Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เหล็กที่ยึดไดรฟ์เวอร์กับที่หนีบหัวของ Grado มันแข็งแรงไหมครับ

สังคังแมน

26/12/2007 17:34:35

ดูจากหูฟังของGrado ทุกรุ่น(ยกเว็น Igrado) เค้าจะมีเหล็กที่ปรับให้เข้าขนาดหัวที่ยึดกับตรงไดรฟ์เวอร์ (ตรงลูกศรชี้) มันแข็งแรงไหมครับ ดูๆมันอ่อนแอยังไงไม่รู้

ในกรณีที่เอามาใช้นอกบ้าน บางทีเดินไปชนโน่นชนนี้ แบบไม่แรงแต่บ่อย (ผมเป็นคนไม่ค่อยระวังและรักษาของ) เหรงว่ามันจะล๊อกไม่อยู่ถ้าใช้นานๆไป และไม่ทราบว่าที่ร้านมีอะใหล่ไหมครับ

ขออีกคำถาม SR-60 ใส่ Bolwpad(ไม่ใช่Bowjobนะ)กับไม่ใส่เนี่ย เสียงแตกต่างตรงไหนครับ

ขอบคุณ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เบียส

26/12/2007 17:53:47

เหล็กนั่น แข็งแรง ครับ แต่ต้องระวัง ตรงที่เหล็กเสียบ เข้ากับ พลาสติก ตรงนั้น เค้าใช้ กาว อัดไว้ ทั้ง 2 ด้าน ครับ เวลาเลื่อน ขึ้น ลง ต้อง ใช้

ความระมัดระวังด้วยจ้า 555 ส่วน เจ้า Sr-60 ใส่ Blow pad เนี่ย เสียงกลางแหลม จะแจ้งขึ้น สดใส ขึ้น ครับ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สังคังแมน

26/12/2007 17:58:06
หมายถึงตรงที่เหล็กเสียบกับพลาสติกยึดไดรฟ์เวอร์นะเหรอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

26/12/2007 21:36:46

ไอ้เหล็กกลมๆ นี่ ตั้งแต่ขายมา ถ้ากับรุ่นธรรมดาที่ตัวถ้วยเป็นพลาสติก จะไม่เคยมีปัญหาเรื่องหลุดออกมาเลยครับ ผมเองเคยสังเกตุดูเรื่องการหลุด ปรากฏว่าจะไปมีปัญหากับ MS-2 และ 325i เท่านั้น

แต่ปัญหาก็สามารถแก้ไขได้ด้วยการหยอดกาวครับ

การประกอบของ Grado นั้น เป็นการหยอดกาวทุกส่วน แต่เป้นการประกอบที่ค่อนข้างเหนียวแน่น และทนโคตรๆๆๆ ครับ เรียกว่าต้องกระชากกันเหงื่อแตกก็แล้วกัน

ส่วนกาวนั้น ต้องเลือกประเภทนิดนึงครับ ถ้าเป็นพวกกาวตราช้างมักจะใช้ไม่ได้กับงานลักษณะนี้นะครับ.........555

ใช้ไปเลยครับ ลุยได้เลย ไม่เคยเจอปัญหาเรื่องหลุดในรุ่นอื่นๆ แต่ถ้าหลุด ผมลงมือใส่กาวให้เองครับ เนียนปิ๊งแน่นอนครับ.........555
หยิกหู 0
"เหล็กที่ยึดไดรฟ์เวอร์กับที่หนีบหัวของ Grado มันแข็งแรงไหมครับ"