Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

peeaey

24/12/2007 19:41:59
พี่ครับ..ผมมีPK2ใช้กับไอพอดนาโน3G อยากได้หูฟังเพื่มตัวใหม่อีก1ตัวอยากทราบว่า KOSS Portapro เหมาะกับเพลงแนวไหนบ้างคับ ผมฟังเพลงไทยสตริงเป็นส่วนใหญ่
หรือพี่ว่าเป็นตัวอื่นๆก็แนะนำด้วยนะคับ วันที่28จะไปถอยแล้ว
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

24/12/2007 21:33:42

ใช้ PK2 อยู่แล้วและน่าจะชอบใจพอควร ถ้าอยากจะอัพเกรดขึ้นไปอีก ผมว่าลองดู SR80 ไม๊ หรือไม่ก็ MS-1 เพราะทั้ง 2 รุ่น เป็นหูฟังที่ให้รายละเอียดสูงกว่า Portapro ครับ

เจ้า Portapro นั้นเบสเยอะ เด้ง และกระเพื่อมลงไปถึงซี่โครง ม้าม.......แต่ความใสนั้นขึ้นอยุ่กับการปรับแต่งเฮดแบนด์ด้วย อ้อ รวมถึงการเปลี่ยนฟองน้ำก็ช่วยได้

ส่วนอีกตัวนึงที่ผมถือว่าค่อนข้างดีและให้อารมณ์นึงก็คือ AKG K416P ครับ เป็นหูฟังที่ดังเงียบๆๆๆ สุ้มเสียงเนียนใช้ได้ ถือว่าถ้าเล่น PK2 แล้ว มาจับตัวนี้ ไม่ถือว่าเป้นการลดชั้นครับ

555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"อยากลอง...."