Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเกี่ยวกับ MS-2i หน่อยค่ะ

xena

18/12/2007 19:48:44
ตรงที่เป็นอะลูมิเนียมนี่ใช้อะไรขัดถึงจะเงาอ่ะคะ
แล้วถอดออกมาขัดทั้งลูกได้เลยมั้ยคะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

18/12/2007 22:04:55

555

ไม่ต้องถึงขั้นขัดหรอกครับ เพราะอาจจะพลาดไปทำให้ตัวอักษรลอกได้จ้า

แต่ถ้าจะขัดจริงๆ ต้องใช้ความปราณีตนิดหน่อยครับ คือใช้เศษผ้าหรือฟองน้ำช้นเล็กๆ ชุบน้ำยาขัดทองเหลือง หรือน้ำยาทำความสะอาดเครื่องประดับ หรือครีมที่เค้าใช้ทำความสะอาดเครื่องเงิน

ค่อยๆ ชุบครีมแล้วแตะเล็กน้อย แล้วค่อยๆ ขัดเป็นวงกลม อย่าให้ไปโดนส่วนอื่นนะครับ รับรองว่าแวววาวปิ๊งๆๆๆ แน่นอนจ้า 555

อย่าไปถอดออกมาทั้งยวงล่ะ ขัดทั้งแบบนั้นล่ะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ถามเกี่ยวกับ MS-2i หน่อยค่ะ"