Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แฝด 3 OEM จากยี่ห้ออะไรครับเฮีย 3 แล้วนะเนี่ย

diebysword

02/02/2007 09:05:43

CREATIVE EP-630

Sennheiser CX300

AKG 324P

ไอ้เจ้าสามตัวนี้เนี่ยใคร OEM ให้ครับ ถึงได้เนิ้อหอมกับยี่ห้อดังได้ถึง 3 ยี่ห้อแล้ว

ผมอยากรู้จริงๆ ว่ามันมียี่ห้อของตัวเองมั่งมั้ยครับ แล้วดังเหมือนที่ OEM ให้คนอื่นรึเปล่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

02/02/2007 10:26:05

555 นี่ล่ะที่ผมบอกว่า การแข่งขันนับวันมันจะสูงขึ้น และมั่วขึ้นด้วย

คือมีโรงงานกลางอยู่โรงหนึ่ง ซึ่งไม่ใช่ของใครด้วย และก็ทำออกมาขาย

แล้วเวลาขาย ก็ไม่มีข้อสัญญาว่า บล็อคนี้ทำแล้วห้าทำให้คนอื่น 555

จีนจับทำให้ทุกเจ้าหมด

และก็เป็นข้อยินยอมพร้อมใจ จากบริษัทเจ้าของแบรนด์ด้วยครับ เพราะว่ามันประหยัดตังค์ดี

เอาบล็อคที่มีอยู่แล้ว มาใส่ยี่ห้อตัวเองซะ

ไม่ต้องลงทุนมากมาย ไม่ต้องวิจัย ไม่ต้องอะไรทั้งนั้น 555

แต่ผมยืนยันว่า ถึงหน้าตามันจะเหมือนกัน แต่เสียงก็ไม่เหมือนกันอีกครับ

เพราะมันมีเรื่องต้นทุนในการทำ และเรื่องราคาที่จ่ายเพื่อคุณภาพเสียงอีก

เรียกว่า ถึจะตัวเดียวกัน แต่ไม่ได้หมายความว่าเสียงเหมือนกัน 555

ส่วนยี่ห้อไหน เสียงดีกว่ากัน คนซื้อต้องตัดสินใจเอาเองครับ 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เบียส

02/02/2007 13:12:38
เสียงไม่เหมือนแน่นอนครับ กระพ้ม ลองแล้ว
ต่างแบรนด์ต่างสไตล์ มีเอกลักษณ์ของเสียงที่ต่างกัน อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

diebysword

02/02/2007 14:30:33

อ้อ เข้าใจแจ่มแจ้งแดงแจ๋เลยครับเฮีย กับคุณเบียส ขอบคุณมาก อธิบายจนกระจ่าง ^_^

แต่ก็อดทึ่งไม่ได้ กับพี่ใหญ่เรานะครับ ปิดทองหลังพระจริงๆ (ทำให้คนอื่นดัง ตัวเองไม่ดัง)

ประเทศอื่นเค้ายอมรับมาตรฐานการผลิตของพี่จีน (นอกเหนือจากค่าแรงอีกที) ขนาดนี้

แต่บ้านเรากลับไม่ยอมรับกันซะก็เยอะ เห็น Made in china ก็ยี้กันเป็นแถว ทั้งที่ยังไม่ได้สัผัสด้วยซ้ำ

คงลืมกันไปนะครับว่า ประเทศจีนเป็นที่ 3 ของโลกที่สามารถ ยิงทำลายดาวเทียมจากภาคพื้นดินได้

ยังไม่รวมถึงเรื่องปล่อยจรวดของตัวเองออกนอกโลกอีกนะ ยอดจริงๆ

(แต่ทำชุ่ยๆก็ออกจะเยอะเหมือนกัน เพราะงั้นต้องดูเป็นรายๆไป)
หยิกหู 0
"แฝด 3 OEM จากยี่ห้ออะไรครับเฮีย 3 แล้วนะเนี่ย"