นพระพักตร์ของพระสัมมาพุทธเจ้า ผมก็ได้ตื่นซะก่อน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

ขอไม่บอกชื่อน่ะ

27/05/2015 00:33:35
ผมเคยฝันว่า หลวงพ่อเกษม เขมโก มาบอกผมว่า ผมเป็นรัชกาลที่ ๕ กลับชาติมาเกิด
(ผมเกิิด วันที่ 20กันยายน)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

ฺBatistuta

27/05/2015 08:48:08
0
ฮืมมม ฝันกันรัว ๆๆๆ ตีเลขไม่ถูก เอิีกกก (พูดเล่นนะครับ) ขอให้ทุกท่านพบแต่สิ่งที่ดีทุกประการทุกท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

ชมพู่หวาน

04/01/2017 00:06:11
เราฝันเห็นท่านเหมือนกันค่ะ ฝันว่าท่านมายืนให้เราเห็นชัดๆเลย รอบแรกเราเห็นท่านนะแต่แค่มอง พอรอบสองเราหันไปท่านยังอยู่ แต่ครั้งนี้ยกมือไหว้ ท่านฉลองพระองค์ชุดขาวแบบเต็มยศ รอบพระองค์มีแสงสีทองประกายมาก เป็นบุญตามากค่ะ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

จอย

21/04/2017 04:00:45
เราเคยฝันเห็น รัชกาลที่5หลายครั้ง  แต่ที่จำได้ และไม่เคยลืมคือ ฝันว่าเราแต่งชุดโบราณนุ่งโจงกระเบนและยังเด็กอยู่ ได้นั่งเล่นริมแม่น้ำกับเด็กๆอีกหลายคน  สักพัก  รัชกาลที่5 ท่านทรงเดินมา และเรียกเราว่าลูกไปลงเรือกัน  แล้วเราก็ตื่น  ปลื้มมาก ที่ท่านเรียกเราว่าลูก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

ชรินทร์ทิพย์

25/04/2017 09:53:15
ฝันถึงท่านเมื่อเช้า ได้ไปเที่ยวพักผ่อนสถถานที่แห่งหนึ่งกับท่านแล้วท่านนอนกอดทั้งคืนจนเช้าจึงสดุ้งตื่นทุกครั้งที่ฝันจะเหมือนท่านมานอนกอดตลอดไไม่เข้าใจทั้งที่ไม่ได้พูดถึงท่าน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

สุชาครีย์

21/05/2017 16:43:52
สวัสดีค่ะ ขณะนี้ 5 นาฬิกา 43 นาที (เช้า) ณ บอสตัน รัฐ แมสซาชูเซตต์ สหรัฐอเมริกา

เราสดุ้งตื่นค่ะ เมื่อ 60 นาทีก่อน วันนี้เราจะไปทำบุญพอดีค่ะ แต่ความฝันเรา ทำให้เราแปลกใจมาก

ในฝัน มีผู้อยู่ข้างร่างกายเราสองคน เเต่เราไม่สามารถขยับตัวได้เหมือนผีอำ แล้วเห็น คนขวาดูอ่อนกว่าเรา ส่วนคนซ้ายดูแก่กว่าเรา ในฝันเราต้องตัดสินใจเลือกคนใดคนนึง

ปรากฏว่า มีเสียงมาบอกให้เราเลือก คนทางขวา(ที่ดูอ่อนกว่าเรา) หลังจากเลือกเราต้องเดินไปกับชายคนนี้ แล้วก็ไปถึงบ้านหลังหนึ่ง ชายคนนี้ก็เปิดประตูบ้านให้เราเดินเข้าไป

เรารู้สึกไม่สบายใจเมื่อเข้าบ้านหลังนั้น และไม่ชอบผู้ชายคนนี้ เขาดูมีทีท่า ไม่ชอบมาพากล แล้วเราก็ภาวนาในใจมาขอให้มีใครมาช่วยพาฉันออกไปที

ทันใดนั้นเอง ชายวัย 50 ปี สวมสูทสีขาว ร่างกายมี่แสงออร่าสีทอง เดินลงมาจากบันใด มุงตรงมาสู่เรา เราทราบว่าท่านคือเสด็จพ่อ ร. 5 จึงรีบเข้าไปกอดแขนท่าน 

ท่านมองไปที่ชายคนนั้น ชายคนนั้นหยุดนิ่ง และมีท่าที กระอักกระอวน ท่านพยุงเรา มาส่งเราที่ประตูบ้าน แล้วก็มีรถมารับเราพอดี

หลังจากขึ้นรถ รถไปส่งเรากลับบ้าน แต่เป็นบ้านที่ประเทศไทย เราพบพ่อ แม่ และน้า ที่เรารัก ทุกคนดูแก่ลง แก่กว่าภาพที่เราเห็นพวกท่านผ่านโทรศัพท์... แล้วเราก็สดุ้งตื่น 

21 พฤษภาคม 2017

สุชาครีย์

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

Miniya

28/10/2017 21:27:26
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 12 - มีนา

สีทองด้วยค่ะ

ท้องลูกชายไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

สืบสาย

09/12/2017 11:22:02
ท่านไม่โปรดสุรา โปรด สุธารสชา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

Bimbom

09/07/2018 05:43:49
ฝันตื่นมะกี้นะค่ะว่าตัวเองตั้งท้องใหญ่มาก แล้วไปสวดมนต์ที่วัดมีคนเยอะมาก เกิดเจ็บท้องจะคลอดอารมณ์เดียวกันกับคลอดลูกจริงๆ เพราะเคยคลอดเองมาแล้ว ในฝันเลือดไหลอาบขาทั้งสองลูกในท้องดิ้นใหญ่ กะเลยล้มตัวลงหน้สศาลาวัด มีแม่ชีมาช่วยทำคลอดจากนั้นแม่ชีถามว่ามีค่าคายทำคลอดเท่าไหร่ก็เลยล่วงเงินจากกระเป๋ามาหมด มีแต่เหรียญบาทเหรียญสิบสลึงและแบงค์ 20 ประมาณ 100 ถึง จากนั้นแม่ชีเลยบอกว่าเท่าไหร่ก็ได้ จึ่งให้นอนอ้าขาความรู้สึกตอนนั้นปวดมาก คิดว่าเราจะตายใหมน้อลูกต้องปลอดภัย. เลยเบ่สุดแรงในขณะที่เบ่งมองไปบนฟ้าเห็น ร.5 นั่งสเลี่ยงลอยลงมาจากฟ้ามีคนถ่อเสลี่ยงและยิ้มให้เราแบบมุ่งตรงมาที่เรา เราเลยยกมือสาธุ แล้วพูดว่าเป็นพระมหากรุณายิ่งค่ะ และร้องไห้ จากนั้นสเลี่ยง ร.5 ก็มุ่งตรงมาที่ท้องของเราอย่างแรงลูกออกมาเป็น เด็กผู้ชายได้อุ้มแล้วรู้สึกดีใจมาก ฝัน 9/7/61 05:32 นาที
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

saifon

14/02/2019 23:53:30
  เคยฝันเห็นร.5มา2-3รอบแล้วคะ  รอบแรกเคยฝันว่าท่านใส่ชุดฉลองพระองค์สีขาว แต่ภาพในความฝันเห็นเป็นบ้านไม้  แต่ไม่ทราบว่าที่ไหน ท่านคุยรับสั่งกับนายทหารคนหนึ่ง  นายทหารก็เข้ามา
กราบทูลว่าเขาจะออกไปที่ไกลบ้านไกลเมือง  แต่จำไม่ได้บ้างช่วงบ้างตอนเลยจับได้ความมาเท่านี้  แล้วท่านบอกให้นายทหารคนนั้นไม่ให้เอาทรัพย์สินมีค่าใดๆของท่านติดตัวแม้แต่บาทเดียว    นายทหารคนนั้นก็ยอมถอดเครื่องราชอิศรยศออกแล้วท่านร.5ก็เดินออกไป
แล้วเราก็เห็นท่านเป็นรูปปั้นทรงยืน   แต่เห็นร่างกายท่านซ่อนอยู่ในรูปปั้นท่านยิ้มให้เรา  ก็สะดุ้งตื่น
  ////////////////////////////////////
  อีกวันนึง  ก็ฝันเห็นท่านเช่นเคย แต่รอบนี้ท่านฉลองพระองค์เสื้อสีแดง กางเกงสีดำ  นั่งฉายพระรูปกับผู้ชายเครื่องแบบเดียวกับท่านร.5 ท่านทรงรักเอ็นดูผช.คนนี้มาก ท่านยิ้มให้ แต่ที่เราเห็นรุปเหล่านั้นเป็นรุปที่ท่านถ่ายกับผู้ชายคนนั้นเพียงคนเดียว  ซึ่งที่เราเห็นเป็นอัลบั้มรุปแต่เราเหมือนหลุดเข้าไปอยู่ในมโนภาพเหล่านั้น
 ///////////////////////////////////
ไม่ทราบว่าเป็าเพราะเหตุใด  ทำไมฝันถึงท่านแบบนี้  ทั้งที่ไม่เคยดูประวัติอะไรมาก่อน  ช่วยบอกหน่อยนะ

หยิกหู 0
"ขออนุญาตนอกเรื่องครับ - ฝันถึงเห็น องค์พ่อรัชกาลที่ ๕"